Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Nhưng mà khi tui có file BLP to tuớng rôi import vào trong map thì được.
    Vấn đề là map lại không nhận nó.Phần Loadingscreen thì lại bảo không có file nào.
    Mà phần này trong file import nó lại chọn các file MDX mới chêt thành thử ra cái muôn thì không đuợc mà cái MDX thì đau phải là file Screen nên khi vào màn hình đen xì.

Còn một vấn đề nữa là việc liênkết các file MDX và BLP đẻ tạo ra một nhân vạt hoàn chỉnh.
    Nếu đẻ tất cả một bộ nhứng cái đó vào môt thư mục thì dùng War3 view có thể xem đuợc nhưng khi import vào map thì map lại không liên kết đưọc nên khi dùng nó để tạo một tuớng mới thì nó chả nhân hình ảnh kết quả là tuớng vô hình.
    Mà bác dùng phần mapmaker nào còn tui chỉ dùng cái bình thường bản 1.15.
    Khó quá bác giúp em em nhận bác làm sư phụ.

2. TriThiênMệnh

TriThiênMệnh Mr & Ms Pac-Man

Muốn thay đổi loading screen thì 1 là dùng file .TGA.. 2 là dùng blp.. cái blp thì có thể làm cho map rất nhẹ.. but đây là bí kíp :p Map Maker trên TG hình như chưa bít nhìu về trò này nên tui cũng hông mún chỉ lắm :p

Còn việc import những file như blp, mdx.. đa số các bạn phải save map, rồi open lại lần nữa thì nó mới coi được.. ko thì khi save xong chơi ngay, các files mới import sẽ chỉ còn 0 Kb..

3. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Chẹp chưa làm lần nào nên ko rành cách làm của dragon thì đúng roài nhưng mà có 1 vấn đề là khi mà mình up lên roài thì nó sẽ ko thể nào down xuống được vd như upgrade animal war tăng 150 hp cho knight sau khi upgrade bất cứ con knight nào được tạo ra sau đó sẽ có hp=current hp+150(upgrade) ngoài ra thì còn cách khác là edit ability metamorp để chuyển qua lại giữa hai unit

4. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

Hơ ... ie có câu này hỏi ở đây vì chỗ kia chả có ai biết cả >_< hix

ie muốn hỏi cách hoạt động của loader (chú ý : không phải là hoạt động để làm gì mà là cách hoạt động, khác nhau hoàn toàn !) .... ví dụ như language (C++, java ?) hay các trình tự để chạy cái loader ... vv...

@TTM : ^^ thực ra ie đang dùng cả linux nên đã phải tìm hiểu rất nhiều về mấy vụ đó ... T_T nhớ hồi cài linux nhầm format ... mất cả tiếng đồng hồ để sửa partition table T_T

5. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

>< bó tay em chả hỉu gì hết ^^
    to devil: em làm cách y như vậy nhưng ko đc, em định làm cái spell làm cho hero có thể bắn cùng lúc nhiều con lính mà damage đánh vô mấy con đó cũng chính là sức đánh của mình (khác với mấy chiêu có sẵn trong war3: chiêu barrage, và chiêu của huntress), anh devil biết thì chỉ em cách làm đi, đang bí chỗ đó
    Àh, còn cái spell ward hút máu sao em add chiêu đốt của con demon hunter vô cái ward nó ko hoạt động, khi click vô ward nó cũng ko thấy chiêu đó lun >< anh còn cách nào khác ko, hay là chỉnh cho ward có thể đánh đc ko?

6. Thedevilxn

To Dragon
    -Làm cho unit attack multi target thì có 2 cách
    1-edit lại chiêu barrage:edit bậy sẽ lãnh hậu quả ghê gớm lém(nghe thằng nào bên wccam nói wên roài :p)
    2-chỉnh lại attack của unit là missile(bound) thì nó sẽ đánh y như huntress dưới phần đó có phần cho nó bound bao nhiu target dragon tự tìm đi anh chưa làm lần nào nên ko rành lắm
    3-đơn giản nhất thì chỉnh attack missle(splash) hoặc là cho thêm ability cleaving attack vô unit là ok
    -Vụ ward hút máu thì dragon tạo 1 unit mới hoặc lấy 1 unit khác set movement type của nó=none thì nó sẽ đứng yên thoai dơn giản quá trời >_< rùi bi giờ thì add ability mình muốn vô thoai but cái ward mặc dù nó ko thấy cái vòng lửa nhưng nó gây mất máu đó coàn dragon ko thấy ability trong người nó vì nó là unit type ward nên ko show ability trong người

7. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Map của em:(( không đồng đều về tower tí gì cả, đang ngâm cứu làm tower phù hợp với bounty của live but up lên cho anh em xem^^. Anh em góp ý xem hunter cần sửa cái gì và cost ra sao>_<

8. hunterxx

Hic sao chả ai trả lời thế này????????????viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ

9. Thedevilxn

+Terrain:**** terran nếu làm kỹ chút nữa và thêm dood thì ***** roài :D
    +Desciption:** để chắc ăn hunter nên nhờ TTM hay IE viết dùm đi mí vô coai phần description ngoài cái loading screen là thấy nản hic
    +Gameplay&gameset:ko có gì cả >_< ngay cả force cũng ko thèm set luôn pó tay roài coàn tower thì ko có sell tower back >_<
    -Chẹp chẹp map gì mà mới vô viết cái description prepare for battle đã đời vô ko có gì cả chỉ có vài con quái vật với 1 con hero ko đi được ặc nguyên cái map tính cho tới lúc này chỉ được phần terrain thôi

10. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

ủa hình như cái w3vn bị hư nữa rồi phải ko sao tui vào đó mấy lần mà ko được vậy... mấy ông có vào đó được ko hả...????

