Các vấn đi gặp phải khi chơi, làm quest, download GOD thì post vào đây

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi siu-yin, 4/12/11.

1. Huy Quang

Huy Quang Mr & Ms Pac-Man

Hình như cái đó là làm Q raid 3 con Boss gì đó, tất cả mọi người trong pt đều phải nhận Q, phần thưởng là random 1 món vũ khí S80 Vesper.

Mình quên cái tên Q đó là gì rồi :)

2. Ca[chuoi]

Ca[chuoi] Mr & Ms Pac-Man

Q đấy tên là Wings of Sand ,nhận Q ở con npc cạnh gk làng thợ săn(hoặc trong thung lũng rồng) đánh 7 con boss trong thung lũng rồng, boss được sum ra nhờ item large dragon bone , nói chung Q nhìn khá đơn giản nhưng vấn đề là 1 số con boss có tỷ lệ sum ra khá thấp nên cần nhiều bone, Q hưởng theo pt, đánh đủ 7 con boss khi trả Q được chọn 1 vk vesper(được chọn chứ không phải random), nói chung khá là thơm. Cuối cùng là vesper không phải best s80:1cool_byebye:

3. nsonhai

nsonhai Legend of Zelda

đúng thế vesper ko phải best S80 nên mình cũng đang thắc mắc cách kiếm ví dụ như best S80 dagger là cây mamba edge .....

4. Huy Quang

À, thì ra mấy món đồ best Freya cũng trở thành S80 hết rồi à

5. NonStop.

NonStop. Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hiện tại đang có FREE 2 slots mentee. Ai có nhu cầu thì để lại thông tin hoặc pm in-game, hay send mail cho mình.

Với điều kiện là:
    • không được quit mentor giữa chừng (ghét nhất cái này).
    • farm lì và up level nhanh.

P/s: Mình sẽ Online 24/7 cho các bạn
    In-game: BlowInYourFace

6. SoLoCoCo2011

SoLoCoCo2011 Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Có thể bạn bị thiếu 1 số FILE. Open Ncsoft Launcher, Sau đó ở thanh Lineage2, chọn FIX. Chúc bạn thành công.

Good luck !

7. xahoiden111

xahoiden111 Youtube Master Race

Lúc vừa tải xong, chơi liền thì được.
    Sau đó out ra, và vô lại thì cứ báo " You are disconnect from sever. Try again " hòai.
    Bác nào biết giup mình với

8. Huy Quang

Server bảo trì mỗi tối thứ 4 hàng tuần, từ 19h đến 23h :)

9. mrhuy237

mrhuy237 Youtube Master Race

mình vừa lên lever20 giờ nó bắt sang máp khác làm Q, mà ko biết sang kiểu gì, tìm npc dịch chuyển thì tìm mãi ko thấy, pro nao bít chỉ giúp với, thank!

10. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Có ai bị như mình không, cứ load game sau khi vào nhập mã PIN là bị Crash văng ra, mình đã vào phần sửa chữa của NClaucher chạy lại vài lần mà vẫn ko được.
    Ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình với.

---------- Post added at 23:54 ---------- Previous post was at 23:50 ----------

Bạn ấn M lên để bật bản đồ, tìm trên bản đồ cái hình xoắn có chữ Gatekeper đến đó để tele đi làng khác.

11. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

mấy anh em ơi mình chơi cả tháng rồi h mới dể ý ở phía dưới ống máu và ống mana của mình có 1 cây màu xanh lá là VP. lúc dầu ko biết nó có chức năng gì nhưng mà khi lên tới 73 thì cái ống này sạch sẽ ko còn miếng nào. làm số diểm kinh nghiệm mình nhận dc chỉ còn 1/3 bình thường. pro nào có thể giúp mình giải thích dùm cái chức năng của em nó nha. với lại cho hỏi cái đó làm sao dể phục hồi lun ^^

12. Ca[chuoi]

Ca[chuoi] Mr & Ms Pac-Man

Đó là cột vit point, tác dụng là tăng 100% exp nhận được khi giết quái, vit point giảm dần khi train, khi hết thì không được hưởng exp thưởng nữa, cột vit point đấy sẽ đầy sau mỗi đợt maintain(thứ 4 hàng tuần).

13. gavn1234

gavn1234 Youtube Master Race

có ai help dùm mình cái.......class sub của mình lv76 rồi bây h nhận Q nobless ở đâu vậy ... mình lên 76 thì lại gặp thằng talien ở Aden nó không cho nhận Q nữa.....help me plz

14. Huy Quang

Vào đây mà xem: http://forums.gamevn.com/showthread...-quest-Subclass-Qui-toc-va-Change-class-lan-3

Có một chút thay đổi thế này:
    Q nobless phần 1 không yêu cầu kiếm nguyên liệu chế nữa
    Q nobless phần 3 thì có 2 lựa chọn, nếu tìm được pt 7x thì raid, còn không thì đi lên góc phải trên cùng đánh những con mob level cao nhất ở thung lũng để kiếm 100 Q Item rồi về trả.
    Còn một số thay đổi nhỏ không đáng kể, làm theo chức năng hướng dẫn trong game và để ý quan sát bản đồ là được.

---------- Post added at 09:19 ---------- Previous post was at 09:15 ----------

Nhận Q phải nhận = class sub, đồ mang trong người không vượt quá 71 món, mạng nặng không quá 66% trọng lượng.

15. quachtan

quachtan Youtube Master Race

hx mình đăng nhập vào game bị lỗi gameguard 620, ai biết cách khắc phục hok,??

16. NiavadaII

NiavadaII C O N T R A Lão Làng GVN

Cho hỏi mình đang chơi 1 con Dreadnought lvl 83,bây giờ kô biết kiếm đâu ra mấy cái Q daily để làm sao cho nhanh lên lvl.Mình mở world map tìm mấy cái Q daily rồi nhưng có mấy cái khi tele đến nơi kô thấy NPC để nhận Q huống chi làm Q.Ai đó chỉ giùm mình chỗ nào tốt cho con Dreadnought lure mob farm nhanh lên lvl ở đâu luôn kô,hiện tại chỉ biết train ở khu Crypts of Disgrace từ lvl 78 đến giờ chán lắm rồi nhưng được cái Mob ở đây yếu với giáo mà lure được nhiều.

17. Huy Quang

Bạn qua làng Dark Elf move ra Bloody Swampland, ngoài đó có mấy đứa nó bán level, trả tiền cho nó kéo lên 85 lẹ.

18. Yukimura_07

Yukimura_07 T.E.T.Я.I.S

Mình copy nhờ từ máy của bạn, không hiểu sao không chơi được còn máy bạn mình vẫn chơi bình thường , mong các bro chỉ giúp

19. sgc0168

sgc0168 Youtube Master Race

Mình mới lvl 15 đang đi làm Q thì bị giết, mất hết buff. Về làng nhờ con Newbie Helper buff lại mà ko được, nhờ các bạn chỉ giùm cách buff free.

20. paby

paby Youtube Master Race

mình đang làm Q rông con, giờ đánh 20 cái trứng của con leto lizardman warrior ở đồng bằng liza mình làm Q này nhiều lần rùi, nhưng lần đầu ở GOD và mình tới đó nhưng toàn mấy con mod 9x hix hix, ai đã làm Q này ở GOD xin chỉ mình vị trí của leto lizardman giùm chút.