Cách ghép các cặp trong FE4 (có hình minh họa)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi taichuot, 21/6/04.

1. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cái này được quy định sẵn trong room, ai có nghịch qua cái nightmare sẽ thấy mỗi đứa trẻ phần 2 sẽ có mục Major Influnce quy định thừa hưởng từ cha hay mẹ là chính

2. pecuanhoc

pecuanhoc Youtube Master Race

đúng rồi mấy bồ !! Tui chơi tới map cuối thì lúc chuẩn bị đánh quân đoàn Baron do Queen dẫn đầu đó !! Tui bấm vào xem Queen thì thấy queen có ấn thánh cây Ba Chĩa sáng !! Vậy là sao ???? Map trước đó khi gặp Queen thì tui chỉ thấy Queen có ấn mờ ở Fala thui mà ????????????????
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à sẵn tiện cho hỏi luôn !!! Có ai có bản super của FE IV ko !!! Gửi cho mình cái link để mìh down với !! Thank all::)::)

3. tudepzai93

tudepzai93 Youtube Master Race

các bác ơi em hơi gà nhưng cho em hỏi làm thế nào để ghép cặp vậy biết những con nao cưới thăng nào rồi nhưng kô biết cách ghép cặp.nhu levin khi bói thì no thich cai con syvia gì gì đó nhưng fai ghep với con ngựa bay mới được đời con mạnh thế làm thế nào để cưới bọn nó vậy thank you các bác

4. DELVER

DELVER T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho hỏi:
    1/Có phải đời bố mẹ không có ấn sáng thì đời con sẽ không có?
    2/Nhân vật fergus trong fe5 có thể xài thanh kiếm Beo sword của Delmud. có phải họ là anh em??
    3/

Có thể thấy dòng Narga không chỉ có Yuria mà còn có Linoan.
    Vậy cho thấy rằng các Holy blood vẫn còn tản mác trong nhân gian, mờ cũng có mà sáng cũng có, vậy là các thánh chiến sĩ ngày xưa cũng đi "lẹo tẹo" ít nhiều.:>:>

4/ Hình như nhà Dozel bị toi gần hết cả 3 đời( ác quá mà):devil:

5/ Hình như truyền nhân duy nhất còn sót lại của dòng Lopto là Sara ở FE5???[​IMG]

6/ Lẽ ra truyền nhân của nhà Blaggi nên là thằng Sleuf này, phong độ,đẹp trai:D hơn hẳn đứa bé còi cọc Corput

Anh em vào bình luận cho sôi nổi cái??:hug::hug:

5. Forte

Forte Mr & Ms Pac-Man

Linoan thì tớ k0 rành lắm.Còn Sarah hình như lại mang dòng máu Narga mờ,quan hệ với Lopto chỉ là do cô ta là cháu Manfroy.Sleuf thì k0 biết quan hệ với dòng Blagi thế nào nhưng đc cho là người tạm thời giữ trượng Valkyrie,mà linh hồn của thượng sư Claude đã nhập vào trượng này sau khi chết.Thêm nữa,lại là nghe nói về FE 64 thì đây là 1 phiên bản dạng "FE5 khác",với những nhân vật như trong FE5 chúng ta đã biết với thân phận khác,trong đó:
    -Linoan là đại diện của dòng Narga lưu lạc.
    -Sarah là người yêu Ares.
    -Sleuf đc giao mang gậy Valkyrie phong ấn tại tháp Blagi.
    -Cyas đến tháp Blagi để hóa giải dòng máu Lopto.
    -Miranda là đệ tử của Arthur đang nhận nv tìm Cyas.
    -Fire Emblem là tấm khiên và các phiên bản của nó do thánh Fala tạo nên,có khả năng xác định chính xác máu thánh của mọi người (bảng máu thánh của FE4 đấy!).
    Thực ra cũng là nghe đồn,còn sự thật thì phải hỏi Nintendo,nhỉ.

6. darkangel211186

darkangel211186 Youtube Master Race

cac ban oi, cho minh hoi, sao trong chapter 4 minh ko cho 2 dua sylvia va levin dung gan nhau gi het, ma cung ko cho Fury dung gan Sylvia de ngan hoi thoai ngam. Vay ma den khuc sau tu dong sylvia love levin, huhu. Co ban nao biet vi sao ko?

