Career Mode - Thảo luận - chia sẻ kinh nghiệm hốt hàng ngon

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi opera5387, 27/9/11.

1. phantung_hkr

phantung_hkr Donkey Kong

cho hỏi có patch hay trainer or cách nào hay để làm tăng Morale của cầu thủ ko ? cầu thủ dự bị ít đc ra sân Morale nó giảm nhiều quá rồi đòi ra đi có cách nào hack để tăng morale của cầu thủ trong manager mode ko ?

2. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

one of the players you've shorlisted has sparked some interest from other club.
    karim' stock seems to be on the rise, therefore you should act quickly if you are seriously interested in securing his services for our club.

tình hình là mình đang có một club muốn mua một cầu thủ của mình, nhưng sang hôm sau thì trong inbox nó thông báo cái dòng này thì không biết làm sao để bán được. trong bảng thông báo còn kèm theo mục To transfer - không biết để làm gì. cứ mỗi lần có club nào mua thằng này thì nó lại thông báo cái này, nhưng khổ nỗi là lần nào cũng không thể bán được. ai biết chỉ giúp mình ..........

3. Mr.Dee

Mr.Dee Mario & Luigi

Theo vốn tiếng anh của mình thì : Cầu thủ của bạn đang có câu lạc bộ khác để ý tới. Bạn cần làm gì đó nếu muốn cầu thủ đó tiếp tục phục vụ cho đội mình. Muốn bán thì vào phần transfer .... ( ko nhớ ) xem có tên nó ko...

4. Iphone4

Iphone4 Mr & Ms Pac-Man

Ko hiểu sao hôm nay đá legacy defense + chỉnh priority High cảm giác đá hay hơn hẳn, tốc độ trận đấu nhanh hơn, gameplay cũng thật hơn.
    @^: vice car lone.

5. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Đã ban tạm, chờ mod box này vào dọn dẹp :D

6. kurubi

kurubi Youtube Master Race

Mình chơi phần Career Mode của Fifa12, đá các giải như Ngoại hạng Anh, FA Cup, League Cup, Champions Cup. Nhưng sao giải nào cũng chỉ có 1 kiểu bóng của giả ngoại hạng, đá champion cup là cúp C1 mà ko thấy trái bóng có hình ngôi sao đâu hết. Có chỗ nào chỉnh để mỗi giải đấu nó đá trái bóng giông như mấy giải ở ngoài ko?
    Xin cảm ơn.

7. linhs

linhs Youtube Master Race

hix.mấy pro ơi cho tớ hỏi cái nâng cấp sân vận dộng,đàm phán mua cầu thủ.....ở đâu đấy.hĩ.tìm k có

8. steppe Copious

- có mấy giải đấu, trong đó có champion league thì FF12 không có bản quyền. không thể chỉnh ở ngoài được.
    - FF12 dẹp phần nâng cấp SVD.
    - đàm phán mua cầu thủ thì vào transfer.

9. kurubi

Vậy sao nó cứ đá 1 kiểu bóng vậy bạn? có cách nào để đá mỗi giải mà kiểu bóng giống ở ngoài ko?

10. steppe Copious

11. kurubi

Ôi trời, ko hiểu ý mình nói hả. Ý mình nói kà khi đá tất cả các giải thì chỉ có 1 kiểu bóng thôi, và đều là kiểu bóng của giải Ngoại hạng (nếu mình đang chọn đội ngoại hạng Anh).
    Đá Ngoại hạng, FA cup, League cup, champion cup (C1) mà vẫn chỉ có 1 kiểu bóng thôi. Ngoài thực tế thì mỗi mặt trận đó là mỗi kiểu bóng
    Chứ ai không biết mấy trái bóng của Sẻi A, Laliga và PL

12. Cyentruk

Cyentruk Legend of Zelda

Nó cho bạn chọn kiểu bóng trước trận đấu mà, nếu bạn để random thì nó sẽ ra ngẫu nhiên 1 kiểu bóng bất kỳ.

13. kurubi

Thì đúng là vậy. Nhưng ý mình nói ở đây là khi đá PL thì tự đông nó sẽ là trái bóng của PL. Khi đá FA Cup thì là trái bóng của giải FA, tương tự với League Cup. Và khi đá Champions cup (cup C1) thì nó là trái bóng của giải C1 (tức là trái bóng có hình ngôi sao đó)

14. z3r0_hien_lanh

z3r0_hien_lanh Agent 47 ⛨ Empire Gladiator ⛨ GVN Dalit

Ko có chuyện đó đâu , khi đá tất cả các giải trong 1 quốc gia ( BPL FA Carling ) chỉ xài duy nhất 1 quả bóng của giải NHA , ko đổi dc , còn bóng C1 thì EA ko có bản quyền nên ko có bóng đó , Khi đá c1 , vì dụ chọn Mu thì sân nhà sẽ xài quả bóng của NHA , còn sân khách thì tùy CLB thuộc giải quốc gia nào xài bóng của giải đó :-"

15. bokem130

bokem130 Persian Prince

bậy, các giải FA, Carling có bóng riêng của nó, sân nhà sân khách gì kệ ;;)
    còn C1 thì đúng như ông nói =))
    có 1 cách hơi phiền, là vào setting, chuyển đổi bóng trc khi vào career mode
    muốn đổi là phải ra lại home menu :-"

16. kurubi

Mỗi giải có 1 quả bóng riêng mà bạn. Ở các giải ngoài đời:
    - Premier League có kiểu bóng riêng, giống bên Laliga, Seri A chỉ khác màu thôi
    - FA Cup có bóng riêng của FA Cup
    - Carling Cup có bóng riêng của Carling Cup
    - Champions League có bóng riêng của Champions Leagues
    Bóng của Premier League là của Nike, FA & Carling hình như là của Puma. còn C1 là Adidas
    Vậy là Fifa12 trong mỗi giải đó ko tự động có bóng giống vậy phải ko?mình phải tự chỉnh à. Đá hoài trái bóng ngoại hạng trong mấy giải khác thấy cũng chán, tiếc trái bóng của cup C1 thật.

17. Mr.Dee

Mr.Dee Mario & Luigi

Mình thấy quả bóng đâu có quan trọng đâu. Chỉ ghét mỗi cái thời tiết mưa với tuyết thôi, thời tiết nếu đá NHA ảo quá, mùa đông toàn mưa với tuyết. Mình đá mà gặp 2 loại thời tiết này đá thấy kém hơn hẳn, lối chơi kĩ thuật của mình tan tành =.='

18. ssathubongdem

ssathubongdem Youtube Master Race

chuẩn luôn mưa còn đỡ gặp cái tuyết thì chả hiểu sao nó lag lag chậm chậm.Mà cái giải NHA mùa đông gì mà tuyết nhiều kinh có khi sang tháng 2,3 vẫn tuyết :(

19. kidzezo

kidzezo Mr & Ms Pac-Man

Trời tuyết nhìn mỏi mắt không chịu được. :|

20. kurubi

Mình chơi được 1 mùa nhưng chưa trận nào gặp tuyết cả, mưa thì gặp hoài.
    Mình thấy Pes2012 không có bản quyền giải NHA nhưng vẫn có trái bóng đó khi đ1 ngoại hạng mà ta.
    Tuy là ko ảnh hường gì đến lối chơi nhưng mình sẽ cảm thấy thật hơn.

Chỉnh sửa cuối: 13/12/11