Cách ghép các cặp trong FE4 (có hình minh họa)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi taichuot, 21/6/04.

1. panda1

panda1 Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi, mình ko biết kết hợp là sao, và làm sao để kết hợp, mình chơi bản tiếng Nhật nên ko biết mấy cái này
    Xin Mod đửng xóa bài trước khi giúp em
    Thanks.

2. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

Kết hợp là cho chúng nó lấy nhau. Muốn kết hợp thì cho đứng cạnh nhau, hết! Thường thì vào phần bói mà xem kết quả, nhưng nếu bạn chơi tiếng Nhật thì xem kết quả bằng cách ấn vào xem thông tin nhân vật, ở cái bảng thứ 2 dòng thứ 2 nếu ko có cái ------------ thì là được

3. sinbad0911

sinbad0911 Youtube Master Race

nói rõ hơn 1 tý ko, mình chưa hiểu lém

4. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

Có nghĩa là khi chiến đấu, cho 1 cặp mà mình muốn ghép đứng cạnh nhau cùng chiến, có thể theo cốt truyện thì tụi nó có thể nói chuyện thì cành lẹ hơn, mà cách cùng vào sinh ra tử là căn bản nhất

5. thingkingofyou

thingkingofyou Youtube Master Race

Bạn nào có thể cho mình cái link hướng dẫn cách lấy đổ * - thu phục nhân vật trong FE4 được ko ( tiếng việt thì càng tốt ) mình tìm trong box FE mà ko thấy . Thanks

6. CrystalMan.exe

CrystalMan.exe Legend of Zelda

Ai đó nói đúng đó nếu để Sylvia nói chuyện với Fury thì coi như Fury ế chồng

7. Anti Justice

Anti Justice Dragon Quest

nói cái quái gì vậy
    cực ghét lũ gà con cứ thích mổ chiếp chiếp
    Nếu để Sylvia nói chuyện với Fury thì cặp Fury + Levin thêm 50 điểm còn cặp Sylvia + Levin chỉ thêm 20 điểm thôi

8. thanhzz

thanhzz Youtube Master Race

theo tui cach nay dung nhung ko hay vi neu 2 con hiep si lay nhau doi thu 2 cung ko co vu khi sao de dung ma lang phi skill.Con hiep si nu nen lay con an cap ( de doi thu 2 no co skill hut mau 1 minh co the chong lai ca bon) , thu 2 la con phu thuy nu thi lay con cuoi ngua toc vang ( con do co skill gan het mau thi danh truoc,con phu thuy co skill gan het mau se critical --> doi thu 2 con phu thuy se co skill cua ca bo lan me --> gan het mau se dc danh truoc + critical = kill all ) do la kinh nghiem choi it nhat 10 lan FE 4 cua toi :D

9. thanhzz

nua ne neu ai muon hoi gi chi tiet thi pm tui ,tui se tra loi vi tui choi cai nay nhieu lan lam roi( co the lay gan het vu khi sao cua doi thu 2 ) ngoai tru con set sao cua ben no ko biet lam cach nao de thu phuc :(

10. Asa Kokichi

Asa Kokichi Youtube Master Race

Có ai hỏi cao thủ đã chơi FE4 được 10 lần không vậy? Hỏi nhanh nhanh lên kẻo người ta lại đổi ý.

11. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

_ Tớ ko biết anh chơi 10 lần ra sao nhưng cái này anh ăn cắp ở đâu sai bét rồi ạ. Đây là combo ưa thích của tớ, chỉ có thể có khi cho Tiltyu cặp với Lex, còn thàng ông anh nói chắc là Noish, thằng đó mà có Wrath tớ chết tại chỗ cho ông anh coi =)) Đã ko biết thì đừng gáy mất công lòi tẩy, lại còn bày đặt ra vẻ đi khè mà khè ngu nữa mới chết chứ. Pathetic ......

12. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

có thêm người trả lời câu hỏi thì tốt thôi, nhưng mà làm ơn đánh có dấu giùm, ko thì ko ai thèm để mắt tới đâu huống chi là đọc

13. thanhzz

lol a them an cap,ten cua tui no thi toi ko biet vi choi ban tieng nhat tu nam con hoc cap3(choi lai ban tieng anh la cham chan roi ) con vai cai nua hay hon nhieu,dau phai moi cai do ( vi du nhu sword 7def chang han ) yeu cau an moi cho can than chu

14. thanhzz

uh co le lau ko choi thi quen mat mui chung no thoi chu cac chu cung moi choi tro nay chu gi (nghe ke ten toan tieng anh la biet ) cho nen dung voi len mat vi cai FE4 co tu lau lam roi ,chi it anh cung ko choi den 5 nam nay roi

15. Anti Justice

skill đánh trước quân mình chỉ có 2 nhõi thôi, 1 tóc xanh bờ lu 1 tóc xong gờ rin, blah

16. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

_ Dạ em hiểu, anh có thể câm miệng lại được rồi đó. Ngu mà còn ưa ra vẻ, thế cái giè khiến "anh" cho rằng tụi này chỉ mới chơi thời nay ? Chỉ vì tụi này "lỡ" có hiểu biết hơn anh và ko đần như anh à ? =)) Đi chơi với dế đi nhé, chí ít trong Box này tớ biết có khối đứa chơi từ thời xưa, có khi còn xưa hơn anh nữa cơ, đi chỗ khác mà gáy ngu nhé.

* Bảo ông anh ăn cắp trong khi dek biết gì bởi vì lý do đơn giản : như ông anh nói "con phù thủy nữ" [tức là con Tiltyu] lấy "thèng cưỡi ngựa tóc vàng" [thèng Noish] thì có cho vàng cũng dek ra được cái Combo đánh trước và Critical đâu thưa anh. Thế nên em bảo anh ko biết gì đi ăn cắp còn ráng khè đời làm tụi em nhỏ này sợ run cầm cập.

_ Dạ vâng cứ cho là anh chơi trước đi thì đã sao ? Chơi trước có nghĩa là hiểu biết hơn ? Em ko lên mặt với những đứa chơi trước hay chơi sau, em chỉ lên mặt với mấy đứa ngu mà ưa ra vẻ đòi chỉ bảo người khác thui 8-}

_ Mà năm nay em 20 tuổi, chơi từ năm lớp 5,6. Thế theo anh thì có được "ghê" bằng anh ko ?
    _ Người cần ăn nói cho cẩn thận là anh. Cái giọng thiếu kiến thức mà còn ra vẻ dạy bảo người khác, nghe như thể "tao trùm lắm tụi bay cần gì tao bảo", cái giọng đó mới gọi là "ăn nói cho cẩn thận lại". Bah, ba cái thứ biết chút đỉnh tưởng mình chơi trước họ mình là trùm nên lên mặt mà còn đòi dạy bảo người khác à ? Nhục....

17. shade_shaman

shade_shaman Mr & Ms Pac-Man

Thôi mà bác F4, tức giận làm gì cho nó khổ ;)) Người ta chơi lâu dày dạn kinh nghiệm roài :-" Còn mình mới chơi lấy đâu ra quyền mà dạy bảo ;)) Cứ để ai kia trổ hết trình độ ra cái đã ;))

18. Anti Justice

19. Asa Kokichi

Asa Kokichi Youtube Master Race

Mấy đại ca 20, 21 tuổi bàn luận sôi nổi quá. FE4 chơi khó lắm, mới chơi cửa đầu tớ đã gameover rồi.
    Có kết quả điểm thi ĐH rồi đấy, ku caramen có ổn không vậy.

20. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

Nó đậu rồi và đang đi chơi +__+, miễn thắc mắc +__+.
    FE4 hồi tớ chơi lần đầu thì chơi phần bảng ngọc, vì vậy không game over, chơi lần 2 bản thường thì kinh nghiệm rồi ^^.