Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Uhm.. chưa đọc bài của devilxxn.. cái đó hay nhưng đừng quên thêm action change color sau khi add vào unit. ^^

2. Anaconde the Reaper

Anaconde the Reaper T.E.T.Я.I.S

Làm thế vẫn chưa ăn thua đâu vì có vô số trường hợp nó tự chuyển lại màu đỏ ^^

3. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

DKM nói lại cách chuyển màu cho chữ đi và em còn 1 thắc mắc nhỏ là làm thế nào để quân ta có thể show tàng hình ở neutral passive???

4. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

to Devil, thì ông cứ làm vào một cái map riêng đi, con tướng đó đâu phải hưởng hết mí cái chiêu đó đâu, tui phải chia cho từng con tướng khác nhau chứ bộ!!

5. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Làm cho đã goài ko lẽ mi mốt phải làm lại cho ông hả tui đâu có rảnh dữ vậy pa

6. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to devil: cảm ơn anh devil vì cái glow nha, ba cái vụ glow này làm em điên đầu lun, mò hoài mà ko ra T_T
    to hunter: khoan hãy up cái map đã, chờ tui làm upgrade cho mấy con unit đã, mà đã làm bi nhiêu con hero vậy

7. hunterxx

Đây tui up map cho ông coi xem có bug ko thì sửa hộ tui, mới làm mấy trigger sơ cua
    Sorry máy bị điên ko up map dc thì hãy theo lời dragon^^ tạm thời vậy

8. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

to Devil, ông cứ làm cho tui đi, tui đâu có kêu ông làm hai lần đâu mà ông lo dữ vậy..làm đi cứ nói hoài à, ngày mai up lên cho tui đó

9. Khoai1988

Khoai1988 Youtube Master Race

_Tui muốn hỏi là làm sao để khi đặt cái vòng để cho quân mình xuất hiện thay cái nhà chính bằng cái con gì đó mình thích thì phải làm sao?
    _Trong World Edit có chức năng nào đổi đựơc tên của các dạng tấn công không(Vd:Chao,Hero,Piece,Magic...) và đổi tên được các dạng giáp không.
    _Có ai chỉ cho mình biết những điều cơ bản để hình thành 1 Map không. Tu làm xong một Map nhưng nó không cho chạy. Kíu
    _Có ai bít làm sao để chọn Hero bằng cách cờ lích vào Hero rồi nó tự động chọn Hero cho mình.

10. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

_Tui muốn hỏi là làm sao để khi đặt cái vòng để cho quân mình xuất hiện thay cái nhà chính bằng cái con gì đó mình thích thì phải làm sao?
    ----> Cái này có phải là cho ra quân theo ý thích phải ko? Nếu đúng thì:
    Nhấn F4 tạo 1 trigger mới
    Event: Every [mún bao nhiêu thì ghi vô] seconds of gametime
    Condition: none
    Action:
    Unit-Create 1 [unit type] for [player] at [chọn điểm mình mún, nhưng trước tiên phải đặt region ở đó, để đặt region thì nhấn R rồi đặt].......... phần còn lại giữ nguyên
    _Trong World Edit có chức năng nào đổi đựơc tên của các dạng tấn công không(Vd:Chao,Hero,Piece,Magic...) và đổi tên được các dạng giáp không.
    ----->cái này thì tìm trên thanh menu của WE tìm cái mục Games Constant để chỉnh các thông số như max level..... và cái mục gần games constant để chỉnh cái bạn cần (tại tui ít dùng nên ko nhớ tên cho lắm)
    _Có ai chỉ cho mình biết những điều cơ bản để hình thành 1 Map không. Tu làm xong một Map nhưng nó không cho chạy. Kíu
    ------> cơ bản thì còn tuỳ thuộc vào bạn làm cái map gì, nếu là dạng map phải dùng trigger thì map ko cho chạy có nghĩa là trigger bị hư, hay là do path của bạn bị hư (thướng xảy ra ở path 1.14b)
    _Có ai bít làm sao để chọn Hero bằng cách cờ lích vào Hero rồi nó tự động chọn Hero cho mình.
    ------> tui ko rành lắm nhưng cũng nói thử, ai bít thì bổ sung dùm
    bạn về tự mày mò cái mục selection đó(tìm tất cả gì liên quan tới selection), tìm và dịch ra TV thì bít liền
    to NAGA: để tí nữa về rồi tui up lên cho file unit, chỉ lun cách đưa vô nè, vô WE nhấn F6 trên thanh menu tìm cái chử import rồi tìm đường dẫn tới chỗ cái file tui đưa cho ông(àh ko tui sẽ đưa cho ông file đó sau vậy, giờ đang ở tiệm mà)

