Cách đánh nhiều Hardest

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 22/12/03.

1. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi với máy thì cũng không thể nói chuyện lần nào cũng thắng đâu. Nhưng chơi với bốn thằng thì phải thấy vấn đề như thế này: Thông

thường bọn máy nó không chơi nhiều quân đâu, nhất là những lần công đầu tiên ấy, mình cứ chờ đời hết mấy lần ấy, chịu khó chống lại cho hết

lượt công của bọn nó là cơ hội cho mình rất nhiều. Nhưng muốn chống nhiều Har thì hay nhất là thủ vững, công chắc chắn.

2. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Bác còn thiếu rùi, máy có hai đợt tấn công mạnh nhất là lần đầu và lần đánh thứ 2 là sau khi bọn nó xây wonder xong vài phút, và lần tấn công sau mới là mạnh nhất !
    Theo tui thì cố gắng lên đời 2 là có ít nhất 1 lớp tường là được ! Tui chơi được 4 thằng Hardest từ bản đồ large trở lên ngon ơ ( như ăn kẹo). Thậm chí tui còn chơi được 7 thằng rùi nha ( chơi bản đồ huge hơi khó thắng)
    Còn vụ 1 chọi 1 chơi bản đồ small trở lên thắng không khó khăn thế đâu, tui chơi rùi ! Chỉ có chơi tiny thì bó tay thui ! :-?

3. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi một thằng thì gần như nó không phát triển tốt đâu, thông thường tốc độ không nhanh hơn mình cho mấy nhưng khoảng bón chú là khác nhiều lắm đấy. Tự tin là chiến 4 chú ngon ơ thì Thebigone cũng là một nhân đánh khá rùi đấy. Chiến 7 chú mà thắng thì đó là may mắn, bản đò nào cũng thế. Có lẽ chiến với máy thì chơi tường là rất hay và hiệu quả đấy, nhưng mà nó chơi pháo cẩu thì cũng bó tay thôi, nhất là khi mình mới lên đời 3 xong, chả có cái quái gì mà chống nó.

4. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Cám ơn bác KnightHV đã khen ngợi, tui đánh cũng bình thường thui ( phổng mũi ;;-) )
    Nhưng mà đánh cũng không phải ăn may lắm đâu vì nếu mình pt hơi chậm một chút thì nó đánh muộn hơn ( kinh nghiệm rùi) và lên đời 2 xây tường thành mà phòng thủ, đời 3 nâng cấp lên nhưng phải là quân có cung A mạnh hay R tên mạnh thì mới áp dụng được ( đánh 7 thằng). Khi nó chưa đánh tranh thủ mua quân thui, sau khi nó đánh xong mà chưa dẹo nhà thì đi đánh nó thôi ( lúc đấy quân nó rất yếu mà ).
    Còn vụ pháo thì em kinh nghiệm rùi ( xây 3 lớp tường là xong) ngoài ra còn mua bắn đá đấu lại nó ! Thỉnh thoảng em vào quân không có cung A mạnh hay R tên hoặc nó vào quân mạnh nhiều ( hit và su) thì em mới thua. À còn khi nó đánh sớm nữa ( khi mình vừa lên đời 2 xây thành nó đánh luôn mà mới phút thứ 11).
    Vào trường hợp đó thì chỉ có F10 thui !

5. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Thôi thật sự phục tài "máy nổ" của chú thebigone rồi đấy . Chú bốc phét vừa thôi có phải ai cũng bị chú nổ đâu. Chấp được 7 máy hardest bản đồ huge ko cheat thì chẳng có cách nào khác đâu trừ khi là máy của chú "đơ" thôi. Vào đây để bàn luận nâng cao tầm hiểu biết chứ ko phải là thi máy nổ xem ai nổ to hơn đâu. Mong chú rút kinh nghiệm

6. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ninjakagebushino hình như sắp trở thành chuyên gia lật tẩy gòi hay seo ấy?
    ĐỂ cho người ta nói một chút thì cũng có seo đâu, miễn là mình biết họ phét là được gòi. Tất nhiên cũng có rất nhiều người lên nhanh lắm đấy.

7. Knight and Merchants

Knight and Merchants Persian Prince

trời.chơi cái bản đổ Huge mà đánh ăn 7 máy khó nhất thì tui bái sư phụ liền,hix.Chắc chơi ăn gian rồi :)).

