Cảm xúc - Tản mạn cuộc đời [Not Diary - Chat = GoV]

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi ZhaoyunTS, 18/11/07.

1. X-III

X-III Legend of Zelda

chiều nay những hạt mưa rơi nhè nhẹ trc mặt anh...

đôi tay vẫn còn làm việc tất vậc với những món hàng chưa chuyển kịp, trong đầu vẫn đang lo toan làm sao đóng học phí... những hạt mưa rơi xuống xóa tan tất cả...

anh như trở lại thời ấy, thời cấp 3 êm đẹp... nơi mà anh còn cảm thấy 1 thứ gọi là tình yêu... chợt, anh nhìn vào thực tại bản thân mình, bây giờ mình chỉ là 1 thằng cùi bắp ko hơn ko kém...

chán đời, anh nghĩ việc, chạy gần dòng sông, ghé vào 1 quán bên bờ kè... ngồi 1 mình, anh mong lắm 1 người con gái ngồi kế bên mình, nhưng vô vọng, mọi thứ thật xa vời so với thực tại...

anh biết anh sẽ chẳng mại bao giờ có gf lúc này... cái mà anh vẫn thường gọi là xa xỉ....

nhưng anh vẫn mong, ít ra đó là còn trong hy vọng... dù biết chắc rằng chẳng có người con gái nào anh thích có thể ngồi đây kế anh...

anh lại cafe 1 mình....

2. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

hỡi thế gian ái tình là gì mà làm người ta đau khổ?

3. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

Đừng bao giờ cố thay đổi con người của người khác nữa, cũng đừng bao giờ cố bắt người khác làm một điều theo ý của mình. Vì việc đó chỉ dãn đến thất bại thôi. Họ sẽ ko làm. Họ làm ngược lại và Họ còn ghét nữa.

Mặc sát họ. Họ sẽ chẳng thay đổi nếu chưa gặp phải thất bại, cứ để họ nếm trải để biết cuộc đời ra sao. Chẳng chịu thay đổi sẽ chẳng bao giờ dẫn đến thành công hay nói cách khác nếu cứ lặp đi lặp lại một hành động thì sẽ nhận được kết quả tương tự
    =================
    Mình sẽ ko bao giờ buồn phiền vì những người như vậy. Họ là vậy. Đó là bản chất của họ. Thích thì chơi ko thì thôi. Đó là quyền của mình. Mắc gì mình phải buồn vì những việc họ làm hay những điều họ nói. Thật buồn cười. Giận người khác làm gì khi nó làm chính mình buồn thêm. Phải chăng mất một ngày để đập đầu vào gối, bỏ ăn bỏ ngủ chỉ vì một câu nói thì thật lãng phí. Ko phải sao ?

Mình thật chán ngàn vì phải nghe người khác than vãn. Nhiều khi nó làm mình mệt mỏi, nhiều lắm. Chính vì vậy mình cũng sẽ im miệng nếu chẳng tìm ra được điều gì hay ho để nói.

4. TiteoTitoe

TiteoTitoe Donkey Kong

Packets:
    Sent 178,620
    Reiceived 238,478

ai đó nói cho đi thì sẽ nhận lại nhiều hơn...
    online một ngày,chat 1 giờ,anh sẵn sàng sent em tất cả số MB của anh,anh chỉ cần em giữ lại 1/10 số đó,send lại anh 1/100 số đó,và khi đi bên người ấy,trong đầu em vẫn còn nhớ đến nó, dù là 1/1000 số đó...

Dù anh biết những MB đó là ảo,lời nói của anh ngày xưa đó với em,cũng chỉ là ảo,nhưng tình yêu của anh dành cho em không bao giờ là ảo.Anh sent cho em 1 file mang tên"Trái tim anh",cuối cùng anh nhận lại file em mang tên"từ chối".File ấy có 1 con virus "Thất vọng và thù hận",nó đang ăn từng KB trong đầu anh,đánh gục mọi tiện ích trong người anh.Rồi sẽ có lúc chỉ còn lại một vài MB,một vài MB có hình bóng em,tiếng nói em.Anh sẽ cố gắng,cố đủ để cho "Thất vọng và thù hận" ko lan đến em!
    ==========================
    So,i still love you...

5. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

(...Một khoảnh khắc, mà như là vĩnh viễn! )

(...Một mình, khi nào cảm thấy cô độc nhất?...Có phải là khi một mình đối mặt với sự lãnh đạm của thế gian, có phải là khi một mình đối mặt với tất thảy những sự chế nhạo? )

( ...Đó là cái nhìn của ai đó, buồn bã và khổ sở, tựa như đêm qua, ngưòi ấy tình cảm tổn thương! Nỗi đau ấy, đâm thật sâu vào trong xương tuỷ, đâm thật sâu vào trong tâm trí...Thật sâu! Thật sâu! )

(...Là ngươi, một người yêu thương người con gái của kẻ khác? ...Ngươi tuyệt đối cả đời không hề hối hận nghĩ đến cô ta?)

( ...Bao nhiêu năm sau, khi bạn nghĩ về chuyện cũ, có còn nhớ năm xưa, đã từng có người nhẹ nhàng kể lời của trái tim mình đối với bạn!?...Những lời nói mang chút cuồng nhiệt ngây thơ của người trẻ tuổi, bạn có thể từng nhớ lại chăng !? ...Giống như những lời thề khắc sâu vào trong tim, không rời xa cho đến lúc chết ...Bạn có dang cả hai tay ôm người yêu dấu đó vào lòng không !?)

.TT

6. candy_ftu

candy_ftu Youtube Master Race

Bước chân đi khi tôi còn đâu lựa chọn
    Ngước mắt nhìn ôi con đường rộng thênh thang
    Nắng bên thềm làm lòng tôi cứ xốn sang
    Gợi lại trong tôi gọi tên người bạn thân tri kỷ

Và cơn mưa đến mang theo điều thần bí
    Sửi ấm cõi lòng sau cái giá lạnh của mùa đông
    Tôi đã ước mình bay giữa khoảng không
    Như cầu vồng kia ngăn cơn mưa dài nặng hạt

Mưa đi rồi để vệt dài trên cát
    Năm tháng đi, lòng tôi phai nhạt
    Giờ ở nơi nào bạn của tôi ơi
    Có lẽ một hôm nào mình cùng nhau trò chuyện

Chờ ánh ban mai mà lòng tôi lưu luyến
    Nắng lên rồi nhưng ngừoi vẫn mãi xa tôi
    Xa xa mãi mùa thu êm đềm năm ấy
    Giọt nước mắt vỡ òa, một tiếng mưa rơi

-----------------------------------------

Gửi một người mà tôi chưa hề biết mặt, gửi một người đã trò chuyện với tôi trong những khi tôi buồn, một ngừơi đã cùng tôi chia sẻ những bài hát mà tôi yêu thích. Vẫn biết cuộc sống luôn thay đổi mà chúng ta dù có làm gì cũng không thể ngăn cản, có lẽ giờ đây cậu cũng chẳng thể nhớ đến tôi, tôi cũng vậy. Thỉnh thoảng tôi vẫn vào nơi đây xem bài mà bạn viết. Bài này chỉ nói lên một phần cảm xúc để gửi cho bạn trong những tháng năm qua :D

7. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-hmm...
    -cuộc sống chỉ là 1 chuỗi những sự hiểu lầm, thành kiến và xung đột?
    -hay đó chỉ là những gì đang xảy đến với mỗi mình mình?
    -cảm giác hạnh phúc thực sự đem lại 1 chút gì đó gọi là nghỉ ngơi...nhưng nó đâu đã thực sự tồn tại và tồn tại lâu dài?
    -Lu nói đúng: "chỉ có cái chết và nỗi đau là mãi mãi"

8. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Đóng cửa phòng lại, tắt đèn. Thành phố rực rỡ và náo nhiệt đã ở ngoài kia.

Có những việc tưởng chừng đã quên, có những vết thương như đã liền miệng. Nhưng, chỉ một chút thay đổi bất thường của thời tiết cũng có thể khiến cái đau trở lại. Chỉ một sự việc tình cờ cũng có thể khơi lại bao điều vui buồn ngày cũ.

Phải chăng ngày ấy ta đã không thực sự muốn có người, ta thực sự đã không còn cảm giác với người ? vậy cảm giác này là sao ? cái cảm giác đau nhè nhẹ, nao nao khi nhớ về người. Ta đã không cố giữ người lại, ta đã sai sao, thực sự đã sai rồi sao ?