11. hunterxx

^^ đang trong giai đoạn thử nghiệm anh có góp ý gì nữa ko???làm dc 1 loại tower gòi, thx u

12. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

ủa các bác ơi cái trang www.wx3camping.com nó đổi thành trang gì vậy mình quển rùi có ai chỉ giùm mình không vì đang cần patch

13. GCN[vn]

GCN[vn] Mario & Luigi

Hunter đâu ,sao ko có Moandor trong friend of HUnter hử

14. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Các bác cho hỏi làm chiêu như chainlighting hay ForkeLightning tự autocaster kiểu gì.
    Làm Trigger thế nào đẻ quân vừa đẻ ra thì chạy sang nhà nó.

15. hunterxx

To GCN ông là ai đó chứ nick moandor là moandor the lich king tui đã add gòi he he
    Cái chain lightning hay forced lightning ông nói tui ko hỉu là có bị mất mana hay ko???
    Nếu ko thì vô objject editor chỉnh thành auto forced lightning thì tự động nó sẽ cast mà ko mất mana
    Trigger mà ông nói là nhiều quân chạy sang thì tạo 1 region (trong phần region) ở điểm ra quân và sẽ create quân ở đó và tạo 1 region ở điểm ta mún nó đến gòi làm trigger như sau:
    Event: Unit owner by player ..enter region...
    Condition: Action: it issue order targeting a point- order entering unit to attack move to region thứ 2
    Viết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tíViết thêm 1 tí

16. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

trời đất, sao hunter ghi quá trời cái chữ viết thêm một tí mà ko bị trừ map vậy...hum bữa tui mới ghi có mất chữ chà chà mà bị nó trừ dã man lun, ko bít mấy cha mod trong này có bị ấm đầu ko nữa...T_T
    quên nữa...to all, hình như cái web w3vn nó bị xóa rồi hay sao hả, sao tui vào đó hoài mà ko được vậy, mí ông có ai vào đó được ko, hay là nó đã được đổi thành tên khác rồi?????

17. Thedevilxn

To hydra
    -W3vn bị hư nữa roài hic khổ công tui viết mí bài hướng dẫn cho dài vô ::(
    - :@) :@) :@) :@) :@) :@)

18. hunterxx

Bực thằng admin anh em cứ lấy nick german ra mà trút bực tức hic hic chỉ tội cho hy đờ ra là mới làm mod được 1 tí đã bị thôi^^Thôi anh em vào web của root đi

19. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

ủa tui đâu có làm mod đâu, hunter có bị lộn người ko vậy...?????
    to Devil, kể ra cũng tội cho ông đó, nhưng người khổ nhất là tui đây, vì mấy bài ông post tui chỉ chép được có 3 cách thui, còn lại tui chưa chép kịp mà bây giờ lại bị như vậy nữa...chắc map của tui năm sau mới hoàn thành qué...T_T còn nũa, ông làm cách nào mà cho item vô nhà được vậy, sao tui cho nó ability là puchase item và sell item rổi mà ko gắn vào được vậy, chỉ tui đi

20. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S

Tui mới biết làm map khoảng 1 tuần, tui mới làm thử 1 map beta, tui làm thử những gì mà đã đọc được trong topic này. Vì còn ít kinh nghiệm nên có lẽ map không được hay cho lắm. Có một số Trigger còn chưa được hoàn chỉnh.Mong các bác góp chút ý kiến và nhận xét dùm về cái map của tui.

Mí cái spell của chaos war cũng khá thiệt. Mở cái chaos war ra nhìn mí cái trigger mà hoa mắt lun... nhờ các bác cao thủ giúp dùm cái map beta nhé,nó bug hơi bị nhiều dù tui đã tham khảo mí cái map của các bác rùi nhưng không được như ý muốn, lính ra chỉ có 1,2 con là chạy tới nhà đối phương số còn lại nó đứng tỉnh như ruồi vậy, rùi lúc chọn tướng vào chọn cái con đầu tiên là bị bug hà ...

Cái map nì chỉ làm để rút kinh nghiệm để làm một cái map có thể hạ DDay, Corrido...Ai muốn hợp tác thì thông báo với tui qua mail : thefansyo@yahoo.com để tui nói về cái map của tui sắp làm...
    Cho hỏi muốn làm cho 1 chữ xuất hiện trên màn hình khi con monster nó đi ngang wa khu vực mình bảo vệ thì làm seo? :cafe: