Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. DARK_KING

DARK_KING Youtube Master Race

gốc cây,phòng net,phòng game là nhà tui đó
    Lâu quá ko ghế qua diễn đàn thấy hình như mọi người đổi đề tài hay gì vậy?Dạo này tui cũng làm biếng làm map w'e,mọi người có ý tưởng nào mới ko đóng góp cho tui chút coi tui đang thiếu ý tưởng nè!Nếu nói các cảnh thủ thông thường thì ko có gí mới mẻ cả tui muốn làm 1 cảnh hoàn toàn mới nhưng lại ko biết là phải làm theo dạng nào vì hầu hết các dạng có thể làm đều đã có hết rùi.nếu mọi người có ý tưởng nào thì nói cho tui nghe nha.Thankyou.

2. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi, tui muốn chuyển Hero từ map này qua map khác , nhưng đợi mãi chẳng thấy nó hiện ra . Còn cái lệnh : create a game cache from ?????.w3v thì không hiểu cái file .w3v đó lấy ở đâu . Xin chỉ giùm !

3. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

Uhhh, làm tiếp đi cho tôi còn xem ý tưởng của tôi như thế nào :)):)). Làm nhanh lên, bao giờ tôi đi dơn về xem :)):))

4. Zekareisoujin

Thế còn suggestion của tôi thì sao??? Bỏ qua à? Nên làm thêm 2 class để nâng cấp cho 1 con nông dân, dù là male hay female. Chứ chỉ chọn mỗi lúc đầu thì ko hay.

5. Zekareisoujin

Thế thì thử làm theo kiểu của tôi xem: chọn spell, thích spell nào thì chọn spell đó. Nhưng tuy nhiên, mỗi spell có yêu cầu một Hero khác nhau, không phải con nào cũng chọn được 1 loại spell nào đó. Sẽ có giới hạn.

6. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Phần góp ý của Zeka tui có coi roài mí cái đó tui cũng có nghĩ tới roài nhưng mà khác zeka 1 tí dù seo cũng cám ơn zeka đã có lòng :D
    -Tui khoái làm male và female hơn coàn buy spell thì tui sẽ làm theo kiểu của tui :D ko cần điều kiện gì cả vấn đề coàn lại chỉ là sẽ phải mua spell gì thôi vì mỗi hero chỉ có thể mua được 2-3 spell vì coàn spell trong người sẽ học nữa :D

7. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

tôi mới tập làm map thôi có ai chỉ tôi cách kiếm mấy con đại loại Biodread,Alien,Kimahry,Cyrax,Medic không?

8. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

em có làm 1 cái map, tạm thời là bản Beta, nhờ mấy anh test dùm em cái, dạng corridor, gặp bug nào thì nói lại dùm em thank nhiều, sau này em sẽ cho thêm nhiều tướng hơn, tạm thời chỉ có 15 con
    mún kiếm mấy con trong dday thì u qua www.wc3campaings.com mà kiếm có rất nhiều con đẹp

9. Zekareisoujin

Lại corridor à steel? Hmm, ngán tận cổ. Dù mình còn một bộ 32 Hero chưa dùng đến. Có lẽ khi nào có dịp làm map sẽ làm quả mua spell như mình đã nghĩ.

10. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

chú steel kiếm nhiều đồ import quá..thôi để xem map ra sao..mặc dù tui không thích map corridor lắm.
    to Knight: cái game cache đấy là một file nhớ ảo trong warcraft..đầu tiên là creat 1 game cache (đặt tên tuỳ ý)---> store hero đó vào cache vừa tạo ---> save cache...vậy là xong...mở map của tui ra mà xem cách load cache ( map destiny of beast trong topic "help làm sao để làm map "

to Zeka : tát vỡ mồm..ý tưởng nào của chú mày..game trồng cây thì tui creat --> đồng thời lại thắng nữa--> tui nghĩ ra cái tycoon đó trước mà ...chú em nghĩ đến mỗi trồng cây thôi...he he

11. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Ok , hy vọng lần này sẽ thành công , thanks bác Zeddy nhé !

12. Zeddy

cái cache đó dùng dễ mà......có gì cứ gửi YM cho tui.hiện giờ đang online nè.zeddyg86 .....add vô đi lần sau đỡ phải hỏi

13. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Chà ông anh zeddy hôm nay có đi chơi không vậy thì gửi mess cho em nhé ^^
    To steeldragon: map có hơi nặng tí xíu, có thể bớt dc mấy cái dc ko?

14. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

tại tui thấy có nhiều model hero đẹp nên import vô hết, tạm thời đang bí ý tưởng, ko biết đưa thêm cái gì vô, mấy bác góp ý dùm tui đi

15. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

àh, tái bút, ông hunter post bài ghê quá, lúc trước còn thua tui mấy level nay hơn tui lun rồi, siêng viết dữ ta

16. ntlntl

ntlntl Mr & Ms Pac-Man

Các bạn có hứng thú làm Map dạng RPG không vậy, tôi thích chơi dạng RPG nhất trong các loại Map và trong đó thì Map "Legen of Manador" ( down từ maps/worldofwar.net) là Map dạng RPG hay nhất mà tôi từng chơi, Máp đó đáng để mọi người tham khảo đấy he he

17. Zeddy

ùa...Rpg thì hiện giờ có vẻ gamevn đang khan hiếm nhưng đợi vài tháng nữa..chắc chú em steeldragon sẽ cho ra đời map (RPG + offence + hero) đón chờ đón chờ.nếu không thấy thì chắc là cụt hứng...he he...dù sao cũng không nên thất vọng vội..
    vụ này của steel có vẻ hoành tráng lắm <=== quảng cáo trước thể nào cũng thất bại

18. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời em chưa bắt tay vô làm mà sao quảng káo ghê quá, kiểu này làm ko xong chắc khỏi lên gamevn chơi lun T_T

19. Zeddy

cứ bình tĩnh mà làm......có gì cứ hỏi YM anh là được rùi...anh cũng không thạo map hero lắm đâu...he he.

20. Zekareisoujin

Uhhh, l;àm map Hero thì còn phải học hỏi nhiều lắm.
    Mà map RPG kiểu như thế nào? Kiểu FF? Thế thì hơi rắc rối và dễ bị bug ngaòi ý muốn vì phải đặt trigger theo lượt.