Cách luyện tướng Hero III

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi HeroHaNam, 31/10/06.

1. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Exp Learning còn cộng 300 experience mỗi ngày. Đứng yên tướng cũng lên lvl

2. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Gặp nood.
    Chứng tỏ chưa chơi hết các bài,các map và các tướng trong heroes.
    2 Thành mà bác nói đúng là nên chơi tướng công thì tốt hơn vừa dễ luyện lại có thể nhanh chóng đánh nhà rồng trong 3 Week được đồ ngon thì lúc đó khỏi phải lăn tăn.Quan trọng là cái nhà rồng đầu tiên sẽ cải thiện được rất nhiều tình hình quân mình.Mua được cyclop để đi đánh thành và up được gấu nữa.

3. Freddy_vs_Jason

Freddy_vs_Jason Mr & Ms Pac-Man

Nếu mà các bác nói đến bản Wog mới nhất tức là quân cũng có thể lên lv , thế thì thằng nào mà chơi được kiểu cầm cái xe với con commander đi nam chinh bắc chiến thì tui làm con nó !!!!!!!!!

4. caca-tien-sinh

caca-tien-sinh Mr & Ms Pac-Man

Ặc em không muốn được cái vinh dự đó đâu. Chưa chắc chỉ cầm có xe tên, comm đi là thắng được các tướng khủng của máy, nhưng ít nhất cũng phải tung hoành được trước các quân canh dọc đường, đánh nhà rồng vô tư (nếu bác nào để nhà rồng toàn Darkness Dragon thì cẩn thận không thì #>:) ). Chiến thuật đánh thì chỉ có slow rồi xe với comm phang thôi. Bác nào add thêm scrip cộng quân thì đánh càng sướng.

5. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Cũng còn tùy thôi bạn ạ. Gặp phải thành rồng có 5 con Gold Dragon thì vỡ mặt=))

Nếu đánh với người thì không dám chắc(tùy từng người mà), nhưng nếu đánh với Com thì...Dù không muốn nhận bạn làm con, tuy nhiên nếu bạn đã nói thế thì cũng đành chịu vậy.=))
    Đừng giận nha, đùa chút thôi. Tuy nhiên nếu có phép Atillery thì nam chinh bắc chiến cũng không khó lắm đâu.

6. Freddy_vs_Jason

nếu anh đã nó thế thì em cũng xin được diện kiến anh 1 trận ạ !!!! Em thì quả thật không biết chơi stronghold nên chơi phần vua 1 mình commander và cái xe đi thì không thể nào chơi được , vì bọn quái nên lv máu và thủ rất trâu !!!! Nếu quả thật mà em được chơi với anh thì thật phúc đức quá ạ !!

7. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Thằng này lại cáu rồi=)), đã bảo đừng cáu mà. Đùa chút cho vui, còn nếu muốn giao lưu thì đâu cần phải có lời khiêm tốn thế, kinh nghiệm của anh là gặp ai càng nhún nhường khiêm tốn thì càng khiến anh thêm đề phòng(không biết có mưu đồ gì?). Chú vẫn còn ức anh phải không? Vậy thì cho cái hẹn luôn đi, anh sẽ giải tỏa cho chú, hahaha

8. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

dó chỉ là khi bạn gặp Monter thui còn gặp tướng của nó thì =))

hơn nữa cái xe balis đó không phải là mon nên nếu nó giết chết comm thì coi như ốm
    (bác có thể nghĩ nó đánh xe nhưng thỉnh thoảng có mấy con điên cứ thích choảng comm =))

9. Freddy_vs_Jason

Anh lại nhầm rồi , anh đã nói ở trên là tranh luận mà , còn em thì cũng có phải cáu đâu , em chỉ thấy anh là 1 cao thủ cần phải học hỏi thôi mà !!!! Còn anh đã nói hẹn thì em hok dám , em còn là học sinh lấy đâu ra tiền mà đánh độ với cả các anh , em chỉ xin anh 1 trận trên hamachi thôi ạ !!!

10. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Gặp tướng của Com cũng không hề sợ, tôi nói thật đó. Một khi là tướng chính của tôi đi chiến đấu với máy thì chưa từng Retreat. Bởi khi gặp nó thì tôi đã "phu" lắm rồi, vả lại chúng nó ngu lắm, khi Coman có Deathstare thì chúng nó sợ bị phản nên chẳng dám đánh. Nó quây xe thì kệ mẹ chúng nó, coman của ta thì chạy thật xa, máy của ta thì bắn theo những thằng đuổi theo coman của ta. Nói chung chiến thuât là trốn, hahaha...=)). Tuy nhiên đây chỉ là cách đánh với máy thôi, còn với người thì không thể rồi.
    Chú lại vớ vẩn rồi, anh bảo "độ" bao giờ? Chú mày nói thế chẳng hóa ra anh ham cá độ lắm sao? (ham cái này là anh em xa lánh, bạn bè chê cười đó, coi chừng bác Mod đuổi khỏi diễn đàn thì khổ) Thông thường anh không cá độ tất nhiên là trừ trường hợp có người rủ...=)). Về chuyện Hamachi thì để anh thử đã, được thì mới nói. Tóm lại là trong 2 tuần nữa nhé.

