Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

@Thedevilvn: Được thế đã tốt anh ạ, bố em không cho đi là vì nghỉ tết 10 ngày thì em chơi w3 tới 8 ngày rồi, còn hai ngày mới nhớ xin bố ra Clan VIE mà còn chưa học hành gì cả chứ
    @Zeddy: em học lớp 8 anh ạ. Em đã ra Clan VIE chơi lần nào đâu, thế mới hỏi như ở trên chứ, đến Clan VIE là ước mơ ấp ủ từ năm ngoái của em mà chưa làm được +_+

2. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

ước mơ ấp ủ cơ àh......ngộ nghĩnh thiệt.............
    hômnào ra clanvie anh mày chiêu đãi 1 bữa ==> xong rồi lúc về bị hack mất đôi dép .....hehhe

3. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

Lock không phải là vì lý do gì khác mà là do sợ mí thằng long bong bên khác nó vô nó post linh tinh vô, thế là hỏng hết cả một cái toppic đẹp, :)). Hix, làm thế mà mí lão chả cộng cho mình cái gì cả. Spawn là post bài đó em. Post thường thì ko gọi là spawn. Nhưng post nhiều thì sẽ bị gọi là spawn thui. Hình như topic mình có lượng bài lớn nhất box ấy nhỉ (tính trong đống tôpic thường do mọi người lập ra thôi, ko tính của mod. Hungwar coi bộ thế mà có cái topic này nổi tiếng phết.

:)):)):)) đẹp khỉ gì. Hum trước ra Clan Vie trông thấy Zed vẫn thế, chả khác gì cả, xấu trai như ngày nào, lại còn đội cái mũ trông ngố hết chịu được. Bít thế Zeka chụp kiểu mang vô phone, post lên cho anh em chiêm ngưỡng "bộ mặt Zeddy" =))=))

tưởng định trốn? Mà cũng chưa chắc có ai đã cần lên coi đâu :)):)). Nhớ hùi mình mới lên 4rrum với bi giờ, có mỗi deivl là trông vẫn thế. Còn mí ông còn lại trông khác hẳn. Gygabyte khi nào có thời gian ngồi đọc lại topic từ đầu, có nhiều chuyện vui lắm đó. Xem úa trình phát triển sẽ thấy...

4. Zekareisoujin

Ế, quên mất, hum nay Zeka định up lên cái map mà ms hum trước ngồi nói chuyện với Zed. Đọc cía topic anh em ngoài kia, thế là nảy ra ý tưởng làm cái map này cho vui, gọi là map click cừu. Cứ click vô cừu thì boom... Làm nhanh lắm, được mí nagỳ Tết về thế là phải đi làm ngay trong 1 tối, bi giờ sang đây là lại chả có phương tiện làm rùi nè. Để hum sau vậy, tức wé, ko up lên được. Cho newwbie học hỏi vài vụ đơn giản.

5. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

Không cần chiêu đãi đâu anh ơi, mới ra tết nên cũng khá rủng rỉnh, em chưa đến được là vì chưa biết đường với cả xa quá cũng ngại, giờ phải hạ quyết tâm chủ nhật tuần này đến mới được ^_^ .Em vừa vào box Clan VIE xong, đọc topic về truyện mất dép ở Clan VIE ... sợ quá, mỗi hôm đi mà một đôi không trở về thì teo đời em, mà chả nhẽ đến đấy lại lấy dây buộc đôi dép lại rồi quàng vào cổ à? Thế thì buồn cười chết.
    Em đọc hết topic này từ lâu rồi, từ năm ngoái cơ, khi mà topic chỉ có 140 trang. Hồi đấy em phải hì hục mở cả 140 trang ra thật nhanh để xem offline. Với 3 chương trình tăng tốc kết nối, 1 tăng tốc hệ thống, em đã làm cái đường truyền cà tàng 56k nhà mình đô hơn hẳn, em mở luôn cả 4 trang IE cho nó siêu phân luồng, và kết quả là em đã mở 140 trang chỉ trong 30' ^_^ . Hic..hic...hic.. nhưng em đã phải mở lại 140 trang tới 2 lần vì vừa mở IE xem vửa thí nghiệm trên WE, máy đơ, tắt phọt cái thế là tất cả các trang web biến mất hết ... T_T.

