Captain Tsubasa vol II version English + các bản hack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi fRanwOw~, 30/8/08.

1. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

bác mới chẳng hiểu chuyện mà chen vô ấy, có theo dõi thường xuyên không mà biết lí do chuyển sang nói về CT3,4, mọi người chuyển qua nói về CT3,4 1 cách rất tự nhiên, theo cảm hứng. Chẳng có ai chen vào làm loãng topic này cả :|

2. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ nên sữa lại tiêu đề topic là thảo luận về CT2 và CT3,vì cách chơi giữa 2 bản là hoàn toàn giống nhau,và cả 2 đều có thể hack được...chẳng có zi2 gọi l2 làm loãng topic cả
    hiện nay mình đã hack được vài thứ trong CT3 (cụ thể là hack được những cầu thủ khác để đá phần kick off) nhưng vẫn còn gặp vài lỗi . mình đang cố khắc phục nó sớm và up lên cho các bạn chơi thử ( hiện h mình phải thi đại học nên ko có thời gian) hy vọng các bác típ sức cho mình

3. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

hay quá. mình dang chờ đợi phần hack của CT3 và CT4 nữa. mình cũng khá thích CT4. thank bạn nhiều
    UUUUuuuuuuuuuupppppppppp ủng hộ

---------- Post added at 23:04 ---------- Previous post was at 23:01 ----------

hay quá. mình dang chờ đợi phần hack của CT3 và CT4 nữa. mình cũng khá thích CT4. thank bạn nhiều
    UUUUuuuuuuuuuupppppppppp ủng hộ

4. rongden9

rongden9 Youtube Master Race

tớ đã tự hack một bản CT 2 mọi người chơi thử và cho ý kiến nhé nó vẫn còn rất nhiều lỗi tớ đang cố gắng khắc phục phần này tớ chỉ hack hết khi đá với flamengo thôi.
    phần sau tớ sẽ cố làm nốt phần của nankatsu (2) a2 ct2eng.nes

---------- Post added at 23:56 ---------- Previous post was at 23:54 ----------

tớ đã tự hack một bản CT 2 mọi người chơi thử và cho ý kiến nhé nó vẫn còn rất nhiều lỗi tớ đang cố gắng khắc phục phần này tớ chỉ hack hết khi đá với flamengo thôi.
    phần sau tớ sẽ cố làm nốt phần của nankatsu (2) a2 ct2eng.nes:D

5. Arvyl

Arvyl Mr & Ms Pac-Man

Ai có thể hướng dẫn cách tăng stats cho cầu thủ được không? Mình mò vẫn chưa ra. Có một số cầu thủ yếu nhưng mình lại thích sử dụng. Cảm ơn.

6. hamedledam

hamedledam Youtube Master Race

của bạn nè tham khảo nhé có đủ đấy

7. _Warlike_

_Warlike_ Youtube Master Race

Bạn có thể cho mình biết các phím tắt trên keyboard ko? Mình chơi mò nên bấm tùm lum hết trơn hix. Thankssss!!!!

8. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

như đã hứa,mình sẽ up bản hack CT3 của mình (kèm với giả lập snex9x)
    Thật ra nó ko vừa ý mình lắm,có nhìu biến cố xảy ra trong quá trình hack game ( rất bựa )
    Nói túm lại đây là bản trial thui,ko hoàn toàn là bản hack..các bạn cứ down về chơi thử cho bik. mình đã đổi các thành viên của đội hình đá kick off như sau:
    2: hậu vệ ARG
    3: hậu vệ NET
    4: hậu vệ ENG
    3 thằng này là hậu vệ khủng nhất trong game rầu
    5->8 là các thành viên vô danh của brazil
    11: thằng đội đầu tuyệt chiu của ARG
    các bạn ko được thay đổi vị trí giữa các cầu thủ,phải để cố định
    bản này rất khó,chơi thử thì bik
    http://www.mediafire.com/?5m4n3mmg44y
    mình sẽ cố gắng hoàn thiện thêm

---------- Post added at 09:29 ---------- Previous post was at 09:27 ----------

bạn vào phần input confrig hoặc hot key trên thanh công cụ của giả lập để bik thêm chi tiết
    mình khuyên bạn đừng đụng vào mấy nút khác làm gì,chỉ cần vào input confrig đẽ chỉnh lại những nút chính để choi game là ok

9. _Warlike_

Thanks bạn! Ah bạn cho mình hỏi tí là đã có bản english cho CT3 hay CT2 ko?Nếu có phiền bạn tí up lại cho mình hoặc share link cho mình nhé! Thanks nhiều nhiều! 31 tuổi rồi mà tự nhiên h ghiền chơi lại game này keke!

10. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

bạn 31 tuổi hay là 13 tuổi thế 8-x nhưng dù sao kũng rất ủng hộ bạn này,game CT dành cho mọi lứa tuổi mà
    Bản CT2 thì đã có tiếng anh cùng với nhìu bản hack rất hay.bạn có thể way lại những trang đầu để down về
    còn CT3 thì chưa có tiếng anh 100% chỉ có tiếng đức,tiếng tây ban nha thui,còn tiếng anh thì chỉ có 70%

11. _Warlike_

tiếng anh 70% cũng được bạn. Nói chung lúc trước chơi là bản tiếng Nhật giờ mò chơi vẫn được,nhưng tên nhân vật ko nhớ lắm nên mình muốn tiếng anh để nó hay hơn thôi. Bạn vui lòng cho mình cái link nhé! Thanks nhiều nhiều!!!

12. _Warlike_

Ah cho mình hỏi thêm. Minh đang xài cái giả lập Snes9x v151, nhưng ko hiểu sao chỉ đọc được file "smc", còn file "nes" thì ko đọc được. Help với thanks nhiều!

13. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

Mình thank bạn KFI rất nhiều. bạn hack rất hay. mình ủng hộ bạn. clup chúng ta cố gắn phát triển cái này hơn nữa. thank bạn rất nhiều

14. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

link đây,có khá nhìu bản,có bản tiếng anh lun... http://www.mediafire.com/?wuygv1cg9yd

Mún đọc file nes thì phải dùng giả lập nes

Giả lập nes : http://www.4shared.com/file/61050961/d78ea3a9/fceu.html
    Muốn chỉnh nút bạn vào : Config >> Input...

---------- Post added at 10:38 ---------- Previous post was at 10:34 ----------

hix hix seo ko có ai sửa giùm lại cái tiêu đề vậy kà,các bác làm ơn thêm dòng chữ Captain subasa III vô đi,để các thành viên khác còn bik mà vào đây giúp đỡ

15. _Warlike_

Oh cám ơn bạn rất nhiều nhé! Mới chơi cái giả lập này lần đầu nên hơi gà hỏi lung tung hì hì!

---------- Post added at 13:41 ---------- Previous post was at 13:37 ----------

Ah bạn ơi,file này mình cũng down về chơi rồi, có cái bản ghi là eng thiệt nhưng thực chất vẫn là tiếng Japan, và tên cầu thủ thì tự đặt ko đúng như cốt truyện hix.

16. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

Tên tiếng anh của các cầu thủ trong tsubasa bên nước ngoài khác với VN...vd : subasa ozora = oliver... nói chung tên của các cầu thủ đội nhật và nhìu cầu thủ khác khi được dịch ra tiếng anh lại khác với tên khi được dịch trong truyên ( chak là do NXB bên nó hoặc bên mình tự ý sửa đổi)
    Ngay cả bộ truyện nổi tiếng thể kỷ Doraemon kũng bị mấy NXB bên mình sửa tên gốc mà (hùi đó ở VN làm wái gì có chiện bảo toàn nguyên tác=> nước ngoài chắc cũng thế)

---------- Post added at 15:01 ---------- Previous post was at 14:55 ----------

nếu bản tiếng anh trong đó ko vừa ý bạn thì mình đành chịu...bạn đành chờ bản hack ngôn ngữ VN và tiếng Anh của ai đó thui (chiện hack ngôn ngữ CT3 mình có bik sơ sơ,mình sẽ làm 1 bản ver E 100%)

17. _Warlike_

okie mình hiểu rồi, bạn cố gắng làm 1 ver E TC3 đi nè. Mình trông chờ bản đó ^^

18. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Bác KFI làm bản E 100% thì nhớ lấy tên giống trong truyện của VN nhé, chơi kiểu Subasa là Oli còn Kojiro là Stev này chán bỏ xừ =((

19. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

hixhix gặp rắc rối rùi các bác ơi...Mình chỉ bik tên của mấy cầu thủ đội nhật,còn tên các cầu thủ nổi tiếng của đội khác thì quện hết trơn rùi,chỉ nhớ được vài thèn...Kiểu này đành phải đọc lại truyện Subasa để nhớ lại rùi (mình ko bik tiếng nhật nên ko thể dịch trực típ được)
    bác nào có khả năng thỳ liệt kê tên tiếng anh của các thủ từng đội bóng giùm mình đi

20. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Bác nói yahoo đi, lên chat cho dễ nói chuyện :d Mà tốt nhất bác lấy tên theo bả CT2 E là đơn giản nhất :))