Cảm nhận | Nhân vật nữ trong game bạn yêu thích !

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 17/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

ko bít có ai còn thix mio của fatal frame 2 ko nhỉ?;))
    một người chị rất có trách nhiệm với em gái, rất xinh, nhất là ko bít sợ mà là gì =)), dám đi lang thang khắp cái All God Village giữa đêm hôm khuya khoắt để tìm em như đi dạo=))

2. bayconmeo

bayconmeo Mr & Ms Pac-Man

cái thể loại này mình cũng chưa chơi bao giờ :|,nhưng sợ lắm phải ko.Và con gái hình như ko xinh lắm :">

3. 85footballplayer

85footballplayer T.E.T.Я.I.S

Con gái trong Fatal Frame là đúng kiểu dành cho game kinh dị. Bạn thử tưởng tượng game kinh dị mà có cô nàng ngực to thì người chơi còn sợ nữa không :D? Bộ ngực ấm áp sẽ giúp game thủ quên đi không khí lạnh lẽo của những ngôi làng ma ám ;)).
    Nhưng mà game kinh dị có tính hành động cao lại có nhiều cô ngực to :). Thế là sao nhỉ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Sao lại Mai nhỉ? Từ này không có trong tiếng Anh. Cô này người gốc Việt phải không bạn?

4. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

ko có trong tiếng anh thì có trong tiếng nhật :-?? chả phải việt đâu pác :)

có ai thích Maria Traydor (Star Ocean 3) ko :x , nhìn hơi trầm tính nhưng rất là ok

5. Nanami Genkaku

Nanami Genkaku Mr & Ms Pac-Man

Đối với tôi,1 người chơi RPG lâu năm thì nhân vật nữ tôi yêu thích nhất hơi khác với mọi người ở đây,không phải là những Aeris,Tifa,Riona,Yuna,Kosmos,Kid hay các cô gái nổi tiếng trong game những game nhập vai đình đám khác mà cô gái tôi hâm mộ nhất lại rất bình thường,giản dị.Cô chính là Nanami Genkaku trong Suikoden 2
    Nanami Genkaku

Nanami-1 cô bé 16 tuổi,nhí nhảnh,hoạt bát,hiếu động,hơi sợ ma kèm theo 1 chút quậy phá và...mê trai>:).Cô sống với cậu em nuôi Riou và người bạn thân Jowy tại thôn Kyaro.Ngay từ nhỏ cô đã mồ côi cha mẹ và được ông nội Genkaku đem về nuôi dạy chung với Riou.Có thể nói ngoài ông nội và Jowy ra cô chiếm 1 vị trí không thể thiếu trong trái tim người anh hùng trong game Suikoden 2.Vì sao tôi yêu Nanami.Thứ nhất về sắc đẹp nét đẹp cô khá giản dị và không lộng lẫy như những cô gái khác trong các game JRPG thưở đó cũng như bây giờ,thậm chí đối với những bạn đòi hỏi các em gái long lanh,da trắng môi mỏng trong các bộ Anime,Ecchi,Hen>:) cô khá bình thường nếu không muốn nói là...xấu:(,nhưng đối với tôi cái nét bình dị,mộc mạc,chân thành đó đã lôi cuốn tôi 4 năm trời ròng rã.Thứ hai về tính cách,có 1 số bạn cho Nanami đanh đá,hung hăng,ích kỷ và vô dụng=(( nhưng đối với tôi cô là 1 người bạn tốt,1 chỗ dựa đáng tin cậy và hơn nữa cô yêu thương và quý trọng em trai mình hơn hết thảy mọi thứ trên đời đó chính là những điểm mà tôi khâm phục nhất ở cô,rất đáng cho chúng ta học hỏi:),ừ thì cô có hơi ích kỷ khi cố gắng níu kéo em mình ra khỏi chiến tranh nhưng đó là vì cô thương em không muốn em mình phải chịu đau đớn khổ cực nên cô mới hành động như thế=((,còn những bạn nào nói Nanami vô dụng thì hãy xem lại[-X,nếu ở Tinto cô không cõng kịp Riou ra khỏi khu mỏ anh sẽ bị bầy Zombie xé xác và game sẽ kết thúc sớm hơn ta tưởng và SK II từ 1 game RPG hay nhất trên PSX sẽ biến thành 1 trong những game RPG có kết thúc lãng nhất mọi thời đại=)).Thứ 3 về hữu dụng,nếu những ai nói Nanami yếu thì quả thật bỏ qua cô là 1 điều quá đáng tiết,nếu mới dùng Nanami ai cũng sẽ đánh giá cô có ATK khá yếu,DEF không cao,STAT lại thấp=>vứt[-X,1 sai lầm lớn.Với cách đánh liên hoàn 2 phát 1 lượt và tỉ lệ đánh critical hit cực cao bạn chỉ cần tập trung dùng các item boost các chỉ số SPD,TECH,AGILITY của Nanami lên càng cao,cộng thêm việc lắp 2 viên Rune Double Beat và Balance,Team của bạn sẽ không ngán bất cứ thằng Grunt nào chỉ vì Nanami Spam địch quá chuẩn!:)).Đã có em nào dập 6 phát Combo trong 1 Turn chưa?Đương nhiên là có,Nanami chứ ai\:D/.Hoan hô Nanami!=D>Điểm đã nhất khi chơi Nanami là khảm cho em viên Down Rune vào cây nhị khúc côn của em và đập mấy thằng boss xây xẩm mặt mầy sau đó cho phe ta bay vào rape>:)=>Quá đã!Nanami quả đúng là 1 trong những char nữ có cách đánh đỉnh nhất SK II:x
    Còn về tiếp xúc ngay từ năm học lớp 8 tôi đã chơi SK II và thần tượng Nanami đến tận bây giờ khi lên năm 12,bây giờ các game RPG mới càng ra đời nhiều hơn,các char nữ ngày càng được chăm chút về nét vẽ,ngoại hình lẫn trang phục nhưng tình cảm của tôi với Nanami vẫn không đổi nhiêu đó đã là quá đủ để chứng minh tình yêu của mình với thần tượng của mình rồi=>tôi yêu Nanami:-*.
    #@:Hôm nay mới xem phim Hàn xẻng xong nên viết hơi sến mong anh em thông cảm:P,đề nghị anh em ai thích char nữ nào thì chơi 1 bài để thể hiện tình cảm của mình cho topic sôi động lên đê:)):)):))!!!!!!!!!!!

6. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

bài của bạn dài quá 8-} lần sau xuống dòng cho dễ đọc há :)

Mai Shiranui thiếu gì hình đẹp mà lại post tấm xấu thế hả Kira :)) nhưng công nhận mấy tấm kia post lên đây ko khéo bị chém chết :">

7. Kira_Shinigami

pác trên làm 1 bài về Nanami Genkaku sao mà @-)

pác biết thế mà còn xúi tớ nữa àh [-X mà mấy cái hình đó google search tí là ra ngay :))

8. .Buzz

.Buzz Youtube Master Race

sặc, mấy bác có sỡ thích khác sóc thía. nhân vật nữ mới tuế chứ :))

9. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Chỉ biết mỗi nàng Lara Croft. Các game khác có chơi đâu mà biết ai nữa.

10. sky_rose

sky_rose Donkey Kong

yuna trong FF;;);;);;). có cả phim .... về em này nữa

11. spiritmoon27

spiritmoon27 Mr & Ms Pac-Man

Mình thì thích nhỏ Lady trong Devil may cry 3 & 4, phần 3 nhìn ngây thơ trong sáng mà đến phần 4 bốc lửa thấy sợ. Còn Ada Wong trong Resident Evil 4 nữa, nhìn xinh ko tả dc. :)

12. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

bác mói lady ngây thơ cũng chưa đúng lắm đâu, vì nếu ngây thơ thì làm gì biết vác cây bazooka mà bắn hạ bọn quái dễ dàng như vậy:|. nói đúng hơn là em này có nét mặt đượm buồn rất ấn tượng, và xì-tai hơn hết là cặp mắt hai màu xanh-đỏ của em ấy;)).

13. Kira_Shinigami

nói Lady mà ngây thơ thì đề nghị hãy xem lại đi =))

14. c@rder.ver2

c@rder.ver2 Mr & Ms Pac-Man

Yêu nhất em Yuna tron ffx...........

15. vaan0011

vaan0011

Ngây thơ đến mức vừa gặp Dante lần đầu tiên đã phóng xe vào thẳng mặt , lại nã cho 1 trái rocket 8-} , lần gặp thứ 2 thì phang cả viên đạn vào đầu , nếu ko phải là Dante thì thành giết người rồi 8-}

16. spiritmoon27

spiritmoon27 Mr & Ms Pac-Man

Hix, nói có 1 câu mà bị mọi người đập tơi tả =.= . Ý của mình là nhìn em ấy ngây thơ hơn so với phần 4, mọi người hỉu sai rồi ^^.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bayonetta nhìn cũng khá là hấp dẫn đấy, ko biết có bản cho PC ko nữa, mà kể cả nếu có thì khả năng ngồi nhìn thiên hạ chơi là rất lớn. >"<

17. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Ada Wong

Một cô gái lạnh lùng, xinh đẹp, tinh quái, khôn ngoan. Luôn đặt nhiệm vụ và tổ chức của mình lên hàng đầu. Khi đã yêu thì Ada sẵn sàng chết vì người mình yêu :( <=== rất giống con gái.

Lạnh lùng, bí ẩn, khôn ngoan là 3 điểm ở Ada làm tôi thích nhất. Theo cảm nhận riêng thì Ada Wong đại diện cho người phụ nữ quyền lực thời hiện đại.

18. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

cách ăn mặc của e ada khiêu gợi quá, lại còn màu đỏ nữa chứ, kết e này rồi :-*

19. thanh vân tử

thanh vân tử Youtube Master Race

xinh nhất chỉ có Bích Dao trong Tru Tiên và Ina trong SW2 thui [​IMG]
    [​IMG][/IMG]

20. Kira_Shinigami

mới chơi Warriors Orochi 2 , phải nói là rất kết bé San Zang (Tam Tạng) cute , hồn nhiên :x
    hình đây :x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.