CẢm NhẬn VÀ ĐÁnh GiÁ Game

Thảo luận trong 'Special Force' bắt đầu bởi taykiemquy, 11/2/08.

?

THANG ĐIỂM CHO GAME

Poll closed 20/6/08.
  1. 1

20 phiếu
    27.8%
  2. 2

0 phiếu
    0.0%
  3. 3

5 phiếu
    6.9%
  4. 4

6 phiếu
    8.3%
  5. 5

8 phiếu
    11.1%
  6. 6

8 phiếu
    11.1%
  7. 7

15 phiếu
    20.8%
  8. 8

4 phiếu
    5.6%
  9. 9

2 phiếu
    2.8%
  10. 10

4 phiếu
    5.6%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoansamac

hoansamac Youtube Master Race

Tê. nhất trong các game hành động....không có độ chuẩn của súng, ném lựu còn tệ hơn ! các hoạt động của người ko thật lắm.....tôi chơi thử 1 ngày đau cả óc>>> giải tán con gián . 1,5 diểm

2. mangama

mangama Youtube Master Race

Làm gì đến nỗi thế chứ ^^

Nếu tính CS 10 điểm thì cái trò nhảm này chỉ khoảng 3 điểm ... dù sao cũng có cố gắng đưa game FPS lên gameonline ... cả 2 trò FPS của VTC và FPT đều ko được như mong đợi ... hy vọng là Vinagame khá hơn.

3. xsilverarrowx

xsilverarrowx Youtube Master Race

nếu rảnh rổi để game đang chơi wa 1 bên zô chơi game này chi bằng vô CS bắn Lan ( chưa nói là internet) còn sướng hơn. có lẽ kí bóng CS wớ lớn rùi.. :|

4. TLV

TLV T.E.T.Я.I.S

Âm thanh tệ thật ><, tiếng mỗi loại súng chưa rõ rệt và có nét lắm.
    Hình ảnh tớ ko quan tâm lắm.
    Độ giật súng theo bạn thế nào là hợp lí?? Bạn có test thử súng ở ngoài bao giờ chưa?? Hay là với bạn thì độ giựt của CS là thước đo của mọi FPS? Lấy gì đảm bảo rằng độ giật của CS là chính xác và hợp lí??

5. playallday

playallday Youtube Master Race

Tui khoái cái độ giật của SF. AK74 nhá chuột headshot được phê lòi

6. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

6
    thấy mấy đứa vote 1 điểm, k hiểu nó nghĩ cái gì nhỉ ;))

7. sassas

sassas Mr & Ms Pac-Man

Sao lại bảo trò này ko thật.Tui thấy âm thanh thật phết.Bắn ko đau đầu như CF.Mạng ko lag,ko nhiều vấn đề nảy sinh,độ giật của súng cũng giống bên ngoài.
    Nhược điểm:
    Hơi ít súng(trong CB thui),chết độ chơi ít(4 chế độ)
    Điểm:7

8. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

chơi lâu mới thấy nó chán và nó tệ đến mức nào ...... mới CB mà đã vậy thì ra OB chắc chuyển qua CF chơi vui hơn ấy

9. praetorian88

praetorian88 Youtube Master Race

1 điểm .......................

10. vn02014707

vn02014707 Donkey Kong

tui thấy CF và SF này cũng ngang nhau. Không hơn không kém. Mỗi trò có 1 điểm hay riêng. Như SF âm thanh cũng sống động và đỡ bị Lag hơn trò CF. Kòn trò CF thì nó có khá nhìu cách chơi hơn SF .Tui thấy 2 kái game này cũng giống nhau . Nhưng 2 kái chơi kái nào kũng thấy hay hết.
    tui thấy CF và SF này cũng ngang nhau. Không hơn không kém. Mỗi trò có 1 điểm hay riêng. Như SF âm thanh cũng sống động và đỡ bị Lag hơn trò CF. Kòn trò CF thì nó có khá nhìu cách chơi hơn SF .Tui thấy 2 kái game này cũng giống nhau . Nhưng 2 kái chơi kái nào kũng thấy hay hết.

11. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Buồn buồn vào bắn giải trí cũng ok. 6 là số điểm cuối cùng.

