Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Thằng kia, rửng mỡ hay sao mà spam bài sướng thế kia hả? hả?

2. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

lâu lắm mới thấy Zeka . Khi nào về VN nhớ call anh em off nhé :) . Hôm trước box war3 mình off vui phết :)

3. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

Oh, hè này ko về được tại cuối năm nay thi o lvl roài T_T. Mún complete cái EWA wá trời T_T. À, tiện thể hum trước chơi cái map Water War Submerged làm khá hay, nó kiểu offensive, nhưng mà map có 2 lớp: trên mặt nước và dưới mặt nước. Ngồi một hồi bảo tụi bliz mới ra trò này??? Mãi sau mới tim ra được trick là tụi nó chia 1 map ra làm 2 xong ngăn 2 bên, lúc nào submerge xuống thì move thẳng sang tọa độ tương ứng của nửa map bên kia. Nhưng công nhận khá phức tạp vụ tọa độ đó... devil nè, làm sao để chia 1 map ra nhìu phần, giống kiểu map Uther's party đó. Camera chỉ giới hạn trong 1 region thoai, giống hệt 1 map riêng biệt...

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Khi ko dùng sub thì nó giới hạn cam ở phần map surface,khi nào sub thì nó lại giới hạn cam ở phần map water thui nói chung là nói thì đơn giản nhưng làm thì hơi bị réc rúi áh map này tui chơi lâu lém gòi +_+
    -Giới hạn cam thì hỏi ku zed

5. Thedevilxn

New project ^^
    Chán mí ku bạn ghê cái máp Micro Map V có mấy cái command dơn giản thía mà cũng đếch nhớ -> tức quá lần này làm toàn dialog cho bọn nó click mệt nghỉ XD
    2 tháng sau là rãnh rùi lúc đó thì chơi lại melee và làm cho xong mí cái map bỏ dở ^^

6. Tarnum_Vinh

Tarnum_Vinh Donkey Kong

Mấy bác cho em hỏi cái, em muốn chỉnh Model Effect của Starfall thành hình cục thiên thạch của Infernal thì chỉnh sao vậy, có bác nói là Copy cái Buff rồi chỉnh, em có thấy cái thư mục Buff nào trong WE đâu? Bác nào biết thì hướng dẫn tường tận dùm em, em cảm ơn nhiều..............

7. Diệp Thanh

Hôm qua mới vô tiệm net có WAR p1.20 sướng quá mở WE liền nhưng nó báo là "WE was unable to detect a disc in your CD-ROM" dậy là sao nhỉ/.

8. Thedevilxn

Thì ko có crack nên ko chạy dc chứ seo +_+ ông nên dùng mí cái tool tạo đĩa ảo như deamon tool ý nó làm cho WE chạy dc mà ko bị lỗi,từ 1.18 trở đi bliz làm WE khó crack lém bọn cracker lâu cho ra bản crack lém xài crack cũ thì ko xài WE dc
    @Tarnum_Vinh
    WE từ 1.13 trở đi mới có thêm 2 tab Buff/Effect và Upgrade thì phải bản 1.07 thì ko cóa đâu >.<

9. Tarnum_Vinh

Tarnum_Vinh Donkey Kong

Cảm ơn bác The DevilXn, bây giờ thì em đã hiểu. Hóa ra từ trước giờ làm map bằng cái WE 1.07 đó bị lỗi và thiếu quá trời, kể cả Object Editor lẫn Trigger.

10. Diệp Thanh

Thì tao vẫn làm bằng WE 1.07 mà map vẫn ngon đấy thôi ^^

11. haclongthiensu

haclongthiensu Mr & Ms Pac-Man

làm map là sao cái này dùng để làm gì vậy có thể cho em biết được không em là nôb thông càm còn gà nên chưa biết nhiều , cáci này để tạo máp trong war hả vậy sau khi tạo map xong là mình bỏ vô trong ggame là chơi được r62i phải không , các tool để tạo nằm ở đâu vậy mong mấy bác giúp đở

12. Thedevilxn

@Haclongthiensu
    Mở thư mục chứa war ra tìm worldedit.exe chạy file đó là dc
    Sau khi chạy file xong thì muốn làm rì cũng dc
    @ReXanthony
    1.07 lỗi nhìu lém cứ spell cho nhìu lv là bị lỗi ah mà nó còn nhìu hạn chế nữa các patch sau WE ngày càng hoàn thiện và nhìu GUI mới hơn.
    .....Mí nay bận quá tiến độ thi công cái map Micro chậm rì >.< hix đúng là chả có dạng map nào đơn giản nếu mún map của mình đặc biệt hơn người ta và tiện ích cho người chơi +_+

13. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

vào option của map mà chỉnh về lastest patch. để 1.07 mấy con bắn magic bị chuyển sang percing hết. bực mình vãi linh hồn. nhìn thấy 2 con destroyer bắn nhau mà mình phát hoảng hồn. vãi cả đái

14. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Ẹc!Hôm trước format đĩa mất war bản reign ò cháo rồi,đĩa cài bị hỏn nữa chứ,ai có link share em cái,hết tiền rồi!

15. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi sao tôi DL cái WE về cài khi chạy thì nó báo chưa Resiter (hình như thiếu File MSSTDFMT.DLL) và không dùng được. Cho xin cái nào đầy đủ hơn đi

16. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

sao mà box war3 trống huơ trống hoác vậy nhỉ ?????? clean toàn boxxx ??????????????

17. Diệp Thanh

sory hung_war, hôm trước có send mesage hỏi mua cai' CDK, nhưng hôm sau mất cái xe đạp xịn mới mua nên phải tạm hoãn để chiến con mới, thành thật cáo lỗi nghe ^^.
    by the way, có ai biết crack để chạy WE mà ko xài Deamon Tool ko?, ngoài tiệm nó cài Easy Cafe nên đéo làm chi được, chán quá !!

18. lovethao

lovethao Youtube Master Race

Các anh ơi!
    Cho em hỏi cái này nhé!
    Thế này:
    Em muốn tạo 1 map khi mà mình vào clickofpower thì chuyển vào một vùng region để oánh
    cai' đóa dc. rồi
    em muốn khi kill hết creep thì sẽ tự move về chỗ mình muốn
    khi vào clickofpower lần 2 thì move lai. lên region đó
    nhưnglần này len sẽ là creep khác
    cứ thế mỗi lần oánh là move về nhà và lần sau lên là creep mạnh hơn
    chỉ em với

19. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Cái này dùng trigger và biến.
    1 biến để đếm số lần vào click of power,tương ứng mỗi biến là các loại quái vật bạn định sẵn.
    Khi hết quái bạn muốn về địa điểm cũ thì hãy tham khảo các bài viết về arena của các mem khác.

20. lovethao

lovethao Youtube Master Race

Anh giải thích rõ tý
    Em hơi bị gà<nhiễm GB roài>
    "Biến" là cái gì ạ <:D>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.