Đã đi rồi, ta không đủ can đảm để níu kéo, và người đã đi. Ta đã lo sợ chiếc ly thủy tinh sẽ trượt khỏi tay ta, sẽ rơi xuống và tan vỡ, và ta đã nhẹ nhàng đặt chiếc ly ấy xuống. Chiếc ly giờ vẫn trong suốt, long lanh, nhưng đã thuộc về người khác mất rồi.

"Người ơi, ta nhớ người", người đã từng giận ta rất lâu khi ta đem câu ấy ra nói đùa với nhỏ bạn cùng lớp, người bắt ta hứa không nói câu ấy với ai ngoài người, nhớ không. Ta vẫn giữ lời hứa ấy, lâu lắm rồi ta không nhớ đến câu nói ấy. Nhưng hôm nay, dù biết thật có lỗi với một người con gái khác, ta vẫn muốn nói với người : "Người ơi, ta nhớ người".

Đêm khuya, trời đang chuyển gió, chắc sắp có mưa to. Gió rít ào ào ngoài cửa sổ. Cảm giác thật khó chịu. Cái cảm giác ngồi một mình trong phòng khi bên ngoài gió đang rít qua khe cửa.....

9. flying_dutch_man

flying_dutch_man Youtube Master Race

Trời mùa này hay mưa quá, mỗi lúc ngồi trong căn phòng trống, bên ngoài trời mưa to anh lại cảm thấy buồn da diết. Nỗi buồn em đã ra đi, đã vĩnh viễn rời khỏi cuộc đời anh. Thế mà ngày truớc anh đã ko biết trân trọng những phút giây bên cạnh em, ko cảm nhận đựoc nó đáng quý đến nhuờng nào.

Giờ đây anh chỉ biết ngồi một mình, ôm máy tính làm bạn với điện tử, cuộc sống vốn truớc kia thuộc về anh sao giờ anh lại cảm thấy vô vị nhạt nhẽo đến thế? Trái tim anh giờ đang trống rỗng một cách lạ lùng. Nhớ những hôm mình ngồi đến tận khuya mà ko hết chuyện, nhớ guơng mặt ấy, nhớ dáng nguời ấy, nhớ câu nói "Em yêu anh". Những tuởng bọn mình sẽ mãi mãi ko bao giờ rời xa nhau ...

Rồi cuộc sống vẫn sẽ phải tiếp tục, rồi cũng có lúc con tim anh sẽ vui trở lại. Nhưng ngày đó với anh quả là quá xa vời, anh vẫn còn yêu em nhiều lắm!

Trời lại mưa, sao mưa mãi thế? Như nỗi buồn của anh cứ kéo dài mãi ko thôi ......

10. zZzDarkNesszZz

zZzDarkNesszZz Alone in the darkness...

Ảo và thực?
    Nhiều đêm nằm suy nghĩ lung tung, ta tự hỏi, ta có phải là ta? Giữa cái thực tại của cuộc sống và những cảm giác mà ta có được trên mạng, giữa cái hiện hữu và cái vô thực, ta sống và cảm nhận nó ra sao?

Có lẽ mình không nên viết quá dài để trôi lạc những mạch cảm xúc này đi mất, những mạch cảm xúc mà mình biết, chỉ có mình mới hiểu vì mình đã trải qua bao đêm rôi,5,10,hay n đêm thức trắng, điều đó trở thành một thói quen mà ta không cưỡng lại đc.

Tiếp tục nói về cái ảo và thực kia. Ta luôn cần cái thực vì cái thực nó giúp ta hoàn thiện phần nhiều cuộc sống, trải qua nhiều nỗi đau, đắng cay của cái thực tai, ta mới lớn và nên người như hôm nay. Cái mà ta yêu quý nhất ở cái thực chính là tình cảm con người dành cho nhau và xin đừng nói tình cảm ấy chỉ có tình yêu. Tình cảm ấy còn là tình bạn, còn là sự quan tâm mà ta luôn muốn dành cho người khác và ta muốn đc nhận lại từ người khác.

