Các vấn đi gặp phải khi chơi, làm quest, download GOD thì post vào đây

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi siu-yin, 4/12/11.

1. soulbmt

soulbmt Youtube Master Race

bình vit thì NCOINT hoặc là Event thôi. cứ reset xong là full vit , chứ vit không tự động tăng . sv online là full vit lại liền à

2. TheLordDark

TheLordDark Mr & Ms Pac-Man

mình muốn nói chuyện trong team, trong alliance, ca thành phố ( chữ màu vàng ấy) thì mình dùng command nào thế ? ah tiện cho mình xin luôn tất cả command thông dụng trong game nhé

3. cruelshade

cruelshade Garena VN

Bạn dùng !
    !: kênh shout
    +: kênh mua/bán
    #: kênh party
    @: kênh clan
    %: kênh liên minh
    ^: kênh hero của olympiad
    `: kênh chung giữa các nhóm party (chỉ có leader của party dùng được)
    ``: kênh chung giữa các nhóm party (chỉ có leader của kênh chung dùng được)

TheLordDark thích bài này.
  4. nguyentuanvu3105

nguyentuanvu3105 Mr & Ms Pac-Man

làm cái Q ở bên Saint Valley, nó bảo mình đi kiếm thang NPC Heriath ở gần Anltar of Evil là ở đâu ta ? mình target nó, nhưng khi đến nơi thì chẳng thấy con NPC nào @@

5. Kamushin

Kamushin Youtube Master Race

Ai trả lời giùm mình vấn đề này với. Mình download cái NCsoft Launcher setup file về, cài đặt ngon lành, xong double click vô icon NCsoft Launcher, chương trình không chạy được, máy cũng chẳng báo lỗi gì hết trơn, thử nhiều lần cũng như vậy. Mình dùng laptop, cấu hình thuộc loại khá tốt, window7 starter. Mình hơi mù mờ về mấy cái vụ can thiệp vào file hệ thống nên lên đây hỏi, hi vọng có ai biết chỉ giúp. Cám ơn các bạn nhiều.

6. row4391

row4391 Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi làm sao để log nhiều acc vậy.

7. july3rd

july3rd Legend of Zelda

À nãy login tự nhiên full vit rồi. Hình như vit chỉ reset 1 lần/tuần thôi :(.

8. LostWind

LostWind Mario & Luigi

Nó ở dưới đất, chịu khó nhảy xuống cái vực gần đấy nhé :|

9. badboy262

badboy262 Youtube Master Race

bạn thử tắt cái UAC settings của win xem,hồi lúc cài xong mình cũng bị,phải tắt hết tường lửa và UAC settings rồi restart lại mới play đc

10. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

khuyên bạn đừng nên làm cái q đó :). vừa tốn time lại exp + tiền ít lắm, làm xong thế nào cũng chứi nó cho xem :)

11. Arcangel

Arcangel Mr & Ms Pac-Man

Làm xong Q đó nó cho thêm 2 Q liên hoàn nữa, tổng lại là khoảng > 3m xp mà chỉ cần chạy đi chạy lại, ko phải ks với ai. Theo mình nghĩ thì giá như thế là được. :)

12. masterbkfx

masterbkfx Youtube Master Race

@ Kamushin .Tui đã từng bị như vầy, bị khùng với NCsoft lun , cài đi cài lại mấy lần vẫn không được , không hiểu máy mình bị sao lun. Phải email cho bên support của Lineage nhờ kiểm tra dùm , nó kiểm tra rùi nói máy tui thiếu 1 font chữ verdana.ttf , đúng củ chuối .Bạn lên google tìm font này cài vô thử , nếu có thì add vô thư mục Font trong window . không có thì quăng nick Yahoo hay email lên tui share cho .

Note , tui cũng xài win 7 nên hi vong máy bạn bị cùng 1 bệnh như máy tui , không được nữa thì nói để chỉ tiếp

good luck

13. finally1

finally1 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình làm hết các quest rồi giờ thì nhận quest tiếp ở đâu ^_^.

---------- Post added at 09:49 ---------- Previous post was at 09:47 ----------

Mình Lv 32 :D......................................