6. Zeddy

nhà chú em ở đâu vậy ? hôm nào đến chơi được ko hê hê....nhóc
    dạo này rỗi lắm , đang làm mấy con unit vui vui chứ chẳng làm được map nào cả

7. Zekareisoujin

^^. Hùi Zed với Zeka mới gia nhập topic này cũng vui vui kiểu gygabyte, :)):)). Zeka vô trước, xong đó thì 1 tháng sau Zed vô. Mà mình vô làm mí ông TTM ngán quá ko vô đây nữa rùi. IE thì dạo này bận đâu có làm map. Có mỗi devil thấy ngồi đó từ bao đời nay nè ^^

Đây là map click cừu làm nhanh ngọn trong vòng vài h, map để chơi mạng cho fun ^^. Bi giờ anh em lên Bnet chơi cùng nhau map cho vui. Thực ra mình vẫn chưa thấy nó hoàn hảo lắm, chưa thấy vui lắm. Nhưng không sao, cứ làm được map là vui rồi. Nhưng căn bản là cho mấy newbie xem thử làm một map đơn giản thui. Để up lên topic hướng dẫn.

Các file đính kèm:

8. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

ủa thế anh em quên tui hả? hehhe thằng lập topic này mà . ah` mà nè zeddy tết vừa rồi gia đình có chút chuyện nên không đi được cùng anh em . Thế này tối nay tôi gọi điện cho ông roài mai anh em đi chơi àh mà ông đi học chưa ? tui tới mùng 10 ^_^.

9. Zeddy

ngáp quá trời.....click cừu không biết để làm gì ?
    nghe đã vô bổ roài, để chơi thử xem ra sao, vớ vỉn là thằng zeka ăn đòn ^^ he he
    map Zeka party (chapter 2 ) đang được lên kế hoạch..^^ he he

10. Zekareisoujin

@hungwar:
    He he, bác hungwar vừa rồi em về mà bác chả ra đón em gì cả. Thế là từ đầu đến giờ mình chỉ biết mỗi mặt Zed thôi. Chuyện GĐ vui vẻ chứ bác ^^ :D. Ở nhà mồng 10 mới đi học cơ à, sướng nhỉ. Em đi học hôm nay là ngày thứ 3 phải quay lại học rồi, hix hix T_T

@Zed: đã bảo map làm cho vui, với lại làm cho tụi newbie xem cho hiểu hơn thôi mà. Đâu có to tát gì đâu. Phải chơi network mới vui cơ. Để xem sau này có thêm được cái gì fun một chút vào được không nữa ^^.
    Mà làm chap2 mà lung tung như hồi chap 1 là ăn đòn lun đó nhá. Ủa, tui ở bên này sao ông cho tui ăn đòn được hả :)):)). Mà mình cũng đâu có cho lão ăn đòn được nhỉ :)) =))

11. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

============FATAL ERROR=============
    Cannot read ''cffff'' from memory
    X( X( X(
    Mỗi lần cast change of heart thì lại fatal error T_T hùi đó làm CoH(cast only 1 per times) trong map chaos war đâu có bị giờ tự nhiên làm CoH muliplayer cast lại bị fatal error T_T

12. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

hìhì đâu có trốn nhưng bận ngày 22-2 wá nên chuẩn bị wên đó thui^^, xem profile của hunter thì bít. Ah nhắn zed+zeka: cái hướng dẫn hay lắm, nhắn zed là hum nào dạy em làm mấy cái cam sao cho đèm đẹp 1 tí^^, định làm 1 cái hoành tráng vô ngày 22-2 nhưng ko bít cách làm cam xin sư huynh zeddy chỉ cho cái

