Cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Goodlooking, 8/4/09.

1. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Main xuống dưới đừng line 1 lại chả thua :|

2. huynhduyanh2

huynhduyanh2 Youtube Master Race

sao còn sót con arty phế liệu vậy 'huh

3. dzamdzam_boy

dzamdzam_boy Guest

nếu mình thay arty = pirate thì main nên học thêm skill gì của mer hả bạn ?
    Nếu học princess order thì phí quá mà học Blazing hay Freezing cũng không xong.
    Mong bạn hướng dẫn main nên học skill gì hoặc thay Arty = con gì.. thanks bạn nha

4. BigZeroRock

BigZeroRock Donkey Kong

Team thế này đc ko nhỉ :))

- - - Updated - - -

Đổi con Arti bằng con mwindo đi bạn
    vứt thằng punish ra => empress hoặc roro ( nếu có gold )
    mún FL cho ngon ngon thì vứt oracle =>> vampire, con casa = 1 con gun ( patriot )
    main hoc prince
    Theo mình là thế ^^

Chỉnh sửa cuối: 28/2/13
  5. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Không stun , không focus nếu thiếu - ap , hiên nay - ap va focus front line đang khá mạnh đơn giản do Washingtone quá imba để counter với 2 chiến thuật stun và focus .Nói chung là main staff đang phế
    Dù sao cố cầm cự 1 thời gian khi nào up bản mới chuyển main đi (tuy nhiên xài main staff mới có khi vẫn phế)

Chỉnh sửa cuối: 1/3/13
  6. AOVN8000

AOVN8000 Youtube Master Race

Nói chung là bạn suy nghĩ 1 chiều lắm :)) bạn có biết cái team staff bên trên, nếu đánh chuẩn nó sẽ cứng như thế nào ko...team ấy chả có gì là phế cả.Stun thì ko thấy 2 con súng to lù lù ra đấy à mà kêu ko stun.Thế muốn stun thì thêm mấy con súng nữa mới súng đc.Focus thì có share dame,main staff share dame line 1 và đứng heal...Hàng tank ko có gì phải bàn, thêm main staff+ patiot buff nữa.Team ấy cực kỳ trâu đấy....Điểm yếu duy nhất là: main có vẻ thiếu ap, nếu chỉ heal thì vừa đủ nhưng để thả flame blow thì thiếu ap nặng. Lời khuyên là: thả flame vào turn cuối.Hết....
    p/s: team sida hay ko phụ thuộc vào thằng đánh bạn ạ

- - - Updated - - -

bonus: Nếu có Jeon thì thay cho Odys là hợp lý hơn.Đưa druid lên tank....Mwindo+ Jeon tank phụ....

7. dzamdzam_boy

dzamdzam_boy Guest

8. promethieus

promethieus Mr & Ms Pac-Man

team này ngày xưa còn tàm tạm, bây giờ lạc hậu rồi

9. BigZeroRock

BigZeroRock Donkey Kong

Sao vẫn còn con Arty trong đó nhỉ, theo mình thì vứt con Arty => ele hoặc mwindo đi

10. NVQuangVN

Chả có gì không đúng ở đây cả , staff ta cũng chơi ,bow ta cũng chơi, stun ta cũng chơi, focus cũng chơi nhưng với cái thể loại patriot như thế này , nó cần vác thêm guanyu vô team là súng phế.

Nói thẳng câu là không có cửa cho team stun , focus đơn thuần nếu patriot không bị nerf .

Trâu bò thì heal cũng không lại mấy cái xe ủi như saw main , không toàn diện như bow main ,chưa nói là đối đầu với spear main team bản này có quá nhiêu lợi thế ,+ team staff đánh khá phụ thuộc tầm xa nên đánh đâm làng nhàng thì được chứ lên cao thì hiện tại có quá nhiều bất cập.

Còn ta nói hiên tại stun và focus là không hiệu quả nếu thiếu - ap chứ không phải nói team nay không có khả năng gây stun. Nhưng nói trắng ra thì với cái skill camaradrie cooldown có 2 turn hiệu lức 3 turn như hiện nay thì nếu không có cách nào vô hiệu hóa patriot có mà stun = niềm tin.

