cân hướng dẩn cách lên đồ naix

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi trumxiwach, 1/6/08.

1. milivista

milivista Dragon Quest

trong các trận đánh giải đã xem thì carry hay đc chọn nhất là spec, soul, void
    troll và naix ko có cửa đâu. đừng mơ :-h

2. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Đó là điều dễ biết vì troll và naix ko có skill bất ngờ,nên ko làm gì dc trong các giải đánh.Còn Spec thì với ulti vô cùng imba và TB(1 trong những late siêu khủng do p nhà rất tốt và def cũng rất khá),Còn Void thì dc cái ulti và skill 1 hết sức bất ngờ nên dc chọn.

3. nat1987

nat1987 Youtube Master Race

skill bất ngờ là thế nào hả Ken, kô phải vì bất ngờ gì gì hết, Ken chưa hiểu roài, tại sao SPEC SUOL VIOD đc pick nhiều khi đấu giair ????? :hug::hug::hug::hug:
    Vì skill của 3 late này đều combat tốt với đồng đội ---- điểm mấu chốt là thía đấy :hug::hug::hug::hug::hug:
    SPEC SUOL VIOD ulti combat tốt, SPEC VIOD phải xoắn rồi SUOL ulti như thế này chẳng hạn, kô chỉ đổ máu của đối pương mà đổi máu cứu đồng đội:hug::hug::hug::hug::hug:
    ví dụ như 1 lần thi đấu, con AXE bên tui cầm 1 Vangura 1 HEART 1 AC, làm tanker mà bị bem gần chết SUOL chạy ra đổi máu cái AXE đầy máu lại, team kia chạy mất dép :D:D:D:D:D

4. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Tui chơi bao giờ thấy team nào chọn cả Spec,Soul,Void cùng lúc cả.Còn ulti của Void mà combat tốt à,chẳng qua nó là skill khởi đầu combat để giết mấy thằng int yếu sinh lý nhưng khó chịu như Lion,Rasta ấy.Nên nó mới dc pick nhìu.Còn Soul thì tui ko dại mà đổi máu cho đồng đội đâu.Vì khi đã chơi TB mà lên dc đồ.Thì tui cùng alies p thẳng vào nhà nó luôn(tâm lý của 1 siêu nhân mà;;))Còn tanker bên nó thì tui ulti 1 phát là chạy về,khỏi phải lằng nhằng.Spec thì khỏi nói.Nhờ ulti và skill 2 nên đã trở thàng 1 late gần như ko có đối thủ.

5. Kadaj

Kadaj Legend of Zelda

Late đổi máu cứu tank 8-} Teamwork hợp lí thế :'> Mình rất là yêu bạn TB nào như thế, bởi vì mình cũng hay đánh axe, tự dưng có cái hồi máu sướng vkl ra :'> Team thế nào ko cần biết

6. nat1987

AXE mà nằm die thì cả team chạy toán loạn, dằng sau AXE là các hero intel cần đc bảo vệ, AXE nằm lại, tang tác chYm muông òy, Suol sao tank chịu hết đòn đc, chỉ đứng sau bắn thôi

7. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

sợ đến khi axe chết thì soul với bọn nuker nó luộc sạch team kia rồi.

xin hỏi bạn, nếu axe lao vào dùng skill 1, hy sinh cũng được, nhưng nếu phía sau là soul( tất nhiên ko cầm ironwood branch nhé) và "các hero intel" như bạn nói, thì khi axe chết, team nào sẽ chạy tán loạn? hay "các hero intel" cũng cầm ironwood branch. =)) =))

đã test chưa hay là xl chém gió vậy hả.

8. nat1987

test nhiều rồi mới thần gió thế này chứ :D:D:D:D kinh qua nhiều trận chiến rồi, để tanker sống càng lâu thì càng tốt, AXE nó đứng sừng sững giưa đám quân địch, xoay mấy cái hỏi có đau kô, anh em đăng sau bắn lén chỉ việc bắn, còn phá nhà thoải mái :D:D:D:D:D

9. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Axe mà nằm die thì team mình có khi 1 đổi 5 đấy nat ơi.Mình thử roài.TB lên đồ mạnh thì late khủng lắm.

