Các trận đấu giao hữu giữa các mem của box SC ^^

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Solid_Vulture, 2/3/04.

1. Dark-Jameslight

Dark-Jameslight T.E.T.Я.I.S

hu..Hu TRận này mén tý nữa là khóc nhè luôn T.T
    >.< Hix hix Bất cẩn mén nữa vãi Tè .......
    Đừng chủ quan khinh địch nữa T.T

Các file đính kèm:

2. BlackHouseFly

BlackHouseFly Mr & Ms Pac-Man

Gửi bà con hàng xóm 1 trận đấu nóng hổi giữa PvZ. Người cầm quân Z là blackrose, người đã từng giết chết ngọt ngào sweet bằng những trận ZvZ nhưng có lẽ anh chưa có kinh nghiệm trong ZvP khi mà P expand mỏ ngay lúc đầu, một trận đấu mà P chiếm ưu thế từ đầu trận đến cuối trận (mở ngoặc đoạn giữa suýt chết vì bị mass zerling^^). Mời bà con cho ý kiến và nhận xét nhé. APM P 134 vs APM Z 187, 1 chênh lệch khá lớn. Ú, anh LT, cộng điểm cho em mau!! #>:) :x

Các file đính kèm:

3. blackrose_dvn

blackrose_dvn Youtube Master Race

Hôm nay khi rose đang lông bông trên asia thì bất ngờ gặp anh function1983,người rose rất ngưỡng mộ về cái khoản hotkey và APM,đợi chờ mãi anh mới đánh dc 1 ván Z vs Z.Xin dc tường thuật tí tại vì trận này khá hay:
    __Trận đấu ở những fút đầu diễn ra như bình thường rose nằm ở 12h còn function ở 3h(gần wa').Khi overlord của rose bay wa đến nhà anh function thì rose chỉ còn kịp kêu lên:Chúa ơi_cái nhà zergling của ổng sắp xong trong khi mình quên xây!!!:((.Hic,chúa chưa kịp nghe thì ổng đã nghe trước nên mang wa 2 con drone,tưởng là ổng chấp mình 2 drone đang định cám ơn thì 2 drone biến mất thay vào đó là 2 cai creep colony T_T.....Phần sau ra sao thì mời xem rep nhe'.
    Còn trận thứ 2 thì khi đang đánh anh function bỗng nhiên kêu lên :"dm,bạn gọi rồi"(em nói lại nguyên văn đấy nhe') rồi out!!!Nói chung là kết thúc lãng xẹt!!!!

Các file đính kèm:

4. BlackHouseFly

Hôm qua lang thang trên mạng thế nào gặp được Squall, liền một phát rủ mình đánh ngay. Vào cái là Squall chọn ngay Terran (mà lại không chọn Toss), bảo với mình là thử dùng quân này xem thế nào. Vào trận đầu tiên được gần 8phút phải quit vì gặp dark, Squall kêu là “quên” không xây turret. Sang đến trận thứ 2, Squall làm mình buồn cười đau cả bụng, đau bụng quá đi mất. Trận đấu này diễn ra hon 50 phút (??!!!) và toàn trận từ đầu đến gần cuối đều nghiêng về Squall. Vào 1 cái xây ngay 1 cái bunker gần nhà mình, mình cũng biết nhưng chẳng hiểu sao lại không đem dân ra đánh (???) nhưng may sao không bị chết ngay lúc đấy. Tiếp đến Squall mang lực lượng hùng hậu của mình ép mình ngay đầu trận. Quả là trận này chẳng hiểu sao mình lại đánh buồn cười đến thế. Squall lấn tăng và bunker vào gần nhà mình, mình lập tức xây mỏ phụ ở ngay gần nhà Squall và xây vài cái gateway. Sau đó mình cho cả 1 đống zealot và goon xông vào đống tăng của squall. Đến nỗi Squall phải kêu lên 1 câu thất thanh “noob quá”, quân mình chết sạch ^^. Squall đánh đến gần nhà chính thì cười khoái trí mà nói rằng “vẫn chưa gg đi à”. Một lúc sau, sau khi đánh mình “gần chết” thì mỏ phụ của mình cũng đã xong và quân cũng có khá khá. Sau khi giết xong nhà chính của mình Squall mới vỡ lẽ là mình “còn sống”. Sang đánh nhưng ko được, từ đây trận đấu tiếp tục. Sau đó Squall thua lại phát biểu 1 câu “muốn thắng nhanh” hehehe. Trận đấu này chẳng có gì là hay cả nhưng nếu ai xem chắc là buồn cười đau cả bụng mất. Cả trận đấu mình có 1 con shuttle gần “chết” đỏ lòm sắp hết máu, may mà có chú shuttle này nếu không thì mình thua lâu rồi.
    Mời mọi người xem 1 trận đấu HÀI HƯỚC nhất mà mình gặp trong GVN. Ai xem trận đấu này mà không thấy buồn cười mới là chuyện lạ. Từ đầu trận đến cuối trận Squall luôn nói chưa thua à, rồi “|o|zz”, rồi có 1 con carrier thôi ah, hay rồi có 4 con rồi àh vẻ rất khinh thường. Quả là trận đấu của 2 nhà siêu noob. Mời bà con xem nhé. héhéhé

