Cards Discussions

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi lanhdiendiemla, 2/2/06.

1. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

sao lại ko đc nhỉ ? ss là chơi tuốt mà

2. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

chẳng những được mà còn tiễn em ấy về nơi xa xăm ;))

3. [C]aldimi

[C]aldimi Donkey Kong

BTH thì 1500 trở lên là cho đi tuốt :)

4. Lukas Podolski

Lukas Podolski Youtube Master Race

Kể cả Jinzo, E-Hero wildheart và Tokabito Shien :)......

5. [C]aldimi

[C]aldimi Donkey Kong

Podol bị làm sao thế 8-}

6. Lukas Podolski

Lukas Podolski Youtube Master Race

Thấy bảo là cho đi tuốt mà :).

7. Kaorou

đi đâu thế... e-h w + jinzo ko chịu đi ... 2 tên này lì như LP + Cdm =)) =))

8. [C]aldimi

[C]aldimi Donkey Kong

Bựa kinh =))

9. PetitD

PetitD Legend of Zelda

cho đi tuốt nhưng bạn ấy ko nói là đi đâu :'>

10. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

trường hợp này pé hok rõ lém mặc dù đã đọc neptret,ai confirm lại giùm

tình huống ví dụ

A dùng card destruction để discard 3 card trên tay là là 3 con DW có effect lần lượt là ss (beiige) destroy 1 spell/trap (gren) và destroy 1 mons (kahki)
    và discard theo thứ tự lần lượt là beiige,gren,kahki

lúc này B chỉ có thể dùng Divine Wrath (chính xác ra là B chỉ có divine wrath để dùng) để chain lại

và đây là câu hỏi

1/ khi A resolve eff cua DW thì sẽ lần lượt theo thứ tự ngược lại là kahki (chain 3),gren(chain 2),beiige(chain 1) phải ko ?

2/ B có thể chain lại ở giai đoạn nào ? khi A resolve DW ?

3/ nếu B có thể chain lại khi A resolve DW thì B có thể chọn thời điểm để chain ko ?
    tức là,B có thể chain = divine wrath ngay từ lúc kahki (chain 3) resolve ? và khi đó thì 2 con DW kia sẽ ra sao ? 1 khi mà spd của divine là 3 còn của DW chỉ là 2 ?
    or giả dụ,B có thể cho kahki,gren resolve trc để A destroy 1 mons + 1 spell/trap của B,rùi sau đó dùng divine để ngăn ko cho beiige lên field ?

mong mọi ng góp ý và giải thích giùm :D

11. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Effect của DW là Trigger Effect vì thế có thể chain lại lúc effect của nó được active , còn trong quá trình cả một loạt effect đang được Resolve thì không thể dùng bất kì một effect nào để xen vào !

12. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

thnx bác
    vậy là chỉ cần 1 divine wrath là đi cả họ hàng hang hốc nhà thằng DW rồi =))

13. honalgun

honalgun Donkey Kong

Mới thử qua DW ngày hôm qua, nên không biết nghĩ vậy có đúng không?

Nếu chain bằng divinewarth theo trường hợp trên thì chỉ ngăn được thằng kahki destroy 1 mons thôi, sau đó thì thằng gren sẽ destroy 1 spell/trap, rồi cuối cùng là thằng beiige sẽ SS.

nếu divine warth chain ngay lúc thằng beiige active eff (chain 1) thì mấy con còn lại hết hy vọng, chết cả đám DW...(cái này hình như sai)

14. Kaorou

nope...minaki chịu đọc kĩ bài của LD ko vậy :-/
    "trong quá trình 1 loạt eff" ... Eff của DW là Eff liên tục và gần như cùng timing ( tất nhiên là chain với nhau).. vì vậy chỉ có thể chain vào lúc 3 con đã chain với nhau... chán thật.. ai cũng cho là mình ăn gian +__+

15. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

ack tính post thêm thì cha lu đã nói ý của mình rùi
    thui để tui hỏi lại lần nữa cho rõ ràng,và thêm 1 số tình huống nữa

** nếu LDDL nói eff của DW là trigger thì chỉ có thể chain = divine wrath ngay đầu chain và khi đã resolve thì ko có eff nào chen ngang đc nữa,tức là chain khi cả đám DW đã vô grave và bắt đầu phát huy eff ,thì khi đó với spd của divine là 3 > spd của Dw là 2 ==> theo lý thì cả đám DW sẽ tịt ngòi #>:)

