Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

sao mà mấy cái thằng tướng mới tui dow về bỏ vô map lại ko thấy hình nhỉ bác nào biết thì chỉ tui cách làm với.

2. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

tạo terrain,bộ unit, item thì tui dã tạo xong chỉ còn có mấy thèng tướng tui mới dow về và mấy thứ tui dang hỏi đây thui mong bác thông cảm mà giúp mình nhé

3. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

add model khá khó đấy,phải xài đúng đường dẫn của nó cơ..lên lại trang web mà ghi cái path của nó lại. Nhớ phải import cả skin ( file.blp) của nó vô đấy. phần model nên hỏi TTM..tui chỉ bít thế thôi.

ông hacker add nick YM của tui đi cho tiện zeddyg86

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Àh cái trigger +charged khi nhặt cùng loại item chứ gì tui làm xong lâu roài hum bữa ngồi làm cái map RE nặn óc suốt cả mí tiếng mới làm xong và fix hết bug :D để chơi thử map ông xem thế nào hình như hum bữa có thấy ông trên kalimdor thì phải nick cũng là bao[vn]

5. bao[vn]

bao[vn] Donkey Kong

ngáp, phải nghỉ đến mấy tiếng cơ à, tôi chỉ cần nghĩ chưa đầy 2 phút đã làm xong........., mà làm xong rồi cũng chẳng có bug nào ngoại trừ cái hạn chết là khi inventory full thì không nhặt được nữa thôi, mấy cái trigger cũng ngắn lắm.

6. TriThiênMệnh

TriThiênMệnh Mr & Ms Pac-Man

Mèn ơi.. có 1 tuần thôi mà trong này post wá chời.. 115 trang gòi! :|

Tính chỉ nhưng mà nghe cái nick hacker_games hông thiện cảm lắm! :p he he

7. Zeddy

mấy cái trò ghép item đó hình như lần trước có người làm hoàn chỉnh rùi mà. tui chẳng bít làm map hero nên cái trò này không thạo lắm.thử làm 1 lần ..đặt vari thì được nhưng quên mất chơi nhiều người lại phải xài nhiều vari nên rắc rối hơn...dẹp.dẹp hết.

8. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Trời ơi sao chả ai trả lời câu hỏi của mình thế nay???
    Câu đố 2:làm thế nào để cho con mirrors image của BM đánh mất máu?

9. Zeddy

thì trong cái spell mirro image có cái chỉ số % damage đấy..thích để 100% thì nó đánh được bt thôi..chắc là vậy..nếu
    ..còn câu nào khoai hơn không ?

10. Thedevilxn

Ông nghĩ 2 phút tại ông giỏi coàn tui noob mà nên làm lâu là phải roài vì làm thiếu if nên hum bữa nó mới bị bug chứ coàn +charged vô item thì ko khó cái này thì cũng như 1 item per type chỉ 1 trigger thôi ko cần nhìu :D map ông mới vô thử cái add item thoai chứ chưa chơi để hum nào rảnh đã bi giờ vô melee luyện thoai mí hum nay cứ thua hoài T_T
    @hunter:câu bài nhảm wá đừng hỏi mí câu nhảm nhí đó nữa muốn câu thì cứ xin 1 mp như dragon là được roài chỉ cần mod ko phát hiện là okie còn nếu bị phát hiện thì >_<

11. Zeddy

mấy cái trò đấythì ngồi ngâm một lúc cũng ra ngay thôi..bác baovn có map nào hoành tráng thì mang lên đây coi xem nào..có phải dân mapmaker không ?
    todevil :thứ 7 tuần sau lên warviet chơi nhé..

12. DARK_KING

DARK_KING Youtube Master Race

gốc cây,phòng net,phòng game là nhà tui đó
    Ê mấy cái modem Hero mới ở đâu vậy?Sao tui tìm hoài mà hong ra,chỉ có Pell mới mà thui, tui muốn down mấy thằng Hero mới về chơi cho vui nhưng không thấy!

13. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

Chả có ai câu bài ở đây cả. Chẳng qua là tôi đọc đến page nào thì tôi post bài đến đó thôi. X(
    @hacker: Nên tự nghĩ chứ ở đây chẳng có ai có thời gian chỉ cho mấy cái quá vặt vãnh ấy đâu, lười quá.
    Ê, bao[vn] quên luôn tên của devil, chẳng nhớ bạn nào đố câu gì.

