Câu hỏi về Syberia

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi xuancuong, 9/3/03.

1. mewmew

mewmew Donkey Kong

Phù!đại khái là tôi chơi tới phần phát hiện ra xác hans không có trong ngôi mộ gia dình thì kẹt.Toi co kiếm được một cái vale(..) voice nhưng không biết nhét no vào đâu và đi tiếp thế nào..Hình như nó hỏi một hòn đá thì phải nhưng tôi không biết là kiếm hòn đá này ở đâu ra

2. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

chẳng phải gạch đá gì đâu bác à. nếu bác đã lấy được cái Valadilene voice rồi thì coi như hết việc ở chỗ cái nhà thờ rồi. bây giờ bác qua chỗ nhà máy đi. cái chìa khóa gắn lên cổng để mở lấy ở chỗ văn phòng ông luật sư đã đọc di chúc của bà già đó ( chắc là bác đã lấy rồi phải không ). mở cổng vào rồi thì bác có 4 con đường để đi, từ trái sang phải lần lượt là: khu nhà máy, chỗ đưa thùng nguyên liệu vào, nhà ga, khu vườn của gia đình Voralberg. giờ bác thử đi tiếp đi, có gì khó khăn lên đây hỏi

3. verror

verror Youtube Master Race

chào everyone
    tui mở xong đập nước (màn 2 sau khi đưa cho vợ chồng thuỷ thủ tiền) rồi sao nữa????????

4. red-devil

bác mở đập nước xong rồi vậy thì chắc là vợ chồng ông thủy thủ đã lái con tàu ra ngoài gần cái xe lửa của mình rồi chứ? sau đó bác chỉ cần chạy ra nói với họ mấy câu thì họ sẽ quăng cái móc cùng sợi xích về phía con tàu. bác chạy ra tìm cái móc dưới đất rồi móc vào cái xe lửa, họ sẽ kéo xe lửa ra chỗ cỗng giúp mình. ra đến cổng rồi bác đi xuống, lại chỗ cái thùng cạnh xe lửa vặn vặn quay quay cái tay quay để lên dây cót cho con tàu.

5. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Cả nhà cho hỏi câu:
    Tui đang chơi đến đoạn con tàu đỗ ở chỗ có thằng người máy khổng lồ,hình như là bài 3 thì phải,Tui leo lên một thằng người máy,lấy được một cái khoá,một cái sơ đồ về người máy,một cái gì ..voice clycer thì phải,tui đút khoá vào bàn điều khiển cạnh đấy nhưng theo bản hướng dẫn cho thêm tấm bản đồ vào đâu đó ,tui không biết.Ai biết chỉ rõ dùm cho
    Cảm ơn trước.

6. red-devil

tấm bản đồ đó ko phải để cho vào đâu cả mà chỉ để mình xem thôi. bác nhìn trên tấm bản đồ (thực ra nó là 1 cái sơ đồ ) có thấy cái chỗ khoanh tròn ở trên chân con người máy ko? đó là chỗ yếu nhất của con người máy, sau này bác sẽ đặt một quả bom vào đó để phá sập con người máy để có thể đi tiếp.

7. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

bạn ra khỏi con tàu--ngược trở lại bạn sẽ thấy một cái trông như cái chòi canh đó<----nó sẽ có cái cần gạt---bạn gạt cái cần đó 3 lần thì nó sẽ di chuyển đến chỗ con tàu--từ đó bạn mới lên dây cót cho tàu đó được--còn bạn gạt 2 lần thì nó sẽ đến gác của căn phòng--trèo ra dùng kìm để có thể vào bên trong ;;-)

8. nguoitucoichet

nguoitucoichet Youtube Master Race

830/2/4 Đường Đoàn Văn Bơ Phường 16 Quận 4 TPHCM
    Mấy bồ ơi có thể cho mình hỏi t1i được chứ hả mấy bồ. Mình đã làm cái thằng ngồi trên ngôi mộ nó đưa cái nón xuống và nó đòi cái chìa khoá mình phải lấy cái chía khoá ở đâu vậy mấy bồ

9. Tôi_yêu_game

Tôi_yêu_game Youtube Master Race

Ngôi mồ ở đoạn nào vậy?Syberia 1 hay là Syberia 2

10. ask

ask Youtube Master Race

Quay lại chỗ lấy mấy tấm thẻ ,mở hộc tủ thứ 5 rồi kéo cái cần gạt lấy được chìa khoá, dùng chìa khoá mở cửa mộ

11. knoss

knoss Youtube Master Race

Ê mấy bác ơi,tui tới được cái trường đại học rùi nhưng ko bít làm gì nữa.Nhờ các bác chỉ dẫn tận tình nha.

12. knoss

Tui đã mở đưởc cái hộp có bàn số như điện thoại rùi.Nhưng vẫn chưa làm gì được hết.Chỉ tui đi mấy u.

13. willy3

willy3 Youtube Master Race

Này bà con! iem được thằng bé Momo đưa cho tờ giấy và cái bút để vẽ cho nó một con voi. Vậy iem phải làm gì để vẽ bây giờ. Mong các bác giúp cho.
    :| (Syberia 1)

14. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Giời ơi,đây là topic hỏi đáp về Syberia II cơ mà :
    Bạn cầm tờ giấy đó,đi vào phía trong chỗ cái bàn học,bật công tắc đèn lên,quan sát kỹ phía trên tường sẽ nhìn thấy con mamut đó.Lần sau post bài cẩn thận

15. buithanhbinh

buithanhbinh Youtube Master Race

Đi vào góc nhà mở cái đèn lên, trên tường có cái hình con Mamoth mờ mờ, đặt tờ giấy lên đó, sau đó lấy cái hình vẽ đưa cho Momo rồi leo xuống, nhớ lấy quyền nhật ký trong cái hộc bàn trước khi bùng nhé.
    Vào hướng dẫn xem cho đã đi bạn ơi.

16. buithanhbinh

Chỗ này thành chỗ dành cho Syberia 1 rồi, ai bảo không chịu ghi cho rõ, mình cũng tưởng đây là Topic của Syberia 1 cơ đấy, thấy mọi người toàn hỏi về Syberia 1 không hà BXM ơi, lần sau rút kinh nghiệm nhé.

17. knoss

Tui đi tới chỗ spa nổi tiềng để gặp Helena Romanski rùi.Nhưng lúc pha chế rượu thì gặp rắc rối.Mấy u chỉ giùm nha.Tui có gọi cho Khách sạn Meuzit và biết công thức rùi.Nhưng lúc pha chế thì bó tay.(Mình đã để đủ vodka,mật ong ,chanh vào chỗ rùi lấy luôn cả tờ giấy nhạc nhưng vẫn pha ko được.Xuân Mai ơi giúp nha.

18. willy3

willy3 Youtube Master Race

Cho hỏi cái! Hướng dẫn ở chỗ nào vậy bạn .

19. buithanhbinh

Bạn hỏi như thế thì bị trừ điểm là xứng đáng lắm rồi đấy. Hướng dẫn hoàn chỉnh của Syberia 1 đã có ở phần Diễn đàn chính\Những bài đáng chú ý\Hướng dẫn hoàn chỉnh. :p

20. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Các bác ơi làm thế nào để mở cái đập nước ở màn hai bây giờ, chỉ giùm mình với... xin cám ơn nhiều.