Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Relliadian-2x

Relliadian-2x Youtube Master Race

nè ganzl . có phải bạn muốn làm phim trong war3 phải kô . Trong khi làm có phải có một số vấn đền như : camera quay từa lưa hột me phải không? , Rồi làm sao cho units chuyển động trong khi camera đang quay khó vô cùng...
    Bạn chưa biết chỗ nào nói chi tiết cho tui coai....

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Hmm...thật sự mà nói thì topic này là topic làm map thứ hai sau topic của TTM(60+ page thì bị tắt do anh em bận bịu trong vài tuần) sau đó hùng war3 làm topic này và nay nó đã được 170+ page=>gắn liền với 170+ page này thì có rất nhìu vấn đề được đưa ra và đã được giải quyết sạch vì có hai gosu map maker là AR và TTM(hai tên này rất ít post bài nhưng lại là hai tên hỉu nhìu nhất về WE cũng như jass >_<).Nếu bạn rãnh và muốn biết hiện tại tụi tui đang bàn về vấn đề gì thì có thể coi lại từ trang 1 cho tới nay trong đó có rất nhìu thứ từ camp,trigger,triggered spell,jass spell,các trigger ứng dụng vv.......Coàn nếu bạn muốn viết hướng dẫn thì vào topic hướng sử dụng WE 1.17-1.18 trên phần các topic có chú ý chứ topic này spawn dữ lắm ko lưu các bài hướng dẫn hay lại được >_<
    @AR
    Hmm chưa thử dùng armor+1 bao giờ để hum nào thử xem thx
    @Zed
    Hmm người ta muốn giúp mà sao ông lại nói thế dù sao cũng nên vui vẻ chào đón thêm 1 map maker gia nhập topic này chứ >_<
    @All
    Keke đang tính là spell ''Frost Burst'' cho hero mới trong map foot spell có effect như vầy:
    -cast ra 1 điểm roài tạo lighting effect từ caster tới đó sau đó frost tại điểm cast roài từ điểm cast tạo lighting effect tại 1 điểm gần đó rùi frost tiếp............(tính cho nó frost theo hình chữ Z ^_^)

3. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Bạn muốn làm camera và cinematic ko mình giúp cho ;;) ;;)
    Hic...có ai biết import mấy cái model attachment trong w3sear ko? Import mãi ko được:((. Chắc là ko bị hỏng đâu bởi vì mấy cái comment của tui nó ở đấy cũng khen rối rít mà.
    Chào mừng bạn relidian mới đến:D. Mọi người ở đây goxu hết rùi, pa ganzl trêu bạn đó, đừng tin hắn làm zì

4. Thedevilxn

Thêm attach point thì tụi bên wc3cam nói lâu rùi cái này hum bữa có đọc nhưng mè attach point bình thường xài cũng được roài thêm chi nữa >_< hunter muốn biết rõ thì email hay pm tác giả kêu nó chỉ kỹ lại là được chứ gì
    -Hmm trong đây WE chắc chỉ có mình hunter là goxu còn lại ai cũng noob hết T_T chán ghê jass khó wé hum nào rảnh đi học làm vài spell bệnh nhìn cho nó phê phê #>:)

5. Relliadian-2x

To Thedevilxn
    Chào anh vì em chưa để ý là trong cái thư mục này có tới 175 trang...và đuợc viết mấy chục năm nay
    Nhưng kô sao em muốn trao đổi với các anh...Thedevilxn nè anh có mấy cái map mà chính tay anh tạo thì send cho em curcian@yahoo.com để em coi sao
    Thxxxxxxxxx!!!!!!!!!!!!!!!
    Qua đó em cũng muốn hỏi anh 1 số điều chua biết ..v....v...

6. ganzl

ganzl Youtube Master Race

bạn có thể làm một map có camera để mình làm ví dụ học hỏi không ?. cái này khó quá, chẳng hiểu gì cả.

To All: ai có link download warcraft2 Bnet edition thì cho tui nhé. thanks

7. Relliadian-2x

Nè ganzl để tui tạo 1 cái map đi cảnh cho bạn tham khảo nha . Nhưng đợi trong tuần này nha ( 1 tuần ) Vì tui còn phải đi học , mỗi một ngày làm một chút . tui sẽ làm 1 cái map đi cảnh với diện tích = 156x156 nha
    Nhỏ , gọn , dễ hiểu , dễ chơi ....
    Mà mail của ông tên gì để tui còn send cho (Hẹn tuần sau ) :whew:

8. Thedevilxn

Hix map nằm trong phần chữ ký của anh kìa có hai map thoai map micro và map footman :D mà em bao nhiu tuổi roài nhỉ anh mới 20 ah :p

9. Relliadian-2x

Lolz sao em dow về choi kô được ?
    Em mới 16 tuổi à . Mà anh nhớ send mấy cái map do chính tay anh tạo qua mail cho em nha fassssttttttt :o

10. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

:)):)), ganzl nói đùa thế thôi chứ lão - còn gọi là Zeddy - là trùm cam ở đây đó :)).
    hix, relliadian 16 thì ko biết mình là bạn hay là em ổng đây. 1989 hả? Khi đó thì bằng tui thôi nè ^^.
    @All: đang tập làm terrain, hum nay vừa làm xong một cái terrain khá được, gần giống cái terrain của AR trong DotA Big Game Hunter, nhưng đây là tự làm lun... Mí hum nữa vác ra thumbdrive up lên cho mọi người xem thử cho ý kiến lun nha...
    Mà DotA thì area b nhiều là đủ nhỉ? 128x128 chắc là vừa :D
    @devil check bug hộ cái, ko hiểu sao spell Doom vô Hero (spell sửa rồi, base từ Doom) thì nó kêu là unit too powerful, dù mình đã để nó affect cả Hero rùi. Spell mới này làm ko đc với Hero, nhưng spell cũ tên là Ultimate Spirit để vô Hero thì lại được, ko hỉu gì cả :o dù cả 2 spell giống hệt nhau, khác mỗi damage per second và unit summon ra sau khi thằng kia chết thôi...

11. ganzl

to all : tớ là ganzl chứ có phải zeddy đâu ^^
    zeddy bị gov rồi. nếu bạn làm được map có camera gửi cho mình thì miình rất cảm ơn. mình sẽ tặng bạn một map party. mà zeddy chỉ vớ vỉn thôi. trùm chiếc gì đâu...........hehe
    to zeka : kiểm tra lại cái level của hero nhé. set nó về dưới 5 xem sao.
    YM của mình là arthasknight

12. Thedevilxn

>_< chơi ko được thì có 2 lý do:
    1-Ko đúng patch hai map trên thì phải 1.15+ mới chơi được T_T
    2-Hoặc chưa unzip file hoặc war em cài xài crack bị hư nên ko chơi được chứ ở đây đâu có ai ko chơi được đâu >_< hai cái map trong chữ ký thì 1 cái ko lock đó là cái map micro còn cái map footman thì lock lại vì có khá nhìu thứ hay ho ở trỏng :p
    Spell doom muốn chơi vô hero thì nhớ edit lại cái creep level data thành 99 thế thì khỏi lo nữa cho vô em nào cũng được hết edit target allow lại thành:Enemy,organic là ok chỉ ko target mí con mechanical được thôi còn lại làm láng
    Spell này rất là imbalance nếu map ko có phép dispel vì khi dính phép mình sẽ bị rút máu+cấm xài spell cho đến chết=>sau khi chết lại lòi ra 1 con cho bên kia nữa chứ >_<

13. ganzl

chiêu doom không dispell được đâu. nếu như vậy thỉ đánh melee rất bất lợi cho pit lord. chỉ cần 1 con dryad là phá được spelll level 6 ah?

14. Thedevilxn

ke ke ông chưa bị ah hum nào vô map foot đi tui làm cho mà coi dis 1 cái mất tiêu :)) mí cái chiêu nào mà có buff là dispel dis hết bộ ông ko biết ah mà nếu ông sợ nó dis doom của ông thì ông chích vô con ghoul ghẻ của ông rồi đem giấu đi đợi nó chết thì đem con doom guard ra là ok roài

15. hunterxx

Cám ơn lời khen tặng X(
    Thedevil nhớ đấy đợi khoảng 3 tháng nữa cho bít tay thế nào là xì khói :cool:

16. Thedevilxn

Ho ho đợi gì hunter nói hunter goxu chứ trong đây có ai nói mình là gosu map maker đâu lolz được khen còn ko muốn mà xì khói là gì??hunter tính học hút thuốc để hù anh àh ghê nhỉ :))

17. Relliadian-2x

Chai oi anh Devil da'u nghe` kia`!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Ma` anh chi em ca'ch khoa' map coi ( chi tie't nha )

18. Thedevilxn

Lock map lại vì 1 trong mí lý do sau:
    -Trigger hay ngồi nghĩ nát óc mới ra chưa muốn cho người ta biết
    -Spell bằng trigger nhìn cool mà mình phải nhọc công nghĩ ra ai mà muốn bị người ta bắt bài chứ >_<
    -Tránh tình trạng map mình bị người ta edit lung tung rồi đổi tên thành map người ta(mí đứa mới biết hơi hơi về WE hay chơi chiêu này)
    -Lock lại thì mí map maker khác mở ra phải có tay nghề khá cao==>mí người này thì chỉ coi chứ ko edit map mình nên cứ để họ coi ko seo ^_^
    +Lock map cách rắc rối thì anh ko biết chỉ biết mỗi cách đơn giản do TTM truyền nghề cho thôi đó là nhấn F12 rồi add 1 file text hay bất cứ file nào vô nhẹ thôi khoảng 1-10k sau đó chuyển path của nó thành war3map.wtg rồi ok save map lại tắt đi mở lên thấy báo trigger invalid là ok->wtg là đuôi trigger nên nó crash hết trigger trong WE coàn chơi war thì bình thường ko bị gì hết cái này ko biết cách unlock cho nên em nên lưu map lại ở đâu rồi hãy lock map lại nha
    -uhm ở nhà em War patch bao nhiu 1.07 hay 1.17?

19. hunterxx

:-s
    Cái này chắc phải copy map thành 2 bản chứ ko mình ko copy vô map đã lock thì coi như mất toi công sức :((
    To devil :cool: cool

20. ganzl

lock làm gì, lắm chuyện. để nó copy map mình rồi mình lại được lăng xê.......he he

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.