Cách đánh nhiều Hardest

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 22/12/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Hu hu,chỉ tiếc là mình chưa kịp lên đời 4 chúng đã sang đập roìi ấy chứ,có khi nó còn đánh rất sớm khi mình đang ở đời 2 ấy chứ.Tốt nhất là kiếm thêm 1 ông nữa làm đồng minh rồi co lại mà tử thù rốiau đó mới bật lại dc.

2. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo tớ thì đồng minh 2 thằng là ổn nhất mặc dù chúng sẽ đánh mình ngay nhưng thế vẫn còn hơn vì bớt 2 địch thủ!

3. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Tui hồi trước cũng đánh hardest nên cũng biết 1số mánh
    (đánh 7 thằng ngon ơ !!!)
    cách này chỉ áp dụng khi có quân này có R hoặc cung A (đặc biệt là Assy hay Mioan)
    Các bác cứ mở rộng bản đồ (có thể ko may bi nd máy phát hiện thi tiêu-phút 8 hay 9 sẽ bị táng), sau đó cho nd làm ở chỗ mà gần rừng hoặc vực
    Lên đời 2 lập tức nâng cấp để có tường thành(ko quá 5s đâu), cho nd làm gần rừng hay vực xây tường thành (các bác chiếm ít bản đồ thôi nha !! có lần tui chiếm nhiều quá-1/4 bản đồ gi bị nó táng từ phút thứ 8)
    các bác nhớ cho nd khai thác đá nhé (3 con tha hồ chơi-nhớ n/c khai thác đá)
    xong ! lên đời 3 các bác n/c tường thành lần 2, cho nd xây thêm lớp tường thành nữa (3 lớp là tốt nhất)
    trong lúc xây các bác nhớ xây nhà BA nhé! nhớ phải n/c bánh xe để có R (hoặc n/c cung A)
    Các bác nhớ khai thác vàng nếu đánh cung A!
    Xong !
    Giờ thì mua quân đi thôi! nhớ xây BA gần tường thành nhé
    quân ra rùi thì nhớ xây thêm BK nữa nhé !
    Khi đã có nhiều quân rùi thì khỏi lo
    Toàn bộ quá trình trên chỉ mất 20-25 ph trong máy
    Các bác nhớ mở bản đồ xung quanh nhà rộng vào nha!!!
    Tỉ lệ thắng :80% trở lên(chỉ trừ trường hợp gặp Shang hay địa hình kém là ko ở góc thôi thì tỉ lệ thắng rất thấp :<40%)
    Chúc các bác may mắn!!!
    Nếu có bác nào thua xin cứ thắc mắc!!!!
    Các bác cũng nên nhớ phải khai thác vàng nhiều vào (cung A) hay khai thác gỗ (R tên) và phải cẩn thận vì bọn tự động rất hay móc lốp nd mình đó nha !!!
    >:-D< >:-D< >:-D<

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Nhưng mà bọ tớ đánh có bao giờ chơi tường thành đâu,chơi tường thành bọn nó bảo chơi bẩn nên ko dùng bao giờ,ai có cách khác ko?

5. nataliehq

Sao lại chơi bẩn ???
    Đã chơi thì phải chơi tất cả mọi thứ chứ?
    Thường thì bọn gà hay ko chơi pháo vi bon nó ko biết cách đk pháo !
    Mà mình chơi với tự động cơ mà ?
    Bác lại định câu bài hử ?

6. Ninja

Ninja C O N T R A

Đúng rồi, chơi là phải chơi hết, có tội gì không chơi chứ, làm gì có luật nào la fkhông chơi các thứ khác đâu, không chơi thì đúng dậy đi về!

7. nataliehq

Bác ninja nói đúng ý tui rùi đó !
    Dzậy bác đánh được bn hardest ?
    Kể 1 ít kinh nghiệm cho mấy người thích chơi với tự động với !
    bác ninja có biết MP là chỉ số gì ko ?
    Tại sao của bác nhiều dzậy, của tui ít quá hà : chỉ có 7 thui ! #-o

8. Ninja

Ninja C O N T R A

Bác là lính mới thì vào box thành viên mới mà hỏi, đọc bản hướng dẫn chi tiết ấy, dễ hiểu lắm đó. Cậu viết dài vào sẽ tăng Mp thôi. Good luck!

9. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Mp hình như là số bài mà mình bost hay sao ý tui cũng chẳng biết nữa cơ nhưng mà bài phải dài chút ngắn thì ko lên được mấy.Tui cũng chả biết nữa nhưng mà mỗi lần lên Lever thì mức Mp cao thêm một chút và tui bost một thời gian nó lại đầy.
    Đánh Hardel bo tường thành còn dễ chứ ko bo đánh với thích.Quân chúng nó cứ ùn ùn vô nhà mình chống thích hơn là xây tường thành.Xây tường thành nhiều lúc ko để ý nó táng vỡ rui chăn dân mình ko biết đó.Đa phần chống nhiều Hardel thì mình phải chạy rồi phát triển đanh lại chúng nhưng ít khi có thể làm được như thế lắm.

10. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Thật sự là không thể đánh cái kiểu chạy rồi phát triển laịo với máy đâu, chắc chắn thế. Vì máy nó tìm kinh lắm, có khi còn hay hơn người, mà mình có phát triển lại e rằng cũng chết với BO của nó, vì chạy rồi phát triển nó lâu thấy mồ luôn.

11. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Cũng chưa hẳn nếu thực sự tìm được một góc chống thì có thể phát triển ổn định.Tuy là máy tìm nhanh nhưng là nhờ nông dân là chính.Quân đội ko đi tìm bao giờ,chỉ chẳng may mình để nó nhìn thấy thì mới chết.Khản năng tìm được chỗ chống cũng ko cao nhưng bi 6,7 hardel đánh thì chưa chắc lúc nào cũng thủ được.Nếu muốn thắng thì phải kiên trì thôi ai bảo đánh với Com làm gì hihi:D

12. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đánh nhau với COM có cái hay là nó luôn công mình sớm, để luyện lên đời với lại chống nhiều địch một lúc thì hay lắm đấy,
    Có nhiều người tiến bộ nhờ đánh với COM đấy nhưng nói chung là không ăn thua đâu, phải thực chiến cơ. Đánh 5 6 thằng mà ra mạng toàn là gà cho nó kill thôi. Vậy mới nói cọ xát là cách tập luyện hay nhất

13. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Sời làm sao tiến bộ cho được cơ chứ???Đánh với máy nó khác người chứ.Nó điều khiển từng con một trong khi người làm sao điều khiển đươc.Nó thì lại ko lấy nhiều tài nguyên mà cũng chẳng sinh nhiều quân.Chống được nó cái tự nhiên nó lăn đùng ra chết.Đánh với máy còn ăn rùa tìm được chỗ chống mà phát triển đánh với người lấy đâu ra cơ hội đó.Đánh với máy quân của nó a lô xô vào nhà mình chẳng có kiểu cách gì cả,lại còn quân gì cũng có???Thế thì làm sao mà lên tay cho đươc.Thực sự tui đánh với máy chỉ tập luyên lên đời thối.Lên đời song là Quit cố gắng làm sao lên đời nhanh hơn hợp lý hơn thôi.

14. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Tôi rất hay đánh máy hardest nhưng chỉ dánh một thằng thôi . Nhưng chọn bản đồ Small. Cách đánh này giúp bạn luyện cách lên đời sớm và khả năng điều quân lẫn thích ứng nhanh

15. ca com

ca com Mario & Luigi

Đánh với chúng mà chọn bản đồ small thì có mà tiêu sớm,làm sao mà kịp lên đời chứ,đời 2 là nó táng luôn rùi còn đâu

16. ninjakagebushino

Thế thì trình độ bạn chưa phải là cao rồi . Đánh hardest chọn bản đồ small mình chỉ cần lên đời 2 là đủ dùng quẩy , rìu chém hoặc cung T là được, bạn phải linh hoạt trong cách đánh nếu chúng xây chòi thì dùng quẩy nếu chúng dùng pháo thì dùng rìu chém...Vì máy hardest lên đời rất nhanh nên bạn cũng phải như vậy, chúng tỉa rất tốt nên bạn cũng phải điều quân tốt. Nếu bạn chưa đánh như vậy bao giờ thì nên tập đi trình bạn sẽ cao hơn đấy. Đây là cách duy nhất đánh với máy là hiệu quả đấy

17. ca com

ca com Mario & Luigi

Đánh thế ko hay,phải đánh đời 3 mới hay chứ,đời 2 có gì đâu mà đánh chứ ngoài mầy thằng quẩy ra.Chắn lắm,đời 3 đánh sướng hơn

18. ninjakagebushino

thế sao bạn ko bảo đánh đời 4 đi cho rồi đời 4 quân đa dạng hơn mà. Cái chính tôi nói là đánh như thế nào là đỉnh cao , là để nâng cao trình độ. Ai rủ tôi chiến AOE I thì chỉ ngại đánh kiểu này chứ ko ngại đánh PT vì đánh nhanh rất khó dò thực lực đối thủ chứ đánh PT chỉ vài chận là tôi bắt hết bài rồi

19. ca com

ca com Mario & Luigi

Nhưn đời 3 đánh tập trung nhất,xu thế của mọi người hiện nay là chủ yếu đánh đời 3,chỉ có cao thủ mới đánh đờì 2,nhưng kiếm đâu ra cao thủ để đánh dời 2 cùng hả ông bạn.Phải theo thị hiếu chứ

20. ninjakagebushino

Thị hiếu thì trình độ AOE I Việt Nam mới chỉ có thế ko khá lên được. Muốn nâng cao trình độ đâu phải chỉ theo thị hiếu đâu. Tôi hay đánh nhanh nhưng đánh PT vẫn là cao thủ đó