14. Zekareisoujin

Sai khỉ. Đúng đó chớ. Để xem anh em trả lời thế nào cho thằng hunter bít là ai cũng bít làm trò đơn giản như dzậy. Ý nó hỏi là cho archmage bắn bounce. Đơn giản. Tui đâu có sai?
    Tại sao Zed cứ câu bài, mà lại còn câu lại bài của người khác thế nhỉ? -> khó chịu X(. Trả lời cũng ngu. Đó ông làm thế nào mà Archmage bắn bounce rộng hơn huntress, mà bắn bounce theo 100% damage chứ không chỉ vài % nho nhỏ thôi cơ.

15. Zekareisoujin

Câu hỏi ngu lần thứ hai: chỉ cần chỉnh trong OE là xong. Trong đó có data của damage taken và damage dealt mà. Hỏi dzậy mà cũng hỏi, lolz. Đừng hỏi nữa nha hunter.
    Sao devil làm lâu vậy thật à? Tui cũng làm mất có đọ 10 phút thôi mà. Mỗi tội fix bug mất thêm độ 5 phút nữa.
    @Zed::)) Làm có cái trigger cộng charge mà cũng không, xong, dùng đến cả đống variable rồi sợ lộn :)) Sợ phát hiện nên không nói nữa, :))

16. Zekareisoujin

bao[vn] vừa gửi lên một map ở 2, 3 trang trước đó. Sao không chịu ngó lại mà còn hỏi mất thời giờ để câu bài?
    Bác bao[vn] có vẻ như là một gosu map maker đó, hix hix, ăn nói mát mẻ :((
    Mà để tui xem map bác làm thế nào.

17. Zeddy

chú mày lại đố mấy cái vớ vẩn..có cái thông số full damage radius: vào đấy mà chỉnh bán kính bắn lan. rồi còn cái damage reduction nữa..để chỉnh phần trăm damage...thoi nhé mấy cái vặt vãnh đây đừng có mà đem ra đố nhau nữa..dẹp đi hunter. đố cái gì phải thông minh một chút ví dụ như là có ai lôi được cái spell 'tree of life upgrade 'ra mà chỉnh không ? có bít nó là cái gì không ?

18. Thedevilxn

Hùm tui noob làm sao so với bao[vn] được vả lại tui wên là phải xài if ngoài ra thì cách làm của tui và của ông khác nhau mặc dù đều dựa trên for each interger.
    Condition của bao[vn] ngắn hơn tui mà tui coai thấy hơi khó hiểu
    -Item type of item carry in slot interger A not equal to item being manipulated
    -item class of item being manipulated equal to item class charged
    -Action là for each interger A do multiaction if item type of item carry in slot interger A equal to item bing manipulated then +charge của cả hai lại
    -Ko hề xài variable nên ko bít hai người cùng nhặt item thì có bug ko nhưng mà khả năng đó hầu như ko thể nên cái này hoàn hảo
    Condition của tui thì lại rắc rối hơn bao[vn] nhìu làm 1 lúc có thể khiến người ta lạc trong mớ condition luôn >_<
    -Event:A unit accquire an item
    -Condition:Item class of item being manipulated equal to item class charged
    -Action:
    -Set sameitem=item being manipulated
    -For each interger A from 1-6 if...............(ko nhớ nổi >_< đang ở ngoài tiệm có gì về post map lên sau vậy)
    -Set sameitemcount=sameitemcount+1
    -For each interger A from 1-6 if sameitemcount greater than or equal to 2 then +charged của 2 item lại
    -Nếu làm interger thì ko có bug coàn nếu ko làm bằng interger thì chắc sẽ có bug cái này hum bữa bên wc3cam có 1 thằng post lên 1 cái trigger nói là thành công roài về làm thử thì khi nhặt item vô nó remove luôn item mới lụm mà ko thêm charged gì cả T_T
    -Cái attack bounce thì nó có full damage AoE nên edit lại là ok ko cần phải cãi nhau vì mí cái đó nữa hunter nó xạo xạo để câu mp thôi đừng để ý làm gì

19. hunterxx

Đố 1 câu này hơi khoai 1 tí:Dmời anh em thử xem
    Làm thế nào để con DH lên level 10 sẽ hoá ra con illidan evil mà các chỉ số vẫn giữ nguyên lúc đầu

20. hunterxx

x-( tui đố thì sao?Ông GOSU rồi thì để mấy noob trả lời có gì hay không?? Mặt ông như cái bánh bao ý ( #>:) )Đố mấy kâu cho dzui thì sao nào? Có giỏi thì trả lời câu vừa rồi của tôi đi?
    Hix anh devil có biết thuật ngữ"câu bài "là gì không? Mấy kâu của em không fải câu bài mà nếu mấy anh Ans dc thì fải nói là"Kém chất lượng"