Cái Bang Fighting Club , Nơi hội họp của anh em fighting Hà nội

Thảo luận trong 'Street Fighter Club' bắt đầu bởi MaiMong, 24/9/11.

1. New Heaven

New Heaven C O N T R A

Uhm, mà tốt nhất nên để giữa tháng từ 10-25. Ae đi làm kinh doanh thì ko sao chứ ae công sở như mềnh thì cuối tháng mà nhất là ~ ngày như 30 mồng 1 thì chịu :(

Cái nữa thì a Ghost lo xa quá, ae HCM chắc cũng chẳng tự làm mất mặt mình mà để cái thằng ất ơ đâu đấy vào đây đâu =))

2. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ah oh... cứ phải nói rõ quan điểm nó thế... chứ ko đến lúc lại kiểu "tôi tưởng, mình tưởng, tớ tưởng..." mệt lắm...=)

To Lam9p : Nếu đợt tháng 12 ko được thì chờ chú về anh em HN làm quả off tiếp chú có sao đâu? Còn ko bên HCM mà ok thì làm quả lượt đi lượt về như anh nói trang trước đấy... ngon lành...:))

3. ssf4ae

ssf4ae Youtube Master Race

phat' hanh` tap. the? ^^ rang' len cac' bac', em se~ nuong tay

4. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Ông SSF4AE này chưa 1 lần đánh với anh em ngoài HN và cũng chưa ai ở HN đánh với ông mà xem ra ông biết ko ít những gì về HN

Mà vào nói tùm lum cũng ko có bố nào ở HCM nói câu gì, xem ra các vấn đề về trình độ của SFHN có lẽ đc đem ra bàn rôm rả trong HCM đây..

Hô Hô Hô..

5. Hisashi Mitsui

Hisashi Mitsui C O N T R A

Vậy thống nhất ngày 16 3h chiều nhé. Nếu đủ người thì cứ 10v10 luôn cho đẹp.
    Có nhiều lựa chọn quá nên đang phân vân cho người chọn thôi chứ có gì đâu mà phải nói nhiều :D

Cuối tuần sau 2 team công bố danh sách player + char luôn nhé.

6. HoàngTử_BaTư

Năm ngoái HN ra trước..
    Lần này nhường cho HCM công bố dánh sách trước nhé.

Vẫn 8vs8 như lần trước, đánh 3 ăn 2 và thua đc đổi char nhé. Ko công bố đánh con gì.

7. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Bên FGHN nếu giữa tháng này chắc chắn có 5 người là GhostVN, Alex Long, Yuna, Puppy và Hero... Nếu để cuối tháng e sẽ mất 2-3 người... Vậy nếu được thì hy vọng màn giao lưu này sẽ diễn ra vào T7,CN giữa tháng là đẹp... Chắc bên SFHN ko có vấn đề gì chứ hè...^3^

8. HoàngTử_BaTư

Ok ko vấn đề gì anh ơi. Bên anh 5 người bên em 2 người và cho thêm ông Amoni hoặc buonguqua, LG.. vào nữa là ok.

Thống nhất 2h chiều ngày Chủ Nhật 16-12 nhé tất cả anh em.

Trong HCM ông nào làm chủ xị đánh ở nhà thì pm test mạng với Tuan34 phát nào. Sẽ test liền vài hôm cho chắc ăn. Vì mạnh nhà Tuan34 dạo này hơi lao động đường phố..

9. Hisashi Mitsui

Character lock chứ đánh team mà mỗi người chỉ đánh 1 char duy nhất thôi :D
    Công bố danh sách thì phải công bố char luôn có gì đâu phải giấu :D

10. HoàngTử_BaTư

Thôi đc rồi công bố char cũng ok, vì cũng ko quan trọng lắm, mà năm ngoái là đánh 1 phát thua ra luôn hay là 3 ăn 2 ấy nhỉ, mình ko nhớ.

11. Hisashi Mitsui

8v8 thôi thì đánh 3 lấy 2 cũng đc :D

12. TigerKnee

TigerKnee T.E.T.Я.I.S

nếu anh em HCM muốn xuống Đồng Nai để chơi và đánh team vs HN vào giữa tháng này mình sẽ ok luôn.
    đóng mộc ký tên rẹc rẹc
    duyệt!

13. alex.long.vn

alex.long.vn Youtube Master Race

Bác Simpliztic đánh hay quá, thế này thì team HN còn phải cố gắng nhiều :)

14. TigerKnee

TigerKnee T.E.T.Я.I.S

alex abel đây ah? chà nào giờ mới gặp trên forum :)...abel của bác đánh có nét và rất ảo, có điều tech throw (phá vật) còn hơi yếu nên mình lợi dụng điểm yếu đó để pressure thôi chứ bác mà tech throw chuẩn thì đúng là có ăn thua.