Còn cái ảo thì sao? Nó là "cảm giác như sống hết mình vì mạng nhưng nó không ảnh hưởng thẳng thắn và gây tai biến đến đời thật trừ gây bệnh... nghiện net" ( trích từ 1 người vừa thân quen, vừa xa lạ - không phải người yêu nhá ). Đúng thật vậy, từ cái ngày mà tình bạn đầu tiên ta có ( ngoài đời ) cũng đến với ta qua Internet, qua game,v.v...rồi những tình bạn ấy chìm vào quá khứ, cho ta những tình bạn mới, qua game và cũng là qua game. Đó là những tình cảm thoáng qua mau và in đậm nhất vào cái thời huy hoàng của một game. Đối với ta, một game trôi qua cũng là một nỗi buồn đi theo, vì ta biết, qua rồi thì tình bạn kia mấy ai còn nhớ, mấy ai còn vấn vương, hay chỉ mỗi mình ta ôm cả nỗi nhớ cho thiên hạ? Rồi một ngày rất tình cờ, ta làm quen đc những người trên diễn đàn, blog, Y!M,v.v...Ta mới chợt nhận ra, tình cảm đây là những thứ ta không thể đánh mất đc bởi lẽ từ tình bạn với một ai đó, ta luôn muốn tiến xa một chút, một chút và chút nữa thôi. Tình cảm mà ta dành cho ai đó, ta cảm thấy không hề có bờ và điểm dừng bởi lẽ...Internet cơ mà. Ta quan tâm cho những thứ đó, có kẻ bảo ta sống quá hời hợt với xã hội. Ta mặc, bản chất ta sinh ra không hời hợt, quá khứ và lối sống trong quá khứ, gia giáo, những phép tắc xưa đã biến ta thành như thế này, ta không đc như người bình thường thì ta sống theo cái cách mà ta yêu quý cuộc sống này. Yêu mọi người...đều qua mạng. Có lẽ trích dẫn sau đây là thứ hay ho nhất mà ta từng biết, ta từng nận ra nhưng không nói nên lời: "nghe kĩ đây, đảm bảo ngày nào mày cũng giao tiếp thì 1 thời gian sau sẽ cảm thấy như lo lắng quan tâm cho người đó hơn tất cả những người khác trên forum, nhưng chỉ là quan tâm chứ ko mơ mộng tới 1 tương lai xa vời ảo tưởng, đó là điều tao thích nhất ở cái forum GVN này"

Nói gọn lại cho cùng cũng là cảm giác của ta, ta sống với đời một cách hiền hòa thì ta đã chịu quá nhiều rồi, ta không muốn trải nghiệm với cuộc sống nữa. Những người bạn đến với ta, ta sẽ rộng mở lòng mình, ta sẽ đối xử, theo cách tự nhiên nhất của ta, không toan tính, lo âu và nghĩ ngợi.

11. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Dậy sớm hơn mọi ngày để thấy rằng hôm nay thật đẹp. Nắng chan hòa giăng khắp lối đi, những thanh âm trong trẻo của ngày mới nghe thật vui tai, chẳng giống tiếng còi xe ồn ào náo nhiệt ngày hôm qua. Và ta thay đổi. Tràn đầy hứng khởi cho ngày mới.

Cười nhiều lên một chút, với bạn bè, người thân, với những người mỉm cười với ta, và cả những người ta tình cờ gặp mặt, dù chẳng thân nhiều. Nở nụ cười với người đang hạnh phúc để sẻ chia niềm vui cùng họ, và để thấy lòng mình hạnh phúc hơn. Nở nụ cười với người đang gặp khó khăn, để họ cảm nhận được rằng, sẽ luôn có ai đó bên cạnh, và dẫu sao cuộc sống vẫn còn nhiều niềm vui.

Hãy khóc khi thật sự muốn khóc, đừng mãi che giấu cảm xúc của mình, đừng biến thành một người lạnh lùng, vô cảm. Khóc để vơi đi nỗi niềm. Để có cơ hội giãi bày. Để được dựa vào bờ vai của ai kia, người luôn sẵn sàng cho ta cảm nhận thế nào là được vỗ về. Khóc, để thấy mình thật bé bỏng, mong manh. Và khóc, để thấy mình đang lớn.

