Cậu bé bút chì

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi no mercy, 30/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Ngó qua ngó lại quên mất không cầu nguyện cho pa Ranza
    "Quả thật là một người can đảm khi dám "bò sang" bên acc để mà "chiến đấu cho bé Shin", đương đầu với một lũ "mem lít nhít" và rồi để bị tụi nó "R*** tập thể", cầu nguyện pa Ranza ráng "lê lết" cái thân "còm cõi" về lại GameVN được :))"
    Ganbatte Ranza :devil:

2. shinosuke

shinosuke Youtube Master Race

À, em thấy có bác nào post link down anime Shin ở mấy trang trước nhưng toàn trong Rapidshare (em vốn dốt tin nên ko tài nào down được T___T) Không biết ở HN có chỗ nào bán không các bác nhỉ? Em muốn mua quá, nếu KĐ mà ko xuất bản tiếp thì em chỉ có đúng 6 tập đầu của bé Shin T___T

Suýt quên, em có mở 1 thread trong forum của NXB KĐ, mong các bác hãy vào post vài dòng ủng hộ cho bé Shin giúp em. Em cám ơn các bác:

http://www.nxbkimdong.com.vn/forum/forum_posts.asp?TID=4126&PN=1

3. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Mwa :D...hãy xem mãnh hổ nan địch quần hồ đây :))...vì một tương lai anh em được coi tiếp những thứ như Love Hina,Pretty Face,Ichigo 100% mà không bị *beep* :)).
    ...vừa làm 1 quả đổ dầu vào lửa bên accvn ;))...xem mấy em bên đó cho tớ xem chửi như thế nào nào ;)).

4. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

anh Gà sao kô mở chế độ PM
    btw........sry có hơi lạc đề chút :D

5. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Anti-accvn từ lâu lắm rồi nên cũng chả thèm chấp nữa :)) Sang đó 2 tháng mà ngấy tận cổ :-& Giờ có cho tiền chắc tôi cũng chẳng có tí hứng nào mà nhảy sang đó đánh nhau nữa :))

6. Heart789

Heart789 Youtube Master Race

Tui cũng bên acc nhưng chưa đọc shin nhiều để tham chiến với bác=)).Ủng hộ shin là để kim tiền bỏ thói ngưng truyện thui.

7. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Tớ cũng vì Shin mà chẳng thèm vào Accvn làm gì nữa -___- , cãi hoài với một lũ ko biết gì thì mệt thật .
    Xem bài của Gà bên ấy rùi , chúc tốt lành ^_^ !

8. quan011087

quan011087 C O N T R A

cố lên tớ qua giúp cậu đây ....mà để đọc hết cái mớ bdfjhjd đó đã :'>

1,2 năm gì ko qua acc đến cái nick là gì cũng chả nhớ '____'

9. Neito R

Neito R The Warrior of Light

Quote cái bài hơi xa 1 tí;;)
    bác SHATOSHI hiểu nhầm ý em rồi, em cũng giống các bác khác thui, em thấy bộ truyện này cũng đâu có gì, ý em nói là fang cái 16+ vô thì may ra mới hổng có cái vụ nhà báo viết bài phản ảnh tùm lum và có lẽ sẽ không bị ngưng nữa chừng (chỉ nói "có lẽ" chứ không chắc chắn), ý em là như vậy đó, theo ta thì bình thường nhưng theo các bác nhà báo thì nó có "bình thường" đâu, bởi vậy mới báo chí inh ỏi::(

10. Thu khoa

Thu khoa C O N T R A

Vừa đang nhập thử,hình như ID sai mà pass cũng sai nốt...thôi làm Acc khác qua chửi chung cho vui.Hôm nay đang cơn thèm chửi 8-}
    Edit bác Ranza đổ dầu vào đâu ậy cho xin cái link để em qua đổ thêm tí,sợ dầu ít thì lửa tắt mất
    Edit lần nữa: quá muộn,lửa gần như đã tắt,chán.Mọi ngườ giờ way qua tán chuyện cái poll :))

11. Heart123

Heart123 Youtube Master Race

Xem ra gvn sắp đại chiến với acc,lạy chúa.

12. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

phang ra cái nick Roiyaru, anh em đừng trách móc gì nhé :D

13. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

@ Ranza: Cho quả link xem chiến đấu cái ;)) tự nhiên lại thấy mấu mấu :))
    @ Heart (include all clones :|): để cái avatar bác Hông Sợ Vợ muốn chết sớm hả :-"
    @ Neito R: Lolzz, thế cậu nghĩ tớ nói về cái gì đây? Điều thứ 2 muốn nói: tên tớ là SATOSHI, nó có những cái nghĩa khác hoàn toàn với SHATOSHI. Vụ này đã muốn im rồi nhưng nhiều người cố tình quá...

