Cần tư vấn về gamepad chơi Fifa loại tốt .

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi essance, 14/9/11.

1. opera5387

opera5387 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tay Xbox hình như ko dc, mặc định của nó là analog để di chuyển còn Dpad là phím chức năng thì phải.

Chỉnh sửa cuối: 19/9/11
  2. ngxuanviet

ngxuanviet Mr & Ms Pac-Man

cần và dpad có thể đổi chức năng cho nhau thoải mái, setting trong game có hết mà, tao sao phải lo lắng nhỉ, tay nào thì tay bạn có thể chỉnh nút thoải mái dc. Xin nói thêm là dpad của xbox ấn cũng rất thoải mái chứ nó ko phải chỉ là phím chức năng đâu :|. Chẳng qua thiết kế của xbox là cần trái ở trên, d pad ở dưới, cũng có loại tay có thể chuyển đc cả vị trí 2 nút này đấy -->

3. anhgia_hanoi

anhgia_hanoi Youtube Master Race

Hic, mua tay xbox từ chiều mà bây giờ mới được thử. Nhưng quả thật, thấy khó cầm hơn nazar 48 nhiều, chắc là chưa dùng quen hoặc chưa biết cầm thế nào cho chuẩn. Ngón trỏ và ngón giữa đặt hờ ở lt và lb à? Thấy ngượng ngượng. Nhưng các bạn có tin không, dùng tay xbox hình mượt hẳn, không bị lag nhiều, hay là do xung đột phần cứng nhỉ, không hiểu tại sao.

4. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

đá trong fifa , phím d-pad là chỉnh chiến thuật , chẳng biết chuyển analog thành d-pad để đá kiểu j nữa

5. lydaiphong

lydaiphong Youtube Master Race

Controler setting ? muốn chỉnh d-pad để đá thì đổi với analog ...đơn giản ý mà

6. mazhzil

uhm , đây , minh họa cho bạn mí bức ảnh , nếu so với những gì bạn này nói thì giống hết http://forum.gamevn.com/showthread....d-choi-Fifa-loai-tot-&p=19633989#post19633989 . từ vỏ cho đến dòng chữ vv... , nói chung về chất lượng thì có thể đảm bảo đc , còn sử dụng và cảm nhận là ở tùy mỗi người , mình chỉ tư vấn cho bạn đc là hàng tốt hay lởm , nên mua hay ko thôi . btw: thấy bên voz có bác bán tay y như này lun nhưng giá có 900k , nếu đắn đo giá chút bạn qua đó tìm xem
    [spoil]
    [/spoil]

---------- Post added at 22:05 ---------- Previous post was at 22:01 ----------

lý do ??? .................................................

7. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

đèn của tay màu đen nhìn lạ nhỉ, xanh xanh.

8. mazhzil

ý , nói tay mình hả , xanh lá cây đẹp lun , tắt điện để trong đêm nhìn như đèn leb , màu sáng và tươi mà , mí cái hình là do đt + chụp tay rung nên nhìn nó nhòe thế thui :d

9. soi_con_ne

soi_con_ne C O N T R A

Cái tay saitek bạn mình xài 2 tháng đầu khá OK và tương thích mọi PC, dần sau này nó hay bị đơ nút, bấm ko ăn phải bấm mạnh. giờ analog lỏng le rồi chừng 4 tháng. Với giá 600-700 mình để lên 900 xúc Xbox360 có dây cho lành.

Tay này dùng nữa năm chưa hỏng hóc gì chỉ mòn gai analog trái thôi, mua ở tiệm lớn cho an tâm hok sợ fake ^^

10. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

tay xbox đá một thời gian vỏ cao su cái analog trái bị mòn, rách
    liệu có bán bộ vỏ cao su thay thế ko hả các bác
    nếu có thì hàng nào vậy (Hà Nội nha)
    thks cả nhà :x

11. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Vì thiết bị không dây sẽ tốn nhiên liệu, bất tiện khi sử dụng, đôi khi thiết bị mắc một số lỗi như vấn đề điều khiển, độ chính xác hay những trục trặc về sau.
    Saitek cũng là sự lựa chọn tốt, nhưng hiện này ở VN mình thì 2 GP Xbox và Logitech là 2 GP tốt nhất dành cho mọi thể loại game trên hệ PC rồi :D

Cùng 1 câu hỏi như bạn Tobias :D

12. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

cứ tay xbox 360 mà phan, sao còn lăn tăn gì nữa ?!

