Cách đánh nhiều Hardest

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 22/12/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Tuệt với,tuyệt diệu chiến nhanh lên đi,vui quá,lâu rồi mới dc trận chiến hay thế này

2. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

"Anh" thông cảm! em còn h/s nên thật sự ko có nhiều $ cũng như time, nhưng mà cái máu game và cái "chất" AOE của em thì ko chịu thua anh đâu.. he...he...

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Thế là ko đánh à,vậy thì chán chết đi dc thui

4. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Có phải là yêu game là phải đấu game đấu ăn tiền đâu.Mấy ông cứ liên quan đến tiền làm gì để mất giá trị của game.

5. ca com

ca com Mario & Luigi

Lam gì mà ghê gớm,đánh phải có tí màu mè thì nó mới hăng chứ,đánh xuông thì mất cà hứng,ko máu lắm

6. Ramses II

Ramses II Youtube Master Race

Không phải anh mày thích đấu ăn tiền chú em ạ. Anh đây mới vào box chơi thấy mấy thằng ma cũ nó to mồm quá, lại chê anh em gà qué gì đó, anh chơi cũng chẳng phải cao thủ nhưng nóng tiết quá mới thách đấu thế thôi. Thực ra kiếm được tí hìu cũng để anh em chứng kiến oánh chén 1 bữa thôi, cờ bạc kiểu này ăn gì hả em.
    Vào đây đều là anh em thích oánh game cả, vậy nên anh nghĩ các chú tinh tuý quá thì bỏ cái tính ấy đi. Còn nếu thấy thế không ổn thì phone cho anh, anh sẽ tiếp hết, kể cả chơi đồng đội hoặc oánh tay đôi 0904152535 (Nhớ là chỉ ở hanoi thôi nhé, ở chỗ khác anh "sợ").

7. fortunamajor

Km25 QL 5. Trường CĐ Quản Trị Kinh Doanh. Đi hết địa phân HN, thấy biển Wellcome to Hưng Yên thì đó là nhà em. ĐI thêm khoản 1 km nữa thì tới CĐ QTKD.
    Nếu đi = xe buýt thì ra ga HN (hoặc bến Long Biên), đi xe 40 về Phú Thị. Đi đến bến cuối thì bắt 3.000 xe ôm về cổng trường CĐ QTKD (nó trở về tận cổng). Tìm quán NT Game, cách cổng trường 100m. Quán màu xanh, là quán duy nhất có game & chat. Hoặc vớ lấy 1 thằng nào đó mà hỏi quán anh Trà. ok!
    Các anh em nào về "giao lưu" thì nhớ nhắn bọn em 1 tiếng để em bon đàn em biết còn chuẩn bị cho chu đáo. Wellcome to you!

8. fortunamajor

Km25 QL 5. Trường CĐ Quản Trị Kinh Doanh. Đi hết địa phân HN, thấy biển Wellcome to Hưng Yên thì đó là nhà em. ĐI thêm khoản 1 km nữa thì tới CĐ QTKD.
    Nếu đi = xe buýt thì ra ga HN (hoặc bến Long Biên), đi xe 40 về Phú Thị. Đi đến bến cuối thì bắt 3.000 xe ôm về cổng trường CĐ QTKD (nó trở về tận cổng). Tìm quán NT Game, cách cổng trường 100m. Quán màu xanh, là quán duy nhất có game & chat. Hoặc vớ lấy 1 thằng nào đó mà hỏi quán anh Trà. ok!
    Các anh em nào về "giao lưu" thì nhớ nhắn bọn em 1 tiếng để em bon đàn em biết còn chuẩn bị cho chu đáo. Wellcome to you!

9. Ramses II

Ramses II Youtube Master Race

Thằng này lắm môm thế nhỉ, không đọc thấy anh mày trả lời rồi à, bọn anh đây không về quê chơi rõ chưa. Mà chú làm sao mà phải post đến 2 bài thế, định làm loạn ở đây à? Đừng làm anh mày nóng quá, anh về tận trường cho em hết chơi game luôn đấy

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Thằng đấy câu bài tài hoa lắm,em phải bái phục nó về cái tài câu bài này mới dc,hic hic,xin...bái...phuc

11. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Sao mod không trừ cả tên fortunamajor luôn đi trừ mỗi cacom hơi bất công !
    Em viết bài ni đừng trừ của em tội nghiệp em là lính mới !

