Cảm Nhận PC PS3 Xbox360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Jerry_Nguyen, 15/2/10.

1. I love NTHN

I love NTHN Donkey Kong Lão Làng GVN

ATI hiệu năng kô bằng NVIDIA đâu>>tớ dùng NVIDIA
    nhưng dùng ATI lợi nhiều khoản
    +giá rẻ hơn
    +mát mẻ hơn=))
    +đã có radeon 5870 hỗ trợ dx11(mới ra)mặc dù hiệu năng kém con gtx 295 nhưng có lẽ nhiều người sẽ lựa chọn

2. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Bản thân mình thấy chơi game trên Console + LCD thì tiện hơn.

- Bởi được cái LCD bự, nhìn thích mắt hơn và ngồi xa màn hình 1 chút vẫn thoải mái hơn. Với mấy game nhiều người chơi 1 máy thì vẫn khỏe hơn vì ko phải chen chúc kiếm chỗ ngồi chơi.

- Mấy game PC bây giờ toàn 2-3 DVD. Download từ trên mạng về thì mạng phải có tốc độ tương đối khá (trên 150kb/s). Rồi muốn down game nhiều thì phải có acc Mu hay RS. Cho dù người ta có up lên Mediafire thì ai cũng biết trang này up file rar tỉ lệ bị hỏng là rất cao. Down hàng loạt xong chắc chắn cũng phải ngồi down lại mấy file bị hỏng từ host khác.

- Nếu mua DVD về chơi thì rất mắc. Toàn trên 10k-20k/DVD. Mà game nào cũng 2-3 DVD chứ ít gì. Chưa kể thằng bán đểu đĩa bị hư trong lúc cài. Game X360 chỉ có 20k/disc mà bảo đảm mua về là chơi được :|

- Chơi game PC ko có vụ chơi game "RUNG" tay cầm. Trong khi Console thì có :D

Bản thân mình là vì ngán ngẩm cái PC cùi bắp, mà cũng ko có nhiều tiền để nâng cấp, nên chọn giải pháp mua console về chơi thôi :D

3. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Ai bảo cậu chắc chắn 1 câu là game trên PC ko "rung" dc tay cầm thế.
    Mua DVD giá10k/đĩa trên mạng thiếu j, lại còn giao hàng tận nơi. Qua box Quảng cáo thấy ngay, có thể mắc hơn đĩa 360 tí nhưng ok. Còn vụ đĩa đểu thì 360 nhất định mua là "chơi dc" ngay ko có vụ dính đểu sao.

4. quanghuy_1993

quanghuy_1993 Fire in the hole! Lão Làng GVN

@JamesRyan: game Xbox ít chỗ bán lắm bác ạ :-?. Đa phần toàn ở trên đường Pasteur hoặc quanh đó, còn mua trên mạng thì ít chỗ giao hàng. Giá trung ở Halo, Hiệp Lực hay trên mạng là 25k. Trong khi PC game thì 10k/ DVD và bán đầy trên mạng, lại còn giao tận nơi (có khi freeship nữa chứ :-"). Đa số các game PC hiện giờ có dung lượng là 2 DVD => 20k/ game, vẫn rẻ hơn game xbox 5k còn gì :-?, nếu cho 5k đó vào tiền có poster và in fun lên mặt đĩa thì game ở PC hay Xbox giá cả ngang nhau rồi :-j. Chưa kể game trên PC thì dĩ nhiên chi tiết và đẹp hơn xbox. Còn về vụ tay rung thì những game đỉnh bây giờ đều thường có mác games for windows, mà có mác này thì cắm tay xbox 360 vào thì rung được tuốt \m/ (cũng có thể xài giả lập gamepad xbox 360 để cho các tay cầm china).

5. I love NTHN

bạn tính lại xem:
    đẻ có console máy xbox 360:6tr
    màn hình LCD 5tr
    thế là rẻ nhất cũng 11 tr
    trong khi đó pc 10tr là ngon rội
    đĩa xbox 20k cho vào máy chắc mươi bữa phải đi sửa mắt đọc cũng nên

6. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

xbox 2nd có 3m5~4m5 là dc cái ngon . thêm cái clr 19 inch thì chơi cũng mút chỉ . chả ai cấm cả có điều hơi bị mất thẩm mĩ tí.
    vớ vẩn.

