Cách đánh hay quân cho quân Choson!!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 26/11/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Sang còn có ngựa cung C lên thần đấy,bọn này mà đi cùng nhựa sọc xem ông có chống dc ko.

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đánh lên được đời 4 rồi thì ko có bắn đá thần dù là nhà gì cũng chỉ có toi đặc thôi,quân gì cũng vậy,ko sao mà chống nổi với bắn đá đâu.Cung C Shang vừa tốn vàng lại vừa ko lửa ko bắn chặn sao mà đánh được.Như ông nói tôi ko thèm dùng đến bắn đá,chỉ cần bắt toàn C cung nhà khác là chắc chắn ông thua thê thảm rồi chứ có gì khó khăn đâu mà ko chống được.

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Thế bắn đá mà ngặp ngựa sọc của sang thì sao nhỉ?Bác ko thấy tôi bảo ngựa C đi với ngựa sọc sao?

4. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Bắn đá mà gặp ngựa soc thì bắn đá bao giờ cũng bất lợi hơn mà,nếu mà bắn đá mà ko sợ ngựa soc thì nó chẳng sợ qwân nào nữa đâu lúc đấy bắn đá là vô địch rồi còn gì nữa

5. Arabia

Ngựa sọc chả là cái gì hết nếu người điều đủ trình.Tôi nhiều lần đánh Deathmatch để thử vì đối phương ko tin Limit ngựa sọc kéo vào lại chết hết.Bắn đá đi với những con cung có lực tấn công mạnh như ngựa C cung,cung A hay Hele chắc chắn là vô địch thiên hạ nếu đối phương ko có bắn đá.Ngựa C cung đi với ngựa sọc tôi điều bắn ngựa C trước nếu ngựa C nằm trong tầm bắn,còn nó ở xa thì ngựa C chẳng có ý nghĩa gì,sau đó với ngựa sọc thấy chỗ nào tắc dùng phím T bắn vào đó,mỗi loạt chết 5,6 con ngựa sọc đã lắm.Hoặc có thể lùi pháo về sâu và vẽ tường 4 phía của cung,tất nhiên là ko vẽ được hết nhưng được mặt nào là cực lợi mặt đấy luôn,sau đấy chỉnh pháo bắn tiếp luôn.Hết trận đối phương chết hết còn thấy sướng nữa là mình giết,cực kỳ đã đời luôn.Nếu đối phương mà cũng điều như vậy thì tôi cũng cảm thấy tôi thua chắc nếu ko có bắn đá,chả còn chiêu gì xài được vì ngựa sọc làm gì còn bài gì ngoài lao vào trừ khi biết nó đang đặt quân ở đâu,mai phục trước bốn phía rồi ập vào 1 lúc may ra chứ thường thì nhiều rừng,rất mất thời gian đặt đạo và điều quân vây bốn phía của nó.

6. langtubuon1984

Nếu mà bắn đá đi với nỏ hoặc bất kỳ một loại qwân bắn tên mạnh mạnh á(VD như ngưa tên của Hitte,Ngựa Ctên thì qwá tốt) nhưng mà nếu đánh nhau mà chỉ có bắn đá ko thì ko địch lại dc nhưng mà gặp gà thì vẫn chơi ngon á

7. Arabia

Đương nhiên là gặp gà thì vẫn ngon.Nhưng nếu nó có đông bắn đá mà mình lao vào đông thì kể cả chỉ có bắn đá ko mình cũng tổn thất rất nặng ấy chứ.Nhưng dù gì thì nhà nào ko có bắn đá thần đời 4 cũng bất lợi lắm vì như thế nó chỉ cần bắt độc Hele hay Heavy Horse Archer là mình cũng toi đặc rồi,chả chống trả kiểu gì được

8. langtubuon1984

Hiển nhiên rùi nhưng mà tốt nhất là ko lên để pháo đi một mình a

9. Arabia

Làm gì có thằng ngu nào để pháo đi 1 mình vì như vậy thì có khi là nông dân nó lao vào ngay chứ chưa nói đến quân.

