Cảnh Báo Nạp thẻ 90k

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi DaivyPhuong, 3/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HOANGTHAI222

HOANGTHAI222 Youtube Master Race

tôi chưa đụng tới mấy cái knb đó nữa nè,tại sao vẫn bị block?,vậy FPT có thông báo lỗi này trên trang web ko,hay là cố tình ém nhẹm,"tiên trách kỷ hậu trách nhân",câu này nên dùng cho FPT tìi đúng hơn,ai mà biết là sẽ bị lỗi khi nạp knb vào,có được thông báo gì đâu?,không lẽ nạp thẻ GATE để chơi Thiên long là hành vi phạm pháp à?,N?K nên xem lại mình đi,đừng có bênh FPT chằm chặp như vậy,:-/:-/

2. N?K

N?K C O N T R A

nói đúng quá thấy nhột à? Sao lại phải dùng nick clone thế, nhớ là từ đầu topic đến giờ đâu thấy mặt ông này đâu ta :;)
    tiếp theo tui nói với bạn nè, tui là ông nội của Bin La Den nè, cái "tôi chưa đụng tới mấy cái knb đó nữa nè,tại sao vẫn bị block" xi nhê gì :D
    Lần sau có đọc thì đọc kỹ nguyên văn tui nói, đừng có thấy 1-2 chữ của tui rồi nhảy sửng cồ lên. Tui nhớ trước câu "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân" tui còn ví dụ 2 cái gì nữa mà ta. Hay là bạn có vấn đề về tiếng Việt ???

3. HOANGTHAI222

à,vậy 2 cái ví dụ đó để làm jì nhỉ,ko phải để chỉ đến việc này à,ông ví mấy việc trôm cắp đó ngang với việc này à?,hay là ông rảnh quá,còn nửa,không phải ai cũng hèn như ông nghĩ đâu,tui lập nick này nhưng không pót bài thôi,chứ sợ quái gì mà phải tạo nick clone nhỉ,ko lẽ sợ ông à,:D,vậy chứ ông nói ai bị chút tiền làm mờ mắt,không phải chỉ những người bị block acc à?,coi lại bài viết của ông đi,trong việc này ai phải chịu trách nhiệm,FPT hay la người nạp thẻ,sai thì nhận,đừng có đùn đẩy cho người khác

4. Ai_clone

Ai_clone Youtube Master Race

Tui cóc phải cờ nhôn 3:-o
    Bụt nhà ai nhà nấy thờ đừng có trách N?K 3:-o Còn FPT thì ko ra thể thống gì lâu rồi 3:-o

5. huonggabri

huonggabri Youtube Master Race

Có thể bạn N?K không phải là người bị block acc do lỗi phát sinh ngày 2/1/2009 của FPT nên bạn cho rằng những người bị block acc là người trục lợi. Nhưng bạn nên hiểu lỗi này hoàn toàn là do hệ thống nạp bạc của FPT gặp trục trặc , là lỗi phát sinh từ phía FPT chứ không phải do game thủ chúng tôi tạo ra và chúng tôi hoàn toàn bị bất ngờ khi gặp phải sự cố này. Bạn nói chúng tôi lợi dụng lỗi để trục lợi nhưng rất nhiều người bị block acc chỉ nạp có 90k hay ít hơn, nếu trục lợi thì tôi sẽ nạp thật nhiều tiền bằng acc nhỏ rồi xài cho hết KNB chứ không chỉ nạp 90k rồi trục lợi trên chính acc mình đã dày công cày cuốc cả năm trời. Bài học khóa acc vĩnh viễn từ đợt hack skill boss lần trước chả lẽ không xi nhê với những người có ý điịnh lợi dụng lỗi game hay sao? Đọc bài của bạn tôi hiểu theo nghĩa FPT không có lỗi mà do những gamer như tôi dã gây ra lỗi trên, bị block acc là đáng. VẬy mà tại sao khi tôi lên trụ sở FPT tôi lại nhận đựoc lời xin lỗi của FPT vì những bất tiện tôi đã gặp? NPH có đời nào xin lỗi game thủ nếu lỗi đó không phải do họ gây ra? Bạn nào có cùng tình trạng giống mình hãy vào đây chia sẻ nha; bên diễn đàn tlgate những bài như thế này không bao giờ được đăng cả: còn mình chắc là khi nào lấy được acc mình cũng sẽ bán acc thôi sợ FPT lắm rồi

6. HOANGTHAI222

Có thể tôi diễn đạt không được khéo nhưng ý tôi cũng như bạn này,chơi game của FPT giống như cầm dao đằng lưỡi,FPT cầm đằng cán,nó muốn đâm lúc nào là nó đâm::(::((mua 1 tặng 1 tính tiền cả 2,kô trả đủ tiền thì đừng mong ra khỏi đây...,::)::))