7. Spiderman

Spiderman Persian Prince

mình ko biết nhưng nhiều bác mua xbox360 lựa này lựa kia kỹ lắm , lúc mình rao bán cái xbox360 của mình 4m thì cũng khó bán và rốt cuộc là ko bán nữa. ko biết mấy bác mua khó tính hay sao ý, ko phải cái xbox360 nào cũng dễ bán ở giá 4m , mà tầm 3.5m thì thấy cũng bất an lắm , nếu mình có mua xbox360 cũng ko dám mua máy cũ tầm 3.5m . xbox360 nếu ko có LCD từ res 1680 trở lên thì đồ họa ko đẹp hết được.

8. JamesRyan

Dĩ nhiên mua máy Second Hand thì ai cũng phải hỏi kỹ. Tâm lý ai chả muốn mua đồ tốt về chơi lâu dài :| X360 chỉ cần TV HD Ready là chơi đã thấy đẹp rồi. Ko cần phải chỉnh full HD làm gì. Với lại ko phải ai cũng có điều kiện mua TV >40inch về xài.

Câu này thực sự là ko đúng. Bởi vì dân VN toàn chơi đĩa kiểu này ko (Wii, X360, PS2 đều chơi game qua đĩa dạng copy đó sao?). Câu trả lời là chỉ có chơi nhiều quá đĩa hư chứ mắt đọc nó còn sống thọ lâu lắm.

9. heavenly sword

heavenly sword Legend of Zelda Lão Làng GVN

chơi được 20 game mà sửa mắt có còn hơn là mỗi game bỏ ra 60$ không

10. Thích Thể Hiện.

Thích Thể Hiện. Mr & Ms Pac-Man

chơi đĩa lậu đúc cũng ko hư lắm đâu .

11. I love NTHN

HD 720p và 1080p giá cả khá chênh nhau;;)
    nhưng với pc thì khác

12. masterchief212

masterchief212 Donkey Kong

so sánh thế này mà cũng đòi so sánh :| . Bạn đang so dòng LCD nào vs LED vậy :| . Cái LED mà SS bán ở VN thực chât cũng chỉ là LCD chứ là cái quái ji , chỉ có đèn nền là dùng đèn led thôi , nó cho màu đen sâu hơn LCD thông thường , nhưng cũng là tùy vào dòng LCD . Còn nói là xem truyền hình cáp khác nhau xa thì bác nói cho em là nó khác nhau như nào mà nói là khác nhau xa :)) . Nếu mua thì thực sự tỉ lệ hiệu năng/giá thành của LED hiện nay là thâp hơn so vs đầu tư vào LCD
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lại chém , game XBOX toàn 720p , game PS 3 thì đc mấy cái 1080p :| ? . TV HD ready là đủ rồi => Chơi xbox và PS 3 , hình ảnh đẹp hơn thì do khả năng xử lí màu sắc , tương phản , v.vv của TV là chủ yếu , phân giải cũng quan trọng nhưng chỉ có vài game 1080p thôi
    mà 1080p vs 720p cũng chỉ thể hiện sự khác biệt vs những TV 40 trở lên thôi
    người ta phải lựa kĩ vì đời XBOX falcon và xenon bị ROD rât nhiều , và cũng phải kiểm tra xem mày đã bị ban chưa , v.v. Có ji lạ đâu :|

Chỉnh sửa cuối: 23/2/10
  13. masterchief212

hình như bạn chưa chơi xbox bao jo , thông tin này ở đâu vậy ? :|

14. Thích Thể Hiện.

Thích Thể Hiện. Mr & Ms Pac-Man

thông tin chắc do tự đoán ra :|

15. Chuột Hamster

Chuột Hamster Mr & Ms Pac-Man

6tr+5tr= 11tr

10tr+5tr= 10tr . :)):))

Mình xài 1 dĩa đúc từ khi mua máy tới h có sao đâu bạn ;))

16. binhnouvo

binhnouvo Donkey Kong

Chuyên gia mấy chú đặt câu hỏi này lại có war;))

Mùa xân đã qua mùa thu chưa tới nghe chú người nhện chém gió mát vãi =))

