Cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Goodlooking, 8/4/09.

1. xxxpee

xxxpee Youtube Master Race

để 2 monk vào tất nhiên là để PvP rùi, ko lẽ PvE hay TBS. 3 ranger nhưng chỉ có 1 inventor +cata là có stun pressure: nhưng nhớ là cata random att, vamp trong formation này ko phải để stun mà là heal, còn emp là focus ko phải stun, nhưng chỉ có 1 bow, ko she, ko bow thứ 2 thì focus ai. đội hình có Guan , thêm spa - multihit tất nhiên là anti ranger rùi, nhưng ko có merc focus e rằng anti ranger cũng khó. Để ranger và monk line 3 thì 3 spear có thể stun pressure ai. Hay là tính dùng Flame spear để -AP như hàng hot bây giờ. Vâng có thể em gà nên chỉ hỉu đến nhiu đóa. Nhắc lại, tất nhiên mỗi người 1 cách build, chưa chắc formation nào hơn cái nào với tùy cách đánh pro hay ko. ai thích gì thi cứ tự nhiên.
    cậu muốn đưa tôi cái đó, nhưng tôi có rùi :) , thích thì giữ lại mà dùng, ko cắt lun cũng được. tôi cần là cần cái kia của chị cậu kìa
    STOP HERE.

2. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

Thực sự team đấy hồi đấy vampire heal kinh quá nên có thể spike được còn giờ thì vampire chỉ còn nhiệm vụ heal là chính.Himko trong team đấy chắc holy hoặc silence.Còn dual monk thì chắc chống flame spear.

3. Black||White

Black||White Youtube Master Race

Like câu này, mỗi người 1 sở thích khác nhau, đã thích rồi thì ý kiến bố con thằng nào cũng ko quan trọng. nói chuyện với nhau tử tế 1 chút khó đến vậy sao?

4. Snowscar

Snowscar Youtube Master Race

tại thấy cho prophet rồi lại frank vào thì con invent với emp ko có ai hồi máu nó chết lẹ lắm ...

---------- Post added at 12:35 ---------- Previous post was at 12:34 ----------

còn con sailor mình đang tận dụng weapon rend + blood vengen thấy damage cũng ảo lắm :D

5. tutinlen9xvn

tutinlen9xvn Mr & Ms Pac-Man

cái vụ cho frank vào là tại bài trc ông gì có nói monk giải stun cực ấy mà, nếu cậu chơi khá thỳ ko cần farnk làm gì cả. nhưng mà prophet thỳ nên có, sailor dame thỳ ảo rồi nhưng cái tốc độ die của nó cũng ảo lắm :))

6. Snowscar

Snowscar Youtube Master Race

có lẽ mình sẽ built team như này ,cố gắng phấn đấu làm con sheriff thay janis nữa là xong :D

7. PaRaChick

PaRaChick Mr & Ms Pac-Man

Có share ko bạn ấy ? .

8. Iyanka

Iyanka Mr & Ms Pac-Man

team ko healer dính rage + mana seal thì cỡ 3 turn dàn ranger tự rụng :)) , ko exo thì một mình monk + himiko ko thể chiu nổi áp lực stun , nhất là để himiko line 2 nó cursed liên tục '+_+

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11
  9. games&games

games&games C O N T R A

mấy bác cho hỏi tí stun pressure là sau theo mình hiểu thì stun đc đối phương thì cần tấn công đến combo 3 mới gây stun đc đôi phương mà

10. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

stun pressure là bắt đối phương phải liên tục awake, nếu ko thì sẽ bị stun những con merc quan trọng dẫn đến die cả nhóm.

11. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Thanks cái này bây h mình cũng mới biết :)

12. wonsuru

wonsuru Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là team si đa của mình đánh mãi hôm qua cũng mò lên được Div 1, mặc dù không có Exo hay Druid.
    Mình đang định bỏ Druid và Ody vào team để lấy tanker, theo các bác thì có nên hay không và nên thay như thế nào cho phù hợp nhất ?

