Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

ah, wên, ý tưởng tui đâu có thể hiện vô map đâu mà thấy, thật ra nó là vầy:
    1. Chọn race:
    có 4 race để chọn tương ứng với 4 cái vòng tròn bự, sau khi chọn race sẽ quay sang chọn hero, có 3 loại hero tương ứng với 3 cột có 18 cái vòng nhỏ
    2. Về lính:
    Mỗi race sẽ có 3 loại lính khắc chế lẫn nhau: melee, piercing, magic. Mỗi lính sẽ có 2 cái upgrade và 1 số cái upgrade đặc trưng riêng (tạm thời đang suy nghĩ)
    Khi ta kill đc 1 số lính nhất định (theo tui nghĩ là 100) thì lính của mình sẽ mạnh hơn bởi vậy ông thấy unit tui có ghi level 1, level 2
    Đối với lính level 2 thì sẽ có các spell tuỳ race
    Àh mà cái map ông up ở đâu vậy, tui ko thấy????????????
    Kì vậy, 3 cái cột là 3 loại hero Strength, Agility, Intelligent

2. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Uhm mai sẽ up map để tui còn sửa mấy spell nữa và hero
    Ê fải có đài B0SS chứ(boss là hunter và dragon)

3. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

ah, còn vụ boss nữa, wên mất, thì bi giờ như vầy đc ko??? Cứ 10 phút là ra 1 con boss như reaper đó, lâu lâu ra 1, 2 con creep trước cửa mỗi wân
    mai up lên lẹ đi

4. hunterxx

No no ra thế thì đánh chán chết thế khi đánh vẫn pải lo sợ B0SS phá hả hay là thàng này đánh b0ss thằng kia ăn hôi. Chán bỏ xừ, tui nghĩ Boss nên đặt vào 1 nhà để các quân có thể summon Boss for Neutral ở nhà đối phương để nó dập, thế mới là chiến thuật

5. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

ah, tức là có nhiều tiền thì thắng chứ gì (nhiều tiền ----> nhiều boss <---> win). Boss thì nên lâu lâu ra 1 con ở giữa như reaper vậy đó mới hay còn mua thì ko hay lắm. Túm lại là có 3 con boss 1 con hunter, 1 con dragon, 1con àh, chưa biết tên gì, chịu ko còn mấy con creep thì để suy nghĩ thêm
    Àh, trong các map maker có ai giỏi photoshop ko vậy, có thể làm dùm bọn em cái screen ko??????

6. hunterxx

hm thui cứ làm 1 bản beta trước gòi tính sau
    Tí nữa tui up map lên hẹn cho ông đến ngày thứ 2 pải làm xong tất cả(tui đi nghỉ mát kekeke^^)

7. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

sao cũng đc, nhưng tạm thời cứ vậy đi gòi tính típ, nhưng ông ráng up lên lẹ lẹ , còn cả đóng upgrade chưa làm đó, àh 33 hero của ông cho tui thêm vào 2 con cho chẵn 35 nha, có hero bí mật ko vậy, còn item tui lo lun cho

8. hunterxx

Hic hic up map đây tui chả đếm số hero nữa mà ông làm đến thứ 2 nhé làm dc mấy spell nữa gòi, 1 spell cực hay :-s
    Map còn sơ sài quá, ông ráng làm nốt đi nhé rùi lại up lên tui làm hết cho
    Hic định up lại up nhầm bản cũ @-) thôi cho ông cả bản cũ lun B-)

9. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

hm bản cũ thì có cái gì đâu mà coi
    àh, mà ông làm spell sao ko có ghi spell nào của con nào hết vậy với lại mấy cái con hero chưa có spell mới, toàn spell melee ko, lâu lắm sao ông làm ít vậy, coi tui nè từ giờ tới thứ 2 tuần sau tui cho ông 30 cái spell các loại lun từ mấy cái edit lại tới mấy cái spell bằng trigger lun, hm, gần cả tuần mà chả làm xong phần hero nữa chứ, bực thiệt :mad:
    Àh, mà ông làm sao mà trong cái map cũ tiền thì có hình cái cục màu xanh còn gỗ thì có hình cục gì màu xanh dương. Có bác nào biết cách thay đổi mấy cái hình: Attack, Hold, Stop, Move.... của mấy con lính ko vậy????

10. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Muốn change mí cái hình đó thì dragon vào game play constant tìm mí cái texture rùi change nó lại thành hình mình muốn thôi ko khó (cái này làm lâu quá nên ko nhớ rõ nữa) dragon tự tìm nha

11. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời ơi, em wa wc3campaings hỏi tụi nó cách làm vòng sáng dưới chân hero tụi nó chỉ vầy nè, anh coi dùm gòi giải thích lại dùm em nha, toàn eng với eng đọc phờ lun, ai giiỏi eng thì vô coi dùm đi
    http://www.wc3campaigns.com/showthread.php?t=28831

12. Thedevilxn

Chẹp chẹp coi được 1 nửa thì nhức mắt+nhức đầu+ngu eng nên ko đọc nữa vả lại muốn làm cho unit có vòng sáng dưới chân thì phải edit mí cái mpq hay là mdl file gì đó ai giỏi nghiên cứu source thì ok còn ko thì đừng làm bậy méc công hư map luôn đó :p

13. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

chà vậy anh devil làm cái vòng sáng bằng cách nào vậy, chỉ cho em với
    àh còn cái text màu sắc là sao vậy, có ai nhớ ko chỉ dùm đi???

