Cách ghép các cặp trong FE4 (có hình minh họa)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi taichuot, 21/6/04.

1. Zhuge_Liang_KM

Zhuge_Liang_KM Mr & Ms Pac-Man

Nói nghe buồn cười :)) Lấy ra 1 cái bản hướng dẫn mùh đâu đâu cũng có rồi kết luận nó là đúng, và kết luận nó là cốt truyện... Đừng làm tui ngã lăn xuống đất vì cười chứ bạn. Sao bạn không dẫn luôn cái hướng dẫn trên Gamefaqs.com xuống ấy :)) Bạn chỉ cần không lấy 1 đứa nào đó, hoặc cho 1 đứa nào đó chết đi thì cái bản hướng dẫn trên vứt đi à :)) Không lấy hoặc cho chết đi để lấy mấy đứa con hoang đóa, mà cốt truyện nó cũng đã thay đổi luôn rồi đoá :@) :@) :@)
    Ko biết gì thì đừng nói như thể mình biết vậy, bạn Noob ạ :))

2. holy_holsety

holy_holsety Mr & Ms Pac-Man

nghe cũng được đấy.Đúng là lấy tiếng anh thì rất đểu,nhưng cái trò lai con này đâu phải do người vn nghĩ ra!Ừ,thì tôi thấy chơi các trò khác không khó,nhưng tìm được bí mật mới là khó

3. Zhuge_Liang_KM

Ko phải Repair mà là Retrieve. Còn xin thưa với bạn, từ cái thời chưa biết Net là gì chớ chưa nói đến FAQ, thì người VN đã biết đến trò ghép đôi = cách cho đứng cạnh, và biết cả đến dòng máu lẫn con hoang rồi... Người chơi đc vậy ở Gamevn này ko chỉ đếm bằng trăm đc đâu... 1 bản FAQ tầm thường mùh bạn Noob dẫn ra, chẳng có gì đáng bàn đến bản này cả, thậm chí nó còn hướng dẫn chơi theo chủ quan của nó --> chỉ là do Fan viết ra, mùh lại coi nó là chân lí thì :))

4. holy_holsety

có thể là thế nhưng đó là do người khác nghĩ ra chứ có phải do chú đâu.Thì chú việc gì phải làm giọng điệu như thế nhỉ?

5. Zhuge_Liang_KM

Chà, lại thêm 1 thằng Noob nữa :)) Cái box này bây h toàn bọn Noob thôi. Chúng nó chơi game cả đời chỉ đi hỏi + xem FAQ nên :)) Anh mài chơi FE IV từ năm 97 bé ạ, và cái trò kết đôi anh mài cũng 1 mình 1 máy mà chơi ra được thôi, ko có hỏi thằng nào con nào hết á :)) Vì cái trò đấy nó quá đơn giản rồi, chỉ có thằng nào ng* mới ko tìm ra đc sau khi chơi. Còn như chú đi xem FAQ rồi viết được cái Hướng dẫn mà chả thấy Credit nào ghi vào đó cả, nên cái gì cũng thấy khó, cũng ko nghĩ ra đc :)) Sao có lắm thằng Eck vậy nhỉ :)) Thế mà nó cũng viết đc hướng dẫn cơ đấy :))

6. holy_holsety

chú khinh tớ quá.Chú nghĩ năm 1998 thì là sớm quá?Biết máy snes có mặt ở vn lúc nào không?Thực ra thì trình của tôi cũng không phải là kém,nhưng tiếc nỗi nhà không có máy,mà ngày nào cũng chỉ chơi được 2000 thì được mấy?Chứ phá đảo thì quá dễ,thu phục cũng như bỡn.Vả lại do nhà tớ không giàu nên không có cơ hội tìm hiểu cái trò lai giống chứ sao lại nói nặng thế.Tớ có khi còn tài hơn chú đấy mà chú cứ khinnh nhau thế.Chứ chơi tbs mà xem faq thì không phải là người chơi game,chẳng qua là do một lần tình cờ thấy cái lai giống lạ quá về thử chứ.Tớ nói thật,từ bé chưa bao giờ lại có người bảo tôi chỉ xem faq đâu.Chỉ có mỗi 2 trò là mystI,khó vật vã.Và thứ 2 là cái trò fe4 lai giống thôi.Mà xem faq chỉ để học hỏi kinh nghiệm thôi mà

7. caramen

caramen Great Lord

tui thấy bác Zhuge_Liang_KM hơi bị chảnh đó , người ta nói theo qua điểm của họ thui , đúng thí nghe , sai thì góp ý , đâu cần phải khó chịu như vậy ? Nếu báv có giỏi thì viết 1 cái FAQ thử coi ! ko chừng anh em cười cho thúi mũi
    Còn vụ cứu Cuan và Ethlin nữa , đưa File save lên cho anh em cũng được ,hay nói ai có thể mang Cuan và Ethlin zìa quân mình thì tui bái bác là sư phụ và ko nói này nói nọ nữa

8. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

Tôi không thiên về phe nào, nhưng quả thật giọng điệu bác ZLKM như thế là khinh người khác quá đấy. Vậy bác biết những gì, có mẹo gì hay,...thì cho mọi người học hỏi. Làm thế còn hơn đi khích bác người ta.

9. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Bác KM tự làm khó mình rồi . Chân lý của tui : ko chảnh , ko nổ , ko biết...thì hỏi , biết thì nói . Dzậy thôi!

10. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Thôi đừng tranh cãi với Zhuge Liang nữa!!!! Bây giờ bên Veno đang bị down, bác í phải sang đây ở vài bữa, mấy huynh đừng có như vậy, mất tình đoàn kết!!!:)):)). Chuyện của Zhuge liang cứ tạm gác lại cái đã, có hỏi cách mấy ông ấy cũng không nói đâu!!! Bây giờ em hỏi 1 câu nhé, có ai về nước được xếp loại A thôi không???? Em về nước cả chục lần toàn là 3 cái A và 1 cái D!!!! T_T!!!! Cho hỏi làm sao được toàn A????

11. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

thôi đi anh bạn trẻ anh bạn đừng tưởng rằng anh bạn chơi trò này sớm hơn bọn tôi ah
    tôi chơi trò này khi nó bắt đầu xâm nhập vào thị trường nha trang khoảng bắt đầu vào năm 1996-1997 . Dân ở đây dã bắt đầu chơi trên đĩa vuông của máy snes , cho nên bác đừng cho rằng bác là người chơi sớm nhất nhé . Tôi không cần biết trong faqs là gì bởi vì tôi mới biết nó trong khoảng thời gian gần đây và lại bác đừng mang faqs để hù người khác . Tôi vào chơi trong box này chủ yếu để xem thử các bác co gì mới thêm không chứ trong box này toàn là câu bài vậy box này lập ra để làm gì để hướng dẫn người khác chơi hay là để cãi nhau tào lao vậy . Mà trò này tôi về nước không cần chỉnh cheatcodes nhiều lần rồi chứ không phải lần đầu tiên mới chơi . Tôi mới chơi lại trò này trên giả lập mới đây thôi nhé , sau khi toàn bộ các máy snes ở nha trang bị bán đấu giá híc híc bọn tôi không được chơi trò này nữa .
    to zk : đừng tưởng rằng bác là người lâu năm trong này nhé còn nhiều người hơn nữa đấy

12. critic_game

critic_game Youtube Master Race

mà kể cũng giỏi thật,cái năm 98 thì chắc gì đã có tiếng anh nhỉ.Vậy mà thiên tài của chúng ta đã nghĩ ra cái trò lai giống,nào thì cirgus,baldo,....tuyệt thật.Xin bái phục

13. critic_game

critic_game Youtube Master Race

tất nhiên là chú chơi lâu,nhưng tôi ở hà nội,nghĩa là con chơi trước chú.Vậy mà nó không coi mình ra gì mới tức chứ

14. Zhuge_Liang_KM

Bó tờ rân với các bác luôn.
    Hồi chơi ngày xưa thì lấy đâu ra thằng nào hướng dẫn mà biết :)) Nên tên người thì đặt theo mặt nó trông thế nào thôi. VD thằng Sigurd thì là tướng, Diadra thì là con tóc trắng, Ethrin thì là con em gái, Cuan là thằng giáo sao, Ayra là Ma đao nữ, Holin là Ma đao nam, còn Arvis là thằng tóc đỏ :))...
    Còn lai giống thì chỉ có đứa nào chơi kém mới không biết :)) Cần gì FAQ, ngày xưa mình tui ngồi chơi đã cho kết Ma đao nam với ma đao nữ --> có chấm tròn to, cho kết Băng sao với chim --> thằng phù thủy con dùng được băng sao, rồi chơi lại thì cho kết Băng sao với Sét nữ --> Phù thủy đi ngựa dùng đc băng sao, ... tóm lại việc kết thử là quá đơn, thậm chí vì lần đầu chơi ko thu phục đủ nv --> ra con hoang, về sau chơi thử toàn con hoang xem có ra cái gì không, là tự chơi mà tìm đc chớ chẳng phải nhờ FAQ đâu, và cũng chả thiên tài gì đâu, chả qua mấy đứa chơi kém quá ko tự tìm đc thì hay nói nhiều thôi :)) Kiểu này mình gặp quá nhiều rồi :)) Ngay hồi đấy mình đã phát hiện ra là nếu cứ cho cưới nhau thì con sẽ có chấm tròn của cha mẹ roài, và sau mấy lần chơi thì chẳng còn gì khó cả :))
    Game đầu tiên mình chơi là Tam quốc 1 cơ, chớ ko phải FE IV, rồi tới Võ tướng thiên hà cơ, rồi mới tới FE IV :))
    ... Câu bài làm gì hả bạn? Game Turn Based Strategy hay nhiều lắm, giới thiệu thì cũng ko xuể. Ngay cái FF Tactic Advanced hay thế mà cũng có thấy ai giới thiệu đâu :)) Thôi vào đây mà cãi nhau cho sướng :)) Tại bác đưa ra cái ... hướng dẫn vô lí quá + kết luận 1 câu quá sốc khi cho rằng nó là chân lí --> : ))

15. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

hà hà hà cứ cho vậy đi nhưng hồi trước tôi chơi tôi cũng chơi đâu cần ai chỉ bảo đâu chỉ biết rằng hồi đó minh nhờ những anh đi trước chỉ bảo thêm thôi , bởi vì hồi đó có nhiêu người ở nha trang tòan chơi trò này không ah . Còn bản hướng dẫn tiếng anh thì tôi lấy từ trên mạng xuống không phải là do faqs viết nhé . Tôi còn có bản hướng dẫn và cốt truyện bằng tiếng anh bác nào cần dùng không . Trong này hướng dẫn đầy đủ đấy
    http://winds.westhost.com/feholy/feindex.shtml

16. YN 4ever

YN 4ever I ♥ Armin ♫ Lão Làng GVN

Công nhận là bác Zhuge_Liang_KM nói phét hay thiệt , mấy cái ảnh của bác lừa người khác thì được chứ tôi thì quá rõ rồi , việc tạo ra thêm mấy con tướng bên nó tôi cũng làm được , tôi còn tạo được cả mấy thằng Sigurd nữa cơ .:lol:.Cái chuyện cho thằng Cuan và con Ethrin đánh nhau với Reptal ====> chuyện nhỏ :lol::lol::lol:

17. Zhuge_Liang_KM

Chà đâu chui ra thằng bé này :D Tạo thì tạo đi, tạo luôn cái Save file nữa nhé :D Nghe mấy thằng như chú nói mồm thì biết tới bao giờ : )) Tạo đi, đừng ngồi bốc phét nữa : )) Nếu tạo được thì tạo luôn 1 con YN 4ever đi nhé :D Nhìn cái hình Ethrin với Julius là lẽ ra phải hiểu đừng bốc phét mấy cái kia rồi : )) Noob :D Tạo thử xem nào :D Làm thử cảnh đánh nhau Ethrin và Cuan với Reptal xem nào :D Nhớ hình toàn quân đừng làm hình to nhé :D

18. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Thôi đi, tạo thì nói làm gì nữa, cái chính là làm cách nào thu phục được nó kìa, làm như bác Zhuge liang làm trong hình ấy, cho nó nói chuyện rồi biến thành màu quân mình ấy!!!! bác biết không???chỉ tui với!!!:)):)). Kết cục là 12 món vũ khí cùng hợp lại đập Yurius ấy!!!!
    À, bác Zhuge liang cho hỏi cái, bác có thu phục được con nhỏ cầm sét sao không???? con bồ của yurius í mờ!!!!! hình như con đó vẫn chưa biết Yurius là Loputosu đâu nhỉ!!!!!!

19. caramen

caramen Great Lord

thì bác cứ gửi file sav e lên cho anh em hết nói này nói nọ là xong mà, có gì đâu mà phải giấu chứ , hay thì cứ chỉ anh em

20. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

ạh.rốt cuộc ở đây cãi nhau vì cái gì vậy,coi ai chơi giỏi hơn,người nào chơi trước người nào àh??mỗi người một câu,ai cũng cho là mình đúng thì không có kết quả gì đâu ^^,mỗi người nên nhịn một câu đi,mà cũng đừng quay qua chửi tui nha ^^,tui vô can àh,mà xin nói trước tui chơi cái FE 4 này từ hồi lớp 1 kìa,lúc mà nó vừa mới ra,có người quen tới VN chơi thăm nhà tui cho tui chơi kìa ^^,mà muốn test thử skill ra sao thì ra ngoài mà ba mặt một lời với nhau nhá,cãi nhau trong forum vô ích thôi
    thôi dừng chuyện cãi nhau ở đây nha