11. Freddy_vs_Jason

ok , thôi anh !!!!! 2 tuần nữa thì lại hay quá !!!!!!!!!!!

12. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

13. tangtutung

tangtutung Youtube Master Race

Bác cho com thành stronghold thì phải có cái khả năg balista để nó bắn 2 phát.Chứ nếu ko thì lấy đâu rầm 1 phát bắn chết chục con rush dragon.Chục con cũng 8k5 health.Bác luyên balista lên tầm 2k /phát là đã chán lăm rùi.làm gì mà lên đến 8k được.Cái này chỉ là đùa cho zui ,pác đừng giận.#>:)
    Còn bác PQV kia nói em chơi gà ảo thì rõ ràng bác này ko chịu cập nhập thông tin rùi.Lấy thành stronghold thì hết tuần 1 com cũng phải lv>10.Lúc đấy thì tính nhẹ HP của nó cũng khoảng 200.Mạnh =1 con lv7.Rồi lại có balista lúc đấy độ >100dam + phép nữa.Vậy thì việc bác đánh mỏ mấy con lv 7 là quá dễ .đánh từ day 7 được 1 con,sang tuần 1 con.Trong thành 3 con chẳng là 5 con thì là gì.Em đánh WOG chủ yếu chỉ chơi com và quân lv7 đời 2 trở lên.Nên tiền chỉ để xây nhà tiền và nhà quân.Chẳng mua quân bao giờ vậy thì việc có tiền để mua đám lv7 kia cũng chẳng lạ gì.
    Chưa kể WOG cho phép tướng đi nhanh gấp đôi =>> chăn nhanh gấp đôi .Sang tuần 2 là đi chẳng ngại con nào rùi.Trừ mấy con xương quá hoặc đông quá.:D .Em có kiếm đượpc 7 con lv7 thì bác cũng đừng ngạc nhiên quá.Vì nếu ngay từ đầu cho 2 tướng đi chăn thì.Ko thể nói hết được đâu#>:)

14. PQV

PQV Mr & Ms Pac-Man

toàn tranh cãi nhảm nhí ko đâu... tôi ko chơi commander bao giờ, nên mấy cái trò kia ko dễ như các cậu nói đâu... người nào hiểu thì hãy nói... nếu ko thì dẹp

15. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Nói nhảm.
    - Ko chơi commander sao ko nói ngay từ đầu mà tới giờ còn cãi chày cãi cối?
    - WoG mà không chơi commander thì mất đi tới 80% cái hay.

16. n0b1t4

n0b1t4 Mr & Ms Pac-Man

hô hô, cái bác PQV này càng nói càng thấy noob, chi bằng im lặng là vàng ngay từ đầu có phải hơn ko ? bác bảo ko chơi com để cho trò chơi khó hơn ? thế bác nghĩ là máy không biết chơi com à ? Hay là nhóm viết bản WoG là 1 bọn dở hơi, thừa hơi đi viết ra chỉ để giúp người chơi dễ thắng máy hơn ? Bác phải hiểu thiếu đủ đều có cái khó khăn riêng của nó, chẳng phải vì không có commander mà trận đấu sẽ khó khăn hơn, cũng chẳng phải có commander mà trận đấu sẽ dễ dàng hơn ! Nói chung, nếu bác cứ tiếp tục dựa vào vốn H3 cũ kỹ và nghèo nàn như thế thì chính bác mới là nguời cần bị "dẹp đi"

17. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Thôi thôi, bây giờ thì tôi hiểu rồi, thảo nào ông cãi hăng thế=)). Tôi khuyên thật lòng là ông về luyện H3 bản Wog có Coman đi, hầu như tất cả mọi người ở đây đều như thế cả. Ông có thể thấy đấy, người ta đang xin bộ cài của Wog mới đầy ngoài kia kìa, (xu hướng tiến bộ mà)vậy thì sao ông cứ giữ mãi những kiến thức cũ làm gì? Ông nói là chơi dễ hơn, nhưng có thể đó là chơi với máy thôi, chứ với người thì chắc gì đã dễ hơn?

18. Freddy_vs_Jason

Đúng là bây giờ thấy các bác post bài em mới thấy em gà quá , bản Wog quân cũng có thể lên lv mà các bác chăn nhanh được như thế thì đúng là em hok phải đối thủ rồi !!!!!!!!! Em thấy quân khi lên lv 10 ( Có hình 2 cây kiếm ) nó phải khỏe = 3 con chưa lên lv gì , thế mà các bác vẫn táng ngon ơ !!!

19. Huang_Song

Huang_Song Donkey Kong

Gấp 3 thì hơi quá, nói chung là chỉ gấp rưỡi thôi nếu không tính các chỉ số phụ. Nếu táng nhanh thì nó lên lever không cao lắm, nên cũng không quá mạnh.

20. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

chơi 200% com nó luyện lính nhanh bà cố ::(