Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Ui da cái này thì tạo trigger -also, bác tập trigger issue order targeting a point và unit nhé

2. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

Làm thế nào để chơi war online trên battle.net hả mọi người

3. hunterxx

Troài coi lại topic ở box warcraft "các vấn đề kĩ thuật" đi bạn, lạc chủ đề wé
    Có ai chơi TS online trong box ko:D

4. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

sao lắm thằng mù chữ thế ko biết.
    được cái nó không đi lập topic lung tung là tốt lắm rồi

5. lammeo

lammeo Mr & Ms Pac-Man

em nhờ bác chỉ giúp em cách làm map, bác không chỉ thì thôi chứ có bảo bác dạy đời em đâu. X(
    bởi khó em mí nhờ mấy bác chứ. :p
    nếu bác không chỉ thì để người khác giúp em chứ. tất cả đều là dân ghiền game mà phải thông cảm cho người mới chứ.

6. lammeo

lammeo Mr & Ms Pac-Man

hic (x_x) bác chỉ ngắn gọn quá em nọ hiểu mô tê gì hết.(em hơi ngu mong bác thông cảm) làm ơn làm phước thì làm cho trót mong bác chỉ cụ thể hơn một tí . cảm ơn bác thật nhiều :p

7. Minh Nhí

Minh Nhí Guest

0
    Lính chết thông thường hiện ra các bộ xương. Lúc tui vẽ map thì có thấy con Makrura rõ ràng nó có trạng thái chết hiện ra bộ xương vậy mà lúc vào chơi khi giết nó thì bộ xương này lại không hiện ra, vậy có cách nào để nó lòi ra không các ông? Một điều nữa là có cách nào chỉnh cho bộ xương này thời gian tồn tại lâu không hả các ông :-).

8. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

@lammeo
    Zed nói đúng roài chứ dạy đời gì tại cái giọng hắn đáng ghét thế thôi,u muốn biết cách làm AI thì down map footman của tôi trong topic footman map ở ngoài box map maker nhé down bản mới nhất í fix luôn rùi comp biết đi theo hội đồng =))
    @minh nhí
    Ông muốn 1 unit có thể hồi sinh thì tìm dòng death type của nó mà edit thành can resurrect,decay gì đó wên rùi hình như nằm gần phần armor base đó
    Muốn bone của unit giữ lâu hơn thời gian mặc định(80s) thì vào gameplay constant tìm phần bone rùi edit lại theo ý mình,lưu ý là để lại nhìu xác sẽ gây lag cho game vì thế các map hero sieg thường remove xác khi unit chết

9. mônlightdang

mônlightdang Youtube Master Race

có ai chỉ tôi cách cho Lev Hero >10 kô? :)
    sao map của DDay tôi kô vô đc?
    Làm sao ghép Item đc (giống trong DoTA)

10. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Bạn muốn heroes hơn level 10 thì có thể coi lại những bài trước của hungwar .
    Còn mở map DDay thì đừng có mơ .Nhất là DDay 17.5F , 17.7F .Mí map còn lại thì cứ dùng công cụ unlock map của mấy anh post ở topic ngoài kia .Nhưng mở ra thì chỉ có học được mấy cái trong object Editor thôi .Còn trigger thì đã được mã hóa thành function rồi .Bực thiệt X( X(

11. Minh Nhí

Minh Nhí Guest

0
    Cái bone đã làm được rồi, cám ơn devilxn nhé . Còn cái vụ death type thì tui biết, nhưng cái con Makrura lúc nó chết thì bộ xương nó biến mất chỉ có mỗi bãi nước xanh lè, nên không hồi phục được mặc dầu lúc vẽ map tui có để ý thấy là nó có trạng thái bộ xương rõ ràng. Thedevilxn hay ai đó rành map nếu được thì check hộ tui được không?

12. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Anh TheDevilXN có thể chỉ em lại cách làm leaderboard tăng chỉ số kill ? Em đã tìm và đọc bài của anh rồi nhưng không hiểu lắm.Anh có thể chỉ dẫn các trigger và variables kĩ càng không ?