Mấy ông đánh toàn team imba thì không thấy cái khó của những team hạng trung như hiện h chưa nói là những team thuộc dạng hiếm (cannon gun sword axe) stun không được mà focus cũng không xong spam disable skill với vẩn làng nhàng thì nó không mất hp,nuke skill dam của sword thì thua dam multi hit chưa với những team regen cao thì còn vô dụng luôn , drain ap thì main nào ăn được main spear ,skill counter ap drain thì quá thiếu thốn => đánh kiểu gì.

Còn tên GPOnizuka ngưới đánh main bow tự thấy nó thế nào ,thử hỏi thử ngươi đánh staff main bản hiện tại được bao nhiêu lần , mà nói thẳng là bản này bow còn mạnh hơn staff nhiểu
    IGN: MinhTrang, Drtun

Chỉnh sửa cuối: 3/3/13
  11. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

Em gà FL nhưng cũng muốn nói đôi lời:
    1- Quan Vũ có rage thì Main Staff cũng có Princess Order sao mà phế được tầm xa. Vào đầu thường sẽ dùng Puri Scroll để turn sau BS + buff AP
    2- Có Valkyrie buff AP + Athena của Ody hàng tank đủ chắc
    Anh pro FL thật cơ mà cứ đánh vs LuckySnow + Seven7ove sẽ thấy độ khó chịu của team này :D

12. Rexxar

Rexxar Persian Prince

LuckySnow hầu như chả bao h win dc MinhTrang cả, lần nào vào xem 2 đứa đánh nhau thì MT cũng win =))
    Princess Order không buff attack, nên có accuracy nhiều nhưng bị debuff bắn yếu cũng rất dễ thọt. Scroll chỉ dùng dc có 2 cái, và chả ai thấy đối thủ pop puri lại spam skill debuff cả.

1 cú cleaving blow của Tarkan là -6k-7k def, về sau talent main axe còn cho nó phá heal + def buff của bên kia, thậm chí đang guard nó đánh mất cả guard. Trâu được khi đánh với team kém gear, chứ đánh với bọn toàn +10 thì tuổi gì trâu nổi với nó, trử khi mình cũng đại gia ko kém =)).

Team khó chịu đấy, nhưng chỉ đánh ngnag với bọn cùng gear, cùng div, chứ gặp hot main như spear, bow thì đánh khổ não.

Thời của bruteforce. Kẻ thắng là kẻ gây dam cao nhất trogn tgian ngắn nhất (dot, burst, v..v). Lâu lâu mình vào FL làm daily, cứ để team đấy cho bọn cùng might stun mà hết time nó chỉ mới kill dc của mình 4 merc =))

13. NVQuangVN

đến khi nào order buff được tầm 400 đến 500 atk và rage không còn tao combo với beast soul thì chắc là 2 skill do hòa nhưng nói chung stun team h vẫn quá yếu thế so với skill cua patriot nếu
    không nói là gây stun cũng = thừa

Đính chính lại với spear thi không nói nhưng gặp bow vơi saw main hiện h staff main đã vô cùng mệt mỏi roài . Xét về fl có lẽ staff main ngang ngửa vơi main đàn bây h . Thọt nhất bây h có lẽ lá sword và canon

Chỉnh sửa cuối: 3/3/13
  14. AOVN8000

Nói thì kiểu gì mà chả nói được.Hơn nữa ta chỉ nói gây áp lực stun chứ ko nói là stun đc.Với lại bố máy ủi cũng chả ủi được.Saw cũng thế mà thôi.Mang GuanYu vào mà thọt.Chẳng lẽ ta đánh 2 gun suốt lại sợ con GuanYu sao.
    p/s: Lý thuyết thì nói thế nào chẳng được,thực chiến mới biết lúc ấy làm gì.Team nào cũng có cái hay riêng của nó.Bow thì nó thuần dame focus nên lúc nào nó chẳng mạnh.Còn staff thuần buff thì tất nhiên lối đánh nó sẽ khác rồi. Max talent heal, princes 80 heal tầm xa tầm 2k4 HP/ 1 turn+ thêm cả patiot nữa thì team ấy rất cứng.
    Còn mấy đại diện main bow bạn kể trên thì bạn nên sang titan tìm thêm nhiều thằng khác nhé...

15. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Có nói nhiều về main khác thì hiện tại con main spear nó vẫn mạnh nhất thôi, main khác vô địch chẳng qua cũng ăn dâm 1 vài tuần là cùng chứ mấy =)

16. NVQuangVN

Titan còn bao nhiêu thằng đánh bow bạn nói thử coi mà thật sự h tui cũng eo biết bạn la thằng nào luôn,

Nếu là thằng itka dánh spear thi no cũng thừa biết là không có cái drain ap cua spear di kèm thì gun bắn cha? con bao nhiêu sát thương cả , gặp team heal và auto heal tốt như staff nữa thì càng phế , đơn giản spear vẫn ăn được vì drain hết mie cả ap của guanyu luôn thì lấy éo gì ra rage

Còn nếu bạn là thằng it bạn chuyển mỗi con main sang staff rui vác nguyên cái team bạn di titan xem bạn có thọt lòi mắt ra không

17. AOVN8000

:) gì thế.Sao phải xoắn thế :))
    Titan còn rất nhiều thằng chơi Bow.Còn đánh thế nào đấy là việc của người ta.Tớ chơi qua các main nên có thể nói mọi thứ về các team điểm mạnh hay yếu của nó.Vậy thôi..còn đại diện main bow mà bạn muốn.Bow thì có 2 đường build.Bow buff và bow chiến. Bow buff điển hình là: MinhTrang,Bản thân tớ trước đã chơi suốt 1 thời gian bow buff rồi,team ấy dame cận chiến to và heal tốt.Còn bow chiến thì có : God,Ninja,VietNo1....:) về cơ bản bow chiến cần đồ xịn.
    Mỗi người mỗi phong cách đánh,tớ thuần atk nên chơi main nào lợi nhất ko phải def thì tớ chơi thôi.Còn nói như có vẻ bạn bắt bài của tớ rồi thì mời vào FL nhé.Còn SpearM thì titan nhiều lắm...bạn nghĩ drain ap là hết ap của GuanYu đc à.Thử xem mấy thằng đánh cầm GuanYu trừ khi nó gặp bow chiến. Còn xin lỗi nếu mà gặp tớ đưa GuanYu vào tớ càng mưng...

18. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Nói không làm gì cho mang tiếng young buffalo + keyboard hero. Đại gia chứ gì, gear mạnh và có dư tiền chứ gì, win titan chứ gì. Build ngay cái team như đã gợi ý ấy vác vào choảng nhau với MT. Làm set BO3 là biết liền. Kết quả ra sao 2 người tự thông nhau, ko cần công khai kẻo có người mất mặt. Xoáy nhau qua lại trên đây chỉ tốn page cho các mem vào hỏi formation thì được cái gì? =)).

Chỉnh sửa cuối: 4/3/13
  19. AOVN8000

thì cũng chưa biết là ai xoáy ai đâu nhé.Chỉ có điều tớ từ trước giờ và từ vài page trước tớ chỉ có nói về form thôi! :)) đội hình nào chả có cái mạnh.Các bạn bảo staff yếu thôi:) còn việc solo á.ok thôi! Tớ chỉ cần nếu tớ thắng cho tớ 2 cái lọ đổi main là được =)).
    p/s: thêm cái là học echo lên 80 nữa.Còn lại tớ tự túc đc:))

Chỉnh sửa cuối: 4/3/13
  20. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Hắn là tên cầm acc MT đi titan với FL đấy chứ ai =), main spear bây giờ ngon nhất nên thằng nào muốn vô địch titan hoài thì chơi thôi, bạn It nhà mình khi đổi qua main khác liệu vô địch liên tục đc nữa hay ko >:).