12. Mì Ăn Liền

Mì Ăn Liền Mr & Ms Pac-Man

Thứ I : bạn có thể tạo ra 1 game như vậy ko ?? được thì bạn cho nó 1 điểm tui OK liền ,
    Thứ II :chả có game nào hoàn mỹ 100% cả .

Tui thấy chơi SF còn hay hơn CF , ko lag ko dis , cứ như CF thì vào lag dis , chơi làm gì cho mệt

Tui cho SF 7 điểm , còn nếu có veto cho CF thì 6 điểm do lag dis , vậy thui .

13. Evil_Sword

Evil_Sword Sir Hóng Lão Làng GVN

10 điểm , em chưa chơi thử CF nhưng đây là game FPS Online đầu tiên em chơi . Hiện tại là Game Online duy nhất em chơi

14. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

tính ra thì CF hơn cái SF này về nhiều mặt lắm................................................

15. khoa2230

khoa2230 Youtube Master Race

16. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

Đánh giá có nhiều người đánh giá riêng tùy quan điểm vote 7 nếu lấy CS làm 10 :D

17. k51332

k51332 Youtube Master Race

Mình thấy bọn FPT lựa chọn game này sao thấy sai lầm quá chừng, đến bây giờ không còn vote được nữa nhưng mình nghĩ rằng game này chỉ tầm 4 điểm
    Bắn kiểu quái gì mà chả thấy trúng, mà bắn trúng cũng chả biết có trúng hay trượt :( ,chí ít thì mình cũng là cao thủ từ hồi quake 2 đến cs 1.6. Game bắn khó kiểu CoD hay Stalker cũng đang còn bắn trúng được mà cái game này bắn xa người đối phương nó cứ trơ trơ
    Phong cách trong game nó cũng nhiều cái dở, có tả thì cũng chả hết. Chơi được 5 phút nghỉ :)))

18. eragonVI

eragonVI Glory

.... 1 điều đầu tiên khi test thử CS ... bung tùm lum ... sniper thì đang chày bắn cúng trúng điều này làm tổn thương lòng tự trọng của 1 sniper .. không thích đây với VTC chíc hút .. giờ có ải bỏ tiền ra mua warrock nhỉ cho dù là vtc chí hút hay vina củ chuối cũng kệ ^^!

các bác nói thế nào chư lự mà rôi xuống đất nổ ngay thì nhảm quá rồi như CODT ấy rôi xuống rồi còn cầm ném đi được cơ mà ^^ cái SF này bắn hay hơn CF ^^
    các bác đừng dung CS để áp đặt cho các game FPS khác nhé , mỗi game 1 phong cách riêng ^^

19. Mì Ăn Liền

Mì Ăn Liền Mr & Ms Pac-Man

Mọi người chê SF vì mấy lý do sau :
    1 - Sp bắn hoài ko trúng , cái này tui ko bít , tui đang ngồi tự dư đo đất , ko bít vì sao :( , chắc là nó bắn Sp theo kiểu hên xui fải ko nhỉ .
    2 - Tiếng súng bắn nghe ko thật , mấy bác chắc lấy tiếng súng bên CS qua đây đo nhỉ , các bác có chắc CS tiếng súng rất thật ko ?
    3 - Lựu đạn nổ , cái nàu mới hay nà , nếu tính về thật hay giả , sao CF ko làm cho trái lựu đạn nổ ra goài mấy đứa đứng bên cạnh lđ => vài mảnh đi , cho nó giống thật =)) .

Tui ko hiểu nổi mấy bác nghĩ sao lại cho 1 Game Online 1đ , chắc mấy bác chỉ bít ngồi chơi game thui nhỉ :-?

VNG có vụ trả tiền cho mấy người lên 4rum Spam = xu , ko bít VTC có ko nhỉ .

