Cảm nhận | Cảm giác khi chơi những game dở tệ ?

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi tamaki, 24/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GrandMaster[TM]

GrandMaster[TM] Donkey Kong

Thế còn những đoạn Movie của game đó ... :'>.

2. keitAtiek

keitAtiek Youtube Master Race

Mình thì ko có quan niệm game nào dở tệ hoặc ai chơi game đó là thằng ngu , chỉ nghĩ game này ko hợp với mình :"> Dĩ nhiên là chỉ áp dụng cho những game mà người khác khen hay mà mình lại ko thấy thế . Còn các game mà 10/10 đều bảo là dở thì thôi rồi :D

3. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Vậy thì bạn không hiểu ý mình nói rồi ... Phong cách là những điều game thủ đó thích. Nó không hoàn toàn đồng nghĩa với việc thích tất cả các game thuộc thể loại có chứa game hợp phong cách với mình.

Ví dụ phong cách của mình là game đối kháng, mang âm hưởng cổ kính, có cả Tây và Tàu đánh nhau, ít nhân vật xuất thân từ Nhật Bản .

Và chỉ có Soul Calibur đáp ứng được nhu cầu đó của mình. Trong khi đó các game Tekken, Virtual Fighter, KOF, Street Fighter cũng là game đối kháng nhưng nó không hợp với phong cách của mình (có quá nhiều nhân vật xuất thân từ Nhật Bản, không mang âm hưởng cổ kính ...)

4. luanacid

luanacid Mario & Luigi

dạo này ps2 ít game, mà thể loại iu thích của mình lại là phiêu lưu + hành động,chơi hết game rùi nên mới đánh liều mua những thể loại khác (như FPS thuần tuý- shoot & run) cũng tìm hỉu kĩ lắm, mình mới mua Dark watch (game spot đánh giá 8.) hic lúc mua rồi, chơi 3h rồi mới thấy đúng thật,thể loại mình ko thích thì dù hay cũng thấy dở=> từ đây rút ra kết luận, sau này có hiếm game thì cũng ko bao giờ đụng tới thể loại mà mình ko thích dù ngta đánh giá cao về nó.
    Ps:các bạn nào iu thích Dark watch nói riêng , FPS "thuần tuý"(shoot&run)nói chung xin đừng spam mình tội nghiệp vì đây là í kiến riêng của mình

5. tamaki

tamaki Mr & Ms Pac-Man

Năm vừa qua khá nhiều game dở tệ đúng nghĩa . Năm nay cũng nhiều không kém . Alone in the dark 4 là ví dụ tiêu biểu .

6. prison

prison Donkey Kong

trước khi mau game tui tiềm hiểu khá kỹ nên chưa bao giờ chơi một game chuối nào cả

7. longnach

longnach T.E.T.Я.I.S

Tui ghét nhất là dòng Final Fantasy phong cách màu me kinh hồn. Thứ nữa là dòng Tenchu có cái Camera tệ không thể tả, chơi 1 game hành động bí mật mà camera tồi tệ đúng là cơn ác mộng.

Đây là topic game dở tệ - ko phải topic " Tui ghét game nào nhất " . - LK

8. Qdung hanoi-ams

Qdung hanoi-ams Mario & Luigi

"màu me" của bạn là " máu me" hay là "màu mè" thế ::(
    công nhận là game hay đến mấy mà ko hợp thể loại thì chơi vẫn chán như thường
    nhất là mấy cái game kinh dị, vốn yếu tim :'> nên chơi silent hill hay fatal frame đc vài giờ rồi bỏ, thấy ghê qá ::(
    resident evil 4 còn đỡ vì có action nhiều :x

9. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Tớ mà mua nhằm game dở thì đầu tiên là ngạc nhiên cái đã sau đó mới hối hận rồi tiếc tiền.Và cách giải quyết là đem đĩa đó bỏ lại hộp gọn gàng rồi đem để đại đâu đó mà mình ko thấy ấy để quên nó đi, quên rằng mình đã ngu khi mà mau cái đĩa quỷ này về.Bẵng về sau thì quên thôi.
    Chứ còn bẻ đĩa phóng đĩa thì tớ thấy làm thế là mình giống như đứa phá của vậy(ý kiến tớ thôi),kệ mình chơi ko thích thì cất đâu đó đi khỏi nhìn nó nữa.

10. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Game dở tệ thì cảm giác ra sao mọi người đều biết rõ. Nhưng mà mua một game cứ nghĩ là nó hay nhưng về chơi thấy quá ẹ thì đó mới là điều đáng bực, giống như ăn nhằm cơm hẩm vậy! X(

11. C.C.

C.C. Donkey Kong

Trước đến h hình như chẳng bao h mình mua nhầm game dở đến mức quăng xó cả vì mình chỉ tập trung vào J-RPG còn các game action,shooting,adventure thì cứ để người ta chơi xong đã rồi hẵng mua :'>

12. luantrumvt

luantrumvt Legend of Zelda

cảm giác khi rớ nhưng game đó là vừa ấm ức vừa tức , tốn hết cả tiền!!X(X(X(

13. _Genius_Spy_

_Genius_Spy_ Youtube Master Race

hồi còn mua đĩa thì chỉ dám xóa game thôi,còn đĩa tớ giữ lại đem đổi chọ mấy thằng bạn lấy game khác:">
    Giờ thì toàn ngồi xóa game:hug:

14. El Villano

El Villano Ngàn Năm Đói Moderator Lão Làng GVN

PC thì xóa game xong đi đổi đĩa, PS thì bẻ đĩa vì không được đổi =))

15. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

cảm nhận đầu tiên khi chơi phải game dở là....chym cú...tốn tiền oan vì cái đĩa...cho vào list đen mấy game dở tệ,điển hình như Ironman mới mua gần đây..tốn tiền mua đĩa =((..

16. edward_elric

edward_elric T.E.T.Я.I.S

Cảm thấy bị xỉ nhục, xúc phạm khi chơi những game dở đó. Tớ thường đem ra tiệm đổi lại :'>.

17. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

FF hay thế mà chê
    EM chơi game bao giờ cũng phải xem xem nó được người ta đánh giá thế nào rùi mới mua đĩa chơi không vừa phí sức phí tiền và phí điện :D

18. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Soul có nhiều nhân vật từ Nhật Bản lắm mà: Mitsurugi, Yoshimitsu, Maxi, Taki và Setsuka nữa. Hơn nữa mình thấy Nhật Bản có gì mà ko cổ kính?

BTW, trong tất cả các game bạn kể trên mình ghét nhất là VF vì đánh thấy cứng quá.

19. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Thường khi đụng vào những games này sau khi test xong thì Remove cho nhẹ máy :p cho vào bộ sưu tập đĩa games khi ko còn games nào khác để chơi thì lôi ra cài ,chứ ít khi bẽ cái disk ,ít ra đấy cũng là sản phẩm tri thức của họ tuy nhiên họ đã ko đc thành công dẫu sao đấy cũng là 1 điều đáng trân trọng :hug:

20. Charles Luciano

Charles Luciano Guest

Nhét vào, chán, lôi ra, chửi, đồn tiếng xấu, khuyên can xúi dại người khác đừng chơi. [​IMG]

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.