Các thắc mắc trong FIFA2005

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi red-devil, 14/10/04.

1. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

ủa không ai giúp tui cái ah, tìm hoài trên mạng chỉ có guide, FAQ,... chứ không thấy chỗ nào có cấu hình để chơi cả :(( help me plzzzz!!!

2. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Trời ơi chán mấy bố này quá. Người ta hỏi mãi mà chẳng có ai trả lời.
    ALY à, trong đĩa cài đặt có file readme, xem trong đó có cấu hình đòi hỏi đó. Máy của mình cấu hình cũng ngang với ALY thôi nhưng cái VGA card là 64MB. Mình chơi vẫn bình thường ko sao cả.
    Tiện đây có thắc mắc ko biết hỏi ai: phần Play now và Practice Mode của mình ko vào được, hễ vào là sau cái phần chuyển tiếp (mấy cái tip đó) thì tự động văng ra ngoài Win lại.
    Cho mình hỏi thăm sức khoẻ tất cả anh em box FIFA, lâu rồi chưa có dịp lên đây.

3. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

ah, hóa ra là zậy, Thông cảm nhé, máy íu quá nên phải hỏi trước kô mua đĩa về hớ thì lại tiếc :D

4. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Cấu hình của nó nè
    PIII 700 MHz+ Ram 128 VGA 32 HĐ 350 Windown 98SE/2000/Me/Xp. Nằm trong cuốn báo giới thiệu game FF2005 của thế giới vi tính đó. Mấy bác vậy mà ít đọc báo qua. Sao bác ALK thấy có thể chơi được không???

5. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Ui mọi người ơi làm ơn cho mình hỏi cái này đi. Máy nhà mình chơi phần Play now và Practice Mode ko được, cứ vào phần đó là tự động văng ra Windows. Hiện nay chỉ chơi được phần Tournament thôi.

6. ping_ur_soul

ping_ur_soul Youtube Master Race

anh em cho hỏi tý nhẩy? , tui chơi trong mangl Lan bằng network mode nhưng khi hết trận không biết ấn phím gì để chơi đá tiếp (rematch) nhi? nó toàn ra cái bảng continue,match fact và nếu muốn đá tiếp vẫn hai đội đó lại phải làm lại mạng từ đầu rất bất tiện Vì cả hai đều không muốn đổi đội và chiến thuật lại, anh em trả lời nhanh nha

7. CuongNQ

CuongNQ Youtube Master Race

Rematch chỉ xuất hiện khi trận đấu có kết quả hòa, còn bình thường thì phải đá lại thôi. Thử chỉnh đội hình sẵn ở cả 2 máy đi, khỏi phải mất thời gian chỉnh lại. (không chắc bản này dùng được)

8. bobocubi

bobocubi Youtube Master Race

các bác có biết cách sử dụng chơi bóng kĩ thuật như :xoay người ,lừa bóng không
    chỉ cho mình chơi với

9. k_fantomas&games

k_fantomas&games Donkey Kong

Cái này là thế đó bạn, chấp nhận thôi, đã đá mạng thì không rematch được đâu. Chịu khó làm mạng lại vậy, chỉ 1 phút thôi chứ mấy.

10. CuongNQ

Nhấn Shift + phím tới thỉnh thoảng ra được đấy. Shift + mỗi phím mũi tên khác nhau là 1 kiểu lừa khác nhau.

11. CuongNQ

Đĩa Fifa 2005 này bạn mua ở đâu vậy? Thử mượn đĩa của ai về cài lại đi.

12. CuongNQ

Tất cả đều ổn, trừ cái VGA onboard 32M, khi chơi phải chỉnh setting là 640x480 16bit, detail level là low. Fifa 2005 có 2 đĩa

13. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Mod ơi mình có ý kiến vậy nè, mod làm 1 cái topic nói về các bản down path no cd và những path khác của FF từ xxưa đến giờ đi. Không làm sẽ có nhiều noob hỏi về vấn đề này lắm đó. Và cập nhật từ từ khi ra FF 2006 thôi.... được không

14. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Đã có topic này rồi mà...bạn nên theo dõi kỹ trong box nhé! Have fun !!!

P/s: hầu như có rất nhiều file về Fifa trên trang: www.fifasoccer.ru đó...

15. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

NHưng nó không được làm chú ý nên nằm ở trang 2 rồi, bạn làm cho nó cái chú ý đi.
    Trong box FF có cái topic Tactic Colllection 2005, http://www.gamevn.com/forum/forumdisplay.php?f=94
    em vào pót cả 3 bài nhưng không thấy hiện ra nhưng vẫn tăng bài viết, bác mod coi lại xem nào, có phải là lỗi của diễn đàn không vậy, hay là do nick mình bị lỗi đã ra quán nhưng vẫn không thấy gì cả.....

16. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Không phải lỗi của forum đâu, mà lỗi chính ở những trình quản lý của điểm dịch vụ đó (mình đã từng mắc phải trường hợp này...) có điều là thực chất khi bạn đến chỗ # thì vẫn thấy bài post của mình thôi...Have fun !!!

17. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

tui thấy fifa 2005 tuy hay thật nhưng tiếc là không có đoạn phim quảng cáo
    hi vọng là phiên bản sau nay EA sẽ cải tiến điều đó.
    đúng là việc đưa phim quảng cáo vào sẽ làm cho người chơi cảm thây hưng phấn hơn rất nhiều.
    Ai có ý kiến hay không???

18. blueghost

blueghost eS

Tôi chả thấy hưng phấn gì cả :-? Chỉ thấy đỡ phải chờ lâu :P Tốc độ là vấn đề quan trọng. Nếu một ngày U phải xem cái đó 5 lần thì sẽ biết thôi :d

19. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Cũng không hẳn...có đoạn Intro cũng hay lắm chứ...miễn sao là nó cho thóat qua, hoặc như một số game là chỉ xuất hiện ở lần chạy đầu tiên (giống Warcraft ấy...).

20. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi 1 cái file save của fifa 2005 nằm ở đâu vậy , kiếm hoài mà không thấy chán quá, đang định backup máy để cài lại win mới muốn backup các save mình đả chơi luôn mà mấy game mới bây giờ như Need For Speed mấy cái thư mục save khó kiếm quá hồi đó game nào vào là thấy 1 cái thư mục save bự chình ính ra luôn, bác nào biết chỉ dùm 1 cái, thanks nhiều luôn nha