Cần ae tư vấn chuyện t/c

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi duonghiep1, 20/4/15.

1. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

ko phải thiếu hơi , mà cũng muốn thử xem gái phản ứng sao thôi bác :D
    hqua hỏi xem gái lưu tên mình trong sdt là gì , hoá ra lưu tên nick fb :)) , nói tên nên hqua hình như gái cũng sửa lại r hay sao ý

2. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

nick fb bác hay thì nó lưu vậy. gái mà có tc thì thích đặt nickname gọi thôi chứ k gọi bằng tên, gọi tên thì khác gì anh trai :1cool_look_down:
    muốn xem phản ứng thì cứ phải tự nhiên mới đc, ví dụ a mượn đt tí, sửa cái tên trong danh bạ, xong lúc trả lại thì đụng chạm tí, thế là 4 mắt nhìn nhau mỉm cười trông cool tí là gái mê mệt thôi. mắt phải thế này này :1cool_choler:
    gây ấn tượng cho nó nhớ, còn chỉ đối tốt bt thì nó chỉ là phẩm chất của anh trai tốt thôi

3. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

nghỉ 30/4 gái nó du lịch với lũ bạn
    nãy nt ý kiểu xin mình tiền để thêm chi tiêu , mình bắt đầu thấy có mùi vật chất ở đây r , hay tại mình dễ tính quá nên nó làm tới ? Giờ rep thế nào hóng các thánh vào giúp
    Bản thân mình từ bé đến giờ chưa bao giờ vay tiền bọn bạn (trừ khi ko còn 1 xu nào mà lúc đó lại cần tiền quá) chứ đừng nói là xin , đọc tn này mình cũng thấy bất ngờ vl

4. dackbik

dackbik Mr & Ms Pac-Man

Vote nhà nghỉ ngay và lun, cứ trả lời tiền a ko thiếu miễn là e ngoan là đc

5. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

^ tư vấn tử tế đi bác :-(||>

6. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Tùy số tiền nhiều ít, tùy tính chất công việc.
    Nền tảng của mọi mối quan hệ là niềm tin. Tin người thì thiệt, nhưng nghi ngờ nhiều còn mệt mỏi hơn. Cơ bản ở bạn, người ấy ra sao bạn rõ hơn chúng tôi ở 4rum. Nếu cảm thấy đủ tin tưởng thì cho. Nếu ko thì từ chối khéo. Đừng cố chơi trò đấu trí, đi làm đã mệt lắm rồi :)

7. boyxjnhtraj

boyxjnhtraj Mr & Ms Pac-Man

Vạn sự tùy duyên :)

8. tonglinekan

tonglinekan Youtube Master Race

-_- cuối tuần bận quá hẻm lên đọc được.
    Sì mát phôn bi giờ ai không rành công nghệ thì sẽ cho ứng dụng fb truy cập danh bạ, khi đó mọi tên sẽ mặc định = tên fb cho nên khỏi lo đi. Nếu gái tự sửa lại tên rồi thì tốt, nghĩa là gái có để tâm bạn. Cái này bạn nên check lại một cách tế nhị bằng cách khi đang đi cạnh nhau nên gửi tin nhắn cho gái hỏi hnay em đi chơi có vui không (soạn trước ở nhà rồi chỉ việc gửi) hoặc nếu đi bộ nhiều thì nt hỏi Em có mệt không? rồi lúc gái xem điện thoại máy sẽ hiển thị tên. Trừ khi gái xài cục gạch và lưu tên fb :v cho dễ nhớ :v dễ phân biiệt với ng khác