17. Spiderman

Spiderman Persian Prince

xin lỗi mình ko biết các LCD khác thế nào chứ nhưng mình chắc chắn bạn cũng là dân gà chưa xài đồ nhiều đã vội lên mặt , bạn muốn biết cái LED của mình xem truyền hình cáp khác xa cái Samsung LCD 40" full HD thế nào thì click vào chữ ký của mình và xem địa chỉ nhà ,cứ qua đây rồi mình cho mở rộng cái con mắt nhá , hoặc mình chỉ sợ con mắt gà của bạn nhận ko ra thôi.
    thứ 2 bạn đã chơi game xbox360 trên bao nhiêu cái LCD or LED có độ phân giải khác nhau mà phán là
    , điển hình 1 game là Dark Sector nhá, LCD 37" có Res 1360 x 768 xho ra mức hình ảnh tương đối , nhưng khi sang TV LCD 22" Res 1680 x 1080 thì hình ảnh ở một tầm cao hơn , rõ nét hơn nhiều , và khi thể hiện trên LED 32" thì có 1 chút khác biệt đại khái giống như có fps cao hơn trong 1 vài góc nhìn , tương tự game Assasin's creed 2 cũng vậy . bạn muốn kiểm nghiệm thì cứ đến địa chỉ nhà mình , sẽ có đủ đồ cho bạn test thử.

chém gió gì đâu bạn , mình biết mới nói ,ko như bạn ko biết nói mình chém gió . cứ lấy cái cấu hình máy dưới sign mình ra làm ví dụ xem mình có chém gió ko ?

Chỉnh sửa cuối: 24/2/10
  18. JamesRyan

Thế chiếc TV LED giá bao nhiêu vậy. Nhiều khi mua nó là đủ mua nguyên bộ Console mới rồi.

Để sắm được dàn như bác thì phải có thu nhập khá dư dả.
    Sức người có hạn, làm sao lúc nào cũng chạy đua theo người khác nổi :|

19. Kin_Dra

Kin_Dra T.E.T.Я.I.S

Èo, cái topic này khả năng sinh war của nó cao quá chừng
    Xbox mà tham khảo bác nào cũng chê lên chê xuống, nào là không có khái niệm khử răng cưa là gì, nào là ít game exclusive mà lại không hay = PS3,... làm mình cũng nản.
    PS3 thì tuyệt rồi, nhưng chủ yếu vẫn là đá banh với mấy thằng bạn
    Ý kiến cá nhân mình thì 1 phiếu cho PC, em nó vẫn là tiện nhất; làm đc khối việc và đáp ứng đc nhu cầu của nhiều người, đắt có, rẻ cũng có.

20. masterchief212

Xin bạn đọc kĩ lại cho , cái so sánh của bạn là quá khập khiễng . Thứ nhât bạn so sánh 1 con LED vs 1 con LCD mà ko nói rõ nó thuộc đời nào . Cái LED của bạn 32' thì chắc là LED series 6 , thế bạn đang so sánh vs cái LCD nào vậy :)) , nói rõ tên đc ko . Thứ 2 bạn lại lấy 2 cái TV khác nhau kích cỡ để so sánh =)) , cái LED hiện thị tín hiệu SD tôt hơn LCD là đúng rồi , nhưng cứ thử 2 cái cùng kích cỡ xem như thế nào =)) , xem nó khác nhau bao xa , có hợp lí so vs số tiền phải bỏ thêm ko . Và cái LED của bạn cũng chỉ là 32' , thế thì full HD có ý nghĩa quái ji =)) , 1080p và 720p gần như ko có khác biệt ở TV 32 . Bạn chơi game trên 1 con LCD 32 và 1 con LCD 22 , phân giải game vẫn là 720p , ko thể cao lên đc , thế thì bạn thấy net hơn là do bạn nhìn trên 1 LCD bé hơn chứ có cái quái ji , đứng sát vào con LCD 32' sẽ thấy nó răng cưa , hơi nhòe , cái đó là dễ hiểu , chẳng lẽ chơi XBOX trên LCD 1680 thì nó nâng đc phân giải từ 720p lên 1680*1080 :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    những nhận xét của mình có đc sau khi chơi trên cả con R8 32' HD ready , SS series 7 46' full HD và cả con LED B6000 40'