Cảm giác của bạn mới và sau khi chơi Re

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Prince_Arcturus, 5/12/04.

1. huykangta

huykangta Youtube Master Race

coi dzậy chứ tui cũng đã dùng cách các bác noi, nhưng cũng không hiệu quả cho lắm, em định làm kỷ lục là đi từ đầu đến cuối không mất cây máu nào, vì vậy em mới hỏi nút để né. Chứ cỡ như NE thì em dùng dao còn giết nó được mà, tội gì dùng MAGNUM cho tốn, trong RE3 thì em chỉ ngán con sâu thôi, ngoài ra thì tất cả các con nào em cũng tiếp bằng KNIFE kể cả NE. em nói thiệt đó. không tin bữa nào em trổ tài cho coi.

2. Elber

Elber Mr & Ms Pac-Man

Trò này cổ lỗ sĩ lắm rồi mà các bác vẫn còn chơi sao, Re 2A,2B,3 tôi đều chơi cả rồi chả còn bí mật gì la không biết cả, thậm chí còn chơi được loại S kìa, tui còn dùng dao cũng giết được con trùm nữa cơ, Re3 thì quá dễ, trơi song lấy được hết các súng có đạn + vô cùng, rồi bộ sưu tập ảnh, nữa là hết chuyện chứ gì. còn Re2,A,B thì chơi song vài lần DiskA,diskB có phần mới tìm 4 quả bom để đặt là hết chứ gì, mà hướng dẫn chơi cũng còn sơ sài quá, đây là cách chơi của những kẻ nhát chết,
    ví dụ như ở hướng dẫn Re3 đoạn trước của sở cảnh sát gặp con trùm đầu tiên đó
    các cậu chạy ngay vào sở làm gì, mà giết nó làm gì cho tốn đạn (nhất là phần Hard thì có mà điên mới giết nó), lục cái sác chết của cái thằng vừa bị con trùm giết sẽ lấy được cái thẻ truy cập máy tính trong sở cảnh sát để lấy mã số dỡ phải đi lấy mệt sác. Cái trò này sưa lắm rồi, mốc rồi, mọc bông từ lâu rồi cho đi về miền cực lạc luôn đi chơi làm gì nữa.
    Tiện thể trả lời luôn làm gì có nút lé, đừng có mơ
    Con sâu trong Re3 mà cũng sợ ư, giết con này quá đơn giản chỉ việc chế ra đạn vàng lắp vào súng 6 viên là nó toi ngay (không phải khẩu côn 6 viên đâu nhé,lâu lắm rôi tôi không chơi trò này không biết tên nó là khẩu gì chỉ biết là khẩu này láp được mấy loại đạn đỏ, xanh, vàng gì đó)

3. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

đó là grenade launcher........đạn vàng là đạn axit có phải ko........??......mà bạn nói cách chơi chết nhát là sao tui ko hiểu........??....còn cái trò lục xác chết lấy thẻ stars thì ai cũng bít lâu rùi.........tuy trò này cũ nhưng rất hay nên nhìu người chơi cũng đâu có lạ gì.........tiện thể trả lời luôn........đã có người né từ đầu tới cuối game rồi........nhưng ko phải tui..........:'>...........:D.......

4. #_#

#_# Mr & Ms Pac-Man

Trò này có từ khoảng năm 98 phải không, nhưng chơi nó hay là một chuyện và khám phá được những cái hay là 1 chuyện mắc mớ gì mà ông cứ chê xưa cũ qoài vậy. Ông có làm được như những bài trong box lưu trữ xem và thử viết 1 bản hướng dẫn theo kiểu không chết nhác để tui xem trình độ của ông về RE đạt đến cỡ nào.

5. Kyo kusanagi

Kyo kusanagi Youtube Master Race

hì cảm giác mới lạ của tui sau khi chơi Re là ...... sợ vãi đái ra dc í chứ
    tối nằm mơ mà thấy nước việt nam bị i chang như dzậy, rồi đi trốn lung tung cả lên.
    sáng ra o` o' o ===>chỉ là mơ
    nhưng trong tương lai ai dám chắc là sẽ ko có 1 umbrela xuất hiện thì sao??
    năm lớp 3 thấy người ta chơi Re 1 mà khóc thét, cứ nghĩ mãi đến cái đầu trọc trọc của lũ zom T_T
    nhưng bi giờ hết ồi hêh'he'. OVer.

6. huykangta

anh chàng elber phát ngôn bừa bãi wá, anh có ngon thì chơi độ dzới tui, tui nói là dùng dao để kill con sâu chứ tui đâu có nói dùng súng để kill con sâu, anh đọc kỹ lại đi, chứ dùng súng thì tui dùng súng handgun cũng kill nó được dzậy, toàn nói chuyện tào lao, tui dám cá là anh chơi RE3 dzở ẹt chứ gì, người ta ai cũng nói là có nút để né, dzậy mà anh nói không là seo, còn như anh nói là RE cũ mèm, tẻ nhạt thì lầm, RE có nhìu phần chứ đâu fải chỉ có 1 phần. Anh nên coi lại cách nói của anh đi nha, coi chừng tui wạu vì tội dám khinh thường game mà tui thích đó nha. X(

7. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Mới vô chơi sợ chết mồ ,đêm dek dám đi đái ... còn lúc chơi xong rùi thì thấy relã và hết sợ luôn ,coi phim resident evil --->chỉ để coi nhân vật là chủ yếu chứ sợ thì chả thấy

8. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Thế hả bác siêu nhỉ ,chơi re mà dùng dao giết trùm hả ,xạo vừa thui ku , thế bác đã đi phần Tofu chưa chỉ dùng dao thui ,khó chết mịa

9. huykangta

lại thêm một anh chàng chưa bít chơi RE, ngay cả tui mà còn dùng dao để kill NE nè, dễ ẹc à, áp sát lại gần nó, đâm nó ở cự ly gần và phía sau lưng là tốt nhất, khi nó táng thì né, tui kill NE bằng dao tốn có 2 bình máu à. bạn nên học lại đi. bữa nào tui dạy bạn chơi. dzậy đi nha.

10. Kyo kusanagi

pa này chảnh pà cố, học lại đi nha, dạy cho. chời ơi tốt wá.chưa thấy ai chảnh như pa, bộ phải giết Ne = dao thì mới gọi là biết chơi Re hả, mà tốn 2 bình máu thì nói làm gì, có người đi phá đảo mà ko tốn bình nào kìa pa. LEMON QUESTION. OVER.

11. huykangta

chài ơi là chài, tui nói là kill NE tốn 2 bình máu, chứ tui đâu có nói là dùng súng để kill no mà tốn những 2 bình đâu, còn tui chảnh là quyền của tui, tui nói thật mà you ko tin thì thôi, tuỳ à, tui không ép, không tin để bữa nào tới nhà tui, cho địa chỉ luôn nè: 41/236e quang trung f10, q gò vấp. lên đi, tui chơi cho coi, để coi tui chảnh có đúng hông. dzậy đi nha.

12. Kyo kusanagi

ai biết, ma` kill Ne khúc nào mới dc chứ? dzậy là chịu thừa nhận chãnh rồi he, mà nhà ông ở gò dzấp xa wé sao we pa ???

13. huykangta

tui kill NE khúc nào cũng dùng dao hết, nhưng có điều là, khi nó đi tay không thì ôi thôi, tốn hơi nhìu máu. chủ yếu là kill no khi nó cầm rocket thôi. :D

14. Backy

Backy Liu Kang, Champion of Earthrealm CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Chơi re lúc đâù cũng hơi run ví quaí vật nó xuất hiện bất ngờ,và lúc đớ cũng không đũ bình tĩnh và kinh nghiệm đôí phó,cón nêú đã chôi rành ruì thì bình thường thui ,chả có gì hết

15. lang_tu_thoi_nay

lang_tu_thoi_nay Youtube Master Race

:D Các bác bàn bạc về RE khiếp nhỉ ,còn tui khi chơi RE (nhất là RE3) cứ như là xem hoạt hình chẳng có gì sợ cái tôi thích là các cách giải mã của các bản RE ,tôi nói thật là số lần tôi phá đảo RE(chỉ tính riêng Re3) phải gấp vài lần tuổi của tôi ,riêng RE3 chỉ cần :-/ máy chạy ngon tôi mất 45 ph để phá đảo với phần dễ còn phần khó thì tuỳ nhưng không quá 90ph(các cách giải và các mã số tôi nhớ hết)
    Nói chung Re chơi khá hay nhưng với tín đồ của phim kinh dị như tui thì nó chỉ giống trò Mario thui :o

16. #_#

#_# Mr & Ms Pac-Man

1 game được đầu tư 1 cách công phu như vậy mà chỉ ngang với trò "ăn nấm" thôi à, bạn có đánh giá tệ bạc như vậy không, bạn đừng quên những kỹ thuật trong game, cốt truyện, đồ hoạ cho đến cách chơi thì mario chỉ thuộc hàng cháu chắt và không phải là ai cũng chơi RE như mario hết

17. samlupin

samlupin Youtube Master Race

Lãng tử nói kinh nhỉ, chắc gì bác đã chơi hơn người khác mà tùm lum lên vậy, tôi chơi chỉ cần 30 phút thôi cả dễ lẫn khó đấy! Bác có chơi được như vậy không?
    Trong box Re này thiếu gì người chơi giỏi hơn vậy. Tinh tướng quá đi mất.

18. namg

namg Youtube Master Race

ban đầu chơi tui run lém nhưng không phải sợ mà là hồi hộp ý nhưng sau wen và đã chơi vào nó thì khó dứt lém nên tui chơi chẳng bít giờ giấc giè ráo hi nói tóm lại nó rất hay nhìu đoạn hồi hộp và dễ giật mình với nhưng ai mới chơi phải không các bạn

19. namg

namg Youtube Master Race

uh` tui đồng ý với samlupin đó chưa chắc ai hơn ai đâu ông ơi để ra bản mới rồi chúng ta đọ tài

20. namg

namg Youtube Master Race

uh` tui đồng ý với samlupin đó chưa chắc ai hơn ai đâu ông ơi để ra bản mới rồi chúng ta đọ tài
    :D