Các Tuyệt Kỹ Trong Nfs U2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi maskim, 19/1/05.

1. binl000

binl000 Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy là nếu chơi Hard thì tụi nó mới chơi tương đối sòng phẳng 1 chút, còn nếu chơi Medium thì tụi nó phe dzới nhau dữ lém. Chỉ có chơi Hard thì tụi nó mới có vẻ công bằng 1 chút :whew:. Khi nào xe tui mạnh thì lúc bắt đầu mình bẻ tay lái sang 1 bên để lách con trên mình là ok :hug: :D . Theo tui thấy là dzậy...........

2. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Thực chất ra chơi hard thì chúng nó mạnh hơn mình nên đua sướng hơn nhiều, còn đua những cái kia thì ko nói chán.

3. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

đua như thế mới phê chứ phải chi NFSU2 này như bủn out trên Xbox thì cái dzụ ép xe hay phải biết tung cho tụi no' banh chành luôn mới đã tay lận đúng không nè

4. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Nghe cha nội S&C38thk nhắc Burn out mới nhớ ,Burn out 3 ông chơi mở được hết xe ko?.Ai chỉ tui cách dành cúp bạc zới có một yêu cầu mà nó đòi tui làm hoài ko đựơc đó là takedown 2 bus trong 1 vòng đấu. :whew:

Mèo mù vớ cá nóc.

5. Tomahawk

Tomahawk T.E.T.Я.I.S

Chỉ là newbie của box này, nhưng cứ thử 'múa rìu ... đui mắt thợ' 1 lần xem sao.
    Cách ép xe (cực hiệu quả, ở bất kỳ cấp độ nào, và cách này cũng có thể áp dụng ngoài thực tế, nếu có vị nào đủ tiền để tậu 1 con xe như trong NFSU2):
    - Thích ép tên nào, bám theo tên đó, bám được đến nửa sau xe của tên đó (nghĩa là nó chạy hơn mình 1/2 thân xe) thì alê cua, cứ bẻ lái thật mạnh vào để ép, cá 100% là tên đó lạc tay lái. Ai ko làm được ko phải là dân chơi NFSU. (kỹ năng này cũng được hướng dẫn tận tình trong trường dạy lái xe của game Grand Theft Auto: San Andreas. Ai hưỡn thì sang game này mà chơi để học hỏi).

6. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

hix, cái đó thì cũng hơi chắc chắn thui, tỷ lệ làm được là khoảng 80% thui, lúc đó nó sẽ chạy chậm lại thì bó tay.

7. Tomahawk

Tomahawk T.E.T.Я.I.S

Chỉ cần bác ke được nó trong 1-2 giây thôi là nó đã lạc tay lái rồi. Chắc gì đã bó tay.
    Cái này thì có lẽ chỉ dành cho newbie, còn dân pro thì cái này đích thị là 'múa rìu ...đui mắt thợ': cách nạp N2O nhanh, dễ dàng:
    - Quay 360 độ: ko cần tốc độ cao, chạy khoảng 65-70 mph, vẫn giữ X, nhấn và giữ thêm R1 + cua về 1 phía thật gắt => xe xoay tít thò lò, được tính điểm tối đa 3 vòng xoay, mỗi vòng 400 điểm.
    - Chơi Ectasy: cần Hydraulics (càng nhún). Để xe đứng yên, giữ R1, đẩy cần trái (LEft Analog Stick) theo 4 hướng Trái, Phải, Trên, Dưới. LẮc vô tư, càng lắc càng nhiều điểm, lắc đến chừng nào hết kiên nhẫn để lắc nữa thì thôi.

8. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Thực chất ra cái đó chỉ chạy được out run thui, còn chạy đua cái kia thì bình N2O của mình lại trở về bt

9. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

muốn bình N2O đầy thì cứ quay vòng 360độ thoải mái quay chùng chục vòg là đầy bình cấp 3 thui vì 1 lần quay hình như được 300 hay 400 thì phải

10. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

tui thì không giỏi cái trò này lắm tuy là thuôc thể loại speed nhưng đang dùng hết tâm trí để khám phá lại các bản NFS nên chưa để ý tới trò này mới mua dzìa làm kiểng thui

11. chuatekhoailang

chuatekhoailang Mr & Ms Pac-Man

đua Out Run thì cách đâm ngang xe cũng được nhưng nó vẫn có thể đuổi theo mình, tui hay làm cách này: khi mà minh gần nó, chỉ khoảng 20-30feet nếu đến chỗ̉ phân đôi đường ở đường cao tốc thì mình đi hẳn sang một bên làm như sẽ đi thẳng rồi khi đến gần đột ngột bẻ lái sang bên kia, đảm bảo nó sẽ bị ăn quả lừa nhưng khi đó tốc độ phải cao và gần gần nó một tí.

12. Lpc143

Lpc143 Youtube Master Race

tui cũng toàn dùng cách này thôi,nếu đâm vào đuôi xe cho nó quay xe nó vẫn đuổi theo mình được nên dùng cách này là hay nhất

13. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

đua out run phải thế thui chớ không sao đua lại tụi máy nổi bỏ nó tới 900 rùi mà vẫn đuổi kịp mới ghê chớ không cho tụi nó lật xe là không được

14. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nói chung là out run thì tuỳ hoàn cảnh mà xử lý thui, cách của bác kia cũng rất hay, tui cũng đã áp dúng và thành công khá nhiều lần.

15. davis_yoyo

davis_yoyo Youtube Master Race

chay 2 ban ben suong sao vay ha~ anh ( anh co the chi em dc ko )

16. davis_yoyo

em chi moc dau va` moc dich thoi em ko biet chay 2 banh tap choi co may ngay a`
    mong anh chi cho em

17. maskim

maskim Youtube Master Race

ở đầu topic này có chỉ rõ đó::)

mình rất tiếc nhưng về sau tòan chat ko thôi,ko có thêm những tuyệt kỹ mới! ::(

18. binl000

binl000 Mr & Ms Pac-Man

thì có nhiu tuyệt kỹ đó thui chứ ông đòi đâu ra mà nhìu :hug: . Nhiêu đó làm được hết cũng hơi .........bị khó đó nha. hehehehheheh ;)). Đợi NFSMW ra gòi tha hồ mà có chiu mới cho ông.... :>

19. davis_yoyo

ban chi minh` cach chay 2 banh ben suong do' dc ko em tap hoai ko dc a`

20. davis_yoyo

cac anh co the chi em may chieu choi cung dc neu ko gap em thi` email cho em cung dc email cua em la ameki_ameki@yahô.com do anh nho giup em nha