13. HUISNO1

HUISNO1 Youtube Master Race

Vậy heo bạng thì ngon chứ? Bạn chơi nhiều chắc cầm tay là biết liền. CÓ nên mua không bạn. Mình cũng định lấy ở Nazar.

14. bubabear

bubabear Youtube Master Race

chính thiết kế 2 cần analog xa nhau lại giúp ta đỡ mỏi tay khi chơi đó bạn. Nhớ hồi xưa chơi tay PS2 lúc nào cũng mỏi nhừ tay, giờ cầm tay xbox khác hẳn.

15. ngxuanviet

ngxuanviet Mr & Ms Pac-Man

Lấy ở đấy luôn đi :-bd
    ......................................

16. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Với gamepad Xbox 360 thì cái cần analog trái để di chuyển cầu thủ của nó thực sự đã lên 1 tầm cao mới, cảm giác độ tì cần analog của xbox 360 sướng và phê hơn rất nhiều so với 1 vài loại gamepad khác như Dual Shock 2, Logitech Dual Action, Logitech Wingman Cordless, Logitech Rumplepad 2 hay mấy cái tay của Nazar. Nếu có khả năng thì ae nên lấy Xbox 360, và mình cũng đồng ý với Theway là nên chơi loại có dây, mình đã từng gặp trường hợp 2 người đá gamepad cordless giống nhau bị trùng sóng, đôi khi điều khiển cầu thủ của nhau rồi, việc phải thay pin cũng là điều bất tiện vì không phải cứ chờ đến lúc hết pin hẳn mới phải thay ... pin yếu đi là tốc độ nhận thông tin chậm thấy rõ rất khó chịu.

Thêm nữa là gamepad không dây cầm đi đâu chơi, đi đá giải hoặc ra hàng game training với bạn bè chẳng hạn, rất dễ xảy ra trường hợp các bạn cầm gamepad về nhưng để quên bộ Receiver nhận tín hiệu ở lại, mất receiver thế là teo luôn con gamepad =))

17. mar673521

mar673521 Donkey Kong

Mấy bác ở Hà Nội sướng nhé, có 1 ông thay analog nè :)) link:http://vozforums.com/showthread.php?t=1919212
    Ngoài ra thì ông này bán rất nhiều đồ và phụ kiện cho xbox nhé : http://muare.vn/GameItems/3553511

p/s: Tay có dây thì cơ động đấy, mang đi đâu cũng dc và ít bị lỗi như ko dây. Nhưng ai xài qua 2 loại này sẽ thấy, gamepad wireless cầm đầm tay hơn hẳn nhé vì nó nặng mà ( 2 cục pin AA nặng bà cố, pin xịn nhé ko phải Ó đỏ VN - nó nhẹ lắm), cảm giác rất là khác khi cầm tay có dây =)). vứt đi đâu cũng dc, ko có dây nhợ lằng nhẳng, chẳng sợ bị chuột hay con nào cắn dây thì bỏ bà =)). Chắc chắn wireless có delay hơn có dây nhưng mà bác nào dùng mắt thường mà nhận ra thì bái sư luôn =))

Chỉnh sửa cuối: 20/9/11
  18. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

mình chỉ thấy ko dây nó tốn pin thôi chứ mình vẫn thích ko dây hơn. nhưng đấy là dk chơi với máy xbox, còn chơi trên PC mình nghĩ có dây là lựa chọn tối ưu .

19. opera5387

opera5387 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ko dây thì cầm nó đỡ vướng víu hơn, nếu chơi PC thì tốt nhất là làm con có dây, còn ai thích chơi trên tv LCD như hệ console thì sắm con ko dây sẽ thoải mái hơn vì ngồi xa màn hình , wireless thì nên sắm thêm bộ pin sạc ngon ngon nữa. Nhớ hồi mới mua con Logi coreless mang wa nhà thằng hàng xóm rửa, 2 thằng cầm bấm ở mọi vị trí test tín hiệu như Mr.Bean vô khách sạn cầm remote test TV.

20. maibo

maibo Mr & Ms Pac-Man

ai thích ko dây thì sài ko dây, ai ngược lại thì sài có dây. Có thế thôi cũng cãi nhau um sùm :-w