10. langtubuon1984

UH nhưng mà ông bên tren ông ấy bảo là Pháo đánh với Ngựa soc mà ko phải tui,tui ko ngu đến mức ấy

11. ca com

ca com Mario & Luigi

Bắn đá phải đi ở bên ngoài,bên trong là đội cung.Nếu cho đội cung lên trước ngụa của nó mà chạy vào thì có mà quân ta đánh quân mình.Bắn đá nó cho tan đội cung của mình.

12. langtubuon1984

Chán qwá có nhiều người đánh như vậy nhỉ,tui thì hết ý
    kiến rùi,ko còn gi để nói,đánh như thế thì tui chịu rùi

13. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Thế nó có ngu không đã? Nếu như nó ngu thì cứ vô tư mà làm kiểu đó đi. Tôi tin là không có cái bọn ngu nào mà lại cứ đâm đầu vô cho chú giết đâu. Tất nhiên là chuyện bảo vệ pháo là không bàn rồi nhưng nếu như điều khiển cho hay thì cũng không cần lo lắm đâu. Chơi kiểu cung sau pháo trước mà bị móc lốp thì có khác quái chi cơ chứ? Chắc chắn trong chiến tranh không thể tránh thiệt hại đâu, miễn sao thiệt hại của mình là ít hơn của địch thôi chứ nói chi chuyện bảo toàn lực lượng. Sao không thấy ai nói tới đấnh sớm và đánh chém nhỉ?

14. langtubuon1984

Cái này tui nói nhiều rùi mà,Yamato hoặc Pesian đánh nhanh thì miễn chê,nếu mà ông đánh Shang đánh lạc đà cũng nhanh lắm á(nếu thích đánh nhanh)

15. ca com

ca com Mario & Luigi

Lạc đa` của Sang ko như Sang đâu mà các ông dùng,đánh nhanh thì dùng ngựa C cũng dc mà,C đánh cơ động hơn lạc đa` nhiều nhưng nếu mà quân người ta chơi C thì tôi mới dùng lạc đa` chứ bình thường tôi chỉ đánh C thôi.

16. Ninja

Ninja C O N T R A

Tôi thấy là trong bất kì trường hợp nào ta cũng nên chơi lạc đà vì nó chạy nhanh và chém cũng nhanh nữa, chơi loại đó hay hơn C nhiều!

17. Arabia

Ai bảo ông là lạc đà chém nhanh hơn ngựa chém.Lạc đà có chạy nhanh hơn ngựa chém hay ko thì tôi ko quan tâm vì nếu có chênh về tốc độ thì cũng ko nhiều đến mức cần để tâm.Nhưng chém nhanh hơn thì ko hề.Ông đừng có nghe tin đồn nhảm lạc đà lực yếu hơn,máu ít hơn mà đánh thắng ngựa chém là do nó chém nhanh hơn.Hoàn toàn ko phải như vậy mà là do lạc đà là quân trị,nó được cộng Att khi đánh với ngựa chém cũng giống như ngựa chém chém quân bộ vậy.Ông hãy thử lấy lạc đà và ngựa chém đánh thử cung A mà nhìn.Như nhau thôi.Chăn dân thì ngựa chém sướng hơn lạc đà nhiều trước khi mình nâng cấp được 2 lần Att.

18. ca com

ca com Mario & Luigi

Ko phải thế mà là làc lạc đa` cao hơn C chém xuống mạnh hơn,còn C ỡ đưới đánh lên yếu nên mới thua.

19. Ninja

Ninja C O N T R A

Thế thì bọn Z cũng lùn mà đánh lên cũng yếu nên thua ngựa hết hả bạn, bạn giải thích coi!

20. Arabia

Ha ha ha.Buồn cười quá.Chú Cacom làm anh buồn cười chết đi được.Mà chú đọc bài anh cũng ko kỹ.Chú thử lấy lạc đà và ngựa chém cho đánh thử với rìu đá hay Z xem con nào hiệu quả hơn.Cao hơn à,buồn cười quá.Chú đọc kỹ những bài nói về quân trị đi nhé.Anh cũng biết là trình chú yếu nhưng yếu đến mức này thì đúng là anh cũng ko ngờ đấy.