11. Thedevilxn

To Naga hay là Hydra
    Ùm làm ra map riêng roài mi mốt ko import vô được thì ông tự làm lại nha tui ko rảnh đâu đó
    To Khoai1988
    -Chọn hero khi mình click vô hero mình thích thì cũng ko khó khó là fix bug thoai sau đây là cách làm nà
    Event:player[số] select a unit
    Condition:And all condition equal to true
    +Triggering unit is a hero
    +Owner of triggering unit equal to nuetral passive--Nếu ko có condition này thì ông chọn bất cứ hero nào nó cũng sẽ chuyển thành hero của ông
    Action:
    +Wait:0.5s
    +Create 1 unit type of triggering unit for owner of triggering player at region hoặc ông có thể change owner của nó rùi move nó xuống 1 region nào đó
    +Nếu ông muốn chỉ có duy nhất 1 hero thì làm cái thứ hai mà tui chỉ đó là change owner và move nó xuống 1 chổ khác còn ko thì remove triggering unit sau khi đã tạo 1 unit khác ok
    -Muốn change hình các icon attack thì tìm trong phần game interface trong phần advance

12. Thedevilxn

To DKM
    -Chỉ tui cách làm cho unit có thể đứng trên mí cái doodad giùm đi qua bên wc3cam tụi nó nói là có liên quan tới pathing gì đó nhưng mà mí cái đó tui ko rành nên hỏi cũng như ko+ngu eng nữa chứ thoai về hỏi map maker VN vậy :-p nhớ trả lời lẹ lẹ nha pa tui đang cần nó cho cái map RPG đó :)

13. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

trùi ơi có ai chỉ tui cách down mấy con hero mới và trang web để down nó được không bởi vì tui rất cần nó cho việc tạo map giúp tui nghen

14. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to thắng: tui đã hướng dẫn rồi, chịu khó coi lại đi
    to hunter: cái map đâu, mail tui đâu có cái gì trong đó đâu, up lên gamevn đi cho roài

15. hunterxx

Ko up dc gửi qua mail của ông goài đấy là steeldragonice@yahoo.com xem có dc không để tui gửi lại

16. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

ủa mà bác stell hướng dẫn ở trang mấy vậy sao tuin không thấy mà tui có cái map enfos 2005 và 2006 nhưng không biết tại sao không gởi lên diễn đàn được mặc dù mình đã biền nó thành winzip và chỉ có 870 KB thôi

17. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

to Devil, sao ông nhiều chuyện quá vậy hả, nói hoài à, làm cho tui lẹ đi để tui xem có được ko đã...có gì tui tự làm lại, ông nhớ đừng có lock map nha

18. Thedevilxn

-Uhm có 1 cái spell đang rất théc méc nhờ mọi người nghĩ ra dùm vậy
    +Chiêu đó giống như freezy breath nhưng mà làm cho hero đi chậm còn unit thì bị đóng băng ngoài ra chiêu này thích thì active còn ko thì deactive (deactive thì hero đánh bình thường ko hỉu chổ này nà)

19. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

trùi ơi sao không có ai trả lời câuhỏi của tui vậy làm ơn giúp mình đi mà nhớ trả lời giùm tui nghe các bác chờ sốt ruột quá

20. Thedevilxn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.