Các vấn đi gặp phải khi chơi, làm quest, download GOD thì post vào đây

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi siu-yin, 4/12/11.

1. seriver

seriver Youtube Master Race

Em mới chơi, mấy Bác cho hỏi xíu nha:
    1. Server nào Việt Nam mình chơi đông vậy? (tính nhờ giúp đỡ bước đầu hí hí :))
    2. Nên chơi class nào đầu tiên (train tốt và không cần bơm đồ nhiều, dễ kiếm tiền...)
    Thanks mí Bác nhiều nhiều. &[]

2. Arcangel

Arcangel Mr & Ms Pac-Man

1. Shilen
    2. Class nào cũng tựa tựa nhau vì được NCSoft bơm đồ đủ dùng cho tới lv đầu 8x.

3. hikalvn

hikalvn Youtube Master Race

lv mấy thì hết nhận dc cái Q kama lấy cái đồng tiền TOI of Isolence để đổi ring vậy các bác !!

4. Sorite

Sorite Dragon Quest

Có cách nào kiếm 100m trong 1 ngày không bác? Có thằng bán slot đệ tử bên Bartz mà chưa đủ tiền mua

5. Aximili_Isthill

Aximili_Isthill Donkey Kong

Sau khi cài game, mình vào game ko đc thì làm theo bro copy GameGuard xong thì vào game đc nhưng nó báo lỗi :
    A hacking tool has been discovered. Please try playing agian after closing unnecessasy progams
    There was a problem when running GameGuard. ( ErorCode=620)
    Nhấn ok thì out ra Win 7
    Đã scan virus = kis 2012 nhưng ko có thấy virus nào hết.
    HELP !!!
    Server Bart mới mở nên tranh thủ chơi nhưng bị vậy chán wa

6. dht7479

dht7479 Legend of Zelda

Cho hỏi TH lv74 + PP-73 + BD-72 train ở đâu tốt vậy các pác?

7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Ráng TOI - tầng 11/12 lên đc 76 hoặc 77 bằng k qua Goddard tìm PT đi COD - Crypt of disgrace cũng đc. Con Th nhớ mang Polearm nha ;) COD tự đánh cũng đc tìm mấy con đứng lẻ lẻ ở ngoài đó.Hoặc qua Den of evil thử, nghe nói chứ chưa thử vì k phải class melee. Còn ranger solo đc ở Mithrill Mines( tele từ làng lùn hàng gần cuối )hoặc lizardmen ( tele từ oren). K bít TH cầm bow có bon chen đc ko.

Từ 76 -77 qua làng dark elf tele Swamp tìm pt - cầm Bow cho con TH.
    76 đánh đc nhưng phải đánh mấy con ở ngoài + vài con k có điểm. 77 thì chắc cú hơn chút.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/12
  8. phamphuongphuong

phamphuongphuong Mr & Ms Pac-Man

Nghỉ L2 lâu wa' nay thấy God mở free nên chơi lại thấy nhìu thứ mới lạ hay qua'. Mấy bro cho em hỏi tí:
    - Được món quà là cái thẻ " Supperior Minion Coupon 5 hours " hình như là summon dc 1 con pet trong 5 h thì làm thế nào có dc con pet đó??
    - Từ hôm qua thấy drop " Fragment of Light Event " ko biết đổi dc quà gì và đổi ở đâu ??
    Mới chơi lại toàn lủi thủi solo 1 mình chả quen ai, gặp mấy bác VN pm hỏi 2 bác thì im re ko thèm trả lời, ngại quá, thôi lên đây nhờ các bro tí... thanks VM.

9. finally1

finally1 Mr & Ms Pac-Man

Trên lv 73 bạn ạ ^^..................................

10. chickbeo

chickbeo Youtube Master Race

Gấp gấp các bạn ơi.
    hôm nay mềnh log vào web để nhận tiếp hỗ trợ thì gặp lỗi: báo sai pass mặc dù đã nhập cẩn thận. để sure hơn, mình log vào games vẫn ok. vậy là sao nhỉ? có ai bị như mềnh không

11. cruelshade

cruelshade Garena VN

Cái Superior Minion Coupon bạn đổi ở Pet Manager.
    Còn Fragment of Light là của event Tersi's Light. Bạn đọc bài hướng dẫn tại đây:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?899744-Tersi-s-Light-Event-Huong-dan-event-Tersi-s-Light

12. HuyBerserker

HuyBerserker Liệt Dương Tử Lão Làng GVN

Tớ mới cháy card, gần tết tiêu pha lắm thứ cũng ko mua được con nào tử tế. Cho tớ hỏi là giờ tớ xúc tạm con ATI HD 3450 có chạy l2 goddess destruction mức min được không nhỉ. Có bạn nào dùng card tầm này mà play đc game không nhỉ

13. ocken88

ocken88 Youtube Master Race

các bác cho hỏi clas lùn học kill summon với kill buf ở đâu vậy?

14. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

chạy ngon , max được hiệu ứng. Mà cũng tùy khu , vào mấy chỗ nhiều effect như suơng mù thì hạ cái effect xuống low là chiến vô tư. Chơi 1 acc thì high detail tốt , 2 acc trở lên thì chỉ hơi khó.

HuyBerserker thích bài này.
  15. phamphuongphuong

phamphuongphuong Mr & Ms Pac-Man

He he.. tớ cũng đang chơi lùn đây. Bạn bấm K để hiện cái bảng skill lên mà học, học hết thì train tiếp khi nào có skill mới nó hiện ra hình cuốn sách ngay trên bảng chat , báo cho mình học tiếp...

16. Aximili_Isthill

Aximili_Isthill Donkey Kong

Sau khi cài game, mình vào game ko đc thì làm theo bro copy GameGuard xong thì vào game đc nhưng nó báo lỗi :
    A hacking tool has been discovered. Please try playing agian after closing unnecessasy progams
    There was a problem when running GameGuard. ( ErorCode=620)
    Nhấn ok thì out ra Win 7
    Đã scan virus = kis 2012 nhưng ko có thấy virus nào hết.
    HELP !!!
    Server Bart mới mở nên tranh thủ chơi nhưng bị vậy chán wa

17. Sorite

Sorite Dragon Quest

78 cung thì train ở đâu có nhiều exp vậy các bác? Hay ít một chút nhưng quái spam nhiều cũng được

18. pcmim

pcmim Youtube Master Race

Hôm qua vẫn log game bình thường, đến sáng hnay vào đến chỗ đăng nhập thì nhận lỗi này "the gameguard update was canceled , please check your network connection status or firewall"; quay ra tắt hết firewall va kiểm tra internet vẫn không khắc phục được (bật nclauncher thì ko thấy update gì, ấn play thì vào xong bị lỗi như trên)
    Ai biết cách khắc phục chỉ giúp

19. phuocmaster

phuocmaster Mr & Ms Pac-Man

theo mình thì tốt nhất nên cài game mới hoàn toàn (dùng L2 launcher cho nó tự kết nối đến sv để tải từ đầu - nhà mình vnpt 275k tải 4 tiếng xong), chứ copy các client khác nhiều khi hay bị lỗi lắm

cái folder GG của mình up lên có 2 người cùng bị như vậy, như vậy có thể là do GG đc cấu hình riêng cho từng máy. Bạn xóa hết mục system của L2 đi, rồi vào lancher, chọn mũi tên bên cạnh L2, rồi Repair (consistency check) cho nó tải lại mục system từ đầu xem có đc ko?

cơ mà GG hình như mấy hôm nay đang có vấn đề, nhiều người bị lắm, bạn thử chờ 1 2 hôm nữa thử xem sao

20. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

78 tele qua làng dark elf, chọn típ qua swampland, cung qua đây là hotboy đc chào mời nhiệt tình vào party và lên lvl rất lẹ.

P/S solo k nổi đâu nha. Có ISS thì đc gít chậm.