Captain Tsubasa vol II version English + các bản hack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi fRanwOw~, 30/8/08.

1. kais_no071

kais_no071 Legend of Zelda

Bạn gửi link mình down được ko , mình ko down được từ file đính kèm

2. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Bạn nâng như thế thì khi mình đối đầu với Jito và Sano làm sao chơi nổi?
    P/S: Bạn chỉnh sửa bằng chương trình nào post lên cho mình với nha. Mình cứ mở cái hack lên là bị lỗi... ;;)

3. kais_no071

tui cũng vậy , bản hack bật lên bị lỗi

4. kais_no071

Bản này bị lỗi rùi , đá xongToCHO của Kojiro thì bị đứng hình đen thui , abn5 có bản ko bị lỗi ko???

5. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Mấy ông gạo cội topic này đi đâu rồi nhỉ? hic..

6. chuongdownload

chuongdownload Youtube Master Race

Link down Captain Tsubasa 2 - Hyper Edition tiếng Anh nè http://www.mediafire.com/?dhzznwdngml
    Không ảnh hưởng gì đến Jito và Sano khi nó đối đầu với ta đâu. Tôi hack bằng Hex Workshop 4.2. Bạn có thể xài chương trình miễn phí này do Việt Nam làm cũng tương tự Hex Workshop nhưng không cần crack http://www.mediafire.com/?mldanltaixw (Chương trình này không cần cài đặt). Địa chỉ hack thì có thể xem của Whipon tại đây http://www.romhacking.net/docs/414/
    Một số hình ảnh của Hyper Edition nè
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

P/s Tôi không thích bản Hyper Edition vì cầu thủ nào cũng có skill như nhau cả, như thế thì Subasa để làm cảnh thôi. Hack gì mà skill giống nhau, chỉ số cũng giống nhau. Hack vậy thì dự bị cũng như đá chính, Ishizaki cũng tài ba ngang ngửa như Tsubasa vậy! Tuy nhiên cũng không thể phủ nhận tài năng và công sức của Whipon. Tôi vừa học hỏi Whipon để hack bản này đây http://www.mediafire.com/?3ohjgni2d2h
    Các cập nhật mới
    Nâng điểm cho Misugi, Genzo, Mori
    Các GK đều có thêm skill
    Không bị hạn chế đổi người và không bị mất năng lượng khi chạy và shot

Thêm các skill khác cho các cầu thủ như sau
    Misugi:
    Drib - Fake Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Misaki
    Drib - Fast Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Matsuyama:
    Drib - Fake Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Ishizaki:
    Shot - Buster Shot
    Drib - Force Drib

Sano:
    Shot - DblEel Shot
    Drib - Force Drib

Sawada:
    Shot - Sidewind Shot
    Drib - Force Drib

7. vibook0303

vibook0303 Mr & Ms Pac-Man

bản Captain Tsubasa Vol. II - Final_Evolution hay đấy,Subasa đá cho Barca,còn có cả Rivaul nữa..keke..có nhìu cải tiến :D:D

8. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Quá đầy đủ và chi tiết. Xin cám ơn bạn chuongdownload nhiều nhé! :)

9. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Bạn nâng GK thế rất hợp với ý mình vì GK rất wa trọng trong game này. Còn Sano,mori,ishi...nếu ko nâng điểm lên thì gần như vô dụng trong game. 1 lần nữa xin cám ơn bạn chuongdownload rất nhiều!

10. vibook0303

tớ có ý này,bạn chuongdownload chỉnh sửa bản Final evolution cho chỉ số GK cao lên như vậy sẽ hay hơn,bản Final evolution là 1 bản rất hay,các cầu thủ có cả các skill mới(kojiro có raju shoot,có cả singo và akai nữa).....tiếc là mất Nitta :):)

11. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Mình nghĩ Nitta đã được thay thế bằng Singo hay Akai gì đấy.:D

12. fRanwOw~

fRanwOw~ Mr & Ms Pac-Man

Rất mừng là sau khi được ra tù ( ban nick ) lại thấy bài này phát triển đến vậy. Bọn nước ngoài chúng nó đã tạo ra bản hack của ĐT nước nó rồi VD : bản hack China vạy tại sao mấy pro không tạo thử bản hack của đt Việt Nam đi cứ gò bó trong đội tuyển Nhật làm gì cơ chứ !!!!!!!! :D ;))

13. kais_no071

Bạn có thể hack bản Final evolution cho Rivaul thêm tuyệt chiêu móc bóng trên không được ko , dnah thủ tài năng vậy mà ko có skill móc bóng