13. games&games

games&games C O N T R A

xin góp ý :D

bỏ valky đi thay druid, bỏ công chúa thay hwarang, bỏ warlord thay ody cũng đc cái này tùy thay miniko thay exo đem lên tank thay main cũng tốt tùy

14. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

Vứt janis thay = inventory stun pressure cho bên kìa phải awake liên tục.Princess nếu có đồ tốt thì cho lên tank luôn đi.

15. wonsuru

wonsuru Mr & Ms Pac-Man

Thật ra cái chính là mình muốn ôm cả Ody và Valkyrie cơ. Thằng exo nhìn lúc xung trận y chang thằng cô hồn vậy nên mình không xài. Vì vậy mà mình dùng Valkyrie để đỡ bớt sự tàn phá của ranger team đối phương, nhất là của sheriff và cannon. Chủ trương đội hình của tớ là không có mấy tên si đa như vậy. =))
    Princess cũng có thể lên tank được à bạn ? :-?

16. Vic3bie

Tuy hok phải tank đúng nghĩa nhưng mà nó có thể tank thay main trong 1 số trường hợp :D
    Nếu bạn mún cho Ody và Druid vào thì tốt nhất thay janis vs princess ra.
    @games&games : main cung rồi thì cho hwarang vào làm chi :|

Chỉnh sửa cuối: 19/12/11
  17. games&games

games&games C O N T R A

cho main hoc skill của pp buf hoàng tank hoặc con gay damg cận chiến cho linh hoạt hơn dùng hwarang buf aura mình thấy tốt hơn vì hwarang vượt trội hơn pp về damg

mà cho mình hỏi luôn con inventor stun hơn còn jan cho nào chơi con inventor 1 thơi gian thấy nó stun cũng ko đc khá lắm vì con xe bắn khá lung tung turn bắn turn ko băden61 combo 2 rui đối phướng ko awa đc nhưng nó lại nghĩ >.< chỉ thích hơp cho đội hình chuyên stun nữa focus nữa stun thế thấy ko hay

18. Vic3bie

Viết câu văn đệch gì lủng cà lủng củng chả đâu vào đâu :|Thôi mình cứ comment theo như như mình hiểu sai đâu thì bạn sửa
    1-Team đã 2 cung rồi team 1 con cung nữa vào nó bomb attack 1 phát thì chết cả lũ. cái skill của prophet rất tốn mana vào pve ăn phải 1 cuộn mana drain thì buff vào mắt :|. Mà team bạn í toàn kiếm thì cho con Ody vào là buff máu + def thừa sức rồi gấp x2 prophet là cái chắc.
    2-Xe của invent 3 turn thì 2 turn nó bắn thế cũng là quá kinh rồi turn nào cũng bắn nữa để chết ak :| Quan trọng là tạo combo thôi :">

19. nhocpro142

nhocpro142 Mr & Ms Pac-Man

Mình có ý kiến là nên có Exo..tớ ko biết cậu cảm thấy thế nào chứ riêng bản thân tớ thì con này quan trọng lắm..quyết định sống còn cho team đấy..vì thế giữ nó rất là quan trọng. ^^

---------- Post added at 16:28 ---------- Previous post was at 16:21 ----------

inventor nói về stun thì thuộc loại super imba rồi ^^ chỉ có điều dame nó ko đc to vì vậy đưa vào team chỉ là để tăng combo lên team đối phương mà thôi.thêm 1 cái xe là cực kỳ có lợi trong FL đấy. hơn nữa cái xe dame khá to>>tổng thể mà nói thì inven dame rất to nếu tính cả xe:))

20. games&games

games&games C O N T R A

sory nếu bài viết mình có lung tung vì chưa wen với đánh chỉ chỉ nhìn đc có 1 chút ở khung trả lời

tạ thời bỏ wa chuyện hwarang cái đó tùy chiến thuật team trên có ody và valky thì hàng tank khá mạnh rùi nhưng thay inventor vào thế con jan tui thấy ko hay lắm để jan lại bắn chết đối phương thì hay hơn để cho monk bên kia đứng nhìn thui