7. N?K

N?K C O N T R A

thật tình không ai đọc kỹ tui đã ghi cái gì à?
    2 ví dụ trên có đoạn "Dĩ nhiên còn rất nhiều ví dụ khác. Ở đây chúng ta cũng thấy không phải lỗi hoàn toàn thuộc về A và B, nhưng hành động của họ là đã vi phạm luật pháp nên họ phải có trách nhiệm bồi thường hoặc trả giá cho hành động của họ"
    Tui không nói FPT không hề có lỗi, nhưng, lỗi trước nhất là do ai? Nếu có những người không bi 1 tí xíu Bạc đó làm mờ mắt thì bi giờ đâu phải đi kêu gào như thế này.Right? Thầy cô giáo ngày xưa không dạy các bạn cái câu nhặt được đồ rơi đem trả lại cho người bị mất à?
    Lý sự như thế nào thì các bạn cũng không che dấu được cái tội THAM LAM của các bạn. Nếu các bạn thật sự là 1 người nghiêm túc, việc tự nhiên có 1 số tài sản lớn bất ngờ đến với bạn không làm bạn cảm thấy lo sợ e dè? Hay là lúc đó vì quá vui sướng quên tất cả mọi thứ, tiêu xài hoang phí mà không nghĩ hậu quả sau này? Bây giờ khi đã vung tay quá trán hết cách cứu vãn thì đi réo om sòm, vcl -.-

8. OngTuong2

OngTuong2 Mr & Ms Pac-Man

bạn nhầm lẫn hả NK ;;)
    ăn cây nào thì rào cây ấy ... bạn bênh FPT thì cũng chả có gì là lạ
    nạp thẻ là vi phạm pháp luật sao?;;)
    tôi nghĩ là nạp 1 thẻ 90k được hơn 1k2 KNb thì có gì là vi phạm đây là do FPT quy đinh quy đổi ra số bạc ,mà FPT cũng từng nói có thể sẽ có thể thay đổi từ bạc ra KNb mà
    tôi bỏ tiền ra nạp thẻ thì lỗi tại tôi :-/
    quan trọng 1 điều này bạn NK người ta tiêu xài hết số KNb FPT yêu cầu nạp thẻ trả lại và người ta đã nạp thẻ trả lại số KNb đã xài nhưng acc vẫn bị khóa vô lý quá mức :D

9. giang_kun

giang_kun Donkey Kong

Lỗi hệ thống đúng là của NPH rồi, miễn bàn.
    Các gamer khi gặp lỗi hệ thống thì hoàn toàn bất ngờ, nên họ hoàn toàn không có ý định trục lợi hay... chưa kịp có :devil:
    Trang psp nó có cái mục tra cứu tài khoản làm cái j ấy nhỉ :'>

Nhưng nếu hai bên đều có lỗi thì mỗi bên nên chịu lỗ 1 tí như vậy mới là chơi đẹp.

10. N?K

N?K C O N T R A

Vi phạm ở chỗ là xài những thứ không thuộc về mình, vi phạm là sử dụng khai thác lỗ hổng/bug của hệ thống...v.v...
    Còn tui bênh hay không thì tùy mọi người, bản thân tui chẳng bị sứt mẻ miếng nào. Tự nhiên hôm bữa đi ngồi coi mấy thằng tù nó than khóc "nó không khóa cửa nhà nên tao vô lấy đồ thì có gì là sai", "con nhỏ nó đi chơi với tao nên tao h.. nó có gì là sai"...v.v... :devil:

11. OngTuong2

vậy tại sao FPT ko giải thích ko thông báo tren trang trủ để mọi người biết
    tôi nạp thẻ vào tôi được KNb mà bạn bảo là ko được xài ;;) và tôi nạp thẻ được coi là lợi dụng lỗ hổng bug;;)
    và bạn có thể trả lời tôi khi game đã tiêu hết KNB và khi FPT yêu cầu nạp đủ là thả thì sau khi nạp acc vẫn bị khóa:-/
    vậy là sao vậy???? lỗi này cũng là của game sao :D

12. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

Nói "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân" trước tiên là phải trách FPT rồi! FPT lập trình kém gây lỗi chứ đâu phải gà mờ! :D Tất nhiên ông gà mờ này cũng tham nữa! thấy nạp ngon dc nhìu bạc! có người nạp đến 3 4 thẻ :D Tội đáng muôn chết :D

