Cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Goodlooking, 8/4/09.

1. boyXHD

boyXHD Persian Prince

Tarkan thì chắc còn lâu mới sắm :)), nhìn cái sign mà muốn phạm tội quá :6cool_beat_brick:

2. monk60

monk60 Donkey Kong

Hum nay đã chính thức chơi lại - acc Hjeu nhá ( khi nào tìm đc pass sẽ chơi lại 2 acc XiuPo ). Tình hình là tiền đồn ở Cô Tấm game - 125 Tô Hiệu. Vào đc tý chán quá nên ra xem Titan. Rùi lại vào đây hi vọng ae thảo luận FL nhìu - ai ngờ heo hút vắng vẻ! Mình xem có 1 trận a Hưng ItKa đánh thui -titan 190. Mình xem cứ có cảm giác muốn quay lại build cái team super stun!

Nếu ae còn nhớ - giải đấu đầu tiên của AO VN có sự bá đạo của main thương: 2 thương - ap & súng pháo stun & 2 monk. Thì nay nhìn team GPO cũng gần tương tự: main thương + daoist -ap & 2 súng ( patriot có skill share dame/awa ) & 1 mer Indo ( con này mình ko biết tên, có skill vừa holy/awa) & 1 mwindo (có giải phép 1 hàng ).

Tuy nhiên mình có cảm giác 1 số merc ko phát huy đc nhìu khả năng: như vamp heal giờ chả thấm - lại nhanh chết; druid quay ra quay vào 1 BS đầu trận, 1 trói cuối trận, nhưng cũng tank đc đến cuối trận; valk ngoài +ap luk đầu thì làm khá tốt vai trò tank.

Thật sự a Hưng đánh hay, mình lại mới quay lại - ko biết gì! Nhưng vẫn muốn được chứng kiến 1 trận full STUN! Cái cảm giác 9 vòng tròn nó MA MỊ làm sao ý! Hy vọng ae góp ý để team GPO - AM champion hoàn thiện hơn!

3. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Giờ bản global đầy con có thể awake đc thì mơ mà stun nguyên team bên kia, bây giờ tier 0 kiếm đc thằng chơi monk còn khó =)).

4. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Trước chỉ có monk awa sau có thêm frank. Giờ đếm sơ sơ cũng đầy con có thể giải stun được nên mass stun chỉ còn là huyền thoại :(

5. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

chào mọi người, mình mới chơi atlan lần đầu còn nhìu cái mù mờ xin hỏi vài điều tí. hiện mình đang chơi spear, mà nghe nói chọn spear là dở vì main này cùi lắm. cho mình hỏi main & build team thế nào thì mới chuẩn để đi tbs lvl cao (cỡ 120+). mình định build team thế này, các bạn góp ý với nhé:

druid - taoist - vampire
    tarkan - sheriff - rin
    staffmain - patriot - sorceress

mình giải thích tí, mình định đổi main staff mà vẫn thấy phân vân quá, chưa biết đổi main gì hay nên giữ lại, cái này nhờ các bạn tư vấn cho main gì đi tbs & raid ngon. team ko có oracle vì có main buff, ko xài monk vì mình sẽ dùng scroll giải stun. mình muốn hỏi là team build thế này đi tbs với các thứ khác có okie ko ạh :D

6. Vic3bie

Monk đâu ??
    Spear không cùi nhưng mà lv 12x thì chưa mạnh, 149 hãy đổi spear :-".
    TBS cầm Main - Tarkan - Ora hoặc Main - Tarkan - Witch(Patriot) - Oracle là được rồi.

7. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

mình có giải thích vì sao ko xài monk đó bạn, còn vấn đề con main thì sao nhỉ? =.='

8. AOVN8000

AOVN8000 Youtube Master Race

Tất cả các merc nó đã phát huy hết hiệu quả mà nó có đc.Còn em nghĩ nó chỉ có làm được thế thì chịu.nếu làm được hơn thế thì pm anh.!

- - - Updated - - -

ko ổn! 2 gun ko nên để line 2!đễ zeo. lắm.ko thể awa nhờ cuộn phép được.Nó phá thì vỡ trận.Hơn nữa dù ko phá được cũng chỉ đỡ được 2 turn.!

9. boyleeshin

boyleeshin Mr & Ms Pac-Man

Team bạn mình thấy cần thêm roro là ổn (để FL), bạn đủ tiền sắm tarkan, vam, vậy chắc thêm roro cũng đâu vấn đề gì. Đã có tarkan thì tbs nào cũng khỏe, miễn là đồ sách đầy đủ.

10. Vic3bie

Nói thật là nếu chỉ TBS thì chả cần build team. Bạn có mấy con merc chuyên TBS rồi đó cứ vác đi thôi chả cần phải lăn tăn.

11. Vic3bie

Sắp tới định build team như này hok biết đánh FL có ổn hok :5cool_ops:

12. AOVN8000

AOVN8000 Youtube Master Race

tùy xem main em học skill gì.Nếu học concen thì rất cứng.Nhưng team này có vẻ học aura focus ranger.Nên thay monk= roro.Team này em focus ko được là rất dễ zeo.

13. huynhduyanh2

huynhduyanh2 Youtube Master Race

Vic ơi, cái hình build team đó chụp từ link nào thế, tui kiếm quài không ra web có chức năng build team thế.

14. Vic3bie

Atlantica-db.com ~> Online Tool ~> Formation Builder

15. khoibeo1997

khoibeo1997 Youtube Master Race

e saw. chắn chắn có thằng monk với prophet . còn 7 slot ai guide em form pvp tốt với

16. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

PVP tốt thì không có prophets và cũng chả có monk :1cool_byebye:
    Form :
    exo main druid
    mwindo jeon rin
    vampire roro patriot
    Merc phụ để thay thế bao gồm ele , Quan Vũ , Valkyrie
    Team này đầu tư khá tốn kém , cân nhắc trước khi sử dụng

17. khoibeo1997

khoibeo1997 Youtube Master Race

quên, e ko có điều kiện anh ơi. cho form nào đầu tư tạm tạm thôi anh nhé :D

18. arvisfire

arvisfire Youtube Master Race

Team của mình hiện tại đang như thế này, lev 117 đánh ở div 3 chật vật quá, các bác góp ý hộ với, cảm ơn:
    Mình đang tính thay thành thế này có ổn không ạ:

- - - Updated - - -

arvisfire;22841817]Team của mình hiện tại đang như thế này, lev 117 đánh ở div 3 chật vật quá, các bác góp ý hộ với, cảm ơn:
    http://www.atlantica-db.com]http://media.atlantica-db.com/img/formation/0f9m22412a2b1a1619.jpg
    http://www.atlantica-db.com][img]http://media.atlantica-db.com/img/formation/0f9m2241362b1a1c52.jpg
    Sao không có hình thế này?

[COLOR="silver"]- - - Updated - - -[/COLOR]

[img]http://media.atlantica-db.com/img/formation/0f9m22412a2b1a1619.jpg
    Xin lỗi mod, ko phải spam đâu ạ, tại chửa sửa đc bài!

19. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Thật sự thì 117 đánh div 3 là bình thường, vì lên div 1 -2 sẽ toàn 150 thôi. Bạn team có merc xịn nữa mà mặc pnix đấu với pega thì cũng chả có cửa thắng nhiều lắm.

20. dzamdzam_boy

dzamdzam_boy Guest