Captain Tsubasa vol II version English + các bản hack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi fRanwOw~, 30/8/08.

1. knight717

knight717 Youtube Master Race

Vd nhứ là, mình viết thêm 1 đoạn code hình ảnh vào địa chỉ 379E0, vậy cặp giá trị sẽ là bao nhiêu.
    Không phải D0 79, mình thử rồi nó không đúng !!!
    Hoặc là A7 77, địa chỉ của cặp này là bao nhiu ???

Chỉnh sửa cuối: 24/3/16
    ImLucy thích bài này.
  2. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

379E0 -> D0 79 là chính xác, vấn đề là bạn gán cái địa chỉ này thay cho giá trị nào thôi, nếu thay vào cái đoạn giá trị kỹ năng như mình nói ở trên thì sẽ ko đc hoặc đại loại những giá trị giống như thế, nếu thay cho giá trị dẫn đến hình ảnh như driver shot chẳng hạn, chắc chắn sẽ đc nếu đoạn code bạn viết đúng. Một nguyên nhân khác nữa là D0 79 nó ko phải suy ra 379Eo, ví dụ như C7 BB chắc chắn ko phải 3BBD7 mà nó phải là B= 23 * BD7

knight717 thích bài này.
  3. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

nếu khoảng trống 379A0 ko dùng đc thì dùng khoảng trống khác, 3BD10 hoặc 3FD20.

knight717 thích bài này.
  4. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

à nhầm 1 chút là ví dụ mình nói thì chính xác trong code hình ảnh thôi, nếu đem C7 BB gán vào giá trị sút của Tsubasa 4D 93 thì nó vẫn tính ra là 3BBD7. Mò mẫm thường hay lẫn lộn :D đôi khi chỉ khám phá đc 1 phần thôi. Muốn rõ những quy tắc này chắc phải hiểu thật rõ bài của bạn @asm65816 .

knight717 thích bài này.
  5. knight717

Haizzz, thật sự thì mình đã thử, code là code phần hình ảnh, thậm chí mình đã copy 1 đoạn code hình ảnh khác vì sợ mình viết sai code, thế mà vẫn ko được. Thật đáng tiếc, nếu như đc thò mình đã có thể làm được nhiều hơn. Cám ơn bạn!!!

6. knight717

Là code hình ảnh, cặp giá trị là A7 77, thì địa chỉ sẽ tính như thế nào, bạn giúp mình với!!1

7. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

cặp giá trị A7 77 này là từ offset nào hay là giá trị bạn tự đặt, tính thì nó là 3 77 B7, nếu từ 1 offset sẵn có thì chưa chắc nó là cặp giá trị đâu.

8. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

ví dụ tại offset driver shot 4C AB -> 22B5C có 3C 30 91 A3... bạn đổi thành FA A7 77 FB thì driver shot sẽ chuyển đến 3 77 B7

Chỉnh sửa cuối: 25/3/16
    knight717 thích bài này.
  9. knight717

Cặp này là mình mò được trong 1 bản hack, nó là cặp dẫn đến code của Drive Tiger Shot trong bản đó, mình cũng tới 3 77 B7 mà cũng ko phải.:)
    Mò mẫm cũng ko ra nữa, hì hì

10. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

driver tiger shot địa chỉ đúng là 21D28 : B9 AC -> 22CC9 = ... trong đây mới là đoạn code hình ảnh. Phải biết chắc ai dùng cú shot nào, ví dụ Tsubasa thì phải xem 38E2D đến 38F17 đến 3935D xem có 0C 3A...44 1A đây mới là nó. Bây giờ mới đến 21D28 xem có B9 AC hay là gì khác. 3 77 B7 trong bản gốc đã có 1 đoạn code gì đó rồi. Mà có chắc là Tsubasa đá hay ko phải xem mình chơi đội nào rồi vào CTFactory hoặc bản chương trình hack mới này xem có phải là Tsubasa thật ko nữa đó. Ví dụ bản hack của mình mà bạn up lên đó, Tsubasa của San Paulo là giả đó.

Chỉnh sửa cuối: 25/3/16
  11. usa25h

usa25h Youtube Master Race

Tks @ImLucy nhiều lắm ...... hix lap tự nhiên hư fan haizz mới lấy về luôn ..... mà sao trong tài liệu Lucy gửi mình không mò đc offet của thằng Lennart @@ muốn làm cho nó cái skill dậm cột của wakashimaru mà ko đc hix

12. usa25h

usa25h Youtube Master Race

@@ mò 1 hồi cũng làm cho lennart có jump nhưng thằng wakashimaru lại mất jump ôi đệt

13. ImLucy

ImLucy Mr & Ms Pac-Man

cái bạn nói thì mình thua, vì chỉ có wakashimazu của tuyển Nhật mới có option chọn phím xuống khi chụp bóng, nếu bạn dùng bản hack mà lenart có option phím xuống thì có thể người ta chuyển tên thôi, hoặc có cách làm khác nhưng mình chưa đọc qua :D