10. nat1987

thế tui chả bảo là tanker sống càng lâu thì team xoay sở càng dễ ah, đầu xuôi đuôi mới lọt :D:D:D:D:D

11. _Great_Paladin_

tui nghi ngờ thằng này lắm, nghe giọng điêu bài viết là hiểu

12. nat1987

giọng tui thì làm seo nào, nghe vai nhồn quá ah :D:D:D:D:D

13. _Great_Paladin_

giọng điệu chém gió trong khi chưa có kinh nghiệm thực tiễn

14. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Tui khác bạn nat bạn à,tanker bên mình đie cũng chả sao,wan trọng là chiến thắng là dc.Có như thế mới tôn vinh dc vai trò hy sịnh anh dũng của anh tanker nhà ta chứ.Chỉ việc cho axe lao vào tank,mình thì chạy lại ulti vào thằng tanker của địch như centaur chẳng hạn.Chắc hẳn team nó chạy hết,hoặc nếu ko chạy thì axe tanker skill 1 roài team mình giết cả 5 luôn.(tui nói vậy chắc có nhìu bạn phật lòng vì ko có tính đồng đội,nhưng vì tui có tâm lý khi chơi TB là tâm lý của một siêu nhân hàng khủng nên mới vậy)

15. nat1987

thế các bạn chưa biết rồi, AXE và CEN lên đủ đồ đứng giữa team địch kô thằng nào dám nhoi lên cả, tanker càng sống dai team càng dễ xoay sở, sống xót cao, AXE skill 1 lure team địch lại kô lợi ah, AXE mà sống càng lâu càng tốt chứ sao, AXE cũng là late mà sao đê nó chết đc:D:D:D:D:D:D:D

16. kenshin91

kenshin91 Mario & Luigi

Thì có ai nói là tanker sống dai thì team ko có lời đâu,chẳng qua tui ko thix ulti vào alies,mà thĩ ulti vào địch ấy.Bằng mọi giá phải thắng là dc.Còn Axe mà late á.Có bị bệnh hoang tưởng ko vậy.Tanker là tanker,late là late.

17. nat1987

AXE là late đc mà có gì đâu mà hoang tưởng :D:D:D:D

18. _Great_Paladin_

bác nat1987 cần được huấn luyện một khóa về kiến thức cơ bản.

mà nói late thì chưa rõ cho lắm , phải nói là carrier.

TB: bài viết thứ 699

19. nat1987

carrier là hỗ trợ, thích hợp hơn dùng carrier nhớ :D:D:D:D:D

20. _Great_Paladin_

cái gì mà carrier là hổ trợ.....................................

có các loại hero là :

1. nuker: có các skill combo nhanh mạnh, liên tục, dễ dàng kết liễu đối phương( tinker, queen, lina, zeus)

2.supporter: nhiệm vụ trợ giúp đồng đội với các skill hỗ trợ như chống phép, buff dmg, buff giáp, AS, MS ( omni, aba, orge magi )

3. healer: có cái skill dùng hồi máu/mana, có thể coi đây là một nhánh của supporter nhưng thiên về hồi phục, duy trì sự sống cho đồng đội ( Omni, Chen)

4-tanker: thường là tướng streng, cơ số máu cao, thu hút hỏa lực của đối phương. (axe, cen)

5-ganker: các hero có khả năng di chuyển nhanh, đánh nhanh, lợi dụng yếu tố bất ngờ, có các skill đặc biệt để kill đối thủ, các nuker cũng có thể làm ganker.

6-disabler: các hero có skill dùng để bắt hoặc vô hiệu đối thủ ( stun/slow/silence), hero loại này tiêu biểu là shadown shaman, vs............

7-pusher: các hero có skill đặc biệt tác động mạnh lên nhà, dùng phá hủy các công trình.

8-damage dealer: các hero có dmg cao, AS cao, đứng sao tanker bắn lên, hero loại này có thể là semilate.( súng, razo chẳng hạn)

9-carrier: các hero mạnh nhờ item, đủ đồ chơi có khả năng đối đầu nhiều kẻ địch cùng lúc, rất mạnh, tạo đường thắng cho cả team về sau ( void, troll, spec, soul, lycan)