Bác nên cân nhắc bác gì ở trang 4 hay 5 nói, cứ từ từ thôi vì thời gian còn mới, hơn nữa, tạm thời tư vấn vầy ổn rồi, 4rum là một cái chợ, sâu xa hơn thì không nên tiếp tục ở đây. Nhiều khi lắm thầy nhiều ma. Chiện gì cũng cần tế nhị và từ từ. Nếu sau 6 tháng bạn mới nắm đc tay nàng cho vào túi áo thì vẫn là tốt chứ chả có gì nhọ cả. Con gái không phải đứa nào cũng dễ chịu cho ng khác nắm tay ngay, nhưng có 1 số là giả vờ ỏn ẻn, mình biết có 1 số gái đóng kịch rất giỏi, giả vờ đỏ mặt bẽn lẽn khi bị hôn giống như mới hôn lần đầu, ca đó thằng bạn mình gân cổ lên cãi là bé ấy bảo chưa yêu một ai, thật mà =)) thật là vãi cả cả tin. Nếu gái k chịu cho bạn nắm tay, nhưng sau đó mà vẫn nói chiện bình thường thì 1 là giả vờ, 2 là gái thuộc dạng lịch sự k muốn câu chiện mất vui. Tớ đã từng biết 1 cô gái đi chơi với 1 đối tượng nam chỉ vì cãi nhau với ng yêu, cô ta k nói rõ là cô ta có ng yêu nhưng chỉ đi chơi cho khuây chứ k va chạm và nhất định k cho đối tượng kia cầm tay nhưng vẫn cô gắng giữ phép lịch sự cho đối tượng.

Ở HN bác xem fim rạp nào? nếu đi xem fim, khuyến khích xem ở các rạp trung bình tiền như Platinum Cineplex The Garden Mễ Trì (giá vé 45k đồng hạng từ sáng tới tối cả ngày thứ 5 cho phim 2D, thứ 3 mua 2 vé tặng 1 bỏng 2 nước vừa, thẻ sinh viên giảm giá 2-5 trước 5h, nên làm thẻ thành viên để tích điểm và được giảm 10% giá trị vé và combo lớn, đối diện có LotteCinema Keangnam (thứ 4 giá ves 40k, thẻ thành viên tích điểm), Mega Vincom, Platinum Cineplex Times City hoặc Vincom Long Biên. Mấy rạp này xem và đặt vé trên mạng được. nên đến trước 1-2 hôm mua vé trước để chọn ghế tốt. Giá vé ở đây tốt hơn Quốc Gia nhiều, Quốc Gia chỉ nên xem nếu thích xem phim lúc muộn vì nó có ca muộn cực kì. Kim Đồng, CMT8, dân chủ tàm tạm. Xem xong thì đi ăn nếu thích. Chui vào Hội suốt ngày hỏi tối nay ăn gì và đọc các cmt dưới dạng đồ ăn được post lên vì ngta post nhận xét 1 chỗ thì ở dưới bọn nó phản pháo các chỗ ngon và rẻ hơn phù hợp nhu cầu mình. Đi chơi thì có thể ra Bách thảo đi dạo, hoặc lên Passio, Emotion Coffee ngồi đồng, đồ uống chỉ 38-40k. Không thì lành lạnh rủ gái đi khêu ốc, Thuỵ Khuê có hàng ốc ăn dễ và ngon. Hoặc lẩu vịt om sấu, chín sẵn chỉ việc ăn và nhúng rau, 2 người 120-150k no.

Đừng mơ đưa nhau vào nhà nghỉ nhé mấy thanh niên, gái đó thì chỉ chơi thôi. Hơn nữa thằng nào làm thế thì nó cũng k ra gì nên đừng mong vợ nó hơn nó.
    Nghỉ lễ vui vẻ và chuẩn bị tuần mới làm việc nào hx hx

9. The Ensembler Of Shadows

The Ensembler Of Shadows Youtube Master Race

Quan hệ nhiều thì sẽ rộng nhé bạn ;) j/k

10. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

cái hàng ốc ở thuỵ khuê bác có địa chỉ hay tên quán ko bác , mình search các quan ốc ngon thì hầu hết đều review quán ốc cay chỗ núi trúc , mà hôm trước đi qua tìm ko thấy :v
    xem phim mình chỉ xem tối thứ 7 thôi vì lúc đó mới rảnh nên đặt đc vé rạp nào thì xem nên cũng ko quan trọng giá cả là mấy (quốc gia , time hoặc cgv bà triệu)
    còn vụ tiền kia thì mình có nt bảo là ko đc , và gái cũng chỉ :p sau đó vẫn nc bt