20. Vall Des

Vall Des Dragon Quest Lão Làng GVN

SF là một loại game có tính chất team với chiến thuật cao ko thua gì CS đâu .........
    Các bạn so sánh độ thật cuả CF với SF thì còn nhiều cái rất thiếu :

- 2 Bên tiả nhau cả hai đều chết là chuyện bình thường bên SF
    Còn với CF chuyện đó ko bao giờ xảy ra dù trúng hay ko trúng chỉ có 1 ng` chết -> Sniper cực kì lỗ (gặp tanker là chết , gần xa gì cũng chết T.T) Viên đạn di chúc để lại tiễn tanker lên đường bị vô hiệu hoá hoàn toàn ko mất đến 1 giọt T_T

Về Âm thanh , đúng là bên CF thì âm thanh chất lượng nhưng chỉ về vũ khí mà thôi

Còn về phần mà dân FPS cần đó chính là footstep ( hiểu chứ )
    FootStep trên mỗi khu vực khác nhau sẽ ra tiếng động khác nhau
    CF chưa thực sự hoàn chỉnh phần này , chơi lâu sẽ nhận thấy ngay
    TIếng vang về trong kho hay trong nhà cuả SF cũng khác hơn - bạn có thể dễ dàng đoán dc vị trí cuả địch

Và vì có thể lý do cuả nó là vì CF ko có tính chất đồng đôi cao :

- Mình bắn CF mình chẳng cần nghe chỉ cần biết lao vào địch càng càng và càng , bắn xa cũng tôt khoảng 100 m Sniper cũng dễ dàng bị bắn chết :| 1 chuyện hết sức vô lý :|
    (10 viên là có thể lấy 1 mạng ng` , chắc ko khó khăn gì để hạ 1 sniper chứ :| )

Bên SF có nick đồng đội (Om) màu vàng và khoảng cách để cứu bồ và canh mục tiêu , ng` canh bên này ng` canh bên kia , bên kia chết thì bên này qua thay , CF thì khỏi bắn 10 viên là chết có cứu cũng chẳng kịp :|

Cỏn khuyết điểm chính cuả SF ít ng` chơi hơn CF là vì nó quá áp lực , ko có điều kiện trình diễn những trận battle mỗi tuần trên tivi như VTC dc :( .V.V. Và .V.V.

Thực sự 1 trận đấu trong SF rất căng thẳng vì tính team cao .... 1 ng` chết sẽ tạo ra sơ hở để hàng loạt bị móc lốp - nản - chửi nhau gà bò này nọ - out - Team ko cân bằng càng bắn càng nản lấy thịt đè ng` chẳng ai vui :|

Còn bên CF lại khác ....... bắn nhau rất dễ chết (giet dc ng` thì phải vui chứ đúng ko =) ) dù cho có out ra thì cũng có ng` khác vào chẳng bao giờ cảm thấy bị áp lực 1 chọi 2,3 như bên SF , bắn chẳng cần team thì cần gì chửi nhau gà :) Thân ai ng` náy lo
    Có phối hợp thì lấy thịt đè ng` chút thôi ^^ - Chẳng có cảnh 2,3 sniper bắn với nhau đám AK bọc vòng qua móc lốp như SF
    Chiến thuật này chắc chĩ dc sử dụng vào map Trường Đua F1 cuả CF
    Đương nhiên là đối với team gà thôi =) bạn nghĩ có thể móc lốp ngay chỗ nó xuất hiện ư =))
    Hy sinh 1 mạng đổi 2 ,3 tên sniper thôi , muốn toàn mạng mà trở ra thì .......... =))

Về mặt hình ảnh thì bên CF hơn 1 chút (ra đời sau mà ko hơn gì thì ... :|) đặc biệt là bên CF chết nhiều kiểu :) Mỗi lần headshot thì bay nón =))

Kết luận : Bên SF chiến thuật đồng đội cao , giáp lỳ lâu chết nên ko có cảnh anh hùng solo đâu nhé :) , Áp lực nặng nề ,chửi nhau khá nhiều :( -> đáng là game để thi đấu
    ---- CF nhẹ nhàng dễ chơi dễ hiểu , súng ít giựt dễ bắn , bắn lại khá dễ , ai pro có thể 1 chọi 2,3 cùng lúc , ko áp lực " tính giải trí cao " :D , mỗi lần thấy mệt mỏi bên SF thì qua CF thì căng thẳng tiêu tan ngay :D (Tất nhiên là đối với Tanker thôi ^^! chứ làm sniper pro cả 2 bên thì ...... chuyện ko thể T.T )

SF 6,5-7,0 điểm ^o^ (Đó là cốt lõi ko thể đổi cuả game còn vũ khí , avatar và char thì qua OB cuả CF mới bik dc :P)

Vì nhiều bạn thích so sánh nên mình nổi hứng spam vậy thôi có gì xin bỏ qua ........ peace nhé ^^!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.