Các file đính kèm:

5. get2freeby1

get2freeby1 Mr & Ms Pac-Man

Squall noob đáng đời... chú này đánh công nhận khá, nhưng mà kiêu căng quá, thua 1 trận và post lên để anh em biết cho đỡ kiêu :d
    To Black: Nhớ tui o??? hichichichic đây mà :d.... CÔng nhận càng đánh càng thấy Black đánh hay, micro rất tốt :) , tôi đang đặt mục tiêu là thắng được Black đó :)), đang nhờ Sir TY giảng dạy. Không hiểu Black với Sir TY ai đánh hay hơn ??
    Đã giao lưu bao giờ chưa???

6. BlackHouseFly

Mình chưa được giao lưu với bạn SirTy lần nào, mấy lần gặp rủ đánh thì cả 2 bên đều không create game được nên đành ngồi “lườm” nhau. Mình đánh còn noob lắm, có ván chết bất đắc kì tử bởi dark của hichichic rồi còn gì. Nói chung cần phải luyện tập lại nhiều thì mới đánh lại được. Cách đây 3 năm còn đánh với hiếutaihại (cùng team hôm nọ đánh với hichichic ý), bây giờ mới đánh lại nên cần luyện thêm. Chắc nếu chăm chỉ đánh thì khoảng 1 tháng nữa APM chắc lên đến hơn 150 quá, héhéhé, mình chỉ cần đạt được 150 thôi, hơn thì có lẽ thành spam mất, bọn BWChart bảo thế mà. #>:) :x

7. silentmpei

silentmpei Youtube Master Race

.
    Vãi đái thật phải công nhận anh Black này "hót" như chim lợn chắc anh học trường Nông Nghiệp khoa Văn à =)).Giọng điệu anh sao cay cú thế :-o .
    .
    2 anh thích bợ đít nhau lắm à,2 em xem rep cũng thấy không buồn cười bằng 2 anh tâng bốc nhau .Thế các anh cảm giác thế nào khi cả 2 cùng ngồi lên tàu bay giấy bay lên 9 tầng mây.Trên đó chắc tha hồ mà ngửi đít nhau =)).

8. BlackHouseFly

Ối giời ơi, riêng đối với mình thì bạn nói gì cũng được, xin được dừng tại đây vì đây là topic post replay của các thành viên, chắc anh LT cũng sắp xóa những bài này đi thôi, nhưng trước hết mình có vài lời nói với các bạn clan DVN.
    Thứ nhất mình mới vào chơi net 1 thời gian, “nghe nói” là clan DVN có đội hình thành viên rất mạnh, và chiến đấu có qui củ, tưởng thế nào hóa ra lại có bạn silentmpei ăn nói bậy bạ quá, xin lỗi nhé.
    Thứ 2 là bạn Squall, mình biết bạn đánh rất tốt tuy nhiên bạn có vẻ hơi… 1 tý thì phải. Đánh với mình bạn luôn chat nói những câu kiểu như “noob quá”, “chưa gg à”, “có mỗi 1 con à”, rồi khi thua thi nói “thích thắng nhanh nên mới không để ý”, rồi là “5 ngày rồi chưa đánh” v.v… Nếu ai đó đánh thua bạn nhưng cứ nói bạn đánh gà thì bạn thế nào? Tóm lại mình cũng xin lỗi luôn bạn Squall nhé.
    Có bạn SolidFox là mình thấy khóai nhất, thắng mà không kiêu, luôn thoải mái và dễ chịu, có lẽ clan DVN mình khóai nhất Fox. Mình thua mà vẫn cảm thấy thoải mái, và vẫn muốn đánh tiếp nhưng chưa có dịp thôi.
    Thế nhé, nhờ anh LT xóa mấy bài này đi vì đây là topic post replay mà. #>:) :x