11. tonglinekan

tonglinekan Youtube Master Race

chạy dọc Thuỵ Khê nếu tính đi từ đầu Bưởi chạy ra Thuỵ Khuê thì nó nằm bên tay phải, còn ngược lại từ đầu Thanh Niên chạy lại Thuỵ Khuê thì nó nằm bên tay trái, đối diện nó là đường đâm thẳng ra hồ Tây luôn :D nhớ là cái ngõ đâm ra hồ đó có một ngân hàng HSBC hay khỉ gì ấy :D chỗ đó có hai hàng ốc cạnh nhau, hàng nằm phía gần đối diện ngõ ra hồ nhất ấy.
    Nếu ốc thì có một hàng ốc nổi tiếng ở Cửa Bắc, chỗ đó giá đắt nhưng sắt ra miếng, ốc ngon, nước chấm ngon đặc biệt, xoài dầm ngon, đâm từ Phan Đình Phùng rẽ vô cửa Bắc rồi nó nằm bên tay trái. Một hàng nữa ăn cũng được gọi là "Đặc sản ốc Nguyễn Văn Cừ" thì trên đường Nguyễn Văn Cừ - Long Biên, tới Hoàng Như Tiếp rẽ vô, hàng nằm bên tay trái, chị chủ vui tính, rẻ, ăn hai ba bát ốc, củ đậu xoài dầm, chục trứng cút lộn này nọ có trên dưới 100k :v giá cách đây 2 năm, mà giờ vẫn rẻ, ốc béo gầy tuỳ hôm. Núi trúc chưa ăn ốc bao giờ, chỉ chui vào Spagettibox ăn câu giờ pizza, khoai chiên với mì classic.
    Nếu bác k có trò gì để nói chiện, đơn giản nhất chỉ cho bác một cách, đó là tìm cách cửa hàng ăn vặt, và rủ gái đi thử nghiệm, cứ lên list sẵn 1 danh sách rồi đi thử dần, trò này vui, hên xui :v

12. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

ko có trò j để nc là sao bác , đi chơi m vẫn nghĩ đc ra chuyện để nói
    ôc thì ăn ở đâu ngon bổ rẻ thôi bác đắt quá cũng k giải quyết gì vì mục đích chính là gặp nhau nc chứ k phải ăn là chính
    tí rẻ lên thụy khuê tìm hàng ốc trước

13. DUNGSC2

DUNGSC2 Mr & Ms Pac-Man

=))

14. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

@tonglinekan có địa chỉ ko bạn , quán đó nằm về phía bưởi hay phía quán thánh đi lên , nãy mình đi doc hết cả đường thụy khuê mà ko thấy hàng ốc nào , đường đâm thẳng ra hồ tây thì chỉ có 2 chỗ khoanh đỏ, mà chỗ đó thì chả có hàng ốc nào vị đi 2 lần liền rồi

15. mr2d

mr2d Mr & Ms Pac-Man

léo mịa bạn cứ mạnh dạn cầm tay ôm ấp cho mình ! thanh niên đi chơi đến buôi thứ 4 , 5 rồi mà còn nhát thế thì làm ăn ji ! :(

16. dackbik

dackbik Mr & Ms Pac-Man

Thanh niên còn trinh nên e ấp, nhát tay - 1 thanh niên còn trinh chia sẻ

17. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

đù e nó ngồi sau xe thì mình cầm tay sao đc , đi dạo thì mới tóm đc chứ :))

18. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Dự là tạch ca này xong mới bớt tật nhát gái, tán gái mà đắn đo nhiều thứ nhỏ nhặt quá là không thành đâu ông bạn à.

19. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

đắn đo gì list hộ mình để rút kn , mình đâu có đắn đo sn gì nhiều đâu nhỉ :|

20. DUNGSC2

DUNGSC2 Mr & Ms Pac-Man

bạo chút con nào cũng thích, khuyên người ta mà nhìn lại mình chưa dc tiếp xúc với ai nắm tay, nhìn người ta tình tỏ mà thèm, mình cũng muốn ca này tạch để a e ta về bên nhau