Nghe một bản nhạc rock giữa trưa hè oi bức thay cho những tình ca ngọt lịm mỗi đêm để thấy rằng, không phải mọi thứ ồn ào đều làm ta khó chịu. Rock cũng hay đấy chứ. Và ta biết rằng thay đổi ý kiến về một điều gì đó, đôi khi, sẽ đem lại những thú vị bất ngờ.

Hãy rộng lòng thêm một chút, mạnh dạn bày tỏ tình cảm với mọi người, và đón nhận những tính cảm họ dành cho ta, để biết "cảm giác bình thường tuyệt vời" của tình yêu thương, để sống chan hòa và cởi mở.

Mạnh dạn nói lời xin lỗi cho những lỗi lầm ta gây ra, mạnh dạn nói lời tha thứ với người đã không tốt với ta, để tự tha thứ cho chính bản thân mình, và để đừng bao giờ lặp lại sai làm ấy.

Mạnh dạn nói lời yêu thương với người ta thật sự yêu thương, dù ta biết họ cũng hiểu tình cảm mà ta dành cho lớn lao như thế nào. Nhưng một lời nói dù sao cũng hơn mà, đúng không?

Quan tâm đến mọi người hơn một chút để nhận ra rằng, cuộc sống xung quanh đang trôi đi nhanh lắm, phải nắm chặt lấy những hình ảnh thân thương, những tình cảm tốt đẹp, những khoảnh khắc muôn màu... để ngày mai, ta vẫn còn một ký ức, để nhớ về.

Lắng nghe nhiều hơn một chút để đôi tai được phát huy tối đa tác dụng, để được nghe những bản nhạc tuyệt vời nhất mà nhà soạn nhạc thiên tài "Cuộc sống" đang dâng tặng miễn phí cho mọi người.

Đọc nhiều hơn một chút để biết rằng ta thật là nhỏ bé giữa bể kiến thức, để học được những điều hay, biết được những câu chuyện thú vị, để mở rộng kiến thức, thư thái tâm hồn, thấu hiểu, đồng cảm và sẻ chia.

Và...
    Tinh tế hơn một chút.
    Dịu dàng hơn một chút.
    Mạnh mẽ hơn một chút.
    Chú ý đến bản thân hơn một chút.

Người lớn hơn một chút.
    Tin tưởng hơn một chút.
    Dứt khoát hơn một chút.
    Thay đổi... một chút thôi mà...

12. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Vô Thường

Cuộc đời vốn vô thường, con người cũng vậy!

Hôm nay đây mà mai xa nghìn trùng.

Hôm nay hãy còn nói cười với nhau, mai đã như hai người xa lạ.

Vốn muốn vượt qua cái vô thường đó, để khỏi tầm thường. Nhưng không thể!

Gió và cát quấn lấy nhau, thì cũng đến lúc gió ngưng thổi để cát trở về mặt đất...

Cây và Lá có khăng khít với nhau thì cũng đến lúc Lá lìa cành, Cây già cỗi...

Thuyền ra khơi, lênh đênh trên Biển không muốn rời cũng có ngày phải dừng bước, mục nát rồi mãi không trở lại...

Trăng tròn rồi cũng có lúc khuyết... Con người tuyệt nhiên không thoát được Vô Thường!

Ta và Người sống ở trên đời sao mà tầm thường quá vậy...

13. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

Không dài dòng, không văn vẻ... thơ của mình lại được người ta mượn mà không xin phép, phải lặn lội qua tận forum đó đăng ký nick rồi pm với lời lẽ hết sức tế nhị & lịch sự để xin lại cái tên tác giả. Hơn một tháng sau mới có một pm trả lời xin lỗi rối rít và vẫn chưa đính chính lại... còn một người khác thì lơ luôn... đời mà.