Đánh 7 thằng ở bản đồ lớn nhất thì còn tin chứ đánh 7 thằng ở bản đồ cỡ Huge thì đúng là dóc tổ.Mà hỏi bác nè,bác ăn Hardest ở chỗ nào hả.hix.Lên thời kì nhanh thì còn có cơ may sống sót chứ lên chậm thì bị đập thè lè liền,tui chỉ lên cao nhất khi chơi ko mở màn đen bản đồ lớn nhất 200 gỗ và lương khi mới vào thì phút 11 nhấn đời ba,hix.Có bác nào cao thủ hơn ko,chỉ cho tui cách lên nhanh nhanh chút nữa đi

8. ninjakagebushino

Tôi ko nói ko được, ít ra cũng vừa phải thôi chứ , gáy to thế ai đã từng chơi AOE I là biết ngay ko thể được rồi. Giả sử như gáy theo kiểu phút 11'30 lên đời 3 hoặc phút 16 lên đời 4 thì sẽ có người tin , ko tin nhưng biết thế nào được nghe nó còn có lý. Đằng này gáy cũng ko biết gáy gáy điều hoang đường

9. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

Uýnh 8 thằng Map Giganic các bác có tin ko? Tui làm được đó, nhưng phải chọn quân phù hợp( tốt nhất là Hit hay Ass). còn lại nếu để Random thì 10 trận thua tới 7-8 trận.(nếu vào các quân như Greek, Catha, Choson, Pesian... nói chung là công nghệ vàng).

10. Ramses II

Ramses II Youtube Master Race

Làm gì có đến 8 thằng mà chiến, tôi chẳng tin tí nào vì kg thấy chứng cứ đâu cả. Nếu thực sự cao thủ thế thì post bài có minh hoạ tí coi... Còn nếu muốn chiến thì mail cho tôi: ha.ats@hn.vnn.vn

11. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

Hehe thằng fortunamajor bố của bóc phét kể cả chấp 7 hardest thì đố nó chấp được nếu có chấp được thì cũng chỉ ở những máy nào trình kém mà thôi,hardest thì cũng có nhiều loại hardest chứ có phải hardest ở máy nào cũng như nhau đâu,bọn máy cũng dựa vào trình độ của người chơi mà nâng cấp dần độ khó đó.

12. ninjakagebushino

Chú cứ nói thẳng địa chỉ chú hay chơi game ra thì có phải dễ ko liên lạc qua mail làm gì cho rắc rối

13. knuckleduster

he he thằng này dạo này k0 thấy lên chắc là hãi rồi hay sao ấy?Bị chú ninja cho một trận nên chuồn đẹp.

14. ca com

ca com Mario & Luigi

Công nhận chú ninja ác thật,lính mới là ko 1` thắng nào thoát khỏi tay cả

15. knuckleduster

Ngược lại hoàn toàn với chú ca com,chỉ vào ăn hôi là giỏi thôi.

16. ca com

ca com Mario & Luigi

Đương nhiên rồi,trình độ em lâu ngày bỏ quên nên bay mất rồi,ko còn cách nào khác là đành ăn leo các cụ vậy thôi chứ biết làm sao nữa

17. Ramses II

Ê này ninjakagebushino, và thằng kluster.. gì đó. Anh cho chú chọn chỗ đi, chú thích ra tamgiacBK, Khương Trung, Kim Đồng, Cầu Giấy hay chỗ nào cũng được. Thời gian thì thoải mái, ngày cũng như đêm. Oánh tay đôi cũng ok mà oánh đồng đội anh cũng chiều, oánh mấy người cũng xong, oánh gì cũng chơi. Anh hi vọng chú nhanh tìm được chỗ hẹn anh ra chiến chứ nói nhiều mệt quá rồi, lằng nhằng lại tưởng anh "cuội" ...

18. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

he..he... cho chú số phone của anh, gọi cho anh anh hẹn.
    (04)8583362, hỏi Trường, các buổi tối (gọi sau 10h cho chắc ăn).

19. ca com

ca com Mario & Luigi

Hay quá nhỉ,có người thách đấu rùi neeeeeeè các bac 1ơi,bác ninja ơi,chọn địa điểm đi,rồi gọi em ra làm trong tai nhe

20. Ramses II

Nghe thấy ca com nói gì chưa ? Cái gì gọi là H5n1 của các chú chọn địa điểm đi, mà sao lại phải sau 10h nhỉ, các chú bị ông bà bô quản thúc à !
    Anh đón các chú 24/24 give money 0913319833, ở đâu anh cũng đến, nhớ mang nhiều "bom" nhé, không thì oánh được 1-2 trận chán lắm