Career Mode - Thảo luận - chia sẻ kinh nghiệm hốt hàng ngon

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi opera5387, 27/9/11.

1. DarkKiller7589

DarkKiller7589 Mr & Ms Pac-Man

Đá kiểu thế công nhận cũng dễ hòa nhưng để nó cầm banh còn mình thì toàn contain kiểu Mourinho thì cũng hơi chán mà đá thời gian càng lâu đâm ra ức chế:(
    Thực ra theo mình thấy WC với Legend cũng không chênh lệch là mấy,mình đá legend cũng ăn được mấy đội mạnh ( chelsea, Real ) nhưng đá với Barca ở WC nói thật đá 10 trận may ra thắng được 1 2 trận sân nhà còn sân khách thì cứ cầm chắc 90% là thua:(

---------- Post added at 21:11 ---------- Previous post was at 20:55 ----------

Leganedary theo mình thấy chỉ hơn WC ở khâu dứt điểm thôi, ở cầp độ WC khi cầu thủ đối diện với thủ môn còn sút tào lao chứ Legend thì chính xác hơn:|

2. storm_desert

storm_desert Youtube Master Race

3. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Đá càng hổ báo càng lao vào thì nó càng lừa qua nhanh và dễ hơn, contain thì nó lại lừ đừ tìm chỗ chuyền đi.

4. opera5387

opera5387 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Luân phiên thay đổi Contain với Teammate contain mới dễ dàng bắt bài cắt đường chuyền của nó, cứ ko phải mỗi lần nó chuyền ta lại đổi người và Contain tiếp, như vậy càng buồn ngủ, sử dụng 2 cái này thành thục bảo đảm sẻ thấy AI của máy lộ ra rất nhiều nhược điểm nhất là khi ở 2 biên, đã rất nhiều trường hợp mình sử dụng Teammate contain lùa thằng hậu vệ cách của nó cầm banh chạy từ sân bên mình về tận sân bên nó , trong khi đó 1 cắt thằng chạy cách bọc hậu phía bên trong, 1 ku ko biết chuyền đi đâu , dc một hồi quay đầu chuyền ngược lại vào phía trong còn mình thì địa sẳn ở đó rồi :)), đối mặt TM >>> sút >>> vào =))

Chỉnh sửa cuối: 19/10/11
  5. ducps2

ducps2 Mr & Ms Pac-Man

chơi fifa 2 tuần nay rồi mà vẫn chưa defend thành thục. sao cảm giác AI nó cầm bóng mà còn chạy nhanh và tì đè khỏe hơn mình :(

6. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền Lão Làng GVN

Thằng Bender làm CDM thay A.Song các bác thấy thế nào......nữa tháng rồi mới đụng vào fifa đá toàn hóa với thua :(

7. anhtuan9622

anhtuan9622 Youtube Master Race

mình cũng khoái thằng đó. ngon, bổ, rẻ mà lại còn có face 3d nữa ;)) mà lưu ý là thằng Sven Bender của Dortmund mới ngon nhé. coi chừng mua nhầm thằng sinh đôi Lars Bender của Leverkusen :))

8. JangSH

Đoạn này k hiểu là đang nói cái j 8-}.

9. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

chán quá, chơi hết đc 1 mùa rồi , đùng 1 cái save hỏng, copy save cũ vào cũng ko ăn thua :|

10. tgdaihiep

tgdaihiep Youtube Master Race

Các bác ai có kinh nghiệm chơi tạt cánh đánh đầu chỉ giáo mình phát,mình chơi CM mua dc thằng Cavani điểm Jump với Heading rõ ngon mà ko biết cách đánh đầu,hic hic...