** nếu LDDL nói eff của DW là trigger thì chỉ có thể chain = divine wrath ngay đầu chain và khi đã resolve thì ko có eff nào chen ngang đc nữa
    giờ giả dụ tui ko có divine để chain,và cho eff của DW phát huy

thì khi trong chain đó kahki destroy 1 mons (ko có gì xảy ra)

tới gren destroy 1 trap ==> tui có quyền xài trap đó lun ko ? vd như gren phá waboku,tui có thể xài waboku lun ko ? và nếu như tui xài đc waboku thì đối thủ có thể chain lại = 7 tool hay cái gì đó đại loại có spd >= đc ko ?

nếu giả sử cả kahki và gren đều yên ổn làm xong NV của mình,tới khi beiige đc ss ra field,tui lật solem chain lại thì có đc ko ?

tóm lại,chỉ là cần khẳng định 2 ý sau

1/ khi divine đã chain (và buộc chain ngay khi DW còn trong grave) thì cả đám DW vào grave by discard lúc đó sẽ mất hết eff ,đúng ko ?

2/ khi DW bắt đấu phát huy eff thì ko có gì có thể chain lại hay xảy ra cho đến khi cả đám DW phát resolve hết ,đúng ko ?

16. Kaorou

trường hợp 1 ... divine chỉ negate được chain cúi cùng
    trường hợp 2 ... phải chain waboku ngay khi 3 thằng vào grave, để solve rùi thì còn chain cái gì nữa ...
    trường hợp 3.... lúc đó là active Solemn.. not chain [-x ... kiến thức cơ bản [-x

17. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

nếu xác nhận 3 TH trên là đúng luật,thì K và những ai xài DW nên phổ biến rộng rãi cho hội trước,tránh tình trạng lằng nhằng như hôm CN vừa rồi và khi đấu giải,nhá :D

18. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

A có Goldd, Sillva và Beige trên tay
    B có Divine Wrath đã úp sẵn
    A acitve Card Destruction , B không chain
    Tất cả quân bài của cả hai bai bên được sent vào graveyard ( effect của DW là trigger nhưng nó chưa Resolve được lúc này bởi vì không thể xen vào quá trình resolve của effect khác : lúc này là card Destruction ) Cả hai người sẽ rút bài bằng số lượng card đã discard
    Lúc này mandatory triggers effect của DW mới được phép phát huy và chúng tự hình thành chain link, A có thể chọn thứ tự : giả sử đầu tiên là Goldd rồi đến Sillva và Beiige, lúc này B có thể dùng Divine Warth, nhưng chỉ có thể negate được effect cuối cùng trong chain link thôi. ( trong trường hợp này là Beiige ). Goldd và Sillva bất khả sâm phạm kể cả với Counter Trap.
    Giai đoạn Resolve : Divine Wrath sẽ resoves trước negate và destroy Beiige
    Thế thôi đơn giản

19. PNTTHP

PNTTHP Mr & Ms Pac-Man

"trường hợp 2 ... phải chain waboku ngay khi 3 thằng vào grave,"
    Chính xác là phải trên ngay sau khi đối phương active card destruction, nếu đã vứt bài xuống rồi thì đã solve rồi

20. Minaki

Minaki Mr & Ms Pac-Man

nói vậy cũng còn chỗ chưa đúng
    vì khi cả 3 thằng vào grave,mình chưa biết đối thủ sẽ phá spell/trap nào mà đã tự dùng waboku để chain lại thì khác nào....vạch áo cho người xem thẹo nếu như lúc đó mình có nhìu hơn 1 spell/trap trên field

====> vậy,khi DWs vào grave thì nó phải chỉ định phá lá nào trước để mình còn biết đường dùng/ko dùng lá đó để chain lại,đúng ko ?

thứ nữa,theo tui hiểu ý của LDDL thì khi Beiige bị discard vào grave cùng với 1 số DW khác mà B ko chain lại thì khi Beiige đc ss ra field thì B ko thể dùng solem hay BTH,đúng ko vậy ? vì khi đó Beiige đang nằm trong 1 chuỗi resolve và ko gì có thể can thiệp vào đc

===> câu này của kaoru là sai