9. solenight

solenight Mr & Ms Pac-Man

hé hé hế #>:) :devil:
    Vui vãi , trước đây thấy leader và master DVN đá nhau chí choé ,mình tưởng cả hai ông này đều .....(tinh vi, tinh tướng...) :hug: :hug:
    :D :D giờ có chuyện :"“noob quá”, “chưa gg à”, “có mỗi 1 con à”, rồi khi thua thi nói “thích thắng nhanh nên mới không để ý”, rồi là “5 ngày rồi chưa đánh” v.v…"
    và "Có bạn SolidFox là mình thấy khóai nhất, thắng mà không kiêu, luôn thoải mái và dễ chịu"

#>:) :devil: chắc mình đã vơ đũa cả nắm rùi.
    to fox :ngày đầu tiên mình lên asi đã gặp ngay fox, và thua tơi bời (nhớ lắm) bạn còn nói mình vs teran nên dùng shulte ( ko biết viết có đúng không )
    thank fox nhé ! :p

10. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

Có chuyện gì thì mọi người cũng đừng nên chỉ trích nhau 1 cách thái quá như vậy . Em nghĩ anh oigioioi nên xin lỗi Blackhousefly và get2freeby thì tốt hơn . Em đã đọc lại bài viết của Black , Black chỉ tường thuật lại trận đấu mà không hề chỉ trích squall khi squall nói những câu như thế , cũng như không hề tỏ vẻ kiêu căng khi Squall thua . Black còn nói những câu như "Quả là trận này chẳng hiểu sao mình lại đánh buồn cười đến thế" , "may mà có chú shuttle này nếu không thì mình thua lâu rồi" , "Quả là trận đấu của 2 nhà siêu noob" ==> hoàn toàn ko tự cho là mình hay .

Mọi người cũng nên xem như đó là 1 trận giao hữu bình thường thôi , giao hữu thì thắng thua không quan trọng , và có khích nhau thì cũng không cần để ý làm gì cho mệt . Cái quan trọng là cái mà trận đấu đem lại cho bản thân ở những trận đấu kế tiếp cơ .

Manner yo !

11. BlackHouseFly

Mình cũng coi chỉ là trận giao hữu thôi, trận này đặc biệt ở chỗ nếu ai xem rep cũng nghĩ chắc chắn là black thua rồi, nhưng cuối cùng squall thua do quá chủ quan. Giao hữu phải có thắng có thua, riêng đối với mình thua là chuyện quá bình thường, cái chính là làm sao rút được kinh nghiệm sau mỗi trận đánh. Chắc là có người hỏi tại sao mình toàn post những trận mình thắng nhỉ? Mình nói thật là mình thua rất nhiều, nhưng mình không post vì mình muốn để những người thắng tự post và tự bình luận, điều đó mới thấy hết được cái hay của trận đấu. Hóa ra bạn silentmpei là bạn oigioioi à, bọn mình còn hòa nhau 1-1 thì phải, bữa nào đánh tiếp nhé. Còn SolidFox mình vẫn nợ những 4 ván trắng cơ à, căng đây, bữa nào gặp thì giao lưu tiếp nhé. Không biết gỡ vào hay gỡ ra đây, lo quá. Gỡ được phát nào phải post ngay phát ý lên đây mới được. héhéhé #>:) :x

12. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Rồi rồi ....
    Trước hết , squal nghĩ BHF là trong clan 3W ,cũng là bạn của DVN nên có những lời lẽ như vậy , nếu ko thích thì cho squall xin lỗi ! Squall xin đính chính :
    ok ,squall có kêu câu đó , nhưng mà là nói về squall !
    Bạn xem lại nhé , lúc đó squall cũng mất hết lính chứ đâu ! Squall cảm thấy lúc đó mình để tank noob quá ,vậy thôi .
    Squall chưa bao giờ nói với ai là người đó noob cả ! (ngoài những người trong clan , khúc nào hơi noob thì squall nói thẳng để còn xửa , mà cũng rất ít trường hợp squall nói - squall nhớ là chỉ nói với ku luân , đôi lúc ku luân hơi noob )

Squall có thói wen là sau mỗi trận đều nêu lý do tại sao mình thắng ,tại sao mình thua để xửa chửa !
    Rõ ràng ván đó squall quên không xây turret thì squall bảo thế thôi ! BHF suy diễn rồi lại bảo squall lý do này ,lý do nọ ..
    BHF nhớ lại đi , lúc squall thua trận PvP đầu ,squall cũng bảo là liều quá ,để bị rush zeal ,lúc squall thắng lại BHF 2 trận sau đó ,squall cũng nói tại sao BHF thua mà .. squall ko hề có ý gì hết !

ok , câu này thì squall có lỗi !
    Vì thấy ko xpand các mỏ khác - ko ngờ BHF xpand ở 3h nên nói thế thui ,để đánh trận mới sớm !

Squall lúc đó thấy carrier nên hơi hoảng , nhìn lại thấy hình như có 1 con nên hỏi vậy thui ! squall hỏi : " có 1 con Carrier hả? "
    Sau đó lại nói : " Oái , có 4 con rồi ."
    Bác xem kĩ đi , squall khinh thường bác à ?
    Lúc đó bác có chú ý trả lời không ?

Ghét nhất câu này ...
    lol .. theo chú mày thì squall kiêu căng vì không bỏ thời gian giúp "những người tự nhận là noob " như chú get... ấy à ?
    Squall nghĩ ... tại sao lại có những người thích tự nhận là noob mà không tự mình cố gắng . Mình cũng là người ,người khác cũng là người , sao phải nhờ người khác chỉ bảo ?Bạn nghĩ ai cũng rảnh để chỉ dạy từng chút cho người khác hả ?
    Ai nghĩ squal kiêu căng cũng được , anh lt , locke ,baylen,coop, chimpz ... (những gosu của vn .. ) không nghĩ như vậy là được !

À , Squall vào trận bảo chưa đánh 5 ngày thì sao ? Squall chưa đánh 5 ngày thì bảo chưa đánh 5 ngày... bác cũng bảo là chưa đánh 3 năm rồi mà ?
    Sau trận ,bác bảo là "mắc cười muốn vỡ bụng" ,"hài hước thật"...các câu nói này không làm người khác suy nghĩ à ?

13. IntoTh3Rainbow

Anh oigioioi không nên nóng giận quá ,anh à , squall nghĩ đây chỉ là hiểu lầm !
    Xin anh xin lỗi BHF .
    Đọc bài đầu tiên của BHF .. squall không khỏi suy nghĩ về mình ... squall không nghĩ là mình tệ đến vậy ! Squall chỉ nghĩ là bạn bè thì có gì cứ nói ra thui . Thật sự ,nhiều lúc gặp người khác ,squall chẳng chat 1 câu , cứ im lìm đánh rồi type gg , hết !
    Có lẽ BHF là người suy nghĩ nhiều , ok ,squall lần sau sẽ không chat nữa , hy vọng 1 ngày nào chiến lại ! Squall sẽ không chiến terran nữa,chiến terran không phải vì khinh thường bạn , nhưng vì muốn xem trình độ pvt của bạn thế nào để còn góp ý ! Squall nghĩ mình chiến pvt tốt ,vậy thui !