14. Mr.Samurai

Mr.Samurai T.E.T.Я.I.S

...." Em tự hứa sẽ phải làm cho anh mãi là Sam vô tư,hay cười,hay nói của em,bởi vì nụ cười ấy đã lâu lắm rồi em mới đc thấy và em sẽ giữ mãi nụ cười ấy trên đôi môi anh,e sẽ ko bao h rời xa anh 1 lần nào nữa đâu,dù chỉ trong ý nghĩ...sẽ ko bao giờ...."
    ...A ko biết e còn nhớ ko nhưng a thì vẫn luôn nhớ từg câu mà e nói cho a ..có lẽ trog thời gian này thì e quên rồi....::)
    ..A ko trách e vô tâm..ko hề giận e...vì a biết bio e đag rất buồn nên a sẽ ko giận như mọi khi nữa mà sẽ mỉm cười đứng vững để e có thể dựa vào a...
    ...Vào lúc này,có lẽ e yêu của a đag ngủ rồi..tối nay e đã khóc đc..đã mạnh dạn hơn để cho nhữg giọt nước mắt lăn xuốg đôi gò má..thế là tốt rồi...
    ...E cứ ngủ đi nhé,ngủ thật sâu vào...vì đã có a ở đây rồi..nếu nửa đêm e gặp ác mộng hay nhớ a thì e gọi cho a,a sẽ nghe luôn..ko để e phải đợi nữa..vì e ghét chờ đợi 1 ai đó....a luôn hiểu e mà...
    ...Sáng sớm mai..a mong e hãy đón nhận những tia nắg vào bên trog mình..đừng giữ mãi những cơn mưa nặg hạt..bởi vì thực ra bản chất của e là nắg..là sự dịu dàg và vui vẻ..là sự thoải mái khi e ở gần 1 ai đó...là nụ cười...là niềm vui...là hạh phúc...
    ...Cũng vì thế nên e đừng có bao h biến ánh nắg đó thành những đám mây đen..đừng biến nhữg tia nắg thành những hạt mưa...đừng biến lòng mình trở nên u tối...
    ..Anh yêu e và sẽ mãi yêu e...Mấy ngày hnay..a đã khóc vì ko thể che chắn cho e nhữg cơn mưa kia...a cuốg lên khi e ko ntin...a sợ hãi khi hnay e chat và luôn ::)....a thật sự rất sợ....
    ...Hết mưa trời sẽ hửng nắg phải ko em...?

15. matergamevn

matergamevn T.E.T.Я.I.S

nắng hè rực rỡ những ước mơ
    có đôi người đi trên còn đường nhỏ
    không rảo bước chân không mệt moi
    từ từ chậm rãi
    xe cũ,người cũ,kỷ niệm

hè không rực rỡ không nắng gió
    sấm chớp và mưa bão
    cuốn đi tất cả rồi
    lại như con gió thoảng , như mây hờ hững trôi

16. X-III

X-III Legend of Zelda

1 chiều nọ... bỗng tự nhưng anh muốn dừng cuộc sống tuần hoàn chán ngắt này... thay vì quẹo vào hẻm - về nhà... anh rồ ga phòng thẳng tới con đường trc mặt...

...đi đâu? câu hỏi lảng vảng trong đầu, đôi tay lạng lách qua dòng xe ồ ạt, anh cứ suy nghĩ, lạng lách rồi lại suy nghĩ... chợt bầu trời tối lúc nào ko hay...

...rồi anh chợt nhận ra một sự thật ...giờ đây anh chẳng có nơi nào để đi cả? chẳng chốn dừng nào để anh có thể tìm thấy niềm vui... nỗi buồn tràn ngập... Anh cứ tiếp tục chạy mãi thế...

--- bế tắc

17. Mr.Samurai

Mr.Samurai T.E.T.Я.I.S

..1 năm..2 tháng..
    ..Chỉ biết yêu..làm cho e vui ::)..làm e hạnh phúc ::)
    ..Vậy mà...
    ..Có lẽ khi e vui thì a lại nhiều lúc buồn ::)..
    ..A buồn để e vui ::)
    ..e có hiểu đc cảm xúc của a ko?...
    ..Điều a cần chỉ là tình yêu và lòg tin ::)..
    ..Vậy mà hqua a đã buồn..
    ..Đã buồn rất nhiều e ạh ::)
    ...Bây h thực sự a cũng chẳng biết mình nghĩ gì nữa...
    ...A chẳng biết nói sao nữa...
    ...Tự nhiên a mệt lắm...
    ..A cũng là con người...
    ..Ko phải là máy móc...
    ..Cũng có lúc cần nghỉ ngơi..
    ...E muốn a làm gì a cũng làm..
    ..Muốn a thay đổi con người a cũng đã thay đổi...
    ..A chẳng hiểu nổi nữa...
    ..Nhiều lúc e bảo a..
    ..e ko phải là 1 người con gái tốt..
    ..Ừ thì,nếu biết vậy sao e ko cố gắng sửa....
    ..đi chơi với nhau mà sao e cứ phải kể về người yêu cũ của e...
    ....sao e lại ntin cho ny cũ ko muốn cho a biết..
    ...e đừng coi a là 1 thằng ngốc như vậy..:)
    ..a mệt thật rồi...
    ..đôi bàn tay a hqua lạh lắm..::)
    ..có lẽ vì nắm tay e đấy...
    ..Chẳng hiểu nữa...
    ...hụt hẫng..
    ..thất vọng...:)
    ..