13. Zeddy

hum nay đã đến 22-2 đâu mà phải chuẩn bị.
    sinh nhật hunterxx phải ko ^^ hê hê.....hình như là vậy.
    anh mày có biết làm cam gì đâu ^^ hỏi zeka với devil ấy . Ke ke

14. Zekareisoujin

22/2 là ngày gì mà phải chuẩn bị?
    :)):))hunter mà phải đọc lại hướng dẫn dành cho newbie đó thì chịu thật, hunter đúng là newbie, từ trước đến giờ chưa từng biết đến mí thứ đó. Mà thực ra gọi là gà thì đúng hơn đó :))
    Chịu, không dạy được phần cam.
    Announcement: Zeka chuyển sang kế hoạch mua desktop thay vì mua laptop mặc dù sẽ không dùng được mạng nếu như vậy. Nhưng không sao, kế hoạch này nghe khả dĩ hơn và cso khả năng sẽ mua được nhiều hơn là laptopplan. Và dự định nếu có computer rồi sẽ đi vào nghiên cứu cách làm terrain sao cho đẹp ^^

@devil: nếu mà thấy tức như thế thì tốt nhất là del trigger đi làm lại từ đầu á, hùi trước tui cũng bị một vài lần như thế. Spell mà cứ bug loạn cả lên hay fatal error thì cứ del làm lại cho chắc ăn, lại sạch sẽ, không tẩy xoá lung tung mất thời gian, hixhix T_T

15. Zekareisoujin

Bưồn cười thật, hunter to mồm kêu bật DDay hùi trước mà bi giờ sang bên CG tự nhiên thấy hunter đang kêu to đòi đấu DDay kìa. Mọi người xem nè:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=84744
    gì mà spam đến 4 bài liền, xong rồi xin lỗi, hix hix pó tay.

16. Thedevilxn

Xóa luôn rồi ko làm lại nữa vì spell đó xài trong map half melee vẫn còn wá lợi T_T đang tính làm spell death will Ai đánh chết con có spell này sẽ phải bị nó điều khiển trong 1 thời gian có điều spell này hơi khó làm phần cooldown T_T

17. Thedevilxn

Cái bài thách đấu dday của hunter thì thấy có vẻ đúng là nó coàn cái bài trả lời thì thấy đúng là hunter rồi(ban đầu tưởng nó bị hack nick chứ -_-) nói chiện tục tĩu wá nào là đú dek roài sex lung tung mà ở HN mí hàng thoải mái rẻ ghê ở đây những chổ chuyên truy cập xxx thì ít nhất là 4000/h vì đường truyền ngon và toàn cao thủ tới chơi =))

18. TriThiênMệnh

TriThiênMệnh Mr & Ms Pac-Man

Đâu phải chơi DDay là ko thể đánh bật DDay đâu.. phải chơi mới bít cái hay của Dday chứ. Tìm được ưu và khuyết của map người khác, sau đó loại bỏ khuyết và thêm ưu cho map mình.. Mún dụ người khác bỏ map DDay, mình phải là cao thủ DDay cái đã :))

19. hunterxx

X(X( chính zeka mún gây sự đó nhé đừng bảo hunter thích gây sự. Cái hướng dẫn cho newbie đọc thì có sao? tui thấy nó có thêm mấy trang mới thì đọc xem làm thế nào rồi. Đọc xong thấy zeka chăm chỉ thật nhưng bây giờ thật thất vọng.
    Ghi chú: từ ngày zeka vô đây thấy mất cả vui, đồ khinh người-_-. Lúc nào cũng biết mình giỏi nhưng thực chất nói chuyện không hơn thằng nhãi con. Hãy biết cách khiêm nhường đi. Nếu không thì 1 cảnh cáo là đúng đấy.

20. hunterxx

Nhờ zeddy cho học hỏi phần cam chứ đếch cần nhờ zeka mà cũng to mồm lắm điều:)) đếch cần zeka làm gì cả, đồ tinh vi. Chịu, inore khỏi friend list -_-. Không thấy mình thật quá đáng hả? Chưa giỏi đâu, đừng to mồm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.