13. Thedevilxn

Hic nếu được thì em quote cái bài đó lại rùi chỉ ra chổ ko hỉu đi anh chỉ cho dạo nay anh bỏ làm map rùi đang luyện lại melee >.<
    Bạn hunter bự bự đâu nhễ rảnh thì post bài cách làm LB và tăng các chỉ số trong LB cho dntnguyen kìa

14. hunterxx

Hi vừa đi chơi về, đang chơi TS Online nên bận:D, bạn coi lại mấy trang đầu đi dntnguyen
    có thể con makura ko có xương mà nó chỉ có bãi nước đó chăng? Thử edit model của 1 con khác thành con makura coi, bít đâu lại đc:D

15. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Trời ạ .Em đã đọc đi đọc lại mí lần bài của anh TheDevilXN lẫn HunterXX mà chẳng hiểu gì cả .Viết qua loa quá .Nếu mấy anh giúp thì làm nốt đi .CHứ em là dân newbie không hiểu gì nhiều lắm :-s

16. Minh Nhí

Minh Nhí Guest

0
    Thedevilxn hay hunterxx cho tui hỏi với, để làm một skill phụ thuộc vào buổi sáng hay buổi tối thì mình làm như thế nào vậy, đại khái là skill đó chỉ xuất hiện vào một buổi thôi :-).

17. Thedevilxn

Oài có gì đâu mà khó hiểu chỉ cần 1 variable để nhớ số lính giết bởi player và 2 trigger tạo+upgrade LB thui mè >.<
    XXXXXXXXXXXXChuẩn bịXXXXXXXXXXXXXXX
    Tạo 1 variable type interger có array là 12

==========Set up leaderboard===========

Event:Map intialization.
    Condition:none.
    Action:
    +Wait:2s
    +For each interger from 1 to 12 set Intergervarriable[interger A]=0(cái này là set cho 12 player cái chỉ số kill ban đầu bằng 0)
    +Create LB for all player
    +Wait:1s
    +If [player number] slot is playing equal to true then add [player number] to lastcreated leaderboard.(copy action này thành 12 cái cho 12 player ok!)

==========Leaderboard upgrade===========

Event:A unit die.
    Condition:none.
    Action:
    +If dying unit belong to owner of enemy of killing unit equal to true then set Intergervarriable[player number of killing unit]=Intergervarriable[player number of killing unit]+1
    +Change value for owner of killing unit in lastcreated leaderboard to Intergervarriable[player number of killing unit]
    +Sort leaderboard by........

Ông tìm phần tech require của spell đó rùi add vào 1 unit để giới hạn nó chỉ cho phép sử dụng khi có unit đó.Tiếp theo là làm 1 trigger cứ [X]s thì hide/unhide unit đó thía thì hero đó chỉ cast phép được trong 1 thời gian nhất định do mình đặt ra ^^

18. Minh Nhí

Minh Nhí Guest

0
    Bạn thedevilxn thân mến, tui hoàn toàn không có kinh nghiệm về trigger. Tất cả các trigger tui làm hầu như tuyệt đối dựa trên cơ sở một trigger có sẵn, nhìn vào đó học hỏi và viết lại ::( , cho nên cũng như vậy tuy là một trigger tưởng như đơn giản mà devilxn chỉ cho ở trên mà tui ngồi mày mò hơn nửa tiếng chả ra đâu vào với đâu cả. Nhìn vào các cái có sẵn thì đọc hiểu nó là cái gì, còn chuyện tự làm thì lại hoàn toàn bế tắc, thedevilxn có thể giúp đỡ cái trigger trên được không? Có tài liệu nào chỉ những khái niệm làm trigger không?
    Cám ơn :cafe:

19. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Cảm ơn anh Devil .Bây giờ thì đã biết làm LeaderBoard rồi .Nhưng còn rất nhiều thắc mắc nữa chắc có hỏi thì anh trả lời không hết :D .Vậy anh có thể chỉ trang nào hướng dẫn sử dụng WE không ? Hông lẽ mọi thứ anh tự mò ::)

20. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

mày mò hơn 1 tiếng cơ hả bạn ;)) sao mà lâu thế.
    tui mày mò mất mấy ngày mới nghĩ ra đấy ^^

tạo 1 con wisp, cho abi đó phụ thuộc vào con wisp.
    sau đó lập 1 trigger.
    cứ đến 6h tối thì creat 1 con wisp ở đâu đó trên map
    và đến 6h sáng thì remove nó đi ==> như vậy spell này chỉ cast được buổi đêm]

con wisp này phài là dummny, locust, ko tốn farm, ko phải là peon.....

trigger cụ thể thì hỏi devilxx