Cấu hình máy để chơi GTA :Vice City

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi pinochino, 22/5/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. d.x.truongN

d.x.truongN Youtube Master Race

Máy nhà tui Celeron 1,1 Ghz
    Ram 384 MB
    Card 3d Geforce 2 mx 400 64 Dram
    Chạy hơi bị mướt

2. d.x.truongN

nè bác khoantwell, Celeron 1,7 của bác không đọ được C1,1 của tui đâu, vì cache của nó có 128Kb thôi, còn của tui tới 256 Kb cơ mà

3. d.x.truongN

Hồi trước tui có cái cạc Voodo 3 16Mb chạy GTA3 RấtRấtRấtRấtRấtRấtRất ngon

4. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

đề nghị bạn nên viết bài đàng quàng lại xin đừng thấy box này không có mod mà phá như thế

5. suidb

suidb Mr & Ms Pac-Man

Rất tiếc máy tui bèo quá nên không dám đem ra khoe chi? vừa đủ chạy thui không giật nhưng hình xấu hoắc còn thua ca? GTA 3

6. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Các bác nói đều sai hết cả rùi ! Nói cho mà buồn , các bác nghĩ sao về 1 cái hàng game lởm khởm card 32Mb TNT2 128Mb ram, ko pen pủng gì hết ! Nói trắng ra chủ hàng còn nói là máy lởm . Vậy mà bây giờ Vice City ở đó đang là con nghiện đó ,chơi ngon ơ ! Còn nhà mình Pen3 700Mhz card 32Mb TNT2 Ram 256Mb (ngon hơn ở ngoài hàng đó ) vậy mà nói từ never play GTA 3 và Vice city ! Hết hiểu và buồn wá nên thi tốt nghiệp cũng nghẻo luôn ! Đúng là chán chẳng buồn chết !

7. suidb

suidb Mr & Ms Pac-Man

Còn chuyện này nữa mấy bạn cho tui hỏi tai sao máy tui chơi GTA vice city tạm được mà chơi Gta 3 gì giật thê thảm mỗi lần quẹo xe là giật ,chơi Mafia cũng được mà kì quá tui vẫn chưa phá băng Gta 3 trên PC nữa ( mới chơi PS 2 ) ! khó hiểu

8. ut13

ut13 Mr & Ms Pac-Man

Bác pinochino chằng trả lời cho mình nên hỏi lên đây xen sao? Các bác ơi cho hỏi máy tui celeron 1.0 GHz ,128 RAm ,64 Mb Geforce 2 mà chơi ko được game GTA Vice city gì hết mặc dù cài nhièu lần rồi . Crack xong là mình vào ngay trò chơi (có bỏ đĩa 2 vào) tời lúc hiện ra mấy vái hình thì nó đưòng luôn.Làm sao để khắc phục dược . Tôi có hỏi nhiều bạn nhưng các bạn nói là nên nâng cấp thêm RAM vậy có nên nâng thêm RAM ko?

9. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Theo tôi thì bạn nên nâng cấp Ram lên đi, card màn hình 32 MB vẫn có thể gồng để chơi, tuy nhiên Ram ít thì khó mà chơi được lắm. Còn trường hợp của bạn thì card màn hình đến 64 MB rồi, vậy là dư mà, cho nên nâng thêm Ram đi nhé !

10. Ruydo

Ruydo Youtube Master Race

cấu hình của mình như vậy có chơi được không,tại vì mình vừa mới SN xong nên ba mình vừa mua cho mình con PC có cấu hình như vậy nè.
    CPU:3,06GHz support huper threading bus 800
    Mainboard:gigabyte GA-8IG00 pro(chipset i865g)
    DDR400 512MB
    AGP 8X:gigabyte radeon 9700 pro
    HDD:120G serie ATA
    DVD Samsung

11. NV

__Cái cấu hình này không chơi được GTA : Vice City đâu, vì game không theo kịp máy, chờ có GTA 4 hay GTA 5 thì may ra cấu hình này mới chơi được....hehe

12. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Các bác ơi cho mình hỏi card bây giờ giá cả thế nào , nhất là GF4 ý ! Còn mình dùng TNT2 mà chạy 800x600x32 cũng ngon lắm nhưng mỗi tội lúc bắn nhau thì như sét đánh vì giật quá ! Mình muốn mua card mới ! Các bác giúp mình với !

13. NV

__Không nắm giá rõ nữa, có gì qua box Phần cứng để hỏi ( link : http://www.gamevn.com/forum/viewforum.php?f=42 ). Hôm trước mới coi giá, giá GeF mấy không biết nhưng 128 MB thì họ bắn 107 Usd, chả biết cái của bạn bao nhiêu nữa. Tôi định đổi lên 128 MB để chơi cho đã...nhưng giờ bán lại 64 MB thì lỗ, mà xài thì không biết khi nào nó mới chịu hư ( nói vậy thôi chứ đừng có hư nhe em...anh mới tốn 1 đống tiền vô duyên rồi...hic hic ).

14. thinh3d

thinh3d Youtube Master Race

Đùa hả? Cái cấu hình đấy là mới nhất bây giờ rùi đó!!!! Kể cả GTA 1- chắc vẫn chơi ngon như thường!!!! Chắc nhà ông giàu lắm hả??? Tui mơ mà chẳng được. Máy ông còn xịn hơi cả máy chạy thử nghiệm chuyên dùng để benchmark của bọn PC WORLD đó!!!!!

15. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

Còn máy mình thế này có chơi đc không nhỉ
    AMD 3200+
    Geforce fx 5800 ultra ddr2 8x
    Ram 1GB
    :twisted: :twisted: :twisted:

16. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

To Ruydo: Thôi đi cha , định đi khoe máy mới hả ? Bộ không đọc mấy trang trước hả ?
    Còn bạn có cái máy RAM 128 thì theo tôi RAM như thế vẫn chơi được, có điều hơi 1 lúc (khỏang vài giờ) khung hình sẽ bị giảm xuống, còn nếu máy bị treo là do máy bạn có vấn đề đó.

17. longtin

longtin Donkey Kong

Giống như hỏi máy PC có chơi được mario ko? mấy cấu hình dzậy còn đòi gì nữa. Ram 1gb, Geforce fx 5800 ultra ddr2 muh hỏi có chơi được ko? Hết chỗ nói, thui cho tui cái máy đó đi. tui nhường cho ông cái máy của tui nè, chơi được GTA:Vice city đó. :D

18. Never_die2311

Hê hê bạn muốn đổi thế mình phải các thêm bao nhiều tiền vậy
    Âm mấy trăm $ tuỳ bạn ra giá nhé

19. Never_die2311

Em post nhầm tận hai bài rồi đành phải sửa 1 bai không lại thành cầu EXP chết
    Thế bác nào cho em biết các loại xe phải lấy ở cả showroom không đua thế nào
    Còn trại quân đội ở đâu vậy nhỉ em định vào kiếm hunter mà không biết nó ở đâu

20. thinh3d

thinh3d Youtube Master Race

Hehe, máy ông thì chắc không chơi được đâu vì Game nó không theo kịp máy ông!!!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.