14. Thedevilxn

Anh dùng ability sphere của tướng lửa đó mà mình có thể edit thành các hình dạng khác nhau nữa vd như con frostmage có băng trên cây gậy đó
    -Text màu sắc hả nhìu lắm nói ko hết đâu dragon vào google đánh UMSWE rùi cho nó search sau đó down file đó về cài vô rùi tìm phần document của nó trong đó có ghi hết tất cả các màu sắc luôn đó

15. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to hunter: to coi mấy cái spell ông gòi thì có nhận xét vầy, damage hơi yếu, để tui chỉnh lại dùm cho, còn mấy cái spell bằng trigger thì chưa coi nữa nhưng nói chung là spell thì ok gòi, nhưng map này nếu làm xong thì cũng tới 500KB lận, tại tui có cho vô vài con hero mới
    To devilxn: anh có cách nào khác để làm cái vòng sáng đó ko, em mò hoài ko ra lại gặp ngu Eng nên đành bó tay lun T__________T

16. Anaconde the Reaper

Anaconde the Reaper T.E.T.Я.I.S

Muốn làm vòng sáng cũng dễ thôi, chẳng cần phải biết về mpq hay mdl gì đâu. Các bạn chỉ cần kiếm một cái model (thường gọi là dummy.mdx) có tính chất như cái vòng sáng rồi attach nó vào hero. Trong mấy map tôi làm hero đều chói chang cả (map mới nhất thì mấy hôm nữa là lên worldofwar.net - các bạn lấy về mà extract cái dummy.mdx trong archive ra). Chỉ có điều là khi attach vào thì cần biết là mỗi khi hero dùng mirror image, metamorph, bị hex... màu của nó tự động chuyển thành đỏ. Ấn thêm 1 trigger vào là ok.

Muốn tự làm vòng sáng cũng được, dùng cái model editor mà làm (blizzard cũng hỗ trợ 1 cái đấy).

17. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

em mà hỉu là chít liền đó, chỉ hiểu cái phần attach vô thôi, nhưng ko biết lụm cái dummy đó ở nơi nào nữa, em đang tìm hiểu cái mdl gì đó thấy nó cũng có ích nhưng mà hơi khó T____T
    hay là bác reaper up lên hoặc là cho em cái link để down cái map bác về gòi mổ xẽ nó ra tìm hiểu đc ko???? và còn cái model edit gì đó download ở đâu vậy, bác cho em link đc ko vậy, thank nhiều
    àh, trong WE có mấy cái string, em làm mà ko biết mấy cái đó là gì nữa, còn text màu sắc nữa, có ai biết ko, trong U gì đó (anh devil chỉ ) ko tìm đc, chỉ 1 vài màu chính thôi, như đỏ, vàng, xanh lá cây, xanh dương, trắng.

18. hunterxx

Hic cái spell = trigger, tui nghĩ 2 tiếng mới ra đó bảo là chậm?????T________T
    Vừa nghĩ ra trình lập AI, để mình làm AI cho, đảm bảo hay hơn cả RA^^

19. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời ơi, làm spell bằng trigger chỉ là mấy cái ultimate skill thôi, còn mấy cái spell thường mà làm bằng trigger thì điên lun đó mà mấy cái spell của ông sao damage ít vậy, cho nhiều chút đi, àh còn nữa tui đã làm gần xong hero của tui gòi, thứ 2 tui up lên cho
    đi nghỉ mát vui ko, đi ở đâu vậy
    AI nào, làm bằng tool hả, tui chỉ biết làm AI bằng trigger với lại dạo này đang nghiên cứu mấy cái model và icon nên ko có thời gian tìm hiểu mấy cái Ai đó
    Mà ông biết mấy cái text màu sắc ko, chỉ tui vài màu cơ bản đi

20. hunterxx

đây AI đây xem nè
    1:tất cả quân follow hero
    2:cho tất cả đi ra cổng chính, wait 80 sec lại quay về nhà gòi wait 20 sec quay ra cửa chính(every time)
    3:Máu unit còn 1/4 quay về nhà wait 5 second + cho 100 máu gòi lại follow hero
    4: Hero còn 1/5 máu quay về nhà (bỏ trigger follow hero)wait 5 sec +250 máu gòi quay ra
    5:Every 10 second if gold of player equal to.... then upgrade.....then set gold....
    6:every 600 sec up quân lên 1 loại khác
    7:hero dies wait 180 sec hồi sinh
    8: if up keep equal to .... then atack 1 nhà
    9:300sec create item cho hero
    10:B0SS ra cho tất cả đánh chính gòi quay về nhà
    11:Hero cast+learn spell+dùng item
    12:Create unit cho quân(neutral)
    Còn gì bổ sung không???Cái nè phải để ý từng loại trigger không lầm lẫn hết