Career Mode - Thảo luận - chia sẻ kinh nghiệm hốt hàng ngon

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi opera5387, 27/9/11.

1. zellpro

zellpro Dragon Quest

pata cũng có nhiều thẻ hơn là welington, mình mua 1 lúc 3 thằng thì aguero nó đòi 50tr, pato 49tr5, welington 47tr5 :)) hơn j nhau mấy đâu. à bác có biết thằng hậu vệ phải với tiền vệ cánh phải nào ngon không, trái mình có CR neymar rồi, giữa thì ozil alonso rodwell

2. DarkKiller7589

DarkKiller7589 Mr & Ms Pac-Man

RB thì mình thấy có mấy thằng sau: Walker, Ramos, Richard, Wiel........mình thấy cũng nhiều mà:D
    Lúc nào mới đầu vào mình cũng mua trước thằng Hummel với thằng Ramos, về sau Ramos tương đối đứng tuổi thì mình để Walker đá:D
    Còn đá cánh thì mình nghỉ còn tùy vào RM hay RW nữa, fifa 12 này mấy cầu thủ cánh tương đối là hàng hiếm:(, RM thì có thể cho mấy thằng đá tốt CAM đá cũng được (Ozil, Pjanic, Eriksen, Kagawa, ganso, Lucas, Fabregas.... đá cũng được), còn RW thì mình cho mấy cầu thủ tốc độ cao sức khỏe tốt tý là được, thậm chí mình cho DEvide Santon đá LM cũng ổn mà:D

3. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

hậu vệ thì abate của AC, tiền vệ có thằng shaqiri ,hazard trẻ đó

4. zellpro

zellpro Dragon Quest

mình cũng mới mua sakho với hummel để thay cho pepe và carvalho sau này, trái thì có coentrao rồi mỗi phải chưa kiếm đc ai trẻ mà ngon walker hình như cũng 2 mấy rồi mà nhỉ. Cánh thì mình hay chơi RW LW toàn CAM CF các thứ mấy thằng kia hiếm nên cũng khó chọn

5. kidzezo

kidzezo Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy thằng Dortmund có nhiều cầu thủ trẻ đá tốt lắm. Anh em vào tìm thử :D

6. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Aguero mình mua có 36tr :)) , mới về làm trụ cột lun .

RB nhìu mà bác Abate , Wiel , Ramos..... còn RM thì thấy chú Navas cũng ngon :))
    À CB thấy có chú Scott Dann với Bonucci jumping với heading tốt quá , mua về chống bóng bổng cũng ngon :) .Mình đang để 4 CB là David Luiz , Shawncross, Bonucci với Dann :-?

7. DarkKiller7589

Coentrao theo mình nghỉ không phải là lựa chọn tối ưu cho LB đâu,Coentrao yếu nhớt, không tin thì ông cứ thử:(
    LB thì mình thấy có 1 vài lụa chọn như sau: Devide Santon, Marcelo, CIssokho,... đền mạnh hơn Coentrao nhiểu, Coen trao theo mình nghĩ nên đặt ở CDM bên trái thì hay hơn:|

8. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

ngân sách gì ghê vậy bác :O , mình năm nào cũng èo uột 50-60tr bảng shopping đầu mùa, mua dc tầm 2 thằng tầm tầm là đuối rồi :| Mà bản này có mấy thằng chỉ số cao mà đem về đội đá chả hợp, mua thằng Hummel về cặp Phil Jones thì nó đá chán kinh khủng, tackle kém, ko giữ vị trí, heading lỡm, trao cho biết bao cơ hội vẫn gà, thế là đẩy vào bench cho Smalling với Phil Jones đá chính, vậy là hàng thủ lại cực kì chắc chắn

9. lythedan

lythedan C O N T R A

Chính xác , Pato rất dễ tăng điểm , đã thử Higuain với Giu Rossi 2 chú này không bằng pato (+điểm cũng lâu hơn). Wellington không có face 3d nên không mua nó . Nói chung chủ yếu chỉ mua những cầu thủ có face 3d chứ bọn cầu thủ kia nhìn chán lắm .
    LB còn Crisito(Zenit) trong đây điểm khá cao (Ovr 86 mùa 2) nhưng nó không có face , Taiwo , Ally Cissokho trau có thể cày suốt mùa không mệt nhưng chỉ số không tăng . Coantrao yếu sinh lý !
    Urby Enualson đá cánh cũng được lại có face 3d nhưng strength thấp .

---------- Post added at 17:43 ---------- Previous post was at 17:39 ----------

Trong fifa 12 có thể dùng các soft như Artmoney chỉnh tiền nên nỗi lo về ngân sách sẽ được giải quyết . Ai không thích dùng soft thì miễn bình luận , miễn tranh cãi ! Ai thích chơi cách nào thì cứ chơi cách đó miễn sao bản thân thấy vui vẻ là được !