12. fortunamajor

Ê..! .. Tố cáo anh hả nhóc??? Tay Cacom đâu có bị - đâu, hắn viết vào chữ kí vậy để lừa mọi người đấy, ko thấy bài nào hắn cũng bị trừ như vậy hả/ Cả bài post trước nữa chứ, tay này cao thủ thật, làm vậy Mod tưởng hắn bị - rồi mà tha cho hắn.

13. canbovanhoa

canbovanhoa Youtube Master Race

Theo kinh nghiệm của em thì hardest nó 30 phút nó bắt đầu đánh cơ thế nên ta cứ chơi buôn ruộng là hay nhất . Khi lên đời 4 thì lấy ngựa đôi mà càn.Hardest là sợ nhất ngựa đôi đấy

14. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

E...Nhầm to rồi ông anh ơi...Hardest nó mà đánh thì nó không báo trước đâu nhé....Mình cứ phát triển nhà rồi nó mà mò được thì nó kéo cả lũ sang bắn fá...Mình chỉ chống được đợt đầu của nó coi như cả trận là mình thắng rồi...Thế ông anh đánh mấy hardest đã nào...Mà hardest thì khoảng phút 10 là lên đời 3 rồi....Thế ông định đánh nó trước à ? Chỉ cần ông chống được đợt dợt quân đầu tiên của nó thì coi như cầm chắc thắng trong tay...Còn đợi lên sọc đôi thì có mà bung lâu rồi...Với lại quân của nó kéo sang thì nhiều vô số kể, cả mấy quân liên minh lai cơ mà...
    Tốt nhất là cứ phát triển ở nhà thật tốt vào...Nếu nó mà sang đánh thì cố gắng chống đỡ, còn nó mà không đánh thì khỏi phải nói rồi....he he he...

15. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đánh 7 Hardest ko có gì khó khăn cả,kể cả là gà cũng chiến được nếu Victory Condition là Conquest,bản đồ Giga.Rất đơn giản,chạy nhà xong sau đó phát triển lại kể cả khi mình chạy thì chỉ còn 1,2 nông dân,thậm chí có lúc ko còn con dân nào xong sau đó vẫn thắng.Nếu là quân có ngựa đôi thì dùng chiêu này gần như chắc thắng,tôi đã nhìn thấy và thử rồi mà.Thậm chí có trận Choson gà cũng ăn 7 Hardest như thường,đánh cung T,mất 9h12' (sợ vì sự kiên nhẫn,chạy nhà đến 5,6 lần,mỗi lần còn 2,3 thằng dân ).

16. DXT the SuperChicken

DXT the SuperChicken Mr & Ms Pac-Man

Đánh gì mà khổ sở thế nhỉ? Mà bác chạy dân cũng giỏi đấy. Tôi chưa bao giờ chạy nổi máy nên chỉ chơi đểu phát triển lên đời 4 thôi. Mà chống 4-5 thằng thì dễ chứ chống 7 cũng hơi mỏi đấy. Chủ yếu chú ý lên nhanh ra nhiều dân, đợi nó xây Wonder rồi đi phá là cũng ổn hết. Nói chung nên đánh quân nào có đời 4 ngựa gỗ là hay hơn cả, cố đánh bung nhà chính là tụi nó k0 phát triển nữa ấy mà. Tóm lại không có gì ghê gớm cả.

17. serenade

serenade Youtube Master Race

bác đánh máy kiểu gì mà vẫn còn xây wonder vậy? tôi thấy máy chỗ tôi chẳng bao giờ xây wonder ,mà nếu máy xây wonder chứng tỏ người chơi ở máy đó trình độ chưa cao.

18. DXT the SuperChicken

DXT the SuperChicken Mr & Ms Pac-Man

Cũng có thể. Nhưng nếu máy không xây wonder mà dùng tài nguyên đó xây quân đánh sớm thì các expert nhà ta đều bung hết.
    Nó xây wonder đồng nghĩa với việc hao tốn tài nguyên và chậm tấn công, do đó đánh wonder luôn là nhiệm vụ thường gặp khi chống nhiều hardest. Bạn không phải phá wonder, chứng tỏ bạn chưa đánh nhiều với máy thôi.

19. ca com

ca com Mario & Luigi

Cũng còn tuỳtui thấy chúng nó mua quân kiểu gì ấy,chẳng có trật tự gì cả,chỉ dc mỗi cái là điều khiển quân giỏi mà thôi

20. serenade

serenade Youtube Master Race

bạn hơi bi nhầm đấy nếu may của bạn mơi chơi AOE thì có thể còn xây wonder chứ nếu máy chơi nhiều rồi thì không có cái chuyện xây wonder đâu.