14. Thu khoa

Thu khoa C O N T R A

15. king of the king

king of the king Mr & Ms Pac-Man

Tại mình lớn rồi thì thấy mấy cái đó rõ ràng thôi chứ hồi nhỏ biết gì ,lâu lâu lôi mấy bộ cũ ra coi giờ thấy nhiều cảnh thật là ... có nhiều xxx mà trước giờ đâu để ý .Còn tụi nhỏ giờ thấy nhiều vậy là tại nó tiếp thu 1 nền giáo dục quá ư là ''tuyệt'' để soi mấy cảnh đó .Sợ mấy em nhỏ bất chước hả ,vậy tại sao có nhiều người con cỡ Sin lại cho vào tắm chung ,ăn nói hỗn hào lại còn cho là thông minh ,... vậy mà thường mấy người đó lại to tiếng phản đối nhất .Chắc là để đổ thừa cho việc con cái mình hư là do mấy truyện này tránh nói đến việc là mình đã ''tập luyện'' nó như thế nào dể bây giờ nó hư .
    Nói thiệt tôi đọc Sin chỉ những cảnh quá rõ ràng + 1 chút suy nghĩ xxx mới biết là nó có còn đọc bình thương thì cũng ko rõ ràng lắm nó cũng giống như những chuyện đang diển ra trong gia đình có con nhỏ thôi .
    Mấy ông nhà báo +mấy thằng đạo đức (mà sao thấy nhiều cảnh xxx mà mình để ý mới thấy nhỉ ) mới nói đây là truyện bậy bạ chứ trong con mắt con nít thì nó chỉ thấy đây là truyện cười với nhân vât giống nó với những cái sai mà nó biết được thể hiện ra và cho thấy hậu quả của những hành động đó .Như khi Sin quậy phá thì sau đó thì những người xung quanh khóc ròng => con nít coi thấy vậy thì biết đó là sai vì làm cho người khác khóc ,nó sẽ ko bắt chước vì nó biết khi ai đó khóc thì người đó đau lắm ,mình té rất đau mới khóc được mà . Vậy tại sao nói nó ko có giáo dục ?Hay tại vì nó thực quá nên ko ai thừa nhận ?
    Trẻ em ko biết đến những điều người lớn biết nên đừng dùng những thước đo của người lớn để đánh giá một sản phẩm dành cho trẻ em .

16. king of the king

king of the king Mr & Ms Pac-Man

Tử chiến thì chơi luôn ,đang lập nick mới ,qua đó quậy cho vui

17. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Dô dô , đang kích động veno quá cãi lun :D
    Ông kingofking nói vậy mà đúng nhỉ , hồi nhỏ nhớ đọc doremon hay vài truyện khác có mấy cảnh tắm rửa v...v... không hề để tâm đến
    Nhưng cái lũ nhóc bây giờ thì .....
    Bậc phụ huynh xét ra là có trách nhiệm lớn nhất , đâu có đổ thừa hoàn cảnh hay viện cớ được -,-

18. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

... Đã đọc... Thực tình là rất rất muốn qua chửi!
    Nhưng 1 là... toàn con gái! Chửi với con gái thì mình là thằng 8 vía, đàn bà, lèm bèm 8-}
    2 là... đang mua và đọc thường xuyên 4AM magazines ==> Cũng là người chịu kém phần ==> kém hơn người ta ==> không dám mặt dày cãi các OTAKU đàn anh đàn chị chân chính chân phụ (ờ mà con gái thì làm éo gì có ku mà "Ô! Ta ku" nhể :-/).
    3 là... mình không muốn mang tiếng là vô học, vô giáo dục, mất dạy. Thật xấu hổ lắm! Vì ông bà già bỏ khối tiền ra để nuôi mình ăn học + chơi bời để mình không "vô giáo dục" và "mất dạy".
    4 là... có nhiều cái đáng quan tâm hơn là chăm chăm đi đánh chửi nhau!
    5 là... đều là người VN, chúng ta nên "gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau". Có giỏi thì ra các 4rum đi nước ra ngoài đó! Vào đó mà đấu lý! :)) Cho khỏi "trong nhà nhất mẹ nhì con" để mà biết rằng "ra ngoài lắm kẻ còn giòn hơn ta" =))
    6 là... mệt rồi! Đi ngủ đã! Lấy sức mà chơi linh tinh! ^^

19. Xenogear

Xenogear The Last of Us

tớ đang suy nghĩ có nên vào irc dậy dỗ mấy em nhỏ không này ;))
    có ai vào cùng k0 cho xôm ;))

20. poseidon00

poseidon00 Youtube Master Race

đây có phải là nhabachoc bên nxb kim đồng ko đây ?
    xem ra 2 4rum mặt dày nhất là thanhdiamanga với accvn đang chiến bọn nhà báo với dư luận, hay đây
    gvn chiến với acc thì khập khiễng quá
    shin tập 7 sẽ đc. phát hành, ôi vui quá :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.