---------- Post added at 18:36 ---------- Previous post was at 17:14 ----------

Bạn ơi, giúp mình với! Trong chapter 3 mình vào fortune teller thì thấy cả Fury và Sylvia đều love Levin, còn Levin thì đang fall in love voi Sylvia. Qua chapter 4 mình đã tách ko cho Sylvia đứng cạnh Levin nhưng sao một hồi tự đông 2 đứa nó có tên của nhau trong mục lover, hix hix. Bạn chỉ cách khắc phục giùm mình với nhé! Thanks bạn!

7. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

cho con sylvia die đi, đến lúc levin lấy đc holsety rồi cho fury talk với levin là 2 đứa love, sau đó hs cho sylvia :D

Chỉnh sửa cuối: 10/6/10
  8. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

cần gì phải làm thế :-o

9. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

ko làm thế ko lẽ đi lại chap 3 à :|

10. lqh_vn

lqh_vn Youtube Master Race

Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

11. Lãnh Du Long

Lãnh Du Long Youtube Master Race

có ai có bản gia phả của FE4,FE5 ko cho xin với, thanks

12. Samurai*Jack

Samurai*Jack Youtube Master Race

FE4 chắc phải tìm hiểu cốt truyện ở 2pic kia mới thấy đc gia phả :-?

13. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

FE 4,5 Family Tree đây.
    ........................................................................

Các file đính kèm:

contimmauden thích bài này.
  14. BàngSĩNguyên

BàngSĩNguyên Mr & Ms Pac-Man

bác Tai Chuột vẫn chiến đấu bền bỉ nhỉ, 2004 đến 2012 là 1 khoảng thời gian ................ rất dài :)

15. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Ừ, chơi FE 4 từ hồi nhỏ tí (11, 12 tuổi gì đấy) mà giờ đã 30 rồi còn gì. FE 4 luôn là 1 kỷ niệm đẹp thời thơ ấu. Tham gia box đã lâu, tuy giờ bận rộn với cuộc sống hàng ngày nhưng thi thoảng vẫn vào box tìm lại chút kỷ niệm. Thỉnh thoảng vấn gặp lại vài member cùng thời và rất vui vì vẫn có người nhận ra mình. ^^

hung80nd thích bài này.
  16. brian_le

brian_le Youtube Master Race

Các bác giúp với. Ko hểu e để ghép cặp kiểu gì mà toàn ko theo ý muốn. Cho Fury và Levin đứng cạnh nhau mãi ko ăn thua gì thế mà chả hiểu sao loay hoay thế nào đến giữa chapter 4 Levin và Sylvia đã lover. Như vậy là phần 2 e ko có Holsety rồi. Chán ơi là chán ko muốn chơi nữa, mất bao nhiêu thời gian để cày char...:((

17. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

có thì có nhưng mà phải chờ đến màn gặp hanibal đã =))

18. quynhanh2002

quynhanh2002 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Làm sao mà có được, thèng cu còi Cọc bun đó có sao sáng thật nhưng nó ra đời chưa chuyển class, ko xài được Holsety nên ... mất trắng, shop cũng ko bán luôn ... hic hic ... em hồi xưa chơi cũng y chang dzậy, thấy 2 đứa ra với nhau thì ghép cặp lại ... oe oe oe ... Về sau toàn cho Arthur nắm Holsety chứ Sety thì mạnh sẵn, không cần.

---------------------------------

À, sẵn đây cho em hỏi, mình dùng Nightmare cho mấy anh chị em đời 2 thành lover hết được ko ..... (... hì hì hì ... cấm chửi em có ý đồ mờ ám nhá ....) và có ảnh hưởng gì cốt truyện hay kết thúc không nhể ..... hì hì hì .... đã vọc thì vọc cho hết í mà ..... tại em đi lần nào cũng dùng NM cho Celice x Julia .... về nước thấy 2 đứa vẫn ở chung với nhau có vẻ nhí nhảnh ra phết ..... hì hì hì ......

19. k1n9

k1n9 Youtube Master Race

Bạn chơi bản FE gì mà hình lạ vậy??

20. harupy

harupy Mr & Ms Pac-Man

Ủa sao ko có Ares ( Black knight) con của Vua sư tử đời cha, vậy mẹ nó là ai?