14. get2freeby1

get2freeby1 Mr & Ms Pac-Man

Sorry LT, post xong mới đọc bài của FOx, o biết xoá thành ra đành có 1 cái thư rác vậy :D. LT có thể - EXP hay MP :cool: ... Fox --> manner. Cái này đáng để học tập..... thx Fox...
    To squall: ... không có ý kiến gì nữa #>:)

15. IntoTh3Rainbow

ừh ,squall rảnh hơn bác .. lol ... bác không biết về người khác thì cũng đừng vội nói chứ !
    Squall vẫn giúp mọi người những điều có thể giúp được thui , nếu bác chưa từng được squall giúp thì chịu thui ..
    Với lại ,squall chiến với BHF ,nói với BHF chứ có liên quan đến bác ? Bác chỉ mới xem kết quả ,bình luận rồi nói vào ngay là squall noob ,kiêu căng ,thua 1 trận cho đỡ kiêu ...
    Squall không hiểu ai kiêu căng ở đây , squall hay là bác ?
    Squall đã thua bao nhiêu trận rồi , rất nhiều ,không đếm được ,nhưng chẳng bao giờ có ai bảo là kiêu căng ,thua 1 trận cho đỡ noob như bác cả !
    Squall không muốn cãi nhau với bác , đừng mất thời gian nữa ,bác à !

----
    To BHF : Hoàn toàn ,squall không muốn có hiềm khích với bạn cũng như với clan 3W . Nếu có những lời lẽ squall nói không hợp tai lắm thì xin lỗi bạn ,nhưng squall không có ý gì đâu , squall không bao giờ coi thường bạn !

16. DefOzzy[sc]

DefOzzy[sc] Mr & Ms Pac-Man

Thôi bà kon xí xóa hết đi ! Squall đúng là có lỗi nhưng cũng có sự hiểu lầm trong đó , Squall cũng đã xin lỗi rồi , coi như mọi chuyện kết thúc ở đây ! Mọi người nên rút kinh nghiệm cho chuyện này đi nhá !
    To BHF : Bữa nào rảnh chiến dzới DefOzzy nhá , đã lâu ko đánh nhưng nghe mọi người nói bác đánh khá nên mún thử sức xem sao ! GG ^_^v

17. Portnoy(z)LC

Portnoy(z)LC Youtube Master Race

Chú Đề Phô không biết gì à? BHF sinh ra trong một gia đình có truyền thống lắm đấy. Mẹ với bố đều chơi star rất giỏi, chiến thuật gosu, apm trung bình mỗi trận là 300, hotkey 30-50%. Thế nên con giai kế thừa truyền thống gia đình, bây giờ là khá, sau này nhất định sẽ giỏi thôi. 3W đúng là có tầm nhìn xa trông rộng, kéo được BFH về ngay từ bé, sau này tiền đồ và danh tiếng chắc sẽ vãi lúa hê hê :D

DVN cuối tuần lại lên giao hữu với BK nhé.. :D Mọi lần thấy DVN cứ lên một tí rồi lại biến đâu hết cả.. ;)

18. BlackHouseFly

To Squall: Vào 1 phát Squall chọn Terran, bảo thử quân này xem sao? OK. Squall nói thêm 1 câu là Squall đánh T hay hơn BJD OK. Thua trận đầu tiên bảo do ko xây turret OK. Đến trận thứ 2 Squall bảo thua sớm nhé, quả thật mình ko hiểu gì cả quay ra đang thấy SCV đang xây bunker ngay cạnh gateway mới đem quân ra đánh. Sau khi bắn được cái bunker đó thì Squall lại nói "Ừ thì chưa chết ngay", nhớ ko? Nói thật trong trận mình không chat mấy, còn Squall toàn chat những câu kiểu như vậy. Nhưng thôi, OK . Squall post bài thế là OK rồi. Thỉnh thoảng thấy forum buồn quá post lên cho có không khí tý chứ. héhéhé. Bữa nào chiến tiếp nhé clan DVN.
    To Portnoy(z)LC: ko biết bạn này là clan nào??? Chán, ăn nói ... no idea! X(

19. BlackHouseFly

À quên, đã chiến với Port 1 trận pvZ rồi, hôm đó có cả FDJ(hay BDJ) obs thì phải. Port thuộc clan BK à. hehe, ăn nói ... đấy, bữa nào đánh tiếp nhé. Còn nợ mình 1 trận đấy. héhéhé #>:)

20. lockebkbe

lockebkbe Starcraft Ex-Champion

BHF dạo này hoạt động mạnh mẽ làm nóng cả forum lên. Hôm nào chiến với tui 1 trận đi, lên Battle.net gặp bác mà bác toàn đi đâu rồi :)