13. kennyphan

kennyphan Mr & Ms Pac-Man

Nạp thêm tiền đấy hả . Cho tớ hỏi . Lỗi tại ai . FPT bị điên à

14. N?K

N?K C O N T R A

Vấn đề đó của bạn đâu phải vấn đề tui quan tâm, bởi vì tui cũng chẳng thể nào giúp được gì cho bạn. Tui chỉ buồn cười cái sự Tham Thì Thâm, có lợi thì sáng mắt lên, tới lúc bị lãnh hậu quả thì kêu gào thảm thiết
    Cố gắng kêu gào thêm nữa đi hen :D

15. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

3b cũng ko đồng tình với cách làm của fpt. về ví dụ của N?K . Cái đó là luật pháp . Luật đặt ra thì phải theo. Nhưng thật sự lụât cũng có.........( né cái, kẻo bị chém oan mạng)
    .....thật ra trong luật cũng có cái tình ( né típ )
    Con người ai cũng có lòng tham . Bản thân chữ con người cũng cũng nói nên tất cả mà . Con người gồm 2 chữ con và người . Hầu hết trong đạo nào cũng đề cập đến vấn đề vị tha. Chẳng lẽ nó vô tình lượm được đồ,thấy ko phải của ai cả, nghĩ của trời cho . Bắt nó à ? Hay giết nó ?
    Nhưng nói đi cũng phải nói lại, knb là card >>> tiền. Cái này là vấn đề nhạy cảm. Bản thân mình bị mất , thì mình cũng quạu mà
    Nhưng cách xử sự của FPT là ko .......khéo léo ( suy nghĩ nãy giờ mới ra từ này ). Thay vì đòi bồi thường , bắt acc gây sự bất mãn cho cả cộng đồng game thủ Thì nên có sự thu hồi các vật phẩm lặng lẽ hơn. Hoặc khích cầu thu hồi bằng cach khác( thiếu gì cách nhỉ ?)
    Bằng chứng là , hình như năm nay ..........ko có hạng ( nói bâng khua thui, cũng hem rõ ^^!)
    3b cũng hem dính vào vụ này. Tại 3b nhiều chuyện tham gia thui

16. OngTuong2

uhm mình cũng vậy hẻm có bị ảnh hưởng gì nhưng thấy FPT xử lí quá là bất công :D
    ngay cả việc nạp tiền cũng bị block acc thì hỏi ai còn lòng dạ nào chơi game mình mong là FPT lên đưa ra những cách giải quyết có tình có lí và coi trọng người chơi hơn
    bạn NK này bạn có phải là 1 thành viên cốt cán của thiên long hội ko mình nhớ là có 1 cái hội tên như vây :D
    bạn bảo bạn ko có trách nhiệm vậy là TLH ko có trách nhiệm vây là cái câu vì game do game :-/:-/ hình như là quá xa vời nếu mình nói có gì quá thì bạn bỏ qua nhé những chuyện thế này mình nghĩ TLH cứ im lìm hoài thấy sự tồn tại của nó có vẻ như là vô nghĩa

17. N?K

N?K C O N T R A

Khi đăng ký acc TLBB, FPT đã đưa ra bản thỏa thuận, nếu muốn tạo acc để chơi thì bạn phải chấp nhận bản thỏa thuận đấy (chi tiết tui đã nêu ở bài trên)
    Còn vấn đề FPT làm thế nào thì đó là chuyện của họ. Mà tui thấy họ đang làm lặng lẽ mà, chỉ có các bạn í thì đang làm ỏm tỏi lên mà thôi :D
    Btw, hiện nay TLBB bên TQ đang dẫn đầu, vượt qua cả Chinh Đồ, Tru Tiên...v.v... Còn ở VN thì mấy cái bình chọn sao nói lên được gì? Cabal đứng hạng 1, Space Cowboy đứng hạng 2 mới ghê o.0 (hỏi 10 người không biết được 1 người biết nó là gì không nữa)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nhìn xuống dưới chữ ký của tui và tự hiểu đi :devil:

18. [T]ifa

[T]ifa Mr & Ms Pac-Man

Tui thì ko dính vào nhưng nói thật nếu nói là lỗi của gamer thì ko đúng, nhỡ người ta tưởng fpt đang khuyến mãi tăng tỉ lệ quy đổi bạc và knb thì sao đây, có phải ai cũng biết là lỗi game đâu:D

19. N?K

N?K C O N T R A

ngây thơ như nai vàng :x
    .........................................................

20. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

mà nói chung KNB hay bạc thì như lá trên rừng! free cho nó vài lá thì chết chóc ai! đòi nạp thẻ thêm! thật là chua xót :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.