14. hiepct

hiepct T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Có bạn nào có thể chỉnh sửa bản hack Itto - Demo Version by hqh0907: www.mediafire.com/?nh1hrr35bbadih6 theo ý kiến của mình không:
    -Tên nhân vật của bản này giữ nguyên,chỉ thay đổi: Taburo là Soda có cú chuồi bóng sát thủ,Shuji (hậu vệ hộ pháp năm thứ 2 trường Suya) là Jito,Yukidaro là Matsuyama,Iosha là Misugi (đều chỉ thi đấu được 1 Hiệp),đội hình Suya:
    Ken: Genzo
    Nakayama: Oaza
    Kishida: Teruo
    Taburo: Soda
    Shuji: Jito (năm thứ 2)
    Yukidaro: Matsuyama (năm thứ 2)
    Naru: Ishizaki
    Iosha: Misugi (năm thứ 2)
    Shimi: Batitta (của Sao Paolo đổi tóc màu đen)
    Urabe: Otto
    Taki: Fuko
    Kojiro: Yara
    Jindo: Subasa
    Năm thứ 1:
    Hakone năm thứ 1 là Meon,Kashi là Da Silva (của Gremio)
    Kokka là Zagalo (của đội Santos),Suke là Satrustegui,Iwao là Misaki (của đội Nhật Bản do máy điều khiển)
    Đội Biển Xanh năm thứ 1 gặp Suya ở trận giao hữu: Rasuran là Islas (của đội Hà Lan)
    Đội Haibane: Siri Carloba là Toninho thì cho cú sút của Carlos Santana (sút ảo ảnh như là bóng bị đạp dẹp một bên rồi sút:D),thủ môn Kitzawa thì là Zuken (của đội Toho) với Skill bắt bóng của Gertise
    Đội có cầu thủ điền kinh (quên tên rồi:D) thì là Mach
    Ichidaro là Coimbra với cú sút của Carlos Santana (sút ảo ảnh vừa đạp dẹp bóng vừa sút bằng 1 chân),Rhino là Galvan
    Đội Kowaki: Carlos Santana (của đội Flamengo) là Hiro với cú Mach Shot của Coimbra,Nei (của đội Palmeras) là Saipan
    Năm thứ 2:
    Đội có thủ môn sumo (quên tên rồi:D) thì là Nakanishi
    Ryryu (đối thủ của Hiro và Yara với cú sút xoáy đập đất) thì là Capelleman,2 cầu thủ hộ pháp cũng của đội này thì cho là Dircil và Ribta
    Nakado và Guhu thì là Juan Diaz và Alan Pascal
    Đội Yahire của Masaru thì cho là đội Iran (với lối chơi thô bạo,nhưng không bị thổi phạt:D)
    Hakone năm thứ 2 là Lashin (đổi màu tóc cho giống với screen bắt Drive Shot của Subasa),Kashi là Da Silva (của Uruguay),anh em Gaho thì là Li Bankun và Li Hanne (của đội Trung Quốc) với Rocket Head của Rampion...
    Trận khai mạc với đội chủ nhà (quên tên rồi:D) cho Jaich là thủ môn
    Đội Biển Xanh năm thứ 2: Rasuran và Jon Yama thì là Esperana (của đội Mexico) và Santamaria (của đội Brazil) với Banana Shot (cú sút vòng cung:D)
    Oba là Schneider,Ogai là Schester,Toito là Katz
    Đội Teshi (đội của Taburo sau này): Nakahuon là Napoleon,cầu thủ có cú ra chân theo đường gấp khúc (quên tên rồi:D) là Pirre (trong truyện miêu tả là móc ngược khi bóng bị đạp dẹp,nhưng khó hack được chiêu này,nên để sút đôi cũng được,đằng nào bóng cũng ra ảo ảnh:D),Taburo là Robson
    Đội Kowaki năm thứ 2: Carlos Santana (của đội Brazil) với cú Mach Shot của Coimbra,Nei (của đội Brazil) là Saipan,Zuken (của đội Nhật Bản do máy điều khiển) với Skill đạp cột dọc là Chika
    Còn nếu ai có thể phát triển lên được bộ Đại học (cấp 3) thì cứ cho cầu thủ phù hợp vào: Hernandez > Hakone cấp 3,Gertise > Kitazawa cấp 3 với gợi ý trên của mình...:D!!!

Chỉnh sửa cuối: 2/4/16
  15. knight717

Ý kiến của bạn hay lắm, mình cũng muốn phát triển bản này, đợi mình hoàn thành bản hack của mình sẽ qua bản này :))))))))))))

16. hiepct

Cho thủ môn của Kowaki năm thứ 1 là Genzo (của Hamburg vì cùng đội mũ:D)
    Nếu phát triển được lên bộ Đại học (trong truyện Jindo chỉ có khoảng hơn 20 trận đá ở Trung học,mình cứ cho là Subasa thi đấu hết ở giải Asia Cup),thì: cho Hernandez > Hakone cấp 3,Gertise > Kitazawa cấp 3,Muller > Nagumo (thủ môn đội U-21 quốc gia,Kojiro (của đội Toho) là Yara cấp 3 Suya,,nâng điểm Stat cho hợp lý.
    Nếu ai đọc hết bộ Jindo - Đại học thì có thể cho thêm vài danh thủ trong đó vào...:D!!!Còn nếu không phát triển lên Đại học được thì Trung học:
    Nakado: Juan Diaz (cho Skill Avalanche Attack
    phát động tấn công của Matsuyama khi ở Furano > cơn hồng thuỷ trong truyện:D)
    Guhu: Alan Pascal (cũng cho Skill "Avalanche Attack":D)
    Thủ môn đội Teshi (đội của Taburo sau này): Muller

Chỉnh sửa cuối: 2/4/16
  17. hiepct

Hình như đây là địa chỉ của Avanlanche Attack thì phải...???

18. knight717

Mình đang tranh thủ đọc lại bộ Jindo :)
    Mình định làm hẳn cho anh Jindo thời ở Suya 1 bản luôn, còn ở thời Meiho chắc tính sau, chứ nhân vật trùng nhiều cũng ko hay :)))))))))))

19. knight717

Cái skill AA bạn đưa ở trên mình đã thử rồi, nhưng mà bị lỗi ở đâu đó. Để mình thử lại 1 lần nữa xem có được ko nhé.

20. knight717

Cái AA mình đx thử nghiệm thành công
    :))))))))))))))))