18. Mr.Samurai

Mr.Samurai T.E.T.Я.I.S

..Hôm nay thật lạ vì thấy e vui vẻ như trước...
    ..Vậy mà chẳng hiểu sao a lại cảm thấy buồn..::)
    ..::)
    ..Buồn có lẽ vì a quá mệt mỏi...
    ..Hay buồn vì a quá yêu e...::)
    ..A biết....
    ..Lúc hnay e bảo tìm số dt...
    ..Thật ra là e xóa tin của e nhắn với...::).1 ai đó..
    ..Có lẽ e đã có ý định quay lại với người đấy..::)
    ..Nhưng hnay e gặp,e đã nhận ra tcảm của e là dàh cho a::)
    ..Nhưng cũng có thể ko phải như vậy..
    ..A chẳng biết đc nữa...::)
    ..E xóa nhữg tin e đã nhắn...
    ..E xóa những tin người đấy gửi đến cho e..
    ..Rồi e cố tìh hoặc vô ý để a cầm dd và e biết rằng a sẽ xem..::)
    ..Để a nghĩ rằng...e luôn yêu a..
    ..Giả sử nếu hnay e hẹn gặp mặt đi chơi với người đấy mà e nhận ra mình vẫn còn tình cảm thì sao nhỉ ::)
    ..Khi nghe a hỏi...e chỉ cười và bảo là.."thì lúc đấy e sẽ ko phải là người con gái tốt.."
    ..Anh câm lặng,chẳng biết nói gì::)
    ..Khoảng thời gian a yêu e cũng là khoảng thời gian hphúc nhất đối với a...
    ..E đã từng bảo a là e sẽ nắm chặt tay a và bước cùng a đến cuối cuộc đời..::)
    ..A đã cười và hôn nhẹ lên môi em...
    ...Rồi những chuyện xảy ra với em...
    ..Gia đình,bạn bè,cuộc sống..::)..
    ..A luôn có gắng làm chỗ dựa cho e không bị ngã..::)
    ..Rồi những lần e muốn a làm gì...
    ..A đều cố gắng làm cho e,chỉ để nhìn thấy e cười::)
    ..Vậy mà...
    ..A đã rất buồn khi nhận ra rằng,mỗi khi đi chơi với nhau,e đều kể cho a nghe người yêu trc của e tnào..::)
    ..Và khi a đọc tnhắn của người yêu cũ gửi cho e với nhữg dòg tnhắn tcảm..::)
    ..A đã muốn nghe e giải thích...
    ..E đã bảo a e ko muốn nói...
    ..Ko muốn a hỏi chuyện này nữa...
    ..A lặng lẽ mỉm cười chấp nhận...
    ..Đến hnay thì....::)
    ...A thật sự cảm thấy mệt mỏi rồi ::)
    ...Khi nghe e nói hnay e đã nhận ra ty của e dành cho a..
    ..A đã rất vui đến khi e nói.." Chiều nay e đã gặp V..và e nhận ra điều ấy..."..
    ..Thì a thật sự ko biết nữa ::)
    ..A cần nghỉ ngơi e ạh..::)..
    ..::)

19. AiYue

AiYue Donkey Kong

Gió vẫn thổi và mưa vẫn rơi ...

Cây vẫn lay và lá ko ngừng lìa cành ...

20. hoaithinh_pham

hoaithinh_pham Legend of Zelda Lão Làng GVN

rảnh rỗi...

ngồi bên quán cà phê ven đường

đọc vài mẩu tin trên tờ báo