Cards Discussions

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi lanhdiendiemla, 2/2/06.

1. PetitD

PetitD Legend of Zelda

hình như ko có lá nào atk >=2k nó ko có active. bởi vì tribute mons >2000 là cost chứ ko phải là eff, nên khi active thì đã bắt buộc phải tribute rồi. đương nhiên có thể tăng sức mạnh trước rồi tribute :'>

2. -Azz-

-Azz- T.E.T.Я.I.S

chài, hội trưởng ơi là hội trưởng, chain 1 với chain 2, chain nào chạy trước ta. Cái này có kiểm tra gòi, sângn ko ra dc khỏi graver lấy gì có dc effect.:hug:

3. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

coi lại cái card này đi nào

rõ ràng nó ghi là : can ss và khi ss= cách đó thì nó sẽ có thêm eff là pierce dmg
    chứ đâu phải là can only be ss by.... như hôm bữa mấy ông nói ở wa'n cafe Gợi Nhớ đâu

lừa pé rõ ràng,giận :(( :((

Các file đính kèm:

4. PetitD

PetitD Legend of Zelda

ủa, cái này normal summon được mà :| ai bắt phải ss nó đâu :|
    ss thì là nó có eff, còn ko thì nó táng như bt. 1850 atk + cute = dzô địch đấy #>:)

5. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

tính làm 1 deck xoay wanh bọn này đấy ^^

ko thì làm 1 ojama deck cũng đc =))

6. PetitD

PetitD Legend of Zelda

miễn, ông làm với ojama thôi :))
    xinh thế này vào tay ông mất trinh hết mấy em =))

7. robert_EXPLOSION

robert_EXPLOSION Mr & Ms Pac-Man

Bà con cho hỏi 1 tình huống duel sáng nay như thế này:
    _Tui đấu với Kao,Kao ra snipe hunter rồi active effect của snipe dícard 1 card,tui chain bẳng raikeki break(efect:dícard 1 card from hand.destroy 1 card on the field).Vậy cho hỏi snipe hunter có bị mất effect ko?
    _Mọi người đều nói là ko effect của snipe vẫn active mặc dù snipe chết.(1 người yếu cãi ko laịT_T).Bà con cho biết ý kiến giùm.Thx

8. [C]aldimi

[C]aldimi Donkey Kong

Priority của Snipe được quyền thực hiện trước , trừ trap counter để chống lại eff hoặc negate summon ra thì ko cái gì cản được eff priority .
    Theo như bạn nói thì Snipe vẫn destroy , destroy xong thì resolve eff của snipe .

9. Lukas Podolski

Lukas Podolski Youtube Master Race

Eff priority là cái gì vậy, định nghĩa hộ anh với :-?.

10. robert_EXPLOSION

Còn 1 cái này nữa,Ta có thể dùng các quân bài: toterrial tribute,trap hole,raikeki break tiêu diệt ngay exiled force trước khi nó tự tribute mình dc ko?Hồi sáng cha kao đặt exiled force xuống là tribute liền luôn mặc dù tui active trap hole??.Và sau đó dùng effect của pyramid turttle gọi ra ryukokki tui xài bottomless trap hole destroy+remove ryukokki chả nói ko dc luôn.Vậy mọi người cho ý kiến giùm ^^.Thx

11. [C]aldimi

[C]aldimi Donkey Kong

Đếk nói chuyện với anh , toàn bới lông tìm vết ko à :|
    Thì priority của Exiled là tribute nó và ném vào grave nên bạn có thể bật trap nhưng chả ảnh hưởng gì đến nó , cũng giống trường hợp của snipe ở trên .
    Khi Pyramid Turtle bị destroy ở result battle , lúc nó send vào graveyard và active eff của nó là ở trong damage step , summon kokki cũng ở trong damage step , do vậy ko thể active mấy cái trap kiểu BTH được . Chỉ có 1 số card được sử dụng trong damage step thôi .

12. Lukas Podolski

Lukas Podolski Youtube Master Race

Nói rõ hơn về Priority này:
    Priority không phải 1 dạng eff của monster như trigger hay multi-trigger eff. Nó là quyền ưu tiên của người chơi. Nghĩa là khi bạn summon 1 monster thì bạn được quyền ưu tiên để active 1 eff monster, quick spell hay trap trước khi đối thủ respond lại sự summon đó.
    Ví dụ như khi cả 2 bên đều set torential tribute thì turn player sẽ được ưu tiên active torren khi summon 1 monster. Không thì như trường hợp summon các monster như exiled, Chiron the mage, chaos sorcerer...thì người summon cũng được priority như Cal nói ở trên, sau đó đối thủ mới được respond và thực hiện chain link như bình thường.

13. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

có thế tên Ho-rút đó mới ko kêu gào ỷ đông híp íu nữa ...:D ... hài lòng chưa :))

14. honalgun

honalgun Donkey Kong

thâu rầu, Sơn ơi là Sơn, mấy cái đó tui và Kao làm hòai mà... Tui và Kao ăn gian bạn này lam gì chứ...hehe.

15. robert_EXPLOSION

Ơ,2 ván đó tui vẫn thắng mà.Hỏi để mốt biết khỏi lật bài lên lộ bài hết,chứ ta mạnh mẽ mà sợ gì.

16. Kaorou

cái avatar của honalgun xấu quá, kiếm hình Vam Lady để lên cho nó xứng với team =))
    @Hơ - dzút : tự tin ớn >:)

17. hieuykhoa

hieuykhoa Youtube Master Race

Xin lỗi tui có thấy một con bài thế này cái effect đọc cóc hiểu gì cả ( bài này chới trên Yugioh ultimate WC 2006)

Tên bài: Victory D

Effect: This card cannot be Special Summoned. You must sacrifice 3 Dragon monster cards from your field and tribute summon it. If you use this card to reduce your opponent’s Life Points to 0 in a direct attack, the controller of this card wins the match.

Có phải cái này dùng cho đấu trận 3 ván không nhỉ, nếu vậy thì nghe còn có lí, nhưng nói túm lại là vẫn không hiểu lắm. Bác lanhdiendiemla ơi, giải thích hộ cái nhỉ!

18. Kaorou

lá này dùng cho match nhiều hơn, nếu sử dụng lá này dỉect atk và kết thúc 1 duel thì tính là kết thúc luôn cả match...
    Banned :|

19. honalgun

honalgun Donkey Kong

Rùi đó, đã thay đổi avata rùi, hình vampire lord, hehe, card yêu dấu của tui đó...

20. robert_EXPLOSION

Cho mình hỏi cái lá Advanced Ritual Art dùng ss ra con ritual mình chain lại bằng b.trap hole với torential tribute giet con ritual đó dc hông ?.Thx