Captain Tsubasa vol II version English + các bản hack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi fRanwOw~, 30/8/08.

1. schnaider1992

schnaider1992 Mr & Ms Pac-Man

ai có cái cheats ct 1 ko cho tớ xin với chơi ct2 riết cũng chán buồn buồn chơi ct1 cũng thấy 2 mà khó woa chơi ko qua nổi thằng souda ở màn 3 nó cứ chơi giữa sân rùi nã pháo vô hết trơn thằng thủ môn cũng trâu bò quất cả 2 hiệp chả vô trái nào bác nào có cho em xin:)

2. schnaider1992

kiếm banh cả google ma ko tìm thấy bản captain tsubasa 1 E bác nào có cho em xin với

3. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

Nhờ bạn Chương chỉnh cái bản Sano mà Zuken và các hậu vệ có chỉ số cao cao chút nha. :):)

4. vibook0303

vibook0303 Mr & Ms Pac-Man

topic dạo này im lặng 1 cách đáng sợ,các bác đang ngỉ hè àh :P:P:P

5. chuongdownload

chuongdownload Youtube Master Race

Tình hình là chưa có cái gì mới mẻ cả. Về CT1 thì mình có 4 cái password như sau
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Ghi chú: Nếu ai đang xài bàn tiếng Nhật thì cứ canh vị trí tương ứng với bảng chữ tiếng Anh trong game là được. Ví dụ như số 8 có vị trí là hàng thứ 4 (từ trên xuống) và cột thứ 2 (từ phải qua) thì trong bảng tiếng Nhật cũng như vậy.

CT2 thì mới học được cách hack skill cho toàn bộ đội hình dự bị (các skill khác nhau chứ không giống nhau như cách của Whipon). Bà con xài tạm bản này cho ý kiến nhé. Bản này ban đầu cũng hack không mất Guts nhưng chơi thấy dễ quá nên bỏ cái này (không thì bà con cứ sút ầm ầm skill vào cầu môn thì GK nào chịu cho nổi :P). Link bà con download tại đây http://www.mediafire.com/?35xi20mjmd5
    Các cập nhật mới như sau:
    Không bị hạn chế đổi người
    Nâng điểm cho Misugi, Genzo, Zuken, Mori, Lennart, Matsuyama
    Genzo có Illusion Save
    Zuken có Dark Illusion Save
    Mori có Rolling Save
    Lennart có Illusion Save

Misugi:
    Drib - Fake Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Misaki
    Drib - Fast Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Matsuyama:
    Drib - Fake Drib
    Pass - T Spin pass
    Block - Power Block
    Tack - Power Block
    Passcut - SkyLap Passcut

Ishizaki:
    Shot - Buster Shot
    Drib - Force Drib

Sano:
    Shot - DblEel Shot
    Drib - Force Drib

Sawada:
    Shot - Side Wind
    Drib - Force Drib

Sorimachi:
    Shot - Banana

Kisugi:
    Shot - Rokt. Head

Taki:
    Shot - Dyna Head

Izawa:
    Shot - Cn. Head
    Block - Power Block
    Tack - Power Block

Takasugi:
    Shot - Red Dragon

Tất cả chỉ có vậy thôi, tại không có thời gian rỗi nên chỉ tìm hiểu được chừng đó, có lẽ đây là bản hack cuối cùng của tui. Hi vọng là có thêm nhiều cao nhân vào đây chỉ bảo thêm nhiều cách hack khác chứ hack skill hoài chán quá. Bye :)

6. chuongdownload

Nhân tiện mình có làm 1 file lưu game CT2 để tận dụng các skill đã hack được của các cầu thủ dự bị trong file hack CT2 Full Skill đã post ở trên. File lưu này ở trận thứ 4-2 đấu với đội Trung Quốc, trong file lưu này đội hình chính thì tớ cho ra rìa hết :D, các cầu thủ dự bị thì được cho vào những vị trí chủ chốt, Huyga thì được giữ lại để tận dụng khả năng phối hợp với Sawada, Jito được giữ lại để tận dụng cú sút bồi với Sano, Tsubasa thì đương nhiên phải giữ lại để còn xem nó sút đôi với Huyga lúc tức giận lên chứ :D. File này LV các cầu thủ cũng được làm khá cao - từ 26 đến 55, các bạn sẽ thắng khá dễ dàng ở 5 trận đầu tiếp theo sau 4-2 nhưng những trận sau nếu vẫn giữ đội hình dự bị và không dùng Tsubasa cũng như Huyga để sút thì khó nói lắm :P. Đừng thay GK Mori ra nhé, Mori LV như vậy bắt bóng cũng bựa rồi, thay Zuken hay Genzo vào thì tụi nó có nước khóc thôi, mất hay! :P
    File lưu các bạn tải ở đây: http://www.mediafire.com/?nztfqvnmjio
    File lưu này tớ chơi trên Jnes 0.6 nên các bạn chịu khó tải chương trình giả lập này về để có thể mở file tớ lưu nhé http://www.mediafire.com/?jg2mjzgmdyn

7. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

cái bản Mod chơi dễ nên chán quá! Mình thấy bản Sano là hay nhất, ko chỉnh sửa nhiều. :>

8. hqh0907

hqh0907 Youtube Master Race

nhờ bạn chuongdownload chỉ giáo cho mình cách hack giống trong bản của bạn được không? mình cũng đang tập hack, nhưng ko hack được skill: cho thủ môn như trong bản hack của bạn. chỉ giáo cho mình nhé, thank nhiều :D

9. chuongdownload

Hack cho zui thôi mà, ai bảo cứ bỏ Zuken với Genzo vào chụp làm chi, thử xài Mori từ đầu đến cuối xem, giỏi lắm đến trận 4-4 là ngủm rồi, mấy bọn nó trâu thí bà. Muốn chơi khó thì bản gốc là hay nhất rồi, chuẩn không cần chỉnh. Chẳng qua mình chơi chán rồi nên hack cho nó vui nhà vui cửa vậy thôi. Muốn thì tui chỉnh chỉ số thấp lè tè cho, chơi qua được mấy màn đầu chắc rơi lun nước mắt nhá:P.
    P/s: Chỉnh skill thủ môn có trong bản hack của Mazong đấy, download về là skill tùm lum thôi ah:D

10. vibook0303

http://www.mediafire.com/download.php?bxnvmwwxyzt Captain Tsubasa Vol. II - Secret Weapons
    mới kiếm đc bản hack này k bít đã có cậu nào chơi chưa,nội dung có khác đấy,nhờ bạn chuongdowload chỉnh số Genzo và Ken cao lên tí,chứ S.G.G.K mà bọn nó sút bay luôn cả vào lưới,đừg lỡ tay chỉnh cao wa' nhá...:):):)

11. chuongdownload

Muốn cao bao nhiêu:-w. Gấp đôi nhé hay:D

12. vibook0303

e'c,cậu cứ canh chỉnh sao cho vừa vừa ý,mà cho Genzo có đc tuyệt chiêu nổi giân luôn càng tốt.chứ chơi ra đc chiu đó khó wa' :P:P

13. vibook0303

bạn chuongdowload chỉ tớ hack GK bằng chương trình này với Search+Relative+Vietnam+1.0,đang tìm cách hack bàn secret weapon,,Tớ tìm mãi trong bản hack whipon k thấy mã số của mấy GK phe mình,rồi làm sao nâng chỉ số lên nữa,nếu đc bạn cho mình xin mã tuyệt chiêu mấy GK nhé (trong bản secret weapon ý) :):)

14. chuongdownload

Tool hack của Mazong có hack skill GK mà, tớ lôi trong đó ra mà, nâng chỉ số thủ môn có địa chỉ trong tài liệu của Whipon tớ đã post rồi mà, trong tài liệu của Whipon có tất cả các địa chỉ lun tha hồ mà hack:-o

15. schnaider1992

hahaha bản Captain Tsubasa Vol. II - Secret Weapons nhảm dã man toàn cầu thủ ở đâu trà trộn vào,nhảm nhất cái vụ lv cao chuyền hoặc sút người đỡ trúng --> văng như bị ném thủ môn thì tùm lum trong đó katz và pascal ở đâu chui ra nữa chứ thêm 1 điều hết sứcnha3m nữa là izawa 1 cầu thủ bình thường sút và chuyền đụng phải cũng văng khi lừa bóng củng chẳng biết sao chứ biêt đôi phương nhào vô là văng tớ ko hiểu:|:| cắc bác chơi thử thì biết khỏi giái thích nhiều =))=))=))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hhahahaha tớ chơi rồi genzo trong bản này chỉ cần nhấn bắt dính là tự có cái đó ko cần hack đâu henandez thì có cai chiu j mà xoay xoay ko giống rollng seve ấy còn gestle thủ môn của brazil lại có chiêu bật cột lạ kinh xem đoạn giới thiệu cũng hayb-)

16. chuongdownload

Thế mới gọi là Secret Weapons:P

17. vibook0303

bạn cho mình xin cái tool hack của Mazong,file đính kèm mình k down đc

18. vibook0303

àh quên mất,bạn chuong chỉ tớ cách nâng điểm cho cầu thủ bằng search relative vietnam với,,có hình minh họa càng tốt :P:P

19. chuongdownload

Đã có bài hướng dẫn ở trang 6 rồi, làm tương tự như thay đổi skill thôi, bạn đọc rồi làm thử đi đã rồi hẵn hỏi.:-w

20. kenshinta

kenshinta Youtube Master Race

Cái hacktool tsubasa mình ko mở được! mình mún sài cái hex research để chỉnh lv cho Misugi trong đội tuyển Nhật lên ngang bằng với Tsubasa. nhưng ko biết làm sao hết? đọc tài liệu wipon mà ko biết làm sao để nâng level cho Misugi cả?
    http://www.romhacking.net/docs/414/
    Chỉ giùm mình y!