14. oYUEo

oYUEo Youtube Master Race

Bạn phải train tiếp lên lv 33 thì sẽ nhận tiếp được chuỗi q liên hoàn, và cứ tiếp tục làm q lên 40 rồi làm 2rd. Sau khi đã 40 thì đi nhận 1 quest daily thì phải ở Npc buff các làng, xong thì train tiếp lên 49 làm q palaika bên gludin rồi lại nhận q daily ở lv 50,55 lại có q daily tiếp.Giữa các khoảng đó thì bạn lên cruma train thôi, ở cruma train lên dc 6x đây. Tạm thế đã [​IMG]

15. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Lvl 32 mà bạn có đang làm theo chuỗi quest tìm con Sakum gì đó ko ? Đó là Q chain để lên 2nd.

16. finally1

finally1 Mr & Ms Pac-Man

Quest đấy mình làm rồi :D, giờ mình cón sót lại mỗi cái quest kama 23 thôi, không biết có ảnh hưởng gì không ???

---------- Post added at 13:04 ---------- Previous post was at 13:02 ----------

Hì, cám ơn bạn nhiều nhé, mình train lên 33 đã ^^ . À quên mình chơi ở sever Shelin.

17. KQIcey

KQIcey Youtube Master Race

Q Kama dưới 4x thì không sao, mình "quy đăng" cả đám kama lv thấp đây nè :D

Lên lv cao chút thì nên đi kama và laba sẽ up lv mau hơn là train thông thường. Server Shilen thì nhiều người chơi lắm, cũng có kha khá clan cho ng Việt rồi. Nếu bạn chơi đều thì cứ xin vào academy của 1 clan VN nào đó để thắc mắc thì cũng dễ hỏi và cũng giúp up point clan luôn ^^

18. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Lvl 32 hình như nhận Q ở NPC gần ruins lvl 30 phải ko ? Đi theo quest đó nó chỉ bạn đến Wasteland mò mẫm còn chán nữa.

Đúng như 1 bạn đã nói, dưới 43 đừng ham Q kama làm gì vì lvl lên nhanh quá cap để đi đủ Q... 4x bạn đi kama ( hình như nào cũng có ) thì có Q qua Cruma, chết boss nPC hiện ra nhận Q, đòi NPC buff rồi tele thẳng bằng con đó qua Cruma nhận Q tiếp ở 2 npc đầu cổng rồi lên Cruma train. Q làm đc thì làm ko làm đc cũng kệ luôn nhất là cái Q gít Mertes đợi lâu vãi hà. Ráng farm ở tầng 1 và 2 đến 49 về Oren nhận Q Pikaila hay gì đó ở Inspector Adler gần Aunction house. Nếu ko thích cruma thì qua Hunter village tele qua Enchanted Valley đánh cũng đc nhưng đg hơi xa + vòng vèo 1 tẹo hoặc lên Cemetery.H cruma cũng vắng hơn trc rồi train cũg đc.Lên 50 nhận Q hình như ở thằng NPC kế bên thằng buff ra outlaw forrest đánh Q. Bên đó cũng có bãi rất ngon, lúc tele tới bạn đi thẳng tới trước, nhảy xuống dưới, quẹo trái đi thẳng thẳng sẽ tới 1 chỗ nằm thấp hẳn xuống dưới gần 1 cái nhà đổ trên đồi cao. Mobs ở đây spawn rất nhanh mà ít thấy ai đến đó làm Q. Xong nùi đó bạn lvl khoảng 52-55, có thể lên TOI kiếm party, ra Aden đứng xem bnó rao hoặc tự mình rao/lập party mà train. Còn mún solo thì ra chân hang Khổng lồ, field of massacre, Ancient Battleground,Forest of dead,Valley of saint v.v... mấy chỗ này trong khoảng 5x -6x tele lên thử thấy nó ko màu đỏ đậm + mình phang đc thì cứ chơi thôi chứ mình ko nhớ chính xác lvl.

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
  19. gaxephay

gaxephay Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho mình hỏi về cái lab 1 tí , mình có 2 char đều lv 59 hôm qua cho 2 con đi lab ở 2 pt khác nhau ,char A đi lab 59 clear room 1 bỏ room 2 đánh hết 2 boss thì nhận đc cái Q TOI đến 3m exp ,còn char B đi lab thì tụi pt nó chỉ kill 2 boss bỏ hết các room thì chỉ nhận đc Q TOI có 1m5 exp .Có bạn nào giải thích cho mình chỗ này đc không :D mình cảm ơn nhiều

20. LittleRabbit

LittleRabbit C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi lvl 30 rồi nhận Q tiếp ở đâu thế? Hic, đi vòng vòng mãi ko thấy Q nào.