10. zellpro

zellpro Dragon Quest

mình cũng hay dùng coentrao ở vị trí cdm hơn là lb, có lẽ phải rước em santon hoặc anh em da silva về
    mình cứ mua cả 3 đứa 1 lúc rồi lựa chọn mà :)) đầu mùa mua sakho với hummel hết 30tr cả bán benzema với 1 vài thằng lặt vặt như pedro, granero gago các kiểu cũng bù lại kha khá, mình thấy hummel cũng không thật sự đặc sắc không bằng sakho

11. DarkKiller7589

Hummel theo ý kiến chủ quan của mình là 1 hậu vệ thuọc hàng top của fifa 12, chẳng qua là cho nó đá ở đội hình nào và đá cặp với ai nửa:(, lúc mình đá MU với đội hình 4411 hay 41212 thì Hummel đúng là hơi yếu, nhưng khi chuyển qua 4231 hay 433( custom tactics barca) thì đá tối hơn hẳn, tackle hay hơn, chạy qua lại giữa RCB với LCB rất linh động, có tiềm năng 1 thũ lĩnh:D:D
    Hay Neymar nữa lúc để chạy cánh thì khá là yếu và hay mệt mỏi nhưng để ở CAM thì hay lên hẳn:D
    Chính vì lẽ đó mà mình thấy thêm 1 cái hay của fifa 12 chính là việc bố trí cầu thủ sao cho hợp đội hình và việc lựa chọn cầu thủ phù hợp với chiến thuật thật sự là rất hay:>
    Và một yếu tố quan trọng bậc nhất nữa là .... tài năng của người chơi:D
    Sỡ hữu 1 đội hình toàn sao mà đá dỡ cũng thua mà thôi:))

12. zellpro

zellpro Dragon Quest

đá ff hay ở chỗ mình phải tính toán chi tiết từng vị trí từng cầu thủ qua mỗi trận đấu chứ không như pes chỉ cắm đầu cắm cổ mà đá :)) để mình thử neymar ở cam xem vì thế lực nó yếu đá cánh có vẻ không kham nổi
    chậm 1 bước bọn PSG mua pato mất rồi thôi hẹn em í mùa sau vậy :((

Chỉnh sửa cuối: 7/10/11
  13. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Chắc cầu thủ mới về nên chưa quen đó , như David Luiz của mình , mùa đầu về đá chệch choạc lắm ,mấy thằng nhỏ con đè nó đánh đầu như điên. H qua mùa t2 đá ngon hơn rồi :)
    Bữa mình bị cái vụ transfer , đưa tiền cho MC mua Vidal ,cái tự nhiên nó đồng ý qua Barca , cái mình bị mấy 20 mấy triệu mà chả dc thằng Vidal :-?? , là sao ấy nhỉ :-??

14. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái thể lực của Neymar lèo tèo thế kia mà để nó đá cánh thì thở không ra hơi là đúng rồi :))

15. thiensohu

thiensohu C O N T R A

cho em nó ST đi

vừa mua ronalnhinho mùa 3 kiếm pen khủng thật =)) mà tớ ghét đá cánh mà speed với stamina yếu , chả hành đc chú nào b-(

16. cucvanninh

cucvanninh Mr & Ms Pac-Man

Ai giúp mình với ?????????????????????????????????????????

17. zellpro

zellpro Dragon Quest

mùa này hốt lắm cầu thủ quá santon, walker, sakho, hummel, pjanic thành ra h vị trí tiền vệ trung tâm của real đã đông sẵn nay lại càng đông rao bán kaka mà chưa có chú nào hốt cả toàn với giả rẻ mạt :-<

18. Co_Ca

Co_Ca Mr & Ms Pac-Man

19. Clair3's

Clair3's Legend of Zelda

Mình chơi Manager tới mùa 2020 mà ko đào tạo trẻ, cuối cùng cầu thủ ở mình với các đội khác cũng già đi với giải nghệ hết, search tuổi 12 đến 23 thì ra chưa tới 10 em. Ko biết để vậy mà ko đào tạo trẻ luôn thì game nó ra thế nào :D

Mà cho mình hỏi là với những em tiềm năng ( như 1 em của mình overall 85-91 ) thì nên để lại đá hay cho mượn thì tốt hơn vậy :-?

20. tevezronaldinho

tevezronaldinho Donkey Kong

nói đào tạo trẻ vậy chứ cũng search mấy em tuổi teen mà luyện chứ luyện mấy em trong youth squad thì chua lắm , chỉ số thầp vl
    Sang tới mùa 4 bắt đầu khan hiềm mấy em trẻ mày chỉ số top rồi , thật khó chọn hàng , bây giờ mới hối hận khi bán em nani mới 27 tuổi cho barca