Cách đánh hay quân cho quân Choson!!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 26/11/03.

1. whitedragon1088

whitedragon1088 Mr & Ms Pac-Man

theo tôi choson la 1 quân khá mạnh nhưng chỉ khi lên đời bốn thui
    nhưng cũng ko hẳn là thế vì nếu đánh nhanh thì quân choson chết chắc vì
    1 choson lợi về bộ binh nhưng ơ đời 3 bo binh choson hầu như giống các lại quân khác và khi đánh đởi 3 nếu muốn dùng bộ binh thì phải nâng cấp 2 lần ( rất mất thời gian ) mà quân đới 3 cũng ko mạnh
    2 choson khi lên đời 4 thì khá mạnh do bộ binh có nhiều máu nhưng khi gặp voi hoặc lính xiên thì thui toi ngay
    đó chỉ là ý kiến của tui thui con các bạn thì sao

2. AS_Roma

AS_Roma Youtube Master Race

noi chung ai noi cung~ deu` dung ca , moi quan co 1 the^' manh rieng cua minh` nen con` phai tuy` thuoc vao` doi' thu cua minh` danh quan gi` ma` a'p dung
    nhung ma` du` sao toi cung ghet nhat la` danh quan choson vi` thuong` de' che' nay` phai di lay go~ va` thi.t xa nha` hon cac quan khac.
    nong dan lam` an ko nhanh hon cac quan khac neu ko muon noi la` cham

3. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Bạn sai ngay từ cơ bản , chứng tỏ chưa đánh DM bao giờ. Xây chòi là để chiếm đất phát triển chứ sao lại phá nhà ? Chòi Choson + 2 ô bắn cực kỳ lợi hại . Phá nhà thì phải là bộ binh , thường người ta dùng voi , nhưng Choson thì dùng Z cũng được ( đi kèm với với vài con phù thuỷ) vì nhà BB xây nhanh , bắt quân nhanh , ngay đầu tốn có 1/2 chỗ nên ko bị phân tâm xây BE . Lên đánh Online thì mới hiểu được cái hay của nó chứ chưa thử sao mà biết , nói thì bao giờ cũng dễ . Tài nguyên đầu tuy nhiều thật đấy nhưng hết nhanh lắm , nếu để bị ép thì cầm chắc thua . Thế nên ngoài Hit ra 2 quân người ta hay lấy nhất khi đánh DM là Catha voi nhiều máu với Choson chòi xa. Nói chung chỉ chọn 3 loại quân này khi đánh DM thôi . Lần đầu tôi đánh lúc đầu đối phương xài voi ép mình vào , sau đó bắt độc bắn đá kệ mẹ ngựa đôi tôi lao vào , phá nhà xây chòi là chính thì chắc bạn hiểu cuộc chiến tranh đất quan trọng thế nào . Chòi mọc đến đâu thì sau đó là nhà mình mọc lên ở đó .

4. Arabia

Thế nên nếu bạn đánh DM nhiều thì sẽ hiểu được rằng , đánh DM cũng tuỳ thuộc vào bản đồ . Những trận ở trong góc nhiều rừng thì chưa đánh đã biết thua , ko có đất mà xây nhà phát triển . Bạn có bao giờ đánh Online ko , nick là gì để hẹn hôm nào tôi tiếp bạn vài trận DM cho bạn mở rộng tầm mắt , bản đồ từ Large trở xuống , mở bản đồ hay ko tuỳ ko quan trọng , nếu mở bản đồ cho nhanh thì có luật No paiting tức là ko được vẽ tường , nhà ... vào nhà đối phương . Còn nếu ko mở thì cũng chả sao hết , đánh Online đâu phải lúc nào cũng mở bản đồ (để chống những thằng bẩn cứ cố tình xài chiêu vẽ ) . Đánh DM khác với đánh RM rất nhiều và cũng rất hay vì nó làm mình có cảm giác đang ở chiến trường thực sự , tranh giành nhau từng tấc đất một .

5. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Nhưng mà theo bác thì đang ở chiến trường thực sự thì mình có nhiều tài nguyên như vậy không ?
    Em nghĩ game chiến thuật thì phải kể cả phát triển lúc đầu chứ cứ ngồi co giò đánh nhau thì mất đi cái hương vị khi mình lên đời nhanh, chăn dân nhanh nó như thế nào ...

6. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Ra vậy,tôi từ trước giờ chưa hề nghĩ chiếm đất khi chơi DM lại quan trọng đến vậy. Tôi quen đánh RM nên chú trọng phá nhà để tiễu chừ hậu hoạ.Để xem thế nào đã,phải công nhận là bác 398 nói cũng có lý nhưng đây là trận chiến DM cơ mà,ở chiến trường thì cần dựa vào những gì sẵn có. Còn truyện đánh Oline thì tôi có nghe nhưng chưa thử chơi(mặc dù đánh trên đấy sẽ gặp nhiều cao thủ) có lẽ sắp tới tôi sẽ chơi thử xem nếu không thì chẳng khác nào ếch ngồi đáy giếng.

7. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Đánh Dm thì khác gì chơi cheat ? nhiều tài nguyên quá , chỉ chú ý đến chiến thuật thôi , đánh đế chế đòi hỏi phải phát triển chứ ? như thế là mất đi một cái hay của đế chế rồi

8. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Nhưng ai bảo bác chơi DM như chơi cheat! Nếu bác đánh lâu mà không thắng thì bác có chạy khắp bản đồ cũng không đủ tài nguyên cho bác đâu. Dánh RM từ đầu thì mới cần phát triển còn DM thì bác phải làm thế nào để kết thúc nhanh được đối phương là cả một vấn đề vì mình có thì đối phương cũng có.Mà họ cứ thủ,ta tấn công như nướng quân thì chỉ có mà đầu hàng thôi

9. hoangtuluoi308

Nói như bác thì ... ai cũng đúng hết ! Bởi vì mỗi cách chơi có một cái hay riêng, chả cái nào giống cái nào cả. Vì vậy chúng ta đánh RM hay DM đều được hết, chẳng qua là ta quen đánh như thế nào thôi !

10. Arabia

Nhầm đó . Đánh DM ko phải làm thế nào để kết thúc nhanh đối phương đâu . Đánh mà ko phát triển thì chắc chắn toi . Tài nguyên lúc đầu công nhận là nhiều nhưng chỉ 5' là xài hết thôi , nhanh lắm . Ko phát triển thì toi chỉ là vấn đề thời gian thôi . Mọi người chiến thử DM đi , vui lắm .

11. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Thế seo! Tui chưa bao giờ chiến DM với người cả, chỉ chiến với máy thui. Mừ chiến với mí chú nè thì cứ đẻ tuyền Axe man đi vưỡn dẹp đẹp 7 chú Hardest ^_^

12. Handoi_Kodoi(KT)

Handoi_Kodoi(KT) Youtube Master Race

Choson nếu 4 đánh 4 bản đồ HUGE thì đánh quẩy đời 2 rồi bo thành lên đời 4 đánh Z.Chứ đời 3 thì thuộc loại yếu.Z thì kém Z của ROMAN,ngựa C thì ko phải đối của YAMATO...nói chung ko đánh được đời 3.Trừ khi đánh với người kém hơn hoặc bài mình giàu người ta nghèo thế thôi.

13. Handoi_Kodoi(KT)

Handoi_Kodoi(KT) Youtube Master Race

[Lyon] bốc phét à.Axeman mà dẹp 7 hardest à cho em làm đệ tử với anh ơi.Muốn gáy thì tìm chỗ mà gáy chứ đừng lên đây bốc phét.Về bốc phét với mấy thằng trẻ con ý.

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tui không nói phét một chút nèo đâu! Cậu cần phải tin tui. Tui chiến cũng nhìu nơi rùi kể cả khu tam giác và tui biết thực lực của mình cùng lắm cũng chỉ xếp loại khá. Nhưng dùng Axe man để giết 7 hardest khi chơi DM tui dám chắc đó! Tui tin là hầu hết mọi người đều làm được chỉ cần chịu làm thui. Cậu chưa tin tui có lẽ vì chưa thử thui!

15. Diane Kruger

Diane Kruger Youtube Master Race

Thực ra tui nghĩ Choson không được mạnh cho lắm. Tui chỉ thich đánh Choson Khi mạng được để chế độ victory: Standard mà thôi. Vì tui nghĩ điểm thủ của Choson là rất lớn:
    - Có chòi canh: công 20; tầm xa 7 + 5; và Hp o dạng dùng được ( Điều này thì ai cũng biết )
    - Có tường thành Hp rất lớn.
    Chính vì vậy nên thủ để xây Wonder và giành chiến thắng. Nhưng trước khi đặt chiếc Wonder đó thì phải bao được nhà và có khoảng 4000 vàng để lên đời 4 , cải thiện và xin Z thần. Khi co đủ thịt và vàng để lên thần Z thì vòng ngoài đã có chòi canh bảo vệ còn nếu họ lao vào phá Wonder thì chỉ có thí mạng cho Z và chòi mà thôi.
    Còn nếu họ dùng máy ném đá để phá thành và chòi thì chỉ co nướng cho Z mà thôi. Nhưng tất nhiên phải gọi cả đồng minh nữa thì mới bảo vệ được Wonder.

16. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

^_^ Chỗ bác vưỡn còn để chế độ Victoria kỉu xây Wonder nữa seo?

17. willy1220

willy1220 Youtube Master Race

các bác đánh choson thì nâng cấp thằng đeo balô trong BC ý ! quân lên hơi bị đông! mà Choson phải đánh đội thì mới bo được còn đánh 1s1 thì thua đến 60% rùi!

18. 12h30

12h30 Mr & Ms Pac-Man

choson con co diem loi la Lezion(Z) rat re,chi co 35food va 15god

19. 12h30

12h30 Mr & Ms Pac-Man

sai rui,choson keo vai con phao theo va vai dao Z thi chi co la vo dich,san day co ai dau choson voi nhau ko

20. hoangtuluoi308

Bác nè viết có dấu cho anh em đọc dễ hiểu 1 chút chứ !
    Vô địch với ai thì không biết nhưng cứ gặp ballista thần nhà greek và minoan thì chỉ còn mang xác về thôi ! Vô địch nhặt xác thì đúng đó !