11. DarkKiller7589

Bender nếu mình nhớ không lằm thì mới vào đã có 2 thẻ rồi,nhưng phát triển hơi chậm còn giữa Bender với Song thì mình chọn Song:D
    Mà ông thử thằng Kara( thấy tên nó là thích rồi vì giống mấy em Korea;))) với thằng Sissoko di cũng good lắm:>

---------- Post added at 18:15 ---------- Previous post was at 18:05 ----------

Đội hình mình mới đá đây :
    TM: lloris
    HV: Walker,Smalling,Obbonna,Santon
    TV: S.Kara, Sissoko,Eriksen
    TD:X.Saquiri,Lukaku,Abel Hernandez
    Đá rất tốt:>

12. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

bữa gặp lyon táng nó hơn 20 cú sút mà thằng Lloris đỡ hết, hình như mình ăn dc 1 bàn, cuối cùng nó dc chấm 10đ luôn, vãi quá =))

13. KilovaH

KilovaH Youtube Master Race

Làm thế nào để động viên mấy thằng cầu thủ này thế ợ.....???#-o

14. opera5387

Làm cái clip cho dễ hiểu, AI legend, hầu như máy ko có khái niệm chuyền về cho thủ môn, đá = TD mới thấy AI bộc lộ khá nhiều lỗi ở phần hậu vệ cánh

[video]Ireta3cmnmM[/video]

Trường hợp trên xảy ra rất nhiều, một số thì phá bóng ra biên , nhưng đa phần lại chuyền vào trong, vừa đá mà hài ko đỡ nổi.

Chỉnh sửa cuối: 19/10/11
  15. DarkKiller7589

Cách động viên cầu thủ hay nhất chính là .. đưa nó vào transfer list bán nó với giá cao lấy tiền động viên mình rồi mua cầu thủ khác tốt hơn,theo mình đó chính là phương pháp động viên hiệu quả nhất, đỡ nhứt đầu:))

16. JangSH

Như này thì đúng là gặp hoài nhưng cũng chả làm bàn dc nó, bắt bài nó chuyền hơi khó. Bí quá nó đá ra biên thôi chứ cậu? Thằng máy nó hay ở chỗ là nhiều pha bóng khi đang ở khoảng giữa cầu thủ mình và nó. Nó xử lý 1 chạm khống chế xoay người và lừa qua luôn rất hay. Cảm giác như người thật sự vậy, EA làm quá tốt điều này, những cú banh đang nẩy ra giữa mà nhào vào chậm hơn nó là chắc chắn nó sẽ lừa qua dc luôn.

17. opera5387

Nói chứ ko phải khoe, từ khi làm quen dc với TD thì hầu như máy nó hiếm khi nào vào dc vòng 16m50 của mình ngoại trừ ARS với 3K là có thể làm dc đều đó, mình tồ chức bắt người rất chặt, cón trường hợp trên theo mình nghĩ 1 phần cũng do AI chưa hoàn hảo của EA, và mình bắt bài dc rất nhiều lần, thỉnh thoảng nó phá ra biên nhưng hầu hết là đều đưa bóng vào trong và tất nhiên mình đều canh sẳn để ăn dâm, mà khi chơi TD thấy hầu như AI nó ít khi đi bóng qua dc mình.

18. furious1606

furious1606 Mr & Ms Pac-Man

tớ gặp trường hợp này thì đa số nó đá ra biên >.<

19. JangSH

Thế là xong, mình đá mấy trận bị thua phút cuối ức chế forfeit game rồi load lại. THế là nó cho cú bug vãi lọ luôn:
    Vào trận chỉ còn có 9 cầu thủ (cầu thủ k hề có trên sân, cứ như ăn thẻ đỏ chứ k phải là cầu thủ tàng hình), thay cầu thủ là bị crash. Đá ráng tới phút 80' thì tự nhiên 2 cầu thủ kia "hiện ra" nốt. Gồng lắm mới thắng dc 1 trận 1-0. Chắc đành bỏ save này :-<.
    Trc còn bị cú bug thằng dog Welliton k qua h thêm cái bug này. Đen vãi lều .

20. opera5387

Tui chơi mà trước khi out nó hỏi có save manual ko thì phải check đội hình lại xem có thằng GK vô danh nào tự dưng xuất hiện ko mới dám lưu.

Máy nó hầu như ko có khái niệm chuyền về thủ môn
    [video]v53bkQSu7XE[/video]