14. ks.yun

ks.yun Mr & Ms Pac-Man

chời ơi mình vừa down đc cái bản final evolution về chơi,hay quá,lại đá từ đầu cho hấp dẫn
    mà có điều nội dung hơi chuối,đầu game đá barca mà cuối game lại đá cúp thanh niên thế giới với thụy điển hà lan =))

15. chuongdownload

Final evolution có chỉ số GK cao của bạn đây http://www.mediafire.com/?u2ezdxm1myd
    Đã nâng điểm tất cả GK phe ta. Tuy nhiên hình như tôi nâng điểm Genzo và Zuken hơi cao quá thì phải - điều này có thể gây nhàm chán :). Theo tôi cứ để chỉ số GK như cũ và tận hưởng cảm giác lúc mà chúng nó sút trúng cột dọc ấy - lúc đó cứ gọi là lên mây. Ah mà bản này không mất Nitta đâu, Nitta chính là S. Aoi đấy.

Trình hack của tôi còn gà lắm. Theo chỗ tôi được biết thì các cú sút đi kép với nhau nên không thể thêm vào cú móc bóng trên không được. Tôi chỉ có thể làm cho các cầu thủ sút được tất cả các cú sút (kể cả cú sút móc bóng trên không) mà không thể làm riêng cho từng cầu thủ được. Mà nếu làm vậy thì giống Hyper Edition rồi. Nếu muốn có cú sút móc bóng trên không thì bạn phải từ bỏ cú sút hiện tại trên mặt đất hoặc thay thế toàn bộ skill hiện tại bằng skill khác (của Tsubasa chẳng hạn - vừa có sút trên mặt đất vừa có sút trên không). Cách 2 là bạn cứ nghĩ rằng Rivaul chỉ có thể chơi tốt dưới đất thôi tại vì nó lùn như Jindo ấy=))=)) (mặt dù thực tế nó cao).;)).

P/S: Post thêm một số hình mới làm được cho bà con xem chơi này
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

16. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Bạn chuongdownload hack làm sao hư luôn cái game rồi. Cứ chơi đến tầng Tocho của Kojiro là màn hình đen thui hic...=((

17. ks.yun

ks.yun Mr & Ms Pac-Man

bản final_evolution có cái hay là nội dung những đoạn nói chuyện cũng đc sửa khá giống truyện,mình có hầu hết các save game từng trận 1 nên lúc load vào cũng ra những đối thủ khá lạ như trung quốc có sho`,v..vv,đặc biệt load 3 trận cuối là thụy điển hà lan và brazil y như trong cốt truyện,chính vì load game nên mình thấy khá lạ khi đầu game là barca( road to 2002) trong khi cuối game lại là hậu subasa =))
    nói chung sửa đc như vậy là khá hoàn hảo rồi,mình đang đá từ đầu để tận hưởng cảm giác :"> nếu sửa đc 1 số chi tiết nhỏ như tạo đc mặt của lewis thì quá đỉnh ;)),mặt của cruyfford thì lấy của pierre khá hợp:-*,
    S.Aoi có khuôn mặt lấy của misugi mà,đâu có giống nitta có 2 mắt :D
    còn akai hình như hơi giống jitou phải hem

18. chuongdownload

Chơi lại màn đó đi. File gốc bị lỗi đấy, tăng điểm không thể làm đứng hình được. Chỉ có đổi hình ảnh và skill mới làm đứng hình thôi, tôi bị trường hợp này liên tục khi chơi các bản hack có đổi hình ảnh và skill.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Chính xác S. AOI là Nitta đấy, bọn nó lấy Nitta rồi sửa khuôn mặt lại đó, không tin lấy tool hack của Mazong thay tất cả bằng Nitta mà xem => bạn sẽ có đội hình toàn S.AOI cho mà coi

19. vibook0303

vậy mình có thể thay tên dự bị nào thành Nitta k nhỉ,chứ mất niita mà dự bị lắm thằng vớ vẩn quá,akai k có tuyệt chiêu gì cũng chán nhỉ ;));))

20. ks.yun

ks.yun Mr & Ms Pac-Man

lấy sori là hay nhất,mà hình như sori bị sửa thành nagano có tuyệt chiêu đánh đầu mất rồi =))
    mori hình như thành kawaguchi :@)
    mới đá mấy trận đầu nhưng xem ra barca ko phong phú lắm =)) có mỗi thằng hậu vệ pajol có power tackle và rivaul có phantom shot,nội dung thì mình thấy liên quan đến cruyford khá nhiều,chắc tại nó có cú sút cyclone giống subasa :"> ko biết ai đã đá hết bản final_evo chưa nhỉ ^^