15. alex.long.vn

Akuma của anh ultra nhanh tay quá :)) nhiều pha highlight ko tưởng phết :))
    mình còn phải tập luyện nhiều
    hi vọng sẽ có dịp so tài tiếp với anh

16. TigerKnee

TigerKnee T.E.T.Я.I.S

ý có lộn mình với crazykiller ko vay? vi hom qua minh vs voi bro sai ryu vs abel ma LOL.

17. alex.long.vn

:| ax , thế hóa ra là vừa nãy vừa vs mới Crazykiller :)) toàn hảo thủ nên cứ tập trung chiến thôi chứ quên ko để ý :)) Bro ấy chơi cũng rất cool

18. TigerKnee

TigerKnee T.E.T.Я.I.S

crazykiller main con ibuki do bro oi...neu ong ay ma mang con ibuki ra thì...........

19. FRM_fan

FRM_fan Legend of Zelda

Chuyến này nếu có đánh chắc cũng tham gia hoạt náo viên cho vui thôi vì lần trước đã tham gia rồi lần này dành cho mấy bạn chưa được tham gia nữa chứ. Riêng vấn đề không ông nào ở HCM vô nói câu gì thì cho xin nhé Tuấn 34 vì trong này đã từng có 1 ông thần nước mặn đã từng làm mưa làm gió trên forum rồi nên chả ông nào rãnh mà vô quậy cho đống shit thứ 2 làm gì cho nó mệt người...vừa tốn thời gian lại chẳng được gì thêm nữa là phong trào SF ở HCM đã xuống lắm rồi nên mọi người chả quan tâm và mặn mà nhiều như hồi đó là chuyện đương nhiên thôi. Còn về việc trình độ giữa HN và HCM mà đem đi bàn tán thì xin lỗi chịu không nổi...đừng suy bụng ta mà ra bụng người như thế chứ chú em. À mà quên, cả Dany Vương là 1 trong những nhân tố quan trọng của SFHN từ những ngày đầu mà chú em còn chưa coi ra gì thì làm gì có thời gian mà giữ hòa khí giữa 2 miền làm gì cho nó mệt.
    PS: tớ là tớ mệt lắm rồi, tham gia nhiều rồi cũng 1 thời máu me thắng thua nhưng mà bây giờ nghĩ lại thì sau những thứ ấy chúng ta chỉ có thêm kẻ thù chứ chả có lợi lộc gì. Trong này mọi người tuy ko còn bàn về vấn đề chính là SF như mọi khi nhưng vẫn giữ liên lạc và xem nhau như những người bạn thật sự chứ chả ai lại đi ganh ghét hơn thua nhau chỉ vì cái danh hiệu hay cái tittle champion, boss biết này nọ cả. Tớ cũng hi vọng mọi người cũng nên có quan niệm như vậy nhé để chúng ta còn xây dựng được cộng đồng khi giao lưu với nước ngoài nữa chứ không lẽ cứ âm thầm lặng lẽ đóng cửa tự sướng như vậy hoài sao ^^ Cái ganh ghét hơn thua nhau thì nên đem ra để đối phó với người ngoài chứ chúng ta là 1 cộng đồng mà ^^
    Cũng xin đóng góp 1 tí ý kiến cho ông nội SSFIVAE aka Thịnh Tenka là ông dùng lời lẽ coi sao cho phù hợp chứ bây giờ đặt trường hợp là tui đi nói những lời như vậy với ông ông có chấp nhận không ? Tui chửi ông là gà (vì tui hơn ông) và thách đấu money match với ông nếu ông không nhận thì tui kêu ông là Thịnh Chicken ông có chịu không ? Muốn giao lưu thì cũng phải dùng lời lẽ phù hợp 1 tí chứ mắc mớ gì phải như vậy. Ông tự coi lại bản thân mình đi coi chừng mai mốt lên VGN chả có ai chơi chung thì lui thủi 1 mình lại khổ mà bây giờ tui cũng thấy ít nhiều gì đó cũng như vậy rồi đó.

20. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Cứ yên chí là nếu đánh 8vs8 thì lết được đến bác Simp rất chi là khó :5cool_sweat:
    Hồi xưa hồi xửa ông Simp đánh Evil Ryu thường xuyên trên PCLive mà cảm giác bên HN cứ vào là 20s thua 1 round
    Còn Abel của chú có cái combo ngược dòng damage kinh vl :9cool_